ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ไม่ทราบว่ายันต์แก้วหนุนดวง มีคำอารธนาไหมครับ

ผมบุชาจากวัดมานานแล้ว และตอนนี้ติดตัวตลอด

ตอนนี้ของวัดทุ่งเศรษฐีที่ติดตัวมี ยันต์แก้วหนุนดวง

กับเลี่ยมพระหลวงพ่อทุ่งเศรษฐี(เนื้ออะไรไม่แน่ใจเป็นโลหะสีบรอนครับ รอขึ้นคออยู่ครับ^^

2. cmp_tia สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2007
    โอ ประสบการณ์พี่ๆน้องๆ ทุกท่านสุดยอดมากๆเลยครับ วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสไปทำบุญที่วัดมา ไปแต่เช้าเลย และก็ได้บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาหลายๆรายการ หลายๆอย่างก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆน้องๆเราในนี้เป็นประโยชน์มากๆครับ ตอนนี้ มีของหลวงพ่อท่านทั้ง ยันต์ ตบ. (ได้รับความกรุณาจากพี่ๆน้องเราในนี้), พญาเขาำคำ+พระลักษณ์หน้าทองหลังสาริกา,ตะกรุดสาริการร้อยรัก,จูบุ จูบุ,พระสังเรียกทรัพย์,ปลาตะเพียน,แก้วหนุนดวง,ตะกรุดพญากาเผือก,ตะกรุดช้างประสมโขลง,ตะกรุดหนังกลองเพล รวมถึง พระปิดตาขนาดบูชาองค์สีทอง

เอาไว้มีประสบการณ์อย่างไร จะมาเล่าสู่พี่ๆน้องเราฟังกันครับ :cool:

ว่าแต่พี่ๆน้องๆ ท่านใด มีเมฆสิทธิ์ฤาษีเก็บไว้เกิน หรือเหลือๆๆๆๆๆบ้าง พอจะแบ่งกันได้บ้างก็ฝากกระซิบกันมาบ้างนะครับ ไปไม่ทันๆๆๆๆ:':)':)':)':)'( เสียดายสุดๆ

3. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    วันนี้วันพระพักเรื่องแต๊ปแป๊บนึงแต่ประสบการณ์ยอดมากครับ คุณน้องc22o และหวัดดีพี่ๆๆทุกคนครับ ใครเป็นนิจจา นินเเอบก็ ปรากฎตัวมาทักทายบ้างนะครับ เราศิษย์ครูเดียวการเป็นลูกหลวงพ่อขอเเค่เรานับถือท่าน ไม่ว่าเราอยู่ไกลแค่ไหน หรือไม่เคยเจอท่าน ขอให้พอรู้เรื่องท่านหรือได้ไหว้ท่านแม้เป็นรูปในคอมก็ดี ปริ๊นเอามาไหว้ที่บ้านก็ดี ก็ถือว่าเราเป็นศิษย์คนนึงเเล้วครับ สำคัญต้องเป็นคนดีครับ วันนี้ ไปทำบุญบ้างนะครับ จะได้ส่งเสริมให้รวย ให้หล่อขึ้นนะครับ และชีวิตมีแต่ความสุข วันนี้รู้สึกพ่อจะติดกิจนิมนตร์เช้านะครับ พรุ่งนี้พ่อไม่อยู่วัดนะครับ แต่ผมจะเข้าวัดเจอกันทักทายกันได้ครับ

4. ura เป็นที่รู้จักกันดี

คำอารธนาแก้วหนุนดวง ตั้งนะโมสามจบ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ นะมะมะนะ นะอะอะนะ นะอุอุนะ นะชาลีติ สัพพะสิทธิ ประสิทธิเม
    แล้วอธิฐานตามใจปราถนาครับ:cool:

5. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโชว์ผ้ายันตร์เกราะเพรชครับ อันนี้เป็นเเบบผืนเล็ก นอกจากนี้ก็มีเเบบผืนใหญ่ แบบผืนเล็กพกติดตัวไปไหนมาไหนดีมากเลยครับ กันสารพัด งานเป่ายันตร์ปีนี้ทางวัด น่าจะจัดใหญ่ครับ แค่เป่ายันตร์สิ้นปีก่อน คนมามืดฟ้ามัวดิน ต้องขยายออกไปด้านนอกนะครับ นอกจากนี้เดือนกุมภาปีหน้า ก็จัดไหว้ครูใหญ่และเป่ายันตร์เกราะเพรชครับ วันไหว้ครูรู้สึกเป็นวันที่25กพครับ มากันให้ได้นะครับ จะได้เจอะเจอทักทายกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. up4u เป็นที่รู้จักกันดี

