ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ต้องขอโทษพี่น้องด้วยนะครับ ที่ช่วงนี้ไม่ได้อัปเดทยน่าวคราว เรื่องเล่าต่างเพราะมัวแต่ ฮึดงานฮึดกา
    รอยู่กลับบ้านก็สลบทันที วันที่วัดมีงานก็ไม่ได้ไป รู้สึกใจอย่างมากครับ แต่เพราะหน้าที่และที่แผนกมีพนักงานจำกัดจึงต้องทำงาน ครับ เดี๋ยววันนี้มีเรื่องมาเล่ามากมาย เพื่อนๆเข้ามาฟังกันเยอะๆะนะครับเพราะสำคัญมาก อิอิ วันนี้เเอบเห็นท่านเมศเข้ามาดูกระทู้ ให้ดีทักทายบ้างนะครับท่านเพื่อน

2. ura

คำพ่อสอน อ่านแล้วดีมากๆครับพี่น้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ura

ประตูขยัน
    อย่าเกียจคร้านการทำงานนะพวกเรา งานหนักเบาเหนื่อยแล้วพักผ่อนก็หาย เกิดเป็นคนบ่นว่าจนเอาแต่สบาย แก่ยันตายขอทำนายว่าไม่เจริญ เป็นคำสอน ที่อยู่หร้าประตูกุฏิพ่อครับ ท่านไม่เก่งแต่ด้านใดด้านนึงแต่มีความสามารถทุกด้าน ซึ่งมีครั้งนึงมีลูกศิษย์มาขอให้ท่านเปลี่ยนชื่อให้ ท่านได้สอนศิษย์ไปว่า การเปลี่ยนชื่อไม่อาจทำให้ชีวิตเราดีได้ถ้าเรายังเกียจคร้าน ไม่ขยัน ไม่เอาดี และท่านก็บอกว่าเราจะเจริญได้เพราะความขยักการทำความดี ไม่ใช่แต่จะเปลี่ยนชื่อแล้วจะทำให้ชีวิตดีได้ จากนั้นพอท่านสอนศิษย์จึงตั้งชื่อเปลี่ยนชื่อให้ศิษย์ ไม่ว่าจะมีใครมาขอความช่วยเหลือกับพ่อท่านจะให้ปัญญาก่อนแล้วจึงช่วยเพื่อให้ศิษย์มีปัญญาก่อนไม่ให้จะหวังพึ่งแต่สิ่งวิเศษอย่างเดียว

4. ura

เหรียญกลมหลวงพ่อเณร หลังปู่ฤาษีขอลาภ ด้านเมตตาโชคลาภ เอามาโชว์มาแชร์กัน และเเน่นอนเป็นของชาวบ้านครับ ผม อิอิ

5. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

จัดได้สวยจริงๆคับ

6. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีเช้าวันอังคารเด้อคร้าบบบบบ [​IMG]

7. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เชือกคาดพี่สั่งเขาถักให้น่ะ
    พี่เข้าวัดส่วนใหญ่จะเป็นวันอาทิตย์
    ว่างๆเข้าไปเจอกันนะ ^^ :cool:

8. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ.....<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

9. ura

ปู่ฤาษีต่อลาภครับสุดยอดโชคลาภ ใครเเวะไปวัดโชคลาภไม่ค่อยมีควรเเวะขอพรจากท่านครับ

10. ura

ต่อเงินต่อทองที่หัตถ์ปู่ท่าน ก็คือต่องเงินต่อทอง ที่ทำออกมาให้บูชากันนะครับ ใช้เรียกโชคลาภค้าขาย ส่วนประวัติท่าน ต้องรอให้พี่ลูกกรอกมาเล่าเพิ่มครับ

11. ura

บางทีบางครั้งพวกเราไปกราบพ่อ นอกจากขอความเมตตาในเรื่องอื่นๆๆเเล้วรอขอธรรมจากพ่อบ้างนะครับ เพราะธรรมที่พ่อให้ปฎิบัติได้ไม่ยาก ไม่เกินเเรงทำได้ทุกที่ และเหมาะแก่ผู้รับ ทำไมจึงว่าเช่นนี้ เพราะคนที่ไปกราบท่านบ่อยๆๆ จะรู้เลยว่าพ่อท่านสามารถอ่านจิตอ่านใจ รู้ภูมิธรรมของแต่ละคนได้ และเมตตาสงเคราะห์ตามเเต่เหตุ ตามควร อย่างผม เคยเข้าไปขอธรรมจากพ่อ พ่อสอน เรื่อง สัจจะ ธรรม กตัญญู และการมีสติ การมีสติกับลมหายใจตลอดเวลา ไม่ให้ประมาท ไม่ให้ฟุ้งซ่านง่าย ซึ่งผมลองเอามาระลึกรู้ทำตามธรรมท่านสอนก็เห็นว่าทำไม่ยาก และต้องขวนขวายด้วยตัวเองเพิ่ม จึงยิ่งรู้เข้าใจอะไรมาก ลดความบ้าๆๆปวมๆๆลงไปได้หน่อยนึง และยังช่วยให้จิตผมเป็นเมตตามากขึ้น ใจเย็นลง ธรรมของพ่อเป็นธรรมของพระพุทธเจ้า เพียงต่อพ่อเอามาบด เคี้ยวธรรม นั้นก่อนเอามาป้อนให้ลูกๆๆอย่างพวกเรา และท่านก็เลือกธรรมมาสอนเฉพาะเป็นรายๆๆไป เคยเข้าไปนั่งฟังพ่อเล่าเรื่องต่างๆๆก็ไม่เคยพ้นหลักธรรม เพราะพ่อท่านเล่าไม่เบื่อเล่า เเล้วท่านก็จะสรุปเป็นคติ ให้เราฟัง ถ้าพี่น้องว่าง สะดวกควรมากราบพ่อ ขอธรรมจากท่าน จะรู้ว่ามันคุ้มค่ามาก เพราะธรรมนั้นจะติดตัวเราไปปจนตาย จนถึงภพภูมิหน้าก็ยังส่งพ้นตอเนื่องไป อะไรจะดีกว่าธรรมเลิศกว่าเป็นไม่มีครับพี่น้อง
    ปิดท้านด้วยภาพเศรษฐีนวโกฎงามๆๆครับ

