ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับพระเครื่องทางด้านมหาอุด คงกระพันแบบลองได้บ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย กันปืน, 27 เมษายน 2012.

1. กันปืน

กันปืน สมาชิกใหม่

อยากทารบขข้อมูลพระเครื่อง มหาอุด คงกระพัน ที่ลองได้ในยุคนี้

2. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ยิน หลวงปู่เปลี้ย วัดชอนสารเดช ลพบุรี หลวงพ่อทบ
    หรือหลวงปู่เเผ้ว อ.ตี๋เล็ก

3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

หลวงพ่อทบ วัดชนแดน ครับ

4. ไผ่ตัน

ไผ่ตัน Active Member

ที่เคยพบประสพการณ์ที่ได้รับฟังมาอย่างหนาหู ทั้งพักพวกและคนเฒ่าคนแก่ก็มีเท่านี้ครับ
    หลวงพ่อทบ วัดชนแดน
    หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม
    หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
    หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์

ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ท่านก็ลงไว้ครบทั้งแคล้วคลาดคงกระพันชาตรีเมตตามหานิยมครับ

5. กันปืน

กันปืน สมาชิกใหม่

ที่แขวนอยู่

ตอนนี้ที่แขวนอยู่ มี 1. เหรียญหลวงพ่อใหญ่ วัดตาล
    2. หลวงปู่แผ้ว 3. พระชัยวัฒ์สี่มุุมเมือง 3 โค๊ด 4 .ลูกอมพลวงพ่อพริ้ง 5.พระผงวัดปากน้ำรุ่น 3 6. หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้วเนื้อดิน 7. แม่ชีบุญเรือนพิมพ์ใหญ่ยันเทาะยุคต้น
    ขอความคิดเห็นว่าควรเพิ่มอะไรบ้างครับ

6. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

เเผ่นจารย์  เงิน นาค ทอง  ของ หลวงปู่ลี ตาณกโร

วัดป่าหัวตลุก อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์

สอบถามคนพื้นบ้านรู้ดีครับ  .๓๘ รวม ๓ นัดไม่ออกทั้ง ๓ นัด:mad: :mad: :mad:

7. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมตระกร้อหลวงปู่กาหลงสุดยอดหามาชะ

8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ลองๆ ได้ครับ แต่ผมขอแนะนำให้คิดถึง 1. ปืน ถ้าปืนเราเองพร้อมจะเสียหายก็ไม่ว่ากัน แต่ถ้าของคนอื่น ต้องคุยกันตกลงกันดีๆครับ หากเกิดเสียหาย 2. คนลอง ถ้าลองเองก้ไม่ว่ากันอีกหละครับ

9. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ผมว่าอย่าไปลองเลยครับ ของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาเราด้วยครับ

10. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

รุ่นนี้ครับ กันปืน.....ลองได้ตามสบาย...

11. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
    หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    อาจารย์นำ วัดดอนศาลา

แต่ว่าผมว่าอย่าไปลองเลย
    เมื่อถึงเวลาท่านจะช่วยเราเองครับ

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ดูราคาแล้วถูกดีจัง

ชักไม่แน่ใจว่าจะกันปืนได้ครับ

13. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เท่าที่พอทราบนะครับ

- หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม นครสวรรค์ องค์นี้ท่านบอกให้ลองได้ครับ แต่ดูด้วยว่าท่านลงมหาอุตม์ หรือ ทางคงกระพัน, แคล้วคลาด ไม่งั้นจะเสียของไปฟรีๆ ^^

- หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท องค์นี้ท่านก็ไม่ได้ห้ามถ้าจะลอง

ส่วนหลวงปู่และหลวงพ่อที่เขียนด้านล่าง เป็นประสบการณ์จากลูกศิษย์ที่พบเจอกับตัวครับ ไม่ว่าจะเป็นงูกัดไม่เข้า โดนมีดฟันไม่เข้า ระเบิดไม่ทำงาน ปืนยิงไม่ออก แต่ไม่ได้ทำการทดลอง หรือทดสอบลองของแต่ประการใดครับ

- หลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตร อยุธยา
    - หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี
    - หลวงปู่เลิบ วัดคลองตุ่มน้อย ชุมพร
    - หลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2) กทม.

สุดท้ายหากมีความเคารพ มีความศรัทธามั่นใจในพุทธคุณของหลวงพ่อองค์นั้นๆ ก็ไม่แนะนำให้ทดลองนะครับ ของแบบนี้ถ้ามีเหตุจำเป็นจะเกิดขึ้นกับตัวให้ได้รับรู้เองนะครับ ^^

14. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสายใต้ หลวงพ่อจิต วัดควนจง พ่อท่าน คง วัดพรุพ้อ
    พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ

15. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เออ...จริงด้วยนะครับ....เห็นในเว็บเขาบอกว่ากันปืนแสดงว่ารุ่นนี้อาจเป็นรุ่นทำเสริม ไม่ผ่านพิธีแน่นอน....
    (kiss)

16. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
    มีแต่กะลามหาอุตม์ ตัวนี้ครับ http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/listnews4group.asp?groupid=53

และเหล็กไหล 3 แบบครับ เหล็กไหลเศรษฐี เหล็กไหลน้ำ และเหล็กไหลงอก คนเล่นเหล็กไหลมาพิสูจน์แล้วครับ ยืดได้ ตาม Url นี้ครับ http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/listnews4group.asp?groupid=60

และตัวนี้ครับ http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/html/0000489.html

17. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

55555 แน่นอน คับรุ่นนี้:cool::cool:

18. Cherry boy

ยังงัย ลอง หา :cool:
    1. หลวงพ่อจาด วัดบางกะเบา สิ ครับ อันนี้ฟังคนสมัยก่อนเล่ากันต่อๆๆมาว่า ของ ดี จิงๆแต่ (ระวังเจอของปลอมนะครับ)
    2. หลวงพ่อเงิน รุ่นปืนแตก
    3. หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    4. หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

19. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ตอนนี้ห้อยพระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่อยู่ครับ
    พ่อให้มาเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาท่านบอกให้เป็นของขวัญเข้ามหาลัย

ไม่ทราบว่าองค์นี้พอจะมีใครกล้าเอามาลองยิงรึเปล่า(ถ้าไม่กลัวตาย ขำๆ)

20. Cherry boy

แต่ ทางที่ดี อย่าไปลอง เลยครับ rabbit_run_away