ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. jackjackjack สมาชิก

มีข่าวเกิดเหตุระเบิดที่ซอยสุขุมวิท 71 หน้าโรงเรียนเกษมพิทยา แถวๆแยกคลองตัน ศิษย์พี่ศิษย์น้องท่านใดอยู่แถวนั้น หรือ กำลังจะเดินทางไปแถวนั้น ก็ระวังกันไว้ด้วยนะครับ ขอให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองให้ศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านปลอดภัยนะครับ

2. jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเจอเด่นเรื่องงานครับ..!! โอเค..แบบง่ายๆเลยครับ..

3. wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปวัดทุ่งมาแล้วครับ ของคุึณพี่ Lukkrok ที่แนะนำสิ่งดีดี

ได้เจอหลวงพ่อแล้ว ปลื้มใจ

4. Jimp เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนแนะนำด้วยครับ
    พี่ที่ทำงานอยากได้พระให้ลูกสาวเค้าห้อย
    แต่เห็นบอกว่าลูกแกไม่สบายบ่อย แนะนำเป็นพระอะไรดี
    ส่วนตัวคิดว่า สมเด็จรัศมีผงยาวาสนาจินดามณี จะเหมาะไหมครับ

5. oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพยายามถ่ายออกมาให้เห็นที่สุดแล้วอะครับแต่มันไม่ได้จริงๆ งั้นวันไหนผมไปวัดเดี่ยวให้ส่องน๊ะจ๊ะะ อิอิ

6. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ดี พี่อยากส่องมากๆๆๆๆ องค์ปู่ขาวเพื่อมีเสียงกระสิบว่า ปู่อยากเปลี่ยนที่จำพรรษาใหม่ทันจะได้ย้ายมาอยู่กับพี่ อิอิ
    เหมาะครับ ถ้าเอาองค์เล็กๆๆก็พระชัยวัฒน์ครับ หรือเหรียญเสมาก็ได้ ใช้ได้ดีมากๆๆครับ ขอบอก :cool:

7. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ปีนี้ปีชงครับ บูชาพระราหูพ่วงพระพิราพ กำหราบภัยกันชงที่วัดได้นะครับ พ่อลงอะไรไว้หลายอย่างมาก ดูได้ตามรูป ไปไหว้ช่วงเช้าๆๆดีครับไม่ร้อน

ไฟล์ที่แนบมา:

8. AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    สอบถามครับ วัตถุมงคลที่จะออกให้บูชาในวันงานไหว้ครู แล้วหลังจากวันงานมีให้บูชาในตู้ใหมครับ เพราะว่าดูปฏิทินแล้วผมคงไม่ได้ไปครับ ต้องทำงาน รบกวนทีครับพี่ชาย:cool:

9. A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011

ขอบคุณครับ ผมก็ปีชงเหมือนกัน ต้องไปบูชาแล้ว:cool:

10. ura เป็นที่รู้จักกันดี

บางอย่างที่ทำให้บูชาในงานปีมีจำกัดครับ อาจหมดได้ในงาน บางอย่างถ้าเหลือก็มีบูชาต่อครับ:cool: ทำหลายรายการอยู่ไม่ต้องห่วงนะ

11. naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ ผมอ่านตามตลอดเลยเผลอไม่ได้เลยครับบอร์ดนี้เผลอไไปไกลเลย
    แต่ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่

12. AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับพี่ชาย ถ้าผมไม่ได้ไป วันงานถ้ามีรุ่นใหนออกแล้วจะหมดวันนั้นผมฝากเป็นธุระได้ไหมเอ่ย..?:cool:

13. jukac เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีตอนเช้าพี่ๆทุกท่าน เข้ามารายงานตัวครับ

14. kokleang สมาชิก

มีอย่างนึงที่ไม่ค่อยมีคนพูดถึง แต่ผมใช้แล้วได้ผลทุกครั้ง
    น้ำัมันนวดแก้ปวดเมื่อย เวลาปวดน่องปวดขา ผมเอามาทาทีไร แป๊บเดียวรู้สึกดีขึ้นสบายขึ้น น้ำมันก็ไม่ได้เย็นไม่ได้ร้อนแสบตัว ทาแล้วก็ไม่เหนียวเหนอะหนะ ดีมากเลยครับ เสียอย่างเดียว เวลาปวดหลังแล้วไม่มีคนทาให้ อิอิ

15. ura เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันนวดนี้ของดีประสบการณ์เยอะ แต่ไม่ค่อยมีคนพูดถึงเท่าไรครับ ขนาดคนเเขนหัก เเขนด็อด หมอวินิฉัยว่าสามเดือนเข้าเผือกเเล้วถึงหาย เขาเอาน้ำมันนวดของพ่อมาทา สามอาทิตย์ก็หายครับ ได้ฟังจากปากเจ้าตัวเอง หมอเองยังตกใจเลยว่าทำไมหายเร็ว ของดีที่ต้องติดไว้ประจำบ้าน ใช้รักษาเเผลน้ำร้อนรวก แผลผุผองได้ด้วย ใส่เเผลสดก็ประสานเเผลเร็ว เป็นยาสารพัด แต่ครอบคลุมด้าน ช้ำ อักเสพ เส้นพิการ เป็นหลัก:cool:

16. ธนภัทร2307 สมาชิก

10 ธันวาคม 2011
    พอจะแง้ม ๆ ได้ไหมครับ ว่าวันงานปีนี้มีอะไรออกให้บูชาบ้างครับ

17. kokleang สมาชิก

น่าจะทาแล้วลบรอยแผลเป็นแบบเฮรูดอยส์ได้ด้วยเนอะ ผมจะได้เอาไปทาแผลเป็นเพราะรอยแมวกัดแมวข่วน แผลเป็นเต็มตัวเลยผม ^^

18. EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ไม่รู้จะอดใจไหวหรือเปล่านะ อิอิ

19. วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านตู่ และเพื่อนๆทุกท่านครับ ฝากสอบถามว่าตอนนี้ ที่วัดเริ่ม จัดงานแล้วใช่ไหมครับ เพราะมีหลายๆคน อยากจะเข้าไปช่วยจัดงานด้วยครับ....ช่วยตอบให้ด้วยครับ ว่าหากเข้าไป ช่วงนี้จะสามารถช่วยอะไรได้บ้าง...

20. JV_OMH สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอสอบถามหน่อยนะครับ ต่อตอนนี้พกเครื่องรางของหลวงพ่อ
    ที่เอวมี - ตะกรุดจักรพรรดิ์ตราธิราช(สีดำ)
    - ตะกรุดช้างผสมโขลง
    - ตะกรุดพญากาเผือก
    - ตะกรุดวิรุฬกำบัง
    - ตะกรุดโภคทรัพย์
    ที่ต้องการจะสอบถามคือตอนนี้มี แก้วหนุนดวงเนื้อปรอท,พระผงเจริญลาภเจริญยศ,พระปิดตาหลังตะกรุดเกราะเพชร ขาดอีก1องค์ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาองค์ไหนขึ้นคอดีคือจะห้อยแบบหน้า3หลัง1ยังขาดอีกองค์ เน้นด้านการงานงานเงินครับยังไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