ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Buddyzz02 Active Member

19 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ คุณตู่
    ไม่ได้มีใครมาเหมาครับ เมื่อวานแปลกมากครับ เห็นพี่ๆที่ห้องวัตถุมงคลบอกว่า มีแต่คนมาเช่าแก้วหนุนดวงกันส่วนมาก และแต่ละคนเช่ามากกว่าหนึ่งครับ ลืมบอกไปครับว่า นอกจากแก้วหนุนดวง ที่เป็นตำนานไปแล้ว มีอีกหนึ่งรายการที่เป็นตำนานไปแล้วเหมือนกัน คืออะไร ลองถามน้องแบ๊งค์ดูครับ

2. Buddyzz02 Active Member

19 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ น้องแบ๊งค์
    ดีใจด้วยนะครับ เมื่อวานไปเช่าอะไรมาครับ บอกให้พี่ตู่ทราบด่วน5555555

3. ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ผมมัวแต่ลังเลว่าปีใหม่จะเข้าวัดอยากเก็บแก้วหนุนดวงบ้าง แล้วจะใช้อะไรแทนได้ให้พี่พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

4. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เหรียญองค์พ่อจตุคามรามเทพ พระผงสมเด็จรัศมีหลังฝังแก้วหนุนดวงทั้งเนื้อหยกและเนื้อว่านยาวาสนา
    แต่ตอนนี้อยากให้พี่น้องบูชาองค์พ่อจตุคามดูแล้วจะรู้ว่าคนดวงเทวดาคุ้มเป็นยังไง

5. chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เสียดายที่ไม่ได้เข้าไปช่วยงานที่วัด และเข้าพิธีตอนสิ้นปี
    ไม่เคยพลาดสักงานแต่งานใหญ่ดันพลาดเพราะต้องมาบ้านแฟนที่ ตจว
    ยังไงก็อนุโมทนาบุญกับพี่น้องที่เข้าไปช่วยและเข้าพิธีสิ้นปีนี้ด้วยนะครับ

6. chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมขอแนะนำของราคาแสนเบาแต่เด็ดมาก
    ถ้าจำไม่ผิดจะเรียกว่า "ผ้ายันต์แก้วหนุนดวง ส่องโลก"
    หรือป่าวไม่แน่ใจ แต่ขอบอกว่าพุทธคุณเกินเงินทำบุญ
    ที่หลายๆคนมองข้าม

7. มหาอุต Active Member

21 พฤศจิกายน 2012
    ช่วยเลือกหน่อยคับ จะเอามาคาดไว้ที่เอว

ระหว่าง มหาระงับ กับ โทนมหาพิทักษ์ เอาอันไหนดี เลือกได้อย่างใดอย่างหนึ่ง

ช่วยเลือกหน่อยจ้า

8. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ตะกรุดมหาระงับ พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน สุดยอดตะกรุด ทั้งบู้และบุ๋น ทั้งกันทั้งแก้ แต่มีขนาดยาวไปหน่อย ถ้าเอวใหญ่ หรือแขวนแบบสะพายแล่งก็สามารถแขวนได้ครับ ดอกเดียวอยู่เลย ^^

ตะกรุดโทนมหาพิทักษ์ พุทธคุณเด่นทาง คงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุุตม์ ออกแนวนักรบ แขวนเวลาเดินทาง หรือทำงานเสี่ยงภัยดีมากครับ ^^

ถ้าเป็นผมเลือก ตะกรุดมหาระงับ เพราะ
    1.ครอบคลุมทุกด้าน
    2.มีจำนวนเหลือน้อยมาก ถ้าหมดแล้วคงอีกนานกว่าจะจัดสร้างอีก
    3.ตะกรุดมหาระงับ ใช้แทนตะกรุดโทนมหาพิทักษ์ได้ทุกอย่าง เพียงแต่ยาวกว่านิดหน่อย

9. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    เอารูปมาโชว์เรียกน้ำย่อยกันซักนิด กับปฏิทินและหนังสือสวดมนต์ข้ามปีในวันพรุ่งนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. num_hardcore Active Member

กราบหลวงพ่อเณร และสวัสดีทุกท่านครับ
    มีเรื่องอยากจะถามผู้รู้ พอดีว่าผมฝันเกี่ยวกับพระยอดขุนพลญาณวินโยว่ามีคนเอาพระมาเทปล่อยให้บูชา แต่พระทั้งหมดนั้นผมจำได้ว่ามีพระยอดขุนผลญาณวินโยสีดำหนึ่งองค์ เลยอยากจะขอทราบเกี่ยวกับพุทธคุณและประสบการณ์นะครับ (ถ้าผิดกฎยังไงก็ขอโทษด้วยครับ)

11. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ยังไม่มีใครเล่าให้ฟังครับ เรื่องพุทธเด่นมหาอำนาจคงกระพัน แคร้วคราด เมตตาบารมี รุ่นนี้คนยังบูชาไม่มากจะไม่แพร่หลายเท่าไร

12. num_hardcore Active Member

ขอบคุณมากครับ ยังไงของหลวงพ่อก็น่าเก็บทุกอย่างครับ เงินเข้าวัด 100% ช่วยหลวงพ่อท่านสร้างโบสถ์ครับ :cool:

13. bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ตรงส่วนตัวเล็กๆน้อยๆของเหรียญพยัคปราบเซียนครับ

เนื่องจากเมื่อวานนี้ที่บ้านแฟนของผมจัดเลี้ยงปีใหม่ ก็เลยมีโอกาสไปร่วมวงกับที่บ้านแฟนครับ ทีนี้ดันลืมซื้อของขวัญเพื่อจับฉลาก เลยต้องขี่มอเตอร์ไซด์ไปซื้อของขวัญที่โลตัสแถวๆถนนจรัญซึ่งการจราจรติดขัดมากๆ พอจังหวะขับๆไปนั้นพอดีมีรถกระบะวีโก้ขับด้วยความเร็วสูงและเบียดมาทางมอเตอร์ไซด์ที่ผมขับและแฟนนั่งซ้อนอยู่ทำให้รถเสียหลักทันที ในใจคิดแล้วว่าซวยแล้วแย่แน่ นึกถึงหลวงพ่อก่อนเลยครับแล้วก็พยายามประคองรถไม่ให้คว่ำทำให้กระมองหลังไปกระแทกกับรถกระบะทางขวามือทันทีแต่ก็ยังโชคดีที่รถไม่ล้มครับ ทีนี้เราก็จอดข้างทางทันทีเพื่อลงมาขอโทษรถกระบะที่เราไปเฉี่ยวโดนซึ่งเค้าก็ไม่เป็นอะไรมากและไม่ได้เอาเรื่องอะไรแถมยังถามเรากับแฟนอีกว่าเป็นอะไรใหม พี่นึกว่าจะคว่ำกลางถนนซะแล้ว ถ้าเมื่อวานไม่ได้ห้อยเหรียญหลวงพ่อไปสงสัยหวิดดับทั้งผมทั้งแฟนไปแล้วครับ

กราบหลวงพ่อเณรครับ

14. ura เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพระคุณพ่อรักษาครับน้องแบงค์

15. bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณมากครับพี่ตู่ ถ้าไม่ได้บารมีพ่อช่วยไว้คงแย่เลยครับ

16. dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แล้วสินะเป่ายันต์ๆ เชิญพี่น้องที่มาได้มาทำบุญกันนะจ้ะ
    กินเหล้ามันขม สวดมนต์ดีกว่า
    จะเอาของพ่อไปด้วย เอาไปเข้าพิธี เห็นพี่ตู่บอกพ่อจะเสกของให้ด้วย จะได้ขลังแบบสุดๆไปเลย:cool:

17. ura เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ พี่น้องที่มาร่วมพิธีควรเอา วัตถุมงคลมาร่วมด้วยเพราะ ในพิธีพ่อจะทำการปลุกของเสกของ ซึ่งจะช่วยเพิ่มพุทธคุณให้กับวัตถุมงคลของเรา:cool::cool::cool:

18. chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงจะไม่ได้ไปร่วมแต่จะตั้งจิตอธิฐานด้วยคนนะครับ

19. chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งท้ายปีเก่าขอรีวิววัตถุมงคลของหลวงพ่อเณร
    ที่ผมศรัทธาและนับถือมาปีกว่า
    หลายคนมักถามของหลวงพ่ออะไรแรงที่สุด
    1. ส่วนตัวผมคือศรัทธาที่มีต่อพระพุทธศาสนา วัดทุ่งเศรษฐี และหลวงพ่อเณร
    ถ้าไม่เชื่อและศรัทธา อะไรก็ไม่แรงทั้งนั้น
    2. จากประสบการณ์พื้นฐานของวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ควรจะมี คือ2อย่าง
    2.1 แก้วหนุนดวง
    2.2 ยันต์เกราะเพชร
    2สิ่งนี้ควรจะมีไว้ อาจจะไม่แรงเด่นเฉพาะอย่าง แต่ครอบคลุมทุกสิ่ง
    จะให้ผมเปรียบ 2 สิ่งนี้ก็เปรียบเสมือนข้าวถึงจะรสชาติไม่โดดเด่นแต่ก็ขาดไม่ได้เพราะจำเป็นต่อร่างกาย

ส่วนวัตถุมงคลที่เน้นเฉพาะด้านจะเหมือนเน้นด้านชูรสแล้วแต่คนจะชอบและใช้แต่ก็ต้องมีข้าวช่วยหนุน
    รีวิววัตถุมงคลที่ชูรสด้านต่างๆผมจะมารีวิวต่อ
    เพราะฉะนั้นวันนี้เป็นวันดีที่หลวงพ่อจะเป่ายันต์เกราะเพชร พ่อตั้งใจมากๆทุกครั้ง
    ต้องใช้พลังเยอะมากเพื่อผู้ศรัทธา พี่น้องอย่าพลาดกันนะครับ
    เพื่อสิริมงคลแกชีวิตทุกๆท่าน

20. Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    วันนี้ที่วัดลมแรงทีเดียวนะคับ ใครมาร่วมงานเอาเสื้อคลุมมาด้วยนะคับ