12. ura

เดี๋ยววันนี้ช่วงค่ำๆๆเราจะมาอินไซร์เรื่องการบูชาผ้ายันต์ธรณีพลิกดวง และพุทธคุณของผ้ายันต์นี้ และประสบการณ์กันนะครับ

13. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ วันแม่ 10-12 ส.ค.2555 ณ วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2)

ขอเชิญร่วมบวชเนกขัมมะปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ
    กำหนดการ
    วันศุกร์ที่ ๑๐ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕
    เวลา ๐๘.๓๐ น. ลงทะเบียน ทำพิธีบวชเนกขัมมะ ถวายเป็นพระราชกุศล
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ – สามเณร
    เวลา ๑๓.๓๐ น. ร่วมฟังการบรรยายธรรม
    เวลา ๑๗.๐๐ น. สวดมนต์ทำวัตรเย็น เจริญจิตตภาวนา
    เวลา ๑๙.๐๐ น. ร่วมฟังการบรรยายธรรม

วันที่ ๑๑ – ๑๒ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕
    เวลา ๐๔.๓๐ น. สวดมนต์ทำวัตรเช้า เจริญจิตตภาวนา
    เวลา ๐๗.๓๐ น. ร่วมรับประทานอาหารเช้า
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ร่วมทำพิธีบวชเนกขัมมะ
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ – สามเณร
    เวลา ๑๓.๓๐ น. ร่วมฟังการบรรยายธรรม
    เวลา ๑๗.๐๐ น. สวดมนต์ทำวัตรเย็น เจริญจิตตภาวนา
    เวลา ๑๙.๐๐ น. ร่วมฟังการบรรยายธรรม
    วันจันทร์ที่ ๑๓ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕
    เวลา ๐๖.๐๐ น. ทำพิธีลาศีล

หมายเหตุ วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๕ เวลา ๑๙.๓๙น. ร่วมสดุดีถวายพระพรชัยมงคล
    กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม
    ผู้ปฏิบัติธรรมต้องปฏิบัติตามกฎระเบียบของสำนักปฏิบัติธรรมฯ อย่างเคร่งครัด
    ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

สำหรับผู้ที่ติดงาน สามารถบวชวันศุกร์เย็นหรือเสาร์เช้าได้

ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      1,120
      ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      66 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      71.1 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      66.9 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      67.7 KB
      เปิดดู:
      51
  14. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ที่วัดยังมีผ้าเช็ดหน้าให้บูชาไหมครับ ค่าบูชาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

15. ura

หมดแล้วครับ ใช้ผ้ายันต์แก้วหนุนดวงแทนได้

16. ura

ช่วงนี้หลวงพ่อไม่ค่อยสบายอาจไม่สะดวกมารับญาติโยมนะครับ

17. ura

ช่วงนี้พ่อไม่สบาย ใครมาช่วงนี้อาจไม่ค่อยเจอท่าน พรุ่งนี้ท่านไปหาหมอใครอยากมากราบท่านให้เว้นไปนิดนึงนะครับ

18. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

- ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยขอให้หลวงพ่อเณรหายอาพาธไวๆครับ ... สาธุ
    - ขอรอฟังเรื่องผ้ายันต์ธรณีพลิกดวงด้วยคนครับ เพราะอยากใช้กับตัวเอง คิดว่าถ้ามีโอกาสไปที่วัดจะเข้าไปบูชามาใช้ครับ ขอบคุณพี่ ura ล่วงหน้าครับผม

19. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พ่อหายเร็วๆ อยากไปกราบพ่อเสารนี้จัง
    แหะๆเข้ากรุงอีกแล้ว^_^

20. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ

สวัสดีพวกพี่ๆด้วยครับ กระผมตามกระทู้อยู่ตลอดครับแต่ไม่ค่อยได้แสดงตัวเท่าไหร่

ขออำนาจและบารมีแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย ช่วยให้หลวงพ่อเณรของพวกเราหายเร็วๆ อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร เพื่อความเจริญของพระพุทธศาสนาแห่งองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าสืบไป