ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    วัดนี้ซุ่มไปวัดมาเจอนินจา เหมือนกันเลยแนะเก็บของลับไปหนึ่งชิ้น นินจาดันเป็นรุ่นน้องมหาลัยเก่าด้วยดีใจจริงๆๆรามจงเจริญ
    และยังได้พบกับสุดยอดวัตถุมงคลแบบ เฉพาะกิจด้วยกับพญาจระเข้เถรกวาด หรือรหัสคล็อกคอไดดันดี จรเข้ความจิง เป็นของหลวงพ่อหนอง วัดหนองจิก แห่งจังหวัดพิจิตร หลวงพ่อท่านได้ไปเที่ยวที่วัดนั้น เพราะหลวงพ่อเณรกับ หลวงพ่อหนองเป็นเพื่อนซี้กัน และหลวงพ่อหนองท่านได้ให้จรเข้หล่อมาสิบตัว พ่อของเราเมื่อได้มาท่านก็เอามาโมใหม่ ใช้ตำราปลุกเสกจระเข้เถรกวาดรังสรรค์ขึ้น จนเป็นจระเข้เถรกวาดกายสิทธิ์ มีฤทธิ์มหาศาลทั้งเฝ้าบ้านหาสมบัติ ค้าขายเรียกลูกค้า กันภัยปัดเสนียด เพราะปากพี่ค็อกคาบทั้งลูกแก้วเศรษฐี มีน้องจุบุ อยู่ในปากด้วย ที่ตัวพ่นทองลงอักขระเขียนมือ และใต้ท้องฝังของวิเศษต่างๆๆทั้งปลัดขิก ตะกรุด และอื่นๆๆ รวมถึงการปลุกเสกของพ่อ จนได้จรเข้เถรกวาดที่มีจำกัด ใครอยากได้ไปถามหากันอย่างเร่งด่วนที่วัดกันนะครับ
    เพราะรักกันจึงมาบอกให้ฟังนะครับพี่น้อง :cool:
    ครับนอกจากนี้ ยังจะมีอะไรพิเศษๆๆมาโชว์ให้ดูแต่เอาเป็นวันหลังนะครับ ซึ่งสิ่งที่จะเอามาให้ดูจัดเป็นจอมพลเเห่งเหรียญของหลวงพ่อที่มีคนตามหากันที่สุดลองจากเหรียญจักพรรดิ ดร และราชันบู๊เหรียญรุ่นหนึ่งอยากรู้ติดตามอ่านกันนะครับ พี่น้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ วันพฤหัสจะเข้าไปเก็บครับ ไม่ทราบร่วมทำบุญเ่ท่าไรครับผม

3. C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ทำบุญ ครึ่ง หมื่นครับ .... เพราะ ลิมิเต็ท อิดิชั่น แถม สองตัวก่อนหน้านั้น คาสโนว่าเมืองไทย และ ดีเจแฉ ก็ บูชาไปด้วยกันคนละตัว แหนะ

4. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    สวัสดีครับ รบกวนถามพี่ๆ ว่ารู้จักร้านเลี่ยมพระดีๆแถวบางนา บางพลีไหมคับ จะเอาขุนแผนอุ้มกุมารไปเลี่ยมนะคับ ผมเป็นคนเชียงใหม่มาทำงานที่กรุงเทนนะครับเลยไม่ค่อยรู้จักที่ทางเท่าไร ขอบคุณครับ

5. ura เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านอยุ่เเถวไหนครับ จะได้รู้จักกันไว้ผมอยู่แถวรามสอง ตรงนิรันดร์คอนโดครับ ประสบการณ์ดีมากๆๆครับ โดยมากทั้งศิษย์เก่าใหม่มักจะเมินชมพูดูดทรัพย์กันหาไม่จิงๆๆเเล้วชมพูดูดทรัพย์ถูกสร้างมาด้านการเงินโดยเฉพาะ มีมวลสารที่ของราคาบูชาแพงๆๆไม่มี :cool:

6. Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ผมขอแชร์ ประสบการณ์ด้วยคนครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแวะไปดูดวงกับ อ.สมศักดิ์ ที่ประชาอุทิศ 72 มา พอถึงคิวผมดูก็ดูตามปกติแต่พอ อาจารย์ขอดูพระที่ผมห้อยหน่อย บอกกับผมว่าดี มากวันนั้นผมสวม เหรียญพัดยศเนื้อผง กับ ลุกอมว่านชมภูดูดทรัพย์ ไปแค่นั้นเอง สุดยอดครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อ กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อครับ

7. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ดีมากครับน้องชายที่นำสิ่งดีๆๆมาเผยเเผ่ เป็นคำสอนของพ่อที่เดินเข้าวิหารปุ๊บต้องสังเกตเห็นพออ่านและได้คิด ก็จริงตามนั้น

8. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ที่รามสองก็ในห้างนัมเบอร์วันพลาซ่าโซนพระเครื่อง ถ้าเป็นเซนทรัลบางนาก็ตรงชั้นเจ็ดโซนพระเครื่อง หรือในตลาดรามสองก็มีหลายเจ้าครับ :cool:

9. ura เป็นที่รู้จักกันดี

โมดิโมดิฟายเยสไอไลกระเเด่วๆๆๆ จะเอวเเรงไปถึงไหนพ่อคุร มีอยู่ก็ใช้ให้คุ้มก่อน จีบหญิงเรื่องกล้วยถ้าใจกล้าหน้าด้านไม่หวังผล มุขฮากึ่งสาระ ไม่เกินสามวันเดินพาไปกินนมปั่นได้เลย ได้ของดีๆๆไปเยอะใจถึง ป่าวนี่ ฮิฮิฮิ

10. ura เป็นที่รู้จักกันดี

แปลว่า พี่คาสเราโดนอาจารย์เล็กของเรา ฉึ่กๆๆๆแล้ว ลายเทวดาหลงวิมานสวยงามสุดยอดมาก ไม่รู้พูดชื่อลายถูกรึเปล่าถ้าผิดน้องโยแก้ให้ด้วยนะ ช่วงนี้จำผิดจำถูก:cool::cool::cool:

11. C220 Active Member

ผมเห็นตอนคุณ นั่งถ่ายรูป อยู่เลยครับ

12. C220 Active Member

เทวดาหลงห้องจ้าๆๆๆ ของสูง รักษา ลำบาก

13. คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าเป็นยังไง

14. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแล้วว่าต้องผิด ข้อมูลเยอะเออเล่อตลอด แค่ค่าบูชาก็แพงหูชี่แล้วกับลายนี้สักก็ยาก และไม่รู้ถ้าใครไปขออาจารย์เล็ก กับหลวงพ่อจะสักให้รึเปล่า ทั้งสักยาก ต้องมีทั้งบุย และเงินถึงจะสักได้ เเละก็รักษายากด้วย

15. C220 Active Member

กล่าวคือ หากรักษาศีลครบ สวดมนต์ ภาวนา อย่างเคร่งครัด ก็จะดีไปชั่วชีวิต ขึ้นไปจุดสูงสุด แต่หากทำตัวไม่ดี ผิดศีล อยู่เนืองๆ ก็จะพบกับความตกต่ำอย่างถึงที่สุด เช่นกัน
    เป็นเฉพาะยันต์นี้ยันต์เดียว

16. ura เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนึ่งน้องโย และพี่น้องทั้งหลาย นี่คาถาบูชาองค์พ่อจตุคามนะครับ เอามาเผยเเผ่แบ่งกัน
    ตั้งนะโม สามจบ จตุคามเทวานัง โพธิสัตตัง มหาคุณัง มหิตธิกัง อาหังปูเชมิ สิทธิลาโภ นิรันตะรัง
    ใครยังไม่มีองค์พ่อควรเช่าหามาบูชานะครับ ของดีที่เห็นผลไวด้วยบารมีพ่อจตุคาม แลพหลวงพ่อเณรครับ :cool:

17. คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

18. jukac เป็นที่รู้จักกันดี

จตุคามเนื้อเงินสวยมากๆ:cool:

19. marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    กัวว่าจะใจกล้าหน้าด้านเกินไปอะจิคับฮาๆ มีของ ลพ. อยู่ก็จัดเต็ม คร้าบบบ ฮี่ฮี่ฮี่

20. b_kung สมาชิก

บ้านผมอยู่แถวปากน้ำ สมุทรปราการ ครับ ขับรถไปวัดทุ่งเศรษฐีไม่ถึงชั่วโมงครับ ผมไปวัดแทบจะทุกเสาร์ ไปทำบุญและขอพรหลวงพ่อทันใจ หลวงปู่ฤาษีขาว เทพทันใจ ฯลฯ เพราะเห็นผลเร็วดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ หวังว่าคงจะได้มีโอกาสเจอตัวเป็นๆกันนะครับ 55