ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    อยากสอบถามว่าพระปิดตารุ่นอุดมโชค มีทั้งหมดกี่เนื้อครับ เเละจำนวนการสร้างเท่าไรครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

2. ๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    วันที่ 11 มี.ย.56 เพื่อนๆพี่ท่านใดว่างๆก็ไปเจอกันที่วัดบ้านจานนะครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      92
  3. ๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาสวยดีครับ 1 ในตำนานพระปิดตาเนื้อผง

4. บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ไปแน่นอนครับ ว่าแต่มีอะไรมาฝากให้ผมช่วยเก็บมั่ง 555...

5. อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบหลวงปู่ครับ....

6. บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆ สายตาดีนะเนี่ยะ ผมยังไม่ทันสังเกตุเห็นเลย ตาดีขนาดนี้ไม่ต้องกลัวของเก๊เลย๕๕๕ (หัวเราะแบบไทยๆ)

7. ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ พี่ ๆ ทุก ๆ ท่านครับ
    ผมมีพระปิดตาของหลวงปู่อยู่องค์นึงครับ ได้มานานแล้วครับ เลยอยากจะทราบประวัติและประสบการ์ณการใช้ครับ มีกับเขาอยู่แค่องค์เดียวเลยอยากทราบครับ .. ขอบคุณครับ

เพิ่งเข้ามาครั้งแรกครับ หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ...

• a2 (Small).jpg
      ขนาดไฟล์:
      33.7 KB
      เปิดดู:
      1,526
  8. ๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ขึ้นคอได้เลยครับ พระปิดตายันต์ยุ่งเนื้อผงชมพูนุชอุดเทียนชัย น่ารักน่าบูชาครับ

เป็นพระปิดตาที่ยังราคาเบาๆอยู่ครับผม

9. ๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเจอกันที่งานให้ได้นะครับงานนี้งานใหญ่ครับผม งานประกวดวันอาทิตย์

แต่อยากให้มากันวันเสาร์ที่ตลาดนัดก่อนงานประกวดจะได้มานั่งคุยกันครับผม

10. สามร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งหนึ่งเคยนำรูปหล่อของหลวงปู่มาบูชา นึกถึงคำหลวงปู่ว่า รุ่นนี้หลวงปู่จะเสกให้ดีเยี่ยม
    เพื่อบูชาอาจารย์ของหลวงปู่ ผมก็บูชาด้วยคาถาจินดามณีของหลวงปู่กับคาถาเงินล้านของหลวงพ่อฤษี ประมาณหกเดือนต่อมาแบบว่าลืมไปแล้วว่าเราจะตั้งตัวได้ยังไงวะเงินเดือนก็น้อย ประมาณนั้น หัวหน้าหน่วยงานผมเขาออกเรื่องทำงานในหน่วยงานแล้วแกจ้างลูกน้องมาทำเอง แต่แกเป็นคนไม่สนใจใคร ปรากฏว่าหัวหน้าคนงานลูกน้องคนงานในแค้มป์แกหอบเครื่องมือหนีไปหมด ลูกน้องคนสนิทมาบอกผมให้ไปช่วยทำต่อให้หน่อย งานสำคัญและก็จะเสียหน้าด้วย ผมก็ช่วยทำไปจนจบงานแบบไม่ได้คิดอะไร ตอนหลังแกตอบแทนด้วยการให้งานเกือบล้านมาสองงาน ผมก็ดิ้นรนทำไปจนจบได้เงินมาตั้งตัวได้
    ไม่กล้าบ่นเรื่องงานเหนื่อยหรือหนักเลย แต่เราบุญเก่าน้อยขวากหนามจะมากหน่อยโดยเฉพาะกับคน(ยุ่ง)มักจะริษยา แต่ถ้าเราทำงานกับมนุษย์(ใจสูง)แล้วจะไม่ยุ่ง เดี๋ยวนี้ไม่กล้าขอไม่กล้าลองก็แล้วกัน อยู่สบายกินไม่หมดพออยู่ พอใช้ สิปปีที่แล้วเอาพระหลวงปู่ไปให้เขากลับหัวเราะให้เรา ดีใจที่คนศรัทธาหลวงปู่อาจารย์ของเรา จะด้วยราคาหรืออะไรก็ตาม ลองเอาแว่นส่องพระมองที่ลูกตาหลวงปู่จะเหมือนจ้องตากันเลย อยู่ด้วยตลอดที่นึกถึง เราจะไม่กล้าทำสิ่งไม่ดีเลยขอบอก

ขนาดไฟล์:
      110.8 KB
      เปิดดู:
      129
  11. สามร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ลาภแบบนี้ก็พอมี อันนี้ไม่ได้ซื้อเองบอกหลานไป เขาซื้อถูกเลยแบ่งให้ใช้

ขนาดไฟล์:
      86.6 KB
      เปิดดู:
      48
  12. ๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ยากจนก็ย่ำยี มั่งมีก็อิจฉา ความดีเท่านั้นที่เป็นเกราะคุ้มตัว คิดดีทำดี กตัญญู

ครูบาอาจารย์ท่านก็จะเมตตา มีเทพรักษาเทวดาคุ้มครองครับผม แต่ถ้าทำไม่ดี

แล้วได้ดีก็อยู่ได้ไม่นานครับเพราะเทวดาท่านเหม็นสาบครับผม สู้ๆครับ

13. ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

ขอบคุณครับ ... :cool:

14. cmosbkk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่หมุนครับ link เก่าๆเกี่ยวกับประสบการณ์หลวงปู่หมุนครับเป็น link ที่ดีมากๆครับเกี่ยวกับหลวงปู่หมุนที่อ่านแล้วก็ต้องอ่านอีกครับกระทู้เดิม ของคุณ wit ที่ได้ตั้งไว้ข้อมูลเดิมๆครับ :cool::cool:
    http://palungjit.org/threads/%E0%...%9A.78830/
    :cool::cool::cool:

15. may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    คุณแชกกี้ ผมสนใจผ้ายันต์หลังรูปหล่อหลวงปู่หมุน เป็นที่ไหนครับ สวยดีครับ....:cool:

16. nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    พี่ท่านใดพอจะทราบมั้ยครับว่า หนุมาน ชมภูนุช วัดซับลำใย ที่พระอาจารย์ตั๊วสร้าง แตกต่างจาก หนุมาน ชมภูนุช รุ่นพระเจ้า 5 พระองค์ ที่ออกวัดสุทัศน์ อย่างไรครับ ช่วยทำให้ผมกระจ่างทีครับ ขอบคุณครับ
    คือ ผมมีหนุมานเนื้อผงของหลวงปู่หมุน ไม่รู้ว่าเป็นที่ออกวัดซับลำใย หรือวัดสุทัศน์ แต่ผมเคยเห็นในเว็ปบางองค์ที่ใต้ฐานจะมีรูเล็กๆ 2 รู แต่องค์ที่ผมมีอยู่ไม่มีรู ผมก็เลยงงๆ อยู่ครับว่าจริงๆ แล้วหนุมานชมภูนุช ที่ใต้ฐานมีรูหรือเปล่า

17. sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ประชาสัมพันธ์ ขอเชิญร่วมงาน
    นิทรรศการประกวดการอนุรักษ์
    พระเครื่อง พระบูชา และเหรียญคณาจารย์
    วันอาทิตย์ที่ 17 มีนาคม 2556
    ณ หอประชุมโรงเรียนมัธยมตากสินระยอง อ.เมือง จ.ระยอง
    โดย พระหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ (ทั่วไป)
    อยู่โต๊ะที่ 57 จำนวน 35 รายการ
    มากันเยอะๆน่ะครับ ช่วยกันส่งเข้าประกวดกันมากๆ ที่สำคัญเอาใจช่วยพี่คณะกรรมการสุดหล่อทุกท่านครับ

ขอนอบน้อม ด้วยกาย ด้วยจิต ด้วยความศรัทธา

18. อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    เห็นด้วยกับคุณ นพ อย่างยิ่งครับ ( แบบว่าชอบเหรียญนี้ครับ ขอนุญาติเจ้าของภาพครับ )

ขนาดไฟล์:
      401.3 KB
      เปิดดู:
      84
  19. techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล และสวัสดีทักทายพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคน สบายดีกันทุกท่านนะครับ...ไม่เจ็บ ไม่จน ตลอดศก'2556. ครับ ห่างหายเวปมาหลายเดือน แต่ก็ติดตามสถานการณ์ตลอด นึกขึ้นมาได้ 11มี.ค. งานบุญครบรอบ10ปีหลวงปู่ เรียนเชิญพี่ๆเพื่อนๆที่มีเวลาร่วมงานบุญพร้อมกัน ณ.วัดบ้านจานเช่นเคยครับ สำหรับผมที่มีวันนี้ได้ ไกลเกินกว่าจะพรรณาประสบการณ์ได้หมดจนชีวิตจะหาไหม้ ศิษย์น้อมกราบไว้เหนือหัว คำนึงที่เคยได้อ่านได้ฟังวาจาศิษย์หลวงปู่เคยบอกลูกหลาน ของๆท่านวัตถุมงคลของท่านหลังท่านละสังขารไป อีก 10 ปีจะหายากและมีค่ายิ่งกว่าทอง วันเวลาผ่านล่วงเลยมาถึงวันนี้ สุดจะไขว่คว้าบางรายการ เหนืออื่นใดพลังศรัทธา ไม่ทำให้ผมหยุดไขว่คว้า กลับยิ่งมีพลังศรัทธามากทวีคูณขึ้น สาธุ กราบหลวงปู่ที่เมตตาลูกศิษย์ ขอจงปกปักรักษา อภิบาล ลูกศิษย์ลูกหา ทุกคน เทอญ

20. สายน้ำเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    สวัสดีพี่ๆน้องๆและเพื่อนๆเหล่าลูกศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่านนะครับ ผมขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ที่หน้ากระดานบอกเล่าประสบการณ์พระเครื่องของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ด้วยนะครับ ท่านเป็นพระซึ่งเปี่ยมไปด้วยความรักและเมตตา ที่คอยช่วยเหลือลูกศิษย์ของท่านทุกๆคนจริงๆครับ....
    ขอนำข้อมูลเล็กๆน้อยๆมาแชร์ให้เพื่อนๆพี่ๆที่ยังไม่เคยได้เห็นเหรียญหมุนเงินหมุนทองเก๊ บล๊อคประคำ18เม็ดเหรียญหนา นำมาลงไว้ให้ชมกันเพื่อเป็นข้อมูลกันพลาดท่าเสียที ได้พระเก๊มาบูชานะครับ ไม่อยากให้ทุกท่านต้องเสียเงินแท้ๆไป แล้วได้พระเก๊กลับมาบูชา บังเอิญได้ไปเดินเจอในสนามพระมาครับ ได้ข่าวว่าแถวท่าพระจันทร์มีกระจายออกมาทั้งเหรียญเนื้อเงินและทองแดง ไม่ทราบว่าทุกท่านเคยผ่านตากันมาบ้างรึยัง หากเคยเห็นหรือว่าทราบกันแล้ว ก็ถือซะว่าชมกันเพลินๆนะครับ เหรียญเก๊หากไม่โดนเลี่ยมบังตามายังพอจะดูออกครับว่าเหรียญบวม แต่หากเจอเหรียญที่เลี่ยมจับขอบมาแล้ว ถ้าพลาดไปโดนเหรียญเนื้อเงินเก๊ ราคาไม่น้อยแน่ๆเลยครับ ต้องจดจำลักษณะของโค๊ดที่ตอกไว้ให้ดี ของเก๊ทำได้เกือบใกล้เคียงครับ หูเหรียญของเก๊ยังทำไม่เรียบร้อยเท่าไหร่นัก แต่หากใครไม่เคยเห็นเหรียญแท้ๆอาจจะพลาดได้ครับ.....

ขนาดไฟล์:
      77.3 KB
      เปิดดู:
      446
      ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      463
      ขนาดไฟล์:
      121.9 KB
      เปิดดู: