ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ฝากพระสังกจายย์ไว้ให้แล้ว ได้รับไปหรือเปล่าหนอ
    เสียดายจังไม่ได้พบกันเลย.....ต้องมีสักวันแหละเนอะ

2. fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระแล้วครับพี่ตั๋น
    ขอบคุณมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

รักพี่เสียดายน้องซะแล้วซิ
    แต่ตะกรุดมหาระงับของหลวงพ่อสุดยอดจริงๆ ยิ่งเวลาเดินทางป้องกันอุบัติเหตุเพทภัยดี
    ประสบการณ์แบบเส้นยาแดงผ่าแปดรอดมาแล้วหลายครั้ง อธิษฐานได้ทุกเรื่อง

4. scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ผิดหวัง...เสียใจ...แพ้...ร้องไห้...เหนื่อย...เบื่อหน่าย...
    ไม่ว่าอะไรทะ้งหมดทั้งมวลขออย่างเดียว อย่างเดียวจริง ๆ
    อย่าท้อแท้สิ้นหวัง

5. P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

คุณscoopynoiพี่ฝากของไว้ให้อยู่ที่ห้องวัตถุมงคล มีเวลาแวะเข้าไปรับด้วย
    คิดถึงจ่ะ

6. chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ไม่ได้รับมาครับ พอดีบอกคุณตู่ว่าไม่เป็นไร
    น้ำใจที่พี่ให้มากมายกว่าเยอะครับ
    ขอบคุณพี่มากเลยครับ

7. P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่ฝากไว้ยังอยู่ที่ห้องวัตถุมงคลไปรับเมื่อไหร่ก็ได้กับคุณปูหรือหลวงพี่หนุ่ม
    คุณ พ่อpก็เช่นเดียวกันไปรับได้เลย
    ส่วนของคุณเดโชว์พี่ส่งให้วันนี้แล้วพรุ่งนี้คงจะได้รับ. Pmที่อยู่มาแต่ไม่มีชื่อผู้รับ
    พี่เลยใช้ชื่อเดโชว์ หวังว่าคงจะได้รับนะครับ

8. กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ไปจัดมาแล้วครับ พี่ไปสักยันต์เลยฝากบูชา ย้ำนักหนาเลยว่าอย่าให้พ่อเป่านะพี่(กลัวท่านประสิทธิเป็นของพี่ แ้ล้วเราใช้ไม่ได้เต็มๆ)

ถามพี่ว่ามีใบคาถาบูชาไหม พี่บอกหลวงพี่หนุ่มไม่ได้ให้
    พี่ๆท่านใดพอแนะนำเป็นแนวทางไหมครัีบ เกี่ยวกับวิธีใช้:cool::cool:

9. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติสอบถามพี่ ๆ หน่อยครับ ไม่ทราบว่าแถว ๆ บริเวณใกล้ ๆ วัด มีร้านรับเลี่ยมกรอบพลาสติกกันน้ำ ฝีมือดี ๆ ราคาเบา ๆ ไหมครับ รบกวนขอพิกัดร้านหน่อยครับ พี่ๆ ท่านใดมีตัวอย่างฝีมือให้ชมด้วยไหมครับ เผื่อสัปดาห์ไหนผมสะดวกจะได้เข้าวัดด้วย แถมได้เลี่ยมพระด้วย โชค 2 ชั้นไปเลยครับ 5555+

10. MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

น้อมกราบหลวงพ่อ

deeja__a อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ครับทุก ๆ ท่าน

11. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดียามเช้าครับ
    วันนี้เอาตะกรุดมหาระงับ ตำราวัดประดู่ทรงธรรมของหลวงพ่อเณรมาให้ชมกัน
    ตะกรุดนี้คุณวิเศษมากมาย ทั้งแคล้วคลาด คงกระพัน กันคุณไสย์ สิ่งไม่ดีไม่ได้กล่ำกลาย
    ใช้ได้ทั้งเป็นมหาระลวย มหาระงับเหตุเภทภัยอันตรายต่างๆ ใช้ทำน้ำมนต์ก็ได้ พุทธคุณ 108 ประการ

การบูชาเพียงตั้งจิตให้เป็นสมาธิ แล้วอธิษฐานได้ดั่งใจปรารถนาครับ
    หรือคาถาบูชาในหนังสืออิสวาสุก็มีเหมือนกันลองอ่านดูนะน้องฮัย ^^

โอมมหาระงับหลับสิ้นทั้งบ้าน...^^

:cool::cool::cool:

12. jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ...
    สวัสดีพี่น้องศิษย์วัดทุ่งฯ ทุกๆท่าน.

13. วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ยังนึกอะไรไม่ออก..มาทำงานตอนเช้า ..กราบหลวงพ่อเณรเป็นอันดับแรก....

14. กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ในหนังสือน่าจะพิมพ์ผิดท่องหนึ่งนะครับพี่หนึ่ง ท่อน สะงาหับ น่าจะเป็นสะวาหับ

แต่ผมคิดว่าจะใช้คาถากลางของพ่อครับ นะพุทธสังอิติมหาระงับมหาอำนาจ...
    ขอบคุณภาพสวยๆจากศิษย์พี่นะค้าบ:cool::cool::cool:

15. Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ได้รับพระพร้อมหนังสือเรียบร้อยแล้วครับพี่ตั๋น สภาพพระสมบูรณ์ครับ ขอบคุณมากครับพี่ตั๋น

16. MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

น้อมกราบหลวงพ่อ

deeja__a อรุณสวัสดิ์เช้าวันเสาร์ครับทุก ๆ ท่าน

17. klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    หนังสืออิสาสุเล่ม 2 ออกยังคับ

18. jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ...
    สวัสดีพี่น้องศิษย์วัดทุ่งฯ ทุกๆท่าน.

19. Artorius เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับพี่ตั๋น องค์สีดำสมบูรณ์ พร้อมด้วยหนังสือ
    ต้องขออภัยที่แจ้งให้ทราบช้านะครับเนื่องจากติดธุระ ไม่ได้กลับบ้านเลย
    ขอบคุณมากครับ

20. ยกกระบัตร เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ตะกรุดมหาระงับเป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อชิ้นต่อไปที่ผมจะตามเก็บครับ