ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุด้งยคน แล้วก็เห็นด้วยกับ พี่ ura ครับบบ:cool:

2. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณมากนะครับพี่ ura จะขอบอกว่าผมได้มาเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดวัดใกล้ชิดหลวงพ่อแบบทุกวันนี้ได้ ... ส่วนนึงก็เพราะพี่นี่แหละครับ ผมเข้ามาที่กระทู้นี่ได้ก็เพราะพี่ (พี่เป็นคนตั้ง) 555 แต่ก่อนผมมีแค่พระสีวลีองค์บูชาของหลวงพ่อองค์เดียวจริงๆก็ไม่เคยคิดที่จะเข้าวัดหรือเช่าเพิ่มเลย ประมาณว่าใกล้เกลือกินด่าง เส้นผมบังภูเขา อะไรประมาณนั้น

เข้ามาเช่าเพิ่มครั้งแรกก็โดนพี่จับนินจาได้อีก (จำได้มั้ยเอ่ย) ... คราวนี้เลยเช่ายาววววเลย อิ อิ ... (จิงๆผมไม่น่ารู้จักพี่เลยไม่งั้นผมมีตังค์เก็บเยอะเลยนะเนี่ย) 555 พี่ ura เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆครับพี่น้องทุกท่าน ทั้งต่อหน้าและรับหลังจริงๆ ทุ่มเทให้กับวัดแบบสุดๆทั้งหน้าฉากและหลังฉากไม่เคยเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวเลย
    คิดดูละกันครับ ... ทุกๆคืนพวกเราจะเห็นพี่ ura เข้ามาโพสคอยตอบคำถาม , อธิบาย , เล่าเรื่องต่างๆเป็นประจำทุกคืนแบบสม่ำเสมอไม่เคยต่ำกว่า 2-3 โพสโดยประมาณเป็นแบบนี้ตลอดไม่เคยขาดแม้แต่วันเดียว ส่วนหลังฉากก็คอยช่วยงานวัดตลอดอย่างเช่นวันนี้ก็อยู่ช่วยทำความสะอาดตู้วัตถุมงคลทั้งหมดและงานอื่นๆอีกมาก

ผมก็อยากให้พี่น้องทุกท่านดูพี่ ura เป็นตัวอย่างครับไม่จำเป็นต้องทำบุญสิบล้านร้อยล้านเลย ทำแบบพี่เค้าก็ได้บุญเหมือนกัน และขอให้คำอวยพรที่พี่ให้ผมสนองกลับไปยังพี่เป็นสิบเท่าร้อยเท่าเลยนะครับ ^^

3. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    สาธุและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมว่า บุญ+บารมี+ความเชื่อมั่น+ความศรัทธา ผลลัพท์คือ ความปรารถนา ครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปซื้อ ลานโพธิ์ อ่านบ้างละครับ:cool:

4. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ปีนี้คนมาเยอะมากจริงๆๆ ครับ มาก่อนเริ่มงานและบูชาขันครู

กันไปจน ตาลาย เวียนหัวไปหมด ปีต่อไปไม่รู้จะขนาดไหน

แต่ก็ปลื้มใจกับพี่ๆ น้อง ของเราที่ขยันกันน่าดู :cool:

5. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    วันนั้นได้ไปงานเป่ายันต์กับแฟน จริงๆแล้วแฟนผมอยากไปเคาท์ดาวที่เซ็นทรัลเวิร์ดมากกว่า
    แต่ผมชวนว่าไปทำบุญดีกว่า ปีใหม่ปีหน้ามีตั้งหลายวัน วันไหนก็เที่ยวได้ เสร็จพิธีระหว่างนั่งรถกลับบ้านแฟนผมบอกว่าเดี๋ยวปีหน้าเรามาทำบุญปีใหม่ที่วัดทุ่งฯกันอีกนะ ทำเอาผมงงเลย จากตอนแรกไม่ค่อยอยากจะมา พอเสร็จพิธีชวนเราล่วงหน้าไว้ตั้งปี อิอิ

6. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

รายงานตัวครับ ช่วงนี้ยุ่งอยู่กับการอ่านหนังสือกับไหว้พระ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เด็กชลบุรี

อย่าลืมหาให้ผมด้วยนะพี่ ura หลังสอบเสร็จจะแวะไปหาครับ

7. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    สงสัยผมจะพลาดอีกแล้ว น่าจะมีอะไรพิเศษแน่เลย เส้าๆ T..T

8. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่น้อง และเพื่อนๆศิษหลวงพ่อเณร ทุกคน ไม่รู้จะพูดอะไรดี เอาเป็นว่า
    ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน......สวดยวดครับ (ไม่ได้แช่น้ำมันหรือโมดิฟายด้วยนะ...แหะๆ)
    ลองแล้ว..ใช้แล้ว..บอกแล้ว..ไปแล้วนะ

9. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วันนี้มี 1 ประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันนะครับ
    เรื่องนี้เป็นเรื่องของแม่ค้าขายโทรศัพท์ตู้หนึ่ง ที่บิ๊กซีแถวๆปทุมทานี เรื่องก็มีอยู่ว่า อาทิตย์ก่อนนี้ผมไปซื้อโทรศัพท์ร้านของแก และก็บอกเรื่องปลาตะเพียนของวัดเรา ที่จ่าแกเคยเอาไปขายหมูปิ้งและขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

แม่ค้าก็สนใจมาก ถามว่าจะหาได้ที่ไหน ผมก็บอกว่าบูชาได้ที่วัด และเอามาโชว์ให้แกดู แกใจร้อน จะขอบูชาต่อจากผม ก็เลยเอาก็ได้ หลังจากนั้นอีกอาทิตย์ผมกลับไปแถวนั้นอีกที

แม่ค้าคุยว่าขายของดีจริงๆ วันหนึ่งขายโทรศัพท์ได้เกินกว่า 10 เครื่องเลยทีเดียว เรียกว่าขายดีกว่าเดิมขึ้นไปอีกนะครับ และแกก็ฝากเช่าปลาตะเพียนอีก 2 เหรียญ

พร้อมกับจะมาเป่ายันต์เกราะเพชรและร่วมงานที่วัดในเดือน ก.พ. นี้ด้วยครับ

ปลาตะเพียนที่วัดเหลือไม่มากแล้วนะครับ เหรียญโภคทรัพย์โดยแท้ ใครไม่รีบเก็บระวังจะเสียใจนะครับ เหอะๆ

10. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สุดยอดมากครับคุณน้อง :cool:

11. PramoteW

PramoteW สมาชิกใหม่

มีประสบการณ์อะไร เล่าให้ฟังบ้างสิครับ :cool:

12. PramoteW

ขอถามหน่อยครับ เศียรครูหลังกุมารอุ้มไก่ บูชายังไง แล้วมีพุทธคุณด้านไหนครับ เหมือนพระลัษณ์หน้าทองหรือเปล่าครับ

13. sisC220

sisC220 Active Member

งานเป่ายันตร์ สวดมนตร์ข้ามปี ที่ชอบหลวงพ่อมีสวดมนตร์ตามกำลังวันด้วย เป็นบุญมาก ๆ ค่ะ ฝากสวัสดีปีใหม่ พี่ Lukkrok คุณ URA และพี่ๆ น้อง ๆ ท่านอื่นด้วยค่ะ ที่ไม่ได้ลาตอนกลับเลยค่ะ

เหรียญพระปิดตาหลังยันตร์เกราะเพชรที่หลวงพ่อได้นำมางานน้องโย สามีกลับบ้านได้ 2-3 วัน โทรมาบอกพุทธคุณของเหรียญว่าเขารอดจากอุบัติเหตุรถชน ซึ่งถ้าออกจากรถช้า 30 วินาที โดนรถอีกคันกระแทกแน่ค่ะ กันอย่างไม่น่าเชื่อเลยค่ะ ยังไม่รวมถึงวัตถุมงคลต่าง ๆ หาอ่านได้ตามกระทู้เก่าของน้อง C220 ค่ะ

