ใครมีประสบการณ์ของหลวงพ่อพูลทรัพย์ วัดอ่างศิลา กันบ้าง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย dunyawut, 6 ตุลาคม 2010.

1. dunyawut

dunyawut สมาชิก

ผมไปกราบหลวงพ่อมาตอนวันเกิด แล้วถวายสังฆทาน และ ร่วมทำบุญสร้างสถานปฏิบัติธรรมกับหลวงพ่อมา หลวงพ่อท่านจานบนกระหม่อมให้ด้วย รู้สึกได้เลยว่ามั่นใจมากๆ แล้วหลวงพ่อท่านก็ให้ล็อคเกต ด้วย 1 องค์ ท่านบอกว่าด้านหลังล็อคเกต ของท่าน ใช้ผงของสมเด็จโต กับ ผงหลวงปู่แก้ววัดเครือวัน
    ถ้าใครอยากร่วมบุญกับท่าน สร้างสถานปฏิบัติธรรมท่านก็จะมอบให้ แต่ก็ต้องเหมาะสมด้วยนะครับ คนที่กล้าทำบุญท่านก็มอบของดีที่เหมาะสมกับราคาที่ ญาติโยมเขาให้ ผมไม่ได้มีส่วนอะไรทั้งนั้น แต่ด้วยความศรัทธา จึงอยากบอกร่วมบุญครับ ส่วนพี่ๆเพื่อนๆคนใดมี ประสบการณ์เกี่ยวกับท่านช่วยบอกกล่าวกันด้วยนะครับ

2. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องให้คนชลบุรีมาเล่าครับ ถ้ามาเที่ยวชลบุรี ลองไปแถวอ่างศิลาแล้วถามชาวบ้านแถวนั้นดูว่าคิดอย่างไรกับท่าน ส่วนตัวผม ไม่อยากพูด เพราะก็เคยไปกราบ ไปทำบุญกับท่านมา คุยกันถูกคอดี

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คนพื้นที่เค้าเปรียบท่าน กับองค์ก่อน ก็เลยมีอคติ

แต่ถามว่าเก่งมั๊ย

ก็เอาเป็นว่า มีศิษย์ที่ต่างประเทศมีหนี้เป็นล้าน

ปัจจุบัน ปลดหนี้แล้ว ยังเปิดสาขาเพิ่มอีกต่างหาก

ศิษย์บอกว่า เพราะบารมีหลวงพ่อล้วนๆ

ว่างๆเค้าก็นิมนต์หลวงพ่อไปต่างประเทศอยู่บ้าง

ผมเองก็ไม่ทราบอะไรมากนัก

แต่ส่วนตัวผมและครอบครัว มักจะไปทำพิธีบูชาพระราหู ทุกครั้งที่ใกล้จะเกิดคราส

โดยนิมนต์ท่านเป็นประธานเสมอ

4. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินข่าวท่าน ในทางไม่ดีมาบ้าง เช่นกัน คนอ่างศิลานี่ละ
    เล่ามา เเต่จริงเท็จประการใดไม่รู้ ท่านคงเก่งละ ไม่งั้นไม่มีคนนับถือมากหรอก ?

เเต่เรื่องเล่า นั้นเเล้ว เเต่คนคิด...???

5. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นท่านในหนังสืออิทธิฤทธิ์อยู่บ่อยๆ ไม่เคยไปกราบเลยครับ ปล่อยให้การนินทาเป็นเรื่องของชาวโลกครับ ไม่มีใครในโลกที่ไม่ถูกนินทาครับ ทำใจเหอะครับ

6. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    พี่ tatty ก็คนเมืองชลนี้ครับ เล่าดิ :d

ผมก็ฟังจากคนอ่างศิลามาเหมือนกันก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จอย่างไร

เรื่องแบบนี้ศรัทธาใครก็ศรัทธาคนนั้น

7. modpong

modpong เป็นที่รู้จักกันดี

...แต่ที่..แน่ๆ..ท่านเก่งแน่..เก่งตั้งแต่หนุ่มด้วย..(สามสิบกว่า)..เข้าพิธีปลุกเสกหมู่..มีแต่พระอวุโสทั้งนั้น...........สายสิญจน์ที่ผ่านมาที่มือ..ท่านไฟลุกโพลง..ต่อหน้าคน..หลายๆสิบคนที่ร่วมพิธี..ระหว่างที่ท่านกำลังปลุกเสกอยู่.....
    ..ผมเองไม่สน..หรอกครับใครจะว่า..อะไร..ทั้งผม..กับ.แฟนผม..ก็..ทำบุญกับ..ท่านเมื่อปีที่แล้ว...อีกอย่างท่านดูทางในแม่นครับ...
    ....เพิ่มเติม..วิชาสายเสือ..ของแท้สายหนึ่ง..จากสายของ..วัดอ่างศิลา
    ท่านก็สำเร็จมา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2010
  8. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริง วัดอ่างศิลา เป็นสำนักที่สืบเชื้อสายมายาวนาน เมื่อร้อยกว่าปี ก่อนโน้น ก็มีหลวงพ่อแตง เป็นผู้มีอาคมขลังและลูกศิษย์ลูกหามากมาย ขนาดหลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบยังมาเรียนวิชากับท่าน ส่วนหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย เป็นสหธรรมิกกับท่าน ไปมาหาสู่กันบ่อยๆ

ประวัติคร่าวๆหลวงพ่อแตง

หลังจากยุคหลวงพ่อแตง ยังมีหลวงปู่ศรี วัดอ่างศิลา ซึ่งเป็นเจ้าของพระปิดตากระบองไขว้อันลือชื่อ

หลวงปู่ศรีนี้เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อพูลทรัพย์ เพราะฉะนั้น หลวงพ่อพูลทรัพย์ต้องได้เรียนสรรพวิชาที่ตกทอดมาของสายวัดอ่างศิลา มาแน่นอน ไม่ต้องสงสัยครับ

9. modpong

modpong เป็นที่รู้จักกันดี

........................................................
    .......ขนาด..หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย..นนทบุรี..ก็ยังโดน..

10. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

คิดในแง่ดีแบบนี้แหละครับดีที่สุด เรื่องเค้าเล่ากันมานั้นมันก็แค่เรื่องเล่า เราไม่เห็นกับตา อย่าเชื่อโดยไม่ได้พิสูจน์ อย่าเชื่อโดยที่เขาเล่ากันมา ตามที่พระพุทธเจ้าท่านสอนไว้ อยากให้ตระหนักกันหน่อยครับตรงนี้ มารไม่มีบารมีไม่เกิดน่ะครับ

11. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ตอนนี้ถ้าจะไปกราบหลวงพ่อไปได้ที่ไหนหรือครับ

12. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ผมมีหนุมานจันเพ็ญหลวงพ่อพูนทรัพย์เหมือนกัน
    มีประสบการณืแล้วด้วย..แต่ไมได้เกิดขึ้นกับตัวผมเอง
    เกิดในนิคมที่ผมทำงานอยู่...โดนคู่อริมาฟันกลางหลังแต่ไม่เข้า..แค่เสื้อขาด..หลังจากนั้นเพือนในโรงงานแห่กันไปเช่าหนุมานกันหลายตนจนหมดไปจากแผงพระ..ประสบการณืเล้กๆๆน้อยๆๆครับ

13. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    เรื่องดูดวงทำไมท่านจะไม่เก่งก็ท่านเป็น ๑ ในบรรดาลูกศิษย์ที่เหลืออยู่ของ อ.เทพ สาริก

บุตร ที่เก่งทั้งโหราศาสตร์และไสยเวทย์ ถ้าจำไม่ผิดท่านก็ได้ไหว้ครูและจับมือลงดวงหรือ

อักขระด้วยครับ

ส่วนเรื่องที่ได้ยินมาก็ไม่พ้นเรื่องปัจจัยซึ่งไม่รู้ว่าเท็จจริงเป็นอย่างไรเพราะของไกลตาได้ยิน

ทางหูไม่เห็นเองครับ คิดว่าถ้าไม่มีดีบ้างคงจะไม่เป็นที่รู้จัก

14. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    ปกติแล้ว ผมจะไม่ค่อยตอบกระทู้อื่นนอกจากของตัวเองนะครับ มาอ่านเอาความรู้อย่างเดียว

ส่วนตัว เชื่อในท่านพอสมควรจากการที่เคยนำล็อกเกตไปปลุกเสก ท่านก็เมตตาทำให้ ตอนขอผงเตนิสิงเหของเจ้าคุณศรี วัดอ่างศิลา ซึ่งท่านไม่ได้ให้ใครง่ายๆ ท่านหลับตาลงไปครู่นึง ผมภาวนาในใจขอหลวงพ่อเมตตาเพราะจะนำไปสร้างงานกุศลล้วนๆ ไม่เกี่ยวข้องกับเงินทองของตัวเอง ปรากฏว่าท่านบอกลูกศิษย์ว่าไปนำช้อนมาให้หลวงพ่อที แม้ดูกุฎิท่านจะหรูหรา แต่ท่านก็ดูเรียบง่ายครับ