สักยันต์อะไรบ้างครับ

รบกวนพี่ๆช่วยจัดให้เข้ากันหน่อยครับสักยันต์นะครับถ้าสักแล้วจะมาโชวนะครับ อิอิ
    ยันต์แก้วหนุนดวง(ซ้าย),ยันต์ตาข่ายเพรช(ขวา),ยันต์พุฒซ้อน หรือ ยันต์เก้ายอด(กลางท้ายคอ),ยันต์โสฬส(กลางบนหลัง)ยันต์อาวุธทั้งสี่(รอบๆยันต์โสฬส)

1.ยันต์นะสำเร็จ มีไหมครับ ทางวัดทุ่ง

7. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ ผมไปวัดก็เข้าประตู เข้าไปไหว้พระ กราบหลวงพ่อ ตู้วัตถุมงคล ไม่ค่อยได้เดินไปไหนเล้ยยยยยยยย 555

8. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เรื่องเสกขยับเป็นเรื่องธรรมดา ยังมีเสกให้วิ่งเล่นหรือชนคนกระเด็นสิน่าสนใจยิ่งกว่า ถึงเวลาจะเล่าให้ฟัง ตอนเสาร์ 5 ปี 2553 ที่ผ่านมาหลวงพ่อก็เสกกับ ลพ...วัดเขา... เสกเสือโห่ วิ่งแข่งกันตอนตีสาม จนของที่ปลุกเสกบนศาลาเฉลิมพระเกียรตฺสั่นไปหมด จนหลวงพ่อนพวรรณทนไม่ไหวต้องตะโกนออกมาบอกว่า "เล่นกันเบาๆหน่อย เดี๋ยวของก็พังหมดจะไม่มีของออกมาจำหน่ายเอา"

ตะกรุดของหลวงพ่อเณร จะจารมือทั้งสิ้น ยกเว้นกรณีที่ทำเยอะเป็นพันๆดอก เช่นตะกรุดพระนกคุ้ม หรือที่ทำแล้วเก็บไว้แจกในงานสำคัญๆ เช่นทำที สามพันดอก คงจารด้วยมือไม่ทันการแน่ แต่ถึงจะปั๊มก็ทำเต็มสูตร ให้หาคนที่เช็คพลังเป็นลองเช็คดูวัตถุมงคลของหลวงพ่อดูแล้วจะรู้ว่า แรงแต่ก็จะงงๆดูพุทธคุณไม่ออก เดี๋ยวมี เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น พุทธคุณจะเหวี่ยงไปมาจนไม่สามารถเช็คได้เหมือนเช็คพลังวัตถุมงคลทั่วไป พาลบอกว่าไม่มีพุทธคุณ จะเช็คของหลวงพ่อได้คนเช็คต้องเป็นยอดจริงๆถึงจะดูออก ถ้าให้สายกรรมฐานเช็คดูจะพบว่าเป็นแสงขาวพุทธคุณครอบทุกด้านและมีพลังไม่สิ้นสุดจนตกใจ อย่าเพิ่งเชื่อสิ่งที่เขียนให้พยายามหาคำตอบเอาเอง

9. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับแต่จะให้ดีเข้าวัดไปปรึกษาอาจารย์เล็กเลย คุยต่อหน้าง่ายกว่าเขียนอธิบายบนเว็บครับมันยาว

10. C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    พี่ลูกกรอก ครับ ขอทราบมวลสาร หลัง ล๊อคเกตหลวงพ่อ ทั้งใหญ่เล็ก เช่ามา สองอันไม่ได้ถาม และ ข้อมูล ตะกรุดพระนกคุ้มหน่อยครับ เพราะ จะไปเช่าพร้อม เสือโห่ แต่ตะกรุดพระนกคุ้มไม่เห็นมีรูปในเฟสเลย ในนี้ก็ไม่มีข้อมูล ทราบแค่เพียงคร่าวๆ ที่คุ้มภัยนี้ กันเรื่อง ซวยๆร้ายๆเรื่องงาน ด้วยป่าวครับ หรือ กัน ทางด้าน ศาสตราวุธ ภยันตราย ขอบพระคุณครับ

11. วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ใจเย็นๆครับ เหมือนผมครับ....เอาเป็นว่า หากเจอท่าน วิ่งเข้าไปกราบท่าน และ ฝากตัวเป็นศิษย์เลยครับ..รับรองจะ ทึ่งในความเมตตาท่านครับ ...สาธุๆๆ

12. pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ alek222 ไม่ค่อยเจอเลย

13. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วันนี้มีมาเล่าหนึ่งประสบการณ์จากญาติคนสวยของจ่าแก
    ประสบการณ์ "ต่อเงินต่อทอง" หลวงพ่อเณร

จ่าแกมาวัดเมื่อประมาณเดือนก่อนกับญาติๆของแก หลังจากนั้นก่อนกลับญาติคนสวยแกก็บูชา ต่อเงินต่อทองไป แล้วก็กลับบ้านไม่ได้คิดอะไร

