ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. wasan_sorn

wasan_sorn สมาชิก

วานพี่ๆน้องๆ มีอะไรออกให้บูชาใหม่ๆ บอกกันด้วยเน้อ อย่ากั๊กกันเลย จะได้ช่วยกันทำบุญเข้าวัดกันนะครับ 555

2. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ไม่มีกั๊กหรอกคับ พี่ URA กับ ท่านอื่นๆ ก็โพสแจ้งตลอดให้พี่น้องได้บูชากัน เพื่อหลวงพ่อเณรของพวกเราจะได้นำเงินทำบุญทั้งหลายไปสร้างเสนาสถานและสงเคราะห์ญาติโยมต่อไป หลวงพ่อเณรท่านมีสิ่งที่อยากสร้างไว้เื่พื่อดำรงพระพุทธศาสนาและสรรพวิชาต่างๆ ให้สืบต่อไปอีกหลายอย่างมากเลยครับ :cool::cool:

3. nutnutk

nutnutk สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2012
    รบกวนขอคาถาหน่อยค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อย่างที่น้องโพชบอกนะครับ ที่ไม่แจ้งเพราะหลวงพ่อยังเสกไม่เสร็จพ่อท่านยังไม่อนุญาตทาง
    วัดจึงไม่สามารถบอกได้ว่าจะให้บูชาเมื่อไร ครับไม่มีเจตนากั๊กครับ
    ครับ บางอย่าง ถ้ายังไม่เรียบร้อย พ่อยังไม่อนุญาตทางวัดก็ไม่สามารถบอกได้ครับ ซึ่งถ้ามีข่าวอะไรก็จะมีแจ้งในกระทู้นี้ครับ ขอบคุณครับ

5. ตับ

ตับ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    สวัสดีคับผมรู้จักหลวงพ่อเณรมาได้ซักพักเเล้วคับแต่ไม่เข้ามาคุยกะพวกพี่ๆเรยเพราะตามอ่านตั่งเเต่หน้าเเรกกว่าจะทันก็นานมากคับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพวกพี่ๆด้วยนะคับ แล้วอยากจะถามหน่อยคับ รุ่นอายุวัฒนมงคล 50 อะคับ เนื้อผงกับเหรียญเนื่อเสกพร้อมกันรึเปล่าคับแล้วพุทธคุณเหมือนกันต่างกันยังไงคับ ขอบคุณคับ:cool:

6. ura

เหรียญเสกนานกว่า ส่วนผงทำจากผงเทวดาหลงห้องเมตาหนุนดวงดีมาก เหรียญเองพุทธคุณเหทือนเหีรียญ๕๐ครับ

7. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

โอมมะศิวะ สิทธิมหาฤาษี โอมพระแรง แสงพระลักษณ์
    พระอาทิตย์จับตัก พระลักษณ์จับตา พระเนตรจับหน้า
    โอมพระนารายณ์ ต่อเงิน ต่อทอง ของกู มึงอยู่ไม่ได้ มึงจงไปต่อเงิน ต่อทอง
    มาให้กู มานิมามา รวย รวย รวย ประสิทธิเม
    อ่อ ตั้งนะโม3จบด้วยจ้า

8. ตับ

ขอบคุณคับ พอดีเมื่อวันวิสาขะไปเช่าพระผง 50 มาคับ เป็นเหรียญปัยจัยไม่พอคับ:'(

9. ura

อิอิ พอดีลืมคาถาไว้บ้านกลับมาจะตอบให้มีน้องตอบให้เเทนเเล้วนะครับ อุปเท่มีมากมาย จากประสบการณ์เห็นบางคนเอาใส่ที่เก็บเงินเก็บทอง ก็ช่วยเรียกทรัพย์ค้าขายดีมาก :cool:

10. ura

ไม่เป็นไรครับแค่เหรียญนี้ก็สุดคุ้มเเล้วครับ เพราะมีเส้นเกศา และคนอยากได้เมตตาเเรงหนุนดวงแรง ก็ต้ององค์นี้ครับ ประสบการณ์มีเเล้ว :cool:

11. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ....

12. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    วันจันทร์ วันวิสาขบูชา
    วันอังคาร เก็บกวาดวัด ปรัมพิธีต่างๆ ทั้งวัด
    วันพุธ ตั้งเต้นท์เตรียมงานวันเข้าอาสาฬหบูชา พรรษา

เป็นปกติของที่วัดทุ่งฯ นี้เตรียมงานล่วงหน้าให้เสร็จก่อนเป็นเดือน เหลือแต่ของจากภายนอกส่วนน้อยที่มาก่อนงาน

13. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    วันที่ 10 - 12 สิงหาคม 2555 มีบวชเนกขัมมะปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ ถ้าว่างเชิญครับ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

14. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จหลังพ่อกวาดวัด
    * สำหรับคนที่จะเอาเคล็ด องค์นี้ดีเลยเพราะพ่อกำลังกวาดวัด เคล็ดยังไง พ่อกวาดขยะ ใบไม้ เหมือนกับว่ากวาดสิ่งสกปรก สิ่งไม่ดีออกไปเหมือนกับว่าพ่อได้กวาดทุกข์ กวาดภัย กวาดสิ่งที่ไม่ดีจะเข้ามาหาตัวเราให้มีแต่สิ่งดี ๆ เท่านั้น ขนาดก็ไม่ใหญ่มากนักผู้หญิงก็บูชาขึ้นคอได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      85.2 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2012
  15. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....สมเด็จองค์นี้ มได้ยินมานาแล้วครับ ว่า ยิ่งนักแล....หลังเป็นพ่อเณร กวาดวัดครับ หมายถึงขจัดอุปสรรค ครับ และเตืนตนเสมอว่า แม้จะเป็นผู้ใหญ่แค่ไหนก็ ต้องทำงานได้ทุกอย่างครับ..แม้ตอนนี้ พ่อเณรท่านเป็นถึง พระราชาคณะชั้นราช แล้ว แต่ก็ยังจะเห็นท่าน กวดวัดอยู่เรื่อยๆครับ....ขอบอกว่า ไม่มีคำบรรยายแล้วครับ..กราบเท้าพ่อเณรครับ....สาธุๆๆ

16. ตับ

ครับผมเช่าก็เพราะมีเกศาเนี่ยเเหละคับ แล้วผมอยากรู้อะคับ พระที่หลวงพ่อเสกนานที่สุดและท่านลงทุกวิชาของที่ถือว่าเป็นสุดยอดของท่านอะคับคืออะไร:cool:

17. sitmatrix

sitmatrix เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนท่านผู้รู้ ตะกรุด โภคทรัพย์ มีคาถาปลุก ไหมครับ หรือว่า อธิฐานใจเอา ได้มาไม่มีคาถาครับ

วัตถุมงคล ของหลวงพ่อ ชิ้นไหน ช่วยเรื่องค้าขายดี แบบสุดๆบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

18. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวนะครับ พระปิดตาองค์บูชา ถ้าสะดวกถวายผลไม้+พวงมาลัย

กับ น้ำ ทุกวันพระได้ยิ่งดีครับ+สวดคาถาบูชา

เหรียญปลาตะเพียนในกระเป๋าสตางค์

หรือจะเป็นนางกวักก็ได้ครับ ยอดฮิตเลยก็ว่าได้มากี่รุ่นก็ หมดๆ

และที่สำคัญ ค้าขาย สุจริต ตรงไปตรงมา

19. ura

เคร็ดอธิฐานวัตถุมงคลของพ่ออีกอย่าง คือ การพูดบอกให้ได้ยิน ซึ่งจะได้ผลมากกว่าอธิฐานในใจครับ ลองดูกันครับ

20. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันตามพี่ตู่พูดครับ พูดไปเลยอยากได้ทางไหน
    ผมว่าของที่สุดยอดคือเหรียนรุ่นแรก เสกแล้วยิง เหรียญดร. และเหรียญ50ปีครับ
    ส่วนตัวผมมีแต่เหรียญ50ปีคับ ไม่เคยห่างจากคอ มีตังก็เก็บเพิ่มเรื่อยๆ
    ไว้ให้ญาติและคนที่มีวาสนากับพ่อและผม

ที่สุดของพ่อจริงๆต้องแยกแต่ละด้านครับ
    แต่สามอย่างที่กล่าวมาและอีกหลายอย่างก็ใช้ได้ทุกด้าน เพียงแต่อาจไม่เท่าของเฉพาะด้านครับ
    ปล.ประสบการณ์ส่วนตัวนะ จากเด็กน้อยมือใหม่อิอิ