ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ทราบ ๆ มา ห้ามดื่มสุราครับ คนที่ชอบดื่มอย่าเป่ายันต์เลยครับมันจะไม่มีผลอันใดเลย แถมถ้าเราไปให้พ่อเป่าภายหลังอีกมันก็ดูไม่ดีน่ะครับพ่อจะเหนื่อย

2. wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีประสบการณ์มาเล่าอีกแล้วครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมบอกกับแฟนมานานแล้วว่าจะซื้อแหวนทองให้สักครึ่งสลึง ความจริงก็มีเงินมาตั้งหลายวันแล้ว แต่เมื่อวานนึกยังงัยไม่รู้ ว่าวันนี้ยังงัยก็จะซื้อให้ได้ ตอนแรกไปดูที่ โลตัสไม่ถูกใจ ก็เลยไปดูที่โรบินสัน พอเข้าไปถึง พนักงานคนแรกมาต้อนรับ ผมกับแฟนก็เลือกแหวน แล้วก็มีวงนึงถูกใจ ถามราคาก็อยู่ที่ 3500 บาท
    กำลังจะจ่ายเงินอยู่แล้วเชียว อยู่ดีดีผู้จัดการสาขานั้นก็เดินเข้ามาบอกพนักงานว่าไปทำงานอย่างอื่นก่อน เดี๋ยวทางนี้พี่รับไว้เอง แล้วแกก็คิดราคาใหม่อยู่ที่ 3300 บาท ผมก็ยืน งง งง อยู่ดีดีก็ได้ลดราคา ถึงแม้จะลดนิดเดียวก็เถอะ

ความสงสัยเรื่องที่สอง คือ เหมือนมีอะไรมาดลใจว่าวันนี้ยังงัยก้ต้องซื้อให้ได้ พอตื่นมาอีกวันเพื่อนบอกว่าเมื่อวานราคาทองเพิ่งลดนะ ทั้งที่ผมไม่รู้มาก่อนเลย เหมือนจะบังเอิญแต่ก็แปลกใจเหมือนกันมีเงินตั้งนาน ไม่ยอมมาซื้อ 55

เซทที่พกไปก็จะมี แก้วหนุนดวง ขุนแผน ลูกอม เจริญยศ พระปิดตา ตะกรุดพญากาเผือก ช้างผสมโขลง วิรุฬกำบัง ตั้งแต่พกของหลวงพ่อเณรส่วนใหญ่จะเจอทางด้านโภคทรัพย์ กับเมตตา อยากเจอด้านเสหน่จัง อิอิ

3. scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเสน่ห์ผมว่าอย่าไปมองเรื่องแต๊ปเรื่องชู้สาวอย่างเดียวครับ เสน่ห์กับเพศตรงข้าม เพศเดียวกัน คนเหล่านั้นชอบพอเรารู้สึกอยากพูดคุยหรืออะไรก็ตามนั่นก็คือเสน่ห์แล้วความเมตตาก็จะตามมาลองสังเกตุดี ๆ ครับ ทุกคนไปจ้องแต่เสน่ห์เรื่องแต๊ปก็เลยจะไม่มองเสน่ห์ทางอื่น ผมซื้อกับข้าวทีไรแม่ค้าจัดมาให้พุงกางมื้อกลางวันนี่กินจุกล่ะครับนี่ก็คือเสน่ห์ทางนึงผมสังเกตุเพราะวันแรก ๆ ได้น้อย วันต่อ ๆ มา เยอะกว่าเดิมและเริ่มพูดดียิ้มแย้มและลัดคิวให้อีก อิ อิ

4. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ก่อนไปสวดมนต์เอาเหรียญบูชาครู หลวงพ่อเณรนั่งหน้า ด้านหลังเป็นหลวงปู่พรหมา เขมจาโร และหลังเหรียญเป็นพระพรหม สุดยอดเหรียญครับ ชมกันดูสวยไหมล่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

จัดมาแล้วครับ ที่ผมบอกไว้ว่ามี วิ๊ง ๆ แว๊บ ๆ ยังมีอีกอย่างนะครับ แพ๊กคู่เหมือนกัน

6. กอล์ฟชุมพร สมาชิก

10 ธันวาคม 2011
    วันนี้ไปรอตั้งแต่บ่ายๆ สุดท้ายก็เจอพ่อเรยขอฝากตัวเปนศิษย์ แล้วท่านก็เป่าเหล็กไหลน้ำที่ได้มาจากวัดถำ้เขาสนุก แล้วท่านยังเมตตาให้เหรียญล็อคเกตสี่เหลี่ยมรูปหลวงพ่ออะครับ ผมอยากถามว่าเหรียญล็อคเกตดีด้านไหนบ้างครับ วันนี้นั่งคุยกับท่านนานเรย ท่านแนะนำเยอะมากๆๆ เด่วผมจะไปอีก วันนี้เจอพี่ ura ที่แนะนำพระดีๆให้ด้วยขอบคุงครับ เออพี่ชื่ออะไรนะครับพอดีไม่ค่อยได้ยิน 5555

7. jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามพี่ๆครับ

พระขุนแผนหรือเครื่องรางที่ใช้ด้านเสน่ห์ ถ้าเรามีส่วนพาเพื่อนไปเช่าหรือแนะนำ ถ้าคนที่เราแนะนำ นำพระหรือเครื่องรางไปใช้เกี่ยวกับผู้หญิง ในกรณีไม่รับผิดชอบ คนที่พาไปเช่าหรือแนะนำจะบาปไหมครับ มีวิธีป้องกันไหมครับ
    มี

8. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ครับในกรณีนี้พี่มีตัวอย่างเทียบเคียงดังนี้ สมมุติมีครูฝึกยิงธนูคนนึง กำลังสอนศิษย์ยิงธนูเป้าหมายในการสอนก็คือ ฝึกให้ยิงเป็น แต่ถ้าศิษย์ที่เรียนสำเร็จเเล้วเอาไปทำอย่างอื่นเช่นฆ่าคน ซึ่งไม่ได้อยู่ในเป้าประสงค์ของอาจารย์ผู้สอน อาจารย์ย่อมไม่ผิดเพราะไม่ได้ใช้ให้ศิษย์ทำ ปาบที่เกิดเป็นของศิษย์เองครับ ก็เปรียบได้ดังนี้ ขอให้เราประสงค์ดีครับ แต่คนที่เราเเนะเอาไปใช้ทางชั่วบาปเกิดกับเขาครับ ไม่ใช่บาปของเราครับ สบายใจได้ :cool:

9. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ น้องกอร์ฟ ได้ของดีมากครับล็อกเก็ตสี่เหลี่ยมเด่นด้านคงกระพัน มากครับปกกันตัวดี เก็บให้ดีๆๆนะครับ วันหลังเจอกันครับ

10. ura เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับท่านพี่ อยากได้บ้างครับ เป็นสุดยอดเเห่งเงาะของจริง

11. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อห้านหลักๆๆยันเกราะเพรชก็คือ ห้ามด่าพระรัตนตรัย ว่าพ่อเเม่ ครูอาจารย์ ห้ามดื่มสุรา ห้ามโกหกครับ :cool: ใครทำได้เป็นยอดคน

12. ura เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวรอท่านพี่ลูกกรอกมาตอบครับ พุทธคุณหลักๆๆก็กันภัย เมตตา โชคลาภครับ ตอนนี้อยากให้เก็บพยัคฆ์ปราบเซียนครับ เพราะรู้ว่าสร้างเเค่ 2500 เท่านั้นครับ เหรียญนี้ พุทธคุณดีมาก พี่ลูกกรอกบอกว่า เหรียญเก่าๆๆสู้ไม่ได้ครับ:cool:

13. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    เห็นด้วยกับที่ URA ครับ แนะนำให้เช่าหรือบูชาเพราะหวังดีอยากให้เพื่อนได้วัตถุมงคลดีๆไปใช้ไม่บาป แต่ถ้าแนะนำให้ปฏิบัติ(แนะนำให้ไปใช้ด้านชู้สาว)ผมว่าได้รับบาปด้วยครับ

14. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    คุ้นๆ ว่ายังมีให้บูชาที่วัดนะครับ ใครสนใจลองไปถามที่ห้องวัตถุมงคลดูได้ครับ
    ปล. ใช้กล้องอะไรถ่ายครับพี่ ถ่ายได้สวยมากเลย :cool:

15. EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้แนะนำให้เก็บนะครับ ถ้าใครที่ชอบและเคารพหลวงปู่ทวด

ห้ามพลาด เพราะชุดนี้ประสบการณ์ทำให้ผมรอดจากไฟฟ้าตกค้าง

ในสายไฟฟ้ามาแล้ว วันนั้น แก้วหนุนดวง กับ หลวงปู่ทวด

ชุดนี้คล้องแล้วทำให้เราใจเย็นและรอบคอบในการทำงานมากขี้น

สำหรับผมนะ

16. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับ ผมพึ่งเข้ามาอ่านในกระทู้ อยากถามว่า เหรียญแก้วหนุนดวง กับ พยัคฒ์ปราบเซียนสร้างจำนวนกี่เหรียญแล้วที่วัดยังมีอยู่มั้ยครับ

17. กอล์ฟชุมพร สมาชิก

10 ธันวาคม 2011
    พี่ ura ผมจะฝากพี่เก็บขุนแผนไก่แก่ให้หน่อยได้ไหมเพื่อไม่ได้ไปแล้วของหมดก่อน รอเงินด้วยอะครับพี่แยกไว้ให้น้องสักองค์ สวยๆได้ไหมพี่

18. marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่ท่านไหนใช้เสือโห่บ้างคับ. พี่ๆเลี่ยมยังไงกันบ้างอะคับ ขอไอเดียโหน่ยคับ

19. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

เหอะๆ ใช้กล้องฟูจิถ่ายครับ ออกมาสวยทีเดียว วัตถุมงคลชุดนี้หลายท่านมองข้ามไป แต่ๆ ไม่อยากบอกว่า สุดยอดขนาดไหน ขนาด...ยังบอกให้เก็บเลย คิดดู :cool:

20. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างจำนวนเท่าไหร่ไม่ทราบครับ ต้องรอพี่ Lukkrok มาตอบ
    ส่วน แก้วหนุนดวง และ พยัคฆ์ปราบเซียน ที่วัดยังมีให้บูชาครับ

แก้วหนุนดวงตอนนี้ ที่วัดเอาชุดสุดท้ายออกมาแล้ว ถ้าหมดชุดนี้ก็หมดแล้วล่ะครับ ท่านใดยังไม่มีรีบหน่อยนะครับ

แก้วหนุนดวง หลวงพ่อปลุกเสกนานมาก พุทธคุณครบทุกทาง แขวนชิ้นเดียวเที่ยวรอบโลกครับ :cool: