ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. kokojang

kokojang Active Member

30 ธันวาคม 2009
    10000 ชิ้นครับ

2. kokojang

ยังมีเยอะครับ

3. tle3366

tle3366 สมาชิก

ขอบคุณครับพี่ kokojang

4. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    เข้าไปกราบหลวงพ่อมา หลวงพ่อมอบตะกรุดโสฬสมหามงคลราชาโชค เสาร์ 5 ด้วยครับ กำลังหาพอดีครับผม ส่วน ยันต์ ต บ ผมบูชามาแล้ว แต่สงสัยครับ หาโค๊ดที่ตอกไม่เจอ

5. kkklauy

kkklauy สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2015
    สวัสดีครับ วันนี้เพิ่งไปที่วัดมา ทันได้สรงน้ำพอดีครับ แล้วบูชาวัตถุมงคลมาเล็กน้อย

อยากขอสอบถามพี่ๆ ว่า เสมาธรรมจักร มีคุณทางด้านใดครับ

6. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    รบกวนสอบถามครับ ยันต์ ต.บ รุ่น 2 เสาร์ห้า ที่วัดให้บูชาเท่าหรัยครับ ขอบคุณมากครับ

7. tle3366

tle3366 สมาชิก

สร้าง 10000 บูชา 300 ครับผม

8. HEALTHY

HEALTHY เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ คือผมอยากนำวัตถุมงคลทั้งของหลวงพ่อเณร (ขุนแผนไก่แก่ , เศียรครูฝังกุมารอุ้มไก่ , สีผึ้งพญาปากเข็ด) และพระเครื่องอื่นๆ(ของที่อื่น) นำไปให้ท่านเสกประสิทธิให้อีกรอบจะได้ไหมครับ ถ้าได้ ควรไปวัดเวลาไหนที่ท่านจะสะดวกทำให้ พอท่านเสกให้แล้วต้องทำบุญถวายปัจจัยไหมครับ (เท่าไหร่ครับ)

9. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008

ขอบคุณมากครับ

10. kokojang

ตอนนี้ยันต์ ตบ. ขึ้นราคาเป็น 500 บาท
    ใครยังไม่มีรีบมาบูชาครับ เหลือน้อยแล้วครับ

11. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    คนเก่าๆ หายไปหมดแล้วหรอครับกระทู้เงียบดี แต่ที่วัดกลับคนเยอะตลอดๆ นั่งอ่านหน้าแรกใหม่อีกรอบ มีแต่ความรู้ทั้งนั้น

12. kokojang

หนุมานปรอท จัดสร้างปี 2553 สวยเข้มขลัง

ไฟล์ที่แนบมา:

13. varayut tnc

varayut tnc สมาชิกใหม่

*************จิงครับ...ปลายเดือน กพ. 2560 หลังงานผ้าป่าวัดทุ่งเศรษฐี.เจอกับตัวผมขึ้นเเท๊กซี่จะไปสายใต้ใหม่...นั่งซักพักเจอกลุ่มควัน 2 จุด ซ้าย-ขวา ลอยปรากฏต่อหน้าต่อตาผมลอยตรงหลังพนักพิงเลยทั้งๆที่ควันต้องเกิดจากเเหล่งกำเนิดไฟและกลิ่นเป็นกลิ่นเหม็นไหม้เหมือนไม้กับดินไม่ใช่เหม็นไหม้สายไฟฟ้าแน่นอน..ผมตกใจนึกว่ารถแท๊กซี่ไฟจะใหม้...ร้องบอกโชเฟอร์..ให้จอดบอกควันๆๆๆๆพี่รถเป็นไรมั้ย...โชเฟอร์จอดตรวจสภาพรถไม่มีอะไรผิดปรกติ....ก่อนรถจะถึงสายใต้โชเฟอร์เล่าให้ผมฟังว่าเมื่อคืนมีผู้โดยสารเหมารถไปส่ง จ.กำแพงเพรชแล้วผู้โดยสารทักระหว่างทาง...ทักว่า....รถพี่ชนคนตายมาใช่มั้ย??...เพราะผมมองเห็นเงาสะท้อนกระจกมองข้างรถพี่เห็นเป็นชายแก่นั่งคู่กับพี่.!!...สุดท้ายปะติดปะต่อเองว่า....สงสัยสิ่งที่ไม่ดีในรถแท๊กซี่คงโดนวัตถุมงคลหลวงพ่อเณรที่ผมติดตัวทำลายไป....ผมไปเข้าเป่ายันต์เกราะเพรชหลวงพ่อมาด้วยได้ และห้อยวัตถุมงคลหลวงพ่อ4-5 ชิ้นคับบ.....ความเชื่อส่วนบุคคลผมเชื่อสนิทว่าวัตุมงคลหลวงพ่อเเละพิธีเป่ายันต์หลวงพ่อศักดิ์สิทธ์...ขอยืนยันว่าเป็นความจิงทุกประการ*****

14. GENKiSHi

GENKiSHi สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2017
    รบกวนพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ น้องใหม่พึ่งสมัคร พอดีเดือนที่แล้วได้เช่าตะกรุดสาริการ้อยรักกับยันตบ. จากที่วัดมาครับ อยากทราบทริคหรือวิธีใช้ของพี่ๆเวลาเจอเป้าหมายครับ

โดยส่วนตัวเวลาคุยกับ ผญ ผมคุยทีละคนอยู่แล้ว ขอความกรุณาพี่พี่มีเคล็ดลับในการใช้อย่างไรครับ ของที่พกตอนนี้ก็จะมีขุนแผนไก่แก่ห้อยคอ แล้วก็สาริการ้อยรักกับยันตบ.เหน็บไว้ที่หูกางเกงยีนครับ ขุนแผนได้มาหลายปีแล้วครับตอนนั้นหลวงพ่อเอาแป้งเจิมให้ด้วย แต่ล่าสุดที่ไปเช่าสาริกากับตบ.วันนั้นไม่เจอหลวงพ่อครับ ยังเสียดายอยู่เลย

15. varayut tnc

ศรัทธาในหลวงพ่อครับวัตถุมงคลหลวงพ่อดีทุกอย่างครับอธิฐานได้เลยครับ....สาธุ

16. GENKiSHi

GENKiSHi สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2017
    สาธุครับ....

17. varayut tnc

ล่าสุดว่างจากไปทำงานขับผ่านเลยแวะไปกราบสิ่งศักดิ์ที่วัดทุ่งเศรษฐี ช่วงบ่ายแก่ๆ เดินเข้าไปที่ห้องวัตถุมงคลมองเห็นขวดน้ำมนต์หลวงพ่อก็บูชาทำบุญ 1 ขวด แล้วยังได้ยันต์ ตรีฯ กับเสือโห่ก็เก็บไว้ แปะรถ ....สาธุ IMG20170516165407.jpg IMG20170516165916.jpg

18. varayut tnc

+++++
    จริงๆครับวัตถุมงคลหลวงพ่อดีจริงๆเรื่องที่ไปอยู่ในที่ๆมีพราย พรายจะมอดไหม้หมด
    เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 11-6-60 ผมไปเล่าให้หลวงพ่อฟังเองเลยว่า นั่งโดยสารรถเเท๊กซี่ไปสายใต้ใหม่
    พรายใหม้จนควันคลุ้งในรถเลย กลิ่นใหม้ไม่ใช่กลิ่นใหม้สายไฟครับ กลุ่มควันใหม้ลอยตรงหน้าผมเลย หลวงพ่อท่านเลยยิ้มๆแล้วบอกว่าโชคที่ที่เจอเราเลยส่งวิญญาญไปให้เลยครับ

19. meepooh69

meepooh69 Active Member

ตอนนี้ยันต์ ตบ. ยังมีให้เช่าผ่านเฟสบุคไหมครับ พอดีเข้าไปดูในเฟสบุควัตถุมงคลของวัด ไม่เห็นมี

20. Ekkapony

Ekkapony สมาชิก

15 กันยายน 2013
    สวยมากครับ ยังพอหาได้ไหมครับ