ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์พระอย่างเดียวคับเดี๋ยวมีมาโชว์เรื่อยๆสายหลวงพ่อเณร
    องค์ที่ยี่สิบห้า<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      48.7 KB
      เปิดดู:
      116
  2. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์พระอย่างเดียวคับเดี๋ยวมีมาโชว์เรื่อยๆสายหลวงพ่อเณร
    องค์ที่ยี่สิบหก<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      110 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      72 KB
      เปิดดู:
      129
  3. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่รู้ว่าหมดหรือยังเดี๋ยวผมค้นหาก่อนถ้ามีจะมาโพส์ต่อคับ
    ขอบคุณคับ ที่ติดตามชม

4. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ยี่สิบเจ็ด เหรียญปี 2529<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      101
  5. Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สวยๆครับ แบ่งๆกันชมไปครับ ผม อิอิ

6. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่ยี่สิบแปด <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      33.8 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      36.5 KB
      เปิดดู:
      148
  7. pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชื่อรุ่นก็ดี น่ะครับ แบบว่า เห็นพระแต่ไม่รู้ว่า เรียกว่ารุ่นอะไรอ่ะครับ

8. Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

นั้นสิครับ น่าจะมีเรียงลำดับของชื่อรุ่นด้วยนะครับ จะดีอย่างมากเลยครับ

9. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคับที่แนะนำเดี๋ยวผมลองแก้ไขดูคับ แต่บางรุ่นผมก็ไม่รู้จิงๆ แบบว่ารับมานานมาก 555

10. nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ว่าที่วัด ยังมี ที่หลวงปู่ชื่น เสกไว้ไหม ครับ
    ถ้ามี ๆ รุ่นไหนบ้าง ครับ

ขอบคุณครับ

11. EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

พญาเขาคำ ที่มีหลวงปู่ชื่นปลุกเสกด้วยแต่ตอนนี้หมดไปจากวัดแล้วครับ

ตอนแรกคิดว่าจะไม่มีใครสนใจที่ไหนได้ เผลอแป็บเดียวหมดไปเร็วมาก

12. pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

นับว่าโชคดี ของผมได้มา 2 ให้น้องชายไป กล่องนึง ไม่งั้น อาจมีอันต้องเสียดาย

13. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณน้องต้นบางปลาที่ขุดกรุมาโชว์ เพื่อนๆจะได้เห็นของที่ไม่ค่อยได้พบ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมมาให้เพื่อนๆด้วยนะ จะได้สนุกกับการค้นหาประวัติ

14. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

เกมส์เล็กๆน้อยๆ
    ใน 27 องค์นี้มีอยู่องค์นึงที่น่าสนใจเนื่องจากเกจิที่ร่วมปลุกเสกในพิธีนั้นไม่ธรรมดา เป็นประวัติศาสตร์เลยทีเดียว
    สมเด็จพระธีรญาณมุนี
    หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
    หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม จ.กาญจนบุรี
    หลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรี จ.สิงห์บุรี
    หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน
    หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง จ.อยุธยา (ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค)
    หลวงพ่อฤาษีลิงขาว ช่อ วัดฤกษ์บุญมี จ.สุพรรณบุรี (ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค)
    หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค)
    หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา จ.อยุธยา (ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค)
    หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม (ศิษย์หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมและหลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม)
    หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า จ.ระยอง
    หลวงพ่อฮวด วัดสุวรรณดาราม จ.อยุธยา (ศิษย์หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน อายุ 100 ปี)
    หลวงพ่อสร้อย วัดมงคลคีรีเขต (ศิษย์หลวงปู่ศุข วัดโพธิ์ทรายทอง)
    หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก จ.ประจวบคีรีขันธ์
    หลวงพ่อ..... วัด อ.อุทัย อยุธยา (สายหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ)
    หลวงพุอพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม (ศิษย์หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง)
    หลวงพ่อรวย วัดท่าเรือ ระยอง
    หลวงพ่อเจ็ก วัดระนาม สิงห์บุรี
    หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
    หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

สมเด็จพระธีรญาณมุนี จุดเทียนชัย
    หลวงพ่อฤาษีลิงขาว (ช่อ) ดับเทียนชัย

ให้ทายว่าเหรียญนั้นคือเหรียญอะไร?

15. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ แต่ของเสริมนี่ ไม่รู้จะดูยังไงอ่ะ

16. Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    หลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิต เหรอครับ

17. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ครับ ที่....น่ะเผอิญนึกชื่อท่านไม่ออก อายุเยอะและมรณภาพไปแล้ว องค์นี้เก่งมาก อาจารย์วรรณรู้จักครับ ไว้เจอจะถามชื่ออยู่เหมือนกัน

ให้ทายว่าเป็นเหรียญไหนที่น้องต้นบางปลาเอามาโพสน่ะ

18. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

555 ผมคนโพส์ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ต้องถามเอายังไม่รู้เลย
    เดี๋ยวรู้สึกว่าจะมีอีก

19. ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเดานะองค์ที่สอง ว่านมหาจินดามณี หรือเปล่าคับ

งานนี้มีถูกพี่ลูกกรอก น่าจะมีรางวัลนะ จะได้มีคนทายเยอะๆ

20. Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทายว่าเหรียญทองแดงรมดำ ข้างหน้า ลพ.เณร ครับ ข้างๆเสือสองตัวซ้ายขวา เหรียญที่ 28 ครับ