เรื่องน้องรักและหวงของก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งค่ะ เกี่ยวกับรถของน้องว่าโดนรถกระบะกระแทกจนคนในรถหัวทิ่มแต่รถน้องและคู่กรณีไม่มีรอยซักนิดค่ะ อันนี้ถามคุณพ่อน้องได้ค่ะ ในรถก็มีพระปิดตาและยันต์หลวงพ่อติดไว้เหมือนกันค่ะ

กราบขอบพระคุณหลวงพ่อ และพี่ น้องวัดทุ่งค่ะ

บุญรักษาค่ะ

14. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

15. มะขามสามสี

มะขามสามสี สมาชิก

น่าจะโดนพาดพิง เลยเข้ามาตอบด้วยจ้า สั่นตั้งแต่บทที่หลวงพ่อชุมนุมเทวดา ไม่ได้กลัวอะไรนะจ๊ะ อาการมันออกเอง มะขามสามสีเป็นประเภทไม่ค่อยเชื่อพวกคนของขึ้น มีร่างเข้าทรงเป็นเดิมทุนอยู่แล้ว ก่อนหน้านี้คิดว่าพวกเค้าแกล้งทำหรืออุปทานหมู่ แต่เอาเข้าจริงๆ เรากลับออกอาการซะเยอะเลย มะขามสามสีสักยันต์สำนักวัดทุ่งฯ เนี่ยแหละจ้า ทั้งเครื่องราง,สักยันต์,นั่งสมาธิ คราวนี้เลยรับไปเต็มๆๆ ตอนหลวงพ่อบอกก่อนแล้วว่าจะปลุกนะ คนที่สักยันต์จะมีอาการ ไม่คิดว่าจะรุนแรงปรากฏจัดเกือบเต็ม เล่นเอาวันรุ่งขึ้นปวดคอเลย ถ้าตัวเราไม่ฝืนบ้าง ไม่รู้จะเต็มแบบไหน

16. eg2005

eg2005 Active Member

ได้ครับผมเดี๋ยวจะฝากไว้ให้นะหรือทิ้งเบอร์โทรไว้ก็ได้ครับจะโทรหา

17. eg2005

eg2005 Active Member

ยินดีด้วยครับที่ได้ลงหนังสือ ใครมีประสบการ์ณแจ่มๆนำมาเล่าให้กันฟังอีกนะครับ

18. มะขามสามสี

มะขามสามสี สมาชิก

เศียรครูหลังกุมารฯ เลี้ยงดีๆ นะคะ การัญตีว่าเจ๋ง ตอนเช่ามาบอกว่าถ้ามาด้วยแล้วให้มาหา จะได้รู้ครั้งแรกมาแล้วล่ะ แต่เราเอง 50-50 ไม่แน่ใจ ครั้งสองขอให้ เล่นเรียกชื่อเราซะครั้งแรกงง เพราะหลับอยู่ และกำลัง งง พอทิ้งช่วงให้เราตื่นแต่หลับตาอยู่ เรียกอีก เสียงเดิม แป๊ป กระโดดแทบไม่ทัน

19. PramoteW

ขอบคุณครับ
    แล้วต้องเลี้ยงต้องบูชายังไงไครับ อยากเจอน้องด้วยครับ

20. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านนั่งตรงไหนหรอครับ ใช่ที่นั่งหลังดาราป่าวครับ ด้านหลังอุโบสถ มีดารายวัยรุ่นท่านนึงนั่งอยู่ คนนั้นแหละครับที่นั่งหลังดารา ผมเห็นเค้าของขึ้นเป็นหนุมาน เคยเห็นแต่ภาพแต่ในทีวี เพิ่งได้เห็นกับตาก็นี่แหละ