หลังจากนั้นก็นำไปเก็บ จนเมื่อไม่นานมานี้ญาติจ่าเอาต่อเงินต่อทองมาเลี่ยม แล้วก็เริ่มใช้ครับ ญาติจ่าแกทำหน้าที่เก็บเงิน คือเป็นเคาน์เตอร์ที่ร้า้นเหล้าแถวๆ ม.ศิลปากร ที่นครปฐมนู้น คือเป็นหุ่นส่วนกันว่างั้น

ก่อนจะนำมาใช้ยอดที่ร้านตกมากๆ คือยอดไม่ค่อยดีเท่าที่ควร บอกให้เอาโคโยตี้มาเต้นก็ไม่เชื่อ เหอะๆ อันนี้เขียนเองครับ จนญาติคนสวยของจ่าก็เอาต่อเงินต่อทองที่เลี่ยมมาแล้วอาราธนาใส่ในลิ้นชักเก็บเงิน

ปรากฎว่าลูกค้าเข้าร้า้นมากมาย เงินก็เข้าร้านมากขึ้นอย่างน่าประหลาดใจ ทุกคนดีใจกันหมด แต่ๆๆ มีหุ้นส่วนของญาติคนสวยของจ่าแก บอกว่าที่ขายดีนี่เป็นเพราะของๆแก คือหุ้นส่วนของแกมี ผ้ายันต์กับเครื่องราง ของที่ไหนไม่บอก เพราะไม่รู้ และบอกว่าให้เก็บต่อเงินต่อทองดูดิ แล้วจะรู้ว่าของแกแรงกว่า

ญาติคนสวยของจ่าก็ ลองทำตามดู ผลปรากฎว่า ยอดของร้านเหล้าตกลงเหมือนที่ผ่านมา ซะงั้น ไหนว่าของแกแรงไง ญาติคนสวยของจ่าเลยเชื่อหมดใจว่าของหลวงพ่อเณรท่านดีจริงๆ จบแล้วจ๋า ตบมือหน่อย

วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร ทำมาดีทุกอย่าง อธิษฐานด้วยความเชื่อและศรัทธาได้ผลทุกประการครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารเดียวกับที่ทำองค์จตุคามรามเทพ ปี 2550 ครับ
    ตะกรุดพระนกคุ้มเคยบอกแล้วลองหาดูสิ พ่อนักสืบ ตะกรุดพญาวานรที่โด่งดังตอนเสาร์ 5 ปี 43 นั้น ก็ใช้ตำราเพียงส่วนเดียวของตะกรุดพระนกคุ้มนี้

15. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

อีกเรื่อง จิ้งจกหมดจากวัดไปแล้ว ส่วนตะกรุดพญากาเผือกเนื้อตะกั่วเกือบหมดแล้ว

เหลือประมาณ 20 กว่าดอก และวันนี้บูชา ปลัดขิกหลวงพ่อมา เด่นทางค้าขาย แต่คิดว่าเรื่องอื่นน่าจะไปได้สวยทีเดียว เหอะๆ

ต้องลองให้น้องๆขาแต๊บเอาไปใช้ดู จะได้มาบอกกันบ้าง :cool:

ดูคาถาแล้วน่าใช้ดีจัง

16. jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

คิดว่าจะไปเอาวันเสาร์ซะหน่อย เศร้าเลยครับ T_T

17. oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

บักขิกบักขิกบักขิก หลวงพ่อเคยเรียกแบบนี้ให้ฟังครับ ฮาดี 555555555

18. EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

นินจา มาตามแอบเก็บข้อมุล วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร เริ่มทยอยหมดอย่างกระพริบตาแทบ
    ไม่ได้ ด้วยประสบการณ์ต่างๆ นา ๆ ที่ได้รับกัน แต่อย่าลืมนะครับ ได้ดังที่ขอพรกันไว้แล้ว
    อย่าลืมแบ่งเวลามาทำบุญ ทำทาน เพื่อเพิ่มพลังให้กับวัตถุมงคลนั้นรวมไปถึง เทพเทวาที่
    คุ้มครองตัวเราด้วยนะ บุญทานไม่มีใครให้ ต้องขยันทำเก็บไว้ใช้เมื่อถึงเวลา

19. C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    อยากทราบว่า ตะกรุดที่อยู่กับ พ่อปลัด คือ ตะกรุด อะไรครับ

บอร์ดนี้ นินจาเพียบครับ เม้นไม่กี่คน แต่ ของในวัด หมดเอาๆๆๆ

20. pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๋เข้าใจถาม ผมก็อยากรู้เหมือนกัน 555
    รอพี่ Lukkrok มาตอบหน่อยนะครับ :cool: