ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขอเชิฐร่วมทอดกฐินสามัคคีและติดขันกัณฑ์เทศน์

ณ วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2) กรุงเทพฯ
    กำหนดการ
    วันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2554
    เวลา 16.00 น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ฉลององค์กฐินสามัคคี

วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2554
    เวลา 08.00 น. แสดงพระธรรมเทศนาประยุกต์ทรงเครื่อง 2 ธรรมาสน์
    เรื่อง "นางนกกระยาง" ประกอบการแสดงประยุกต์โดย
    พระครูปลัดสิน ภูริฑตฺโต จ.อุตรดิตถ์
    พระครูปลัดธีรเดช ชุตินธโร วัดทุ่งเศรษฐี กรุงเทพฯ
    เวลา 11.00 น. ถวายภัตตาหารเพล
    เวลา 13.39 น. ทอดกฐินสามัคคีโดยพร้อมเพรียงกั<wbr>น

2. bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

พระกริ่งองค์นี้ผมมีอยู่องค์นึงเหมือนกันครับ

สอบถามคุณ URA พอดีผมได้อาราธนาพระกริ่งรุ่นนี้แช่น้ำสำหรับทำน้ำมนต์ครับ (พอดีผมเคยป่วยหนักอยู่ช่วงนึงครับ) พอนำมาใส่กรอบแล้วเป็นคราบสนิมเขียวขึ้นเต็มเลย อยากทราบว่าจะเป็นไรใหมครับ

แต่ส่วนตัวผมว่าพุทธคุณก็ยังไม่ตกเลยนะครับ ยังเหมือนเดิมทุกอย่างนำมาใช้แล้วก็มีประสบการณ์ด้วย แค่รูปลักษณ์อาจสวยไม่เท่าองค์อื่นๆครับ

3. วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....ขอบคุณมากครับ...งานนี้ คงไม่พลาดครับ....

4. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ผมว่าจะไปทั้งสองวันเลยครับ ถามพี่ Lukkrok หน่อยครับ ผมคุ้นๆว่ามีตู้ให้ใส่เงินร่วมทำบุญทอดกฐินที่วางอยู่ฝั่งซ้ายมือของกระถางธูป(ฝั่งตรงข้ามกับเทพทันใจ) จะเก็บตู้วันไหนคับ ถ้าจะร่วมทำบุญด้วยในวันเสาร์ยังทันไหมคับ :d

5. kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ผมว่าตอนเอาขึ้นมาพี่เช็ดน้ำไม่หมด หรือไม่ได้เช็ดทำให้เกิดกราบสนิมเขียว จริงๆล้างออกได้ครับ แต่ผิวพระอาจจะเสียไปหน่อย ({)

6. jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

ดีใจที่ได้มาอ่านเจอข้อความนี้ ขอบคุณมากครับ ^^

7. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

วันเสาร์ยังได้อยู่ครับ

8. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ข่าวมาว่า ตอนนี้พระกริ่งมหาราช ตอนนี้หมดไปจากวัดแล้ว ตอนนั้นเห็นยังเหลืออีก 20 ชุด เผลอแป๊บเดียวเกลี้ยง

ต้องมีเสี่ยซุ่มในบอร์ดมาเหมาแน่ครับ ไม่ธรรมดา ๆ

อยากเห็นกรุของพี่ ๆ แต่ละท่านในบอร์ดจริง ๆ ต้องสุดยอดมากแน่ ๆ :cool:

9. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าว่างก็ขอเชิญเข้าฟังเทศน์ได้ครับ งานนี้บันทึกวิดีโอเพื่อจัดทำซีดีเผยแผ่ต่อไป

เทศน์แหล่นี่ก็เป็นอีกสิ่งหนึ่ง ที่วัดทุ่งเศรษฐี มีชื่อเสียง โดยการเทศน์ของพระครูปลัดธีรเดช ชุตินธโร ซึ่งดังมากทั้งภาคกลางและภาคเหนือ การเทศน์นั้นมี 2 อย่าง คือเทศน์ด้วยการพูดธรรมดา กับการเทศน์โดยการแหล่ ซึ่งจะมีสีสรรและทำให้ผู้ฟังเทศน์ได้รู้ซึ้งธรรมมะดีขึ้น

สำหรับท่านที่สนใจฟัง สามารถเข้าไปดู ได้ที่ลิงค์ พระธีรเดช ซึ่งจะทำลิงค์ไปที่ คลิป ใน youtube อีกที http://www.facebook.com/pages/คลิปวิดีโอเทศน์ พระครูปลัดธีรเดช วัดทุ่งเศรษฐี

10. oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าสวยดีนะครับ ขลังๆ สวยแบบพระกรุเลยนะ สุโก้ยยย

11. bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

โอ งั้นไม่ล้างแล้วครับ ปล่อยเป็นแบบเดิมๆเลยดีกว่า ไว้จะถ่ายภาพลงให้ดูครํบ

12. oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่เห็นอาจถามพระกริ่งของพี่ภารดรว่า"กรุไหนครับเนี่ย"555555 ล้อเล่นนะครับๆ

13. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคร้าบพี่

14. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งมหาราชที่หมดแล้วนี่คือ พระกริ่งมหาราชที่ 1 ชุดมี 3 องค์ ราคา 10 ใบเทาหรือครับ :eek:

15. marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    โอววว รวดเร็วอะไรขนาดนั้นเนี๋ย ราคาไม่ธรรมดาแต่ก็หมดแล้วนะเนี๋ย

16. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ไม่ต้องไปล้างออกครับคราบสนิมเขียวนี่เเหละงดงามวิเศษนัก เป็นไปได้ไปขอน้ำมนต์ที่วัดมาเเช่สักเจ็ดวัน จะยิ่งยอดเยี่ยม ซึมซับพุทธคุณเพิ่ม

17. ura เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ไม่ได้เชียร์นะครับ แต่ของเล่าประสบการณ์ และก็ไม่เมคเซนเองด้วย เป็นเรื่องของวัตถุมงคลชิ้นนึง ซึ่งพี่น้องในนี้ได้เเนะให้ลองใช้ดู ผมได้นำมาห้อยเดี่ยวเมื่อ เช่าเสร็จ ผลปรากฎเป็นที่น่าพอใจมาก แรงไม่แพ้วัตถุมงคลอย่างอื่น ทั้งด้านงาน ด้านการเงิน และสาว ไม่น่าเชื่อว่า จะได้ครอบครุมทั้งหมด ในวัตถุมงคลแค่อันเดียว วัตถุมงคลชิ้นนี้ ขอสงวนนาม เพราะยังไม่อยากบอกว่าเป็นอะไร เดี๋ยวหมดวัดอีก ไม่อยากให้วัตถุมงคลดีๆๆไปตกกับคนมีตัง ไม่กี่คนแล้วเก็บไปก็ไม่ได้ใช้ ดีแต่จะเอาไปขายหน้าตู้แพงๆๆๆๆๆๆๆๆ กดขี่ น้องๆๆพี่ๆๆๆ อยากให้พี่น้องในนี้ได้ใช้กันมากกว่า และกระจายอย่างทั่วถึงนี่ คือสิ่งที่ควร และวัตถุมงคล ควรนำมาใช้ ไม่ใช่เป็นของ เก็บในคลังสมบัติ พลัดกันใช้ไป ก็ยังดี แม้บางวันตื่น มาไม่รู้ตูจะอาราธนาองคไหนดี อิอิ พี่เอ็กเป็นบ่อย ถ้าพี่หนึ่งนี่เต็มคอ เต็มเอว ส่วนน้องโย เน้นวัดแต๊ปหนักก็จะจัดเต็มอัตตรา ถ้าของพี่ถ้าได้ของไรมาใหม่จะห้อยเดี่ยว ก่อน ขึ้นคอวันนั้นเลย พิสูตร์พุทธคุณกันทีเดียว แล้วเกือบ ร้อยเห็นผลทันตา ในเรื่องที่ขอ และได้ มาเเบบฟรุ๊คๆๆๆ อย่างตอนที่ใช้ ของนิรนามที่ไม่เอ่ยนี้ ได้ขอให้ขายได้ เพราะช่วงนี้น้ำท่วม ขายของลำบาก ลูกค้าซื้อของกันน้อย ปรากฎมีคนมาซื้อ แต่ไปดูเจ้าคู่เเข่งก่อน แต่ต่อมา ก็มาดูของเราเเละ ซื้อของเราเฉยเลย ทั้งๆๆที่ของเราราคาเเพงกว่า และของคู่เเข่งถูกกว่า ตัวลูกค้าก็ดูของคู่แข่ง ก่อนฝ่ายคู่เเข่งก็น่าจะได้เเต่ก็มาซื้อกับเราเเปลกดี ต่อมาก็เป็นเรื่องเงิน ได้อะฐาน อยากทำบุญกฐินพ่อสักร้อยนึง ตอนนั้น เงินขาดมือมาก เพราะต้องเอาเงินส่งให้เเม่ด้วย ปรากฎ ได้จ็อบพิเศษ ได้เงินมาหกร้อย เลยมีเงินทำบุญกฐิน ดีใจมากๆๆครับ แค่นี้ก็ทราบเลยว่าสุดยอดมาก เป็นอะไรที่ครอบครุมหมด ถ้าเทียบ ก็เหมือนได้พระขุนเเผนบ้านกร่างที่เมตตาเเรง บวกพระยอดขุนพลคงกระพันสุดๆๆ บวกกับพระกลีบบัวที่โชคลาภมากมี ในองค์เดียวกัน ดีใจมากที่เสียเงินนิดเดียวได้พระที่พุทะคุรครบทุกด้าน ที่พระเก่าบางองค์พุทธคุณไม่ครอบครุมถึงขนาดนี้ ใครใช้ก็รุ้เองนะ อิอิ :cool:

18. EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว หมดแล้วรึ เนี่ย สุดๆๆยอดจริงๆๆ เมื่อก่อนคนหาว่าแพงมากมาย

ตอนนี้ ประสบการณ์จากผู้บูชาเอง และ ชื่อเสียงของหลวงพ่อ เริ่มเป็นที่รุ้จัก

น่าปลื้มใจยิ่งนัก พี่ลูกกรอกเตรียมจัดชุดใหญ่ ให้ผมด้วยนะ :cool:

19. ura เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ น้องโยอดเลย ไม่เป็นไรรอกริ่งใหม่ของพ่อต้องมีเเน่ เตรียมตัวไว้อย่างเดียวเป็นพออิอิ เพียงแค่ว่าเมื่อไร เท่านั้น :cool:

20. C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ไม่อด น่า พี่ Ura ผม หุ้นกับ พี่หนึ่ง ได้แบ่งมาองค์ นึงครับ แหะๆๆๆ กล่องหมายเลข 51 กล่องสุดท้ายเยย
    จะพลาดได้อย่างไร มีของสุดยอดฝังไว้ในองค์พระขนาดนั้น

ต้องขอบคุณพี่หนึ่งที่เมตตา และ พี่จ่า (ของครูบาคำเป็ง) ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