ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

คนเขลาย่อมหลงระเริงอยู่ในรสชาติของบาปว่าหอมหวานเสมอตราบใดที่บาปนั้นยังไม่ส่งผลแต่เมื่อใดที่คนเขลาหล่านั้นทราบว่ารสหวานของบาปแท้จริงแล้วมีพิษสงที่ขื่นขมอย่างยิ่งเมื่อนั้นทุกอย่างก็สายเกินไปแล้ว.

หากบุญให้ผลได้บาปก็เช่นเดียวกันครับ

2. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    ขอเตือนพี่น้องทุกท่านเช่นกันนะครับนอกจากของเก๊ระบาดหนักแล้วในช่วงนี้ ขอให้ระวังของยัดเสกด้วยครับ คนรุ่นเก่าๆรู้กันดี ลองถามท่านดูครับ อย่างไรก็ควรศึกษาให้แน่ใจก่อนสะสมครับจะได้ไม่เจ็บตัว.......

ดีชั่วอยู่ที่การกระทำ... ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว ....ครับ

3. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอเตือนพี่น้องทุกท่านเช่นกันนะครับนอกจากของเก๊ระบาด หนักแล้วในช่วงนี้ ขอให้ระวังของยัดเสกด้วยครับ คนรุ่นเก่าๆรู้กันดี ลองถามท่านดูครับ อย่างไรก็ควรศึกษาให้แน่ใจก่อนสะสมครับจะได้ไม่เจ็บตัว.......
    ของยัดเสกเป็นไงคับ รุ่นไหน บอกรุ่นน้องเป็นวิทยาทานด้วยครับ

4. lekgunner

lekgunner เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ใช่เลยครับ ช่วงนี้ของยัดเสกออกมาเยอะมากๆๆ มีแปลกๆๆเพียบเลย
    :'(​

5. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ของแบบที่เขาแอบนำเข้าพิธีค่ะน่าจะหมายถึงแบบนี้ วัดอื่นก็มีเหมือนกันค่ะที่เอาของยัดเสกเข้ามา

6. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชาองค์นี้ไม่ใช่ของยัดเสกชัวร์
    สังเกตุรูปที่คุณจ่าแจ้ถ่ายมาให้ดูกันครับ อยู่ประมาณหน้าที่113 ครับ ยังเห็นอาจารย์ขวัญท่านบูชาอยู่เลยครับ ปลื้มใจครับที่มีบูชากับเขาบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.7 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      243.3 KB
      เปิดดู:
      171
  7. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เรียกอย่างไรครับ(smile)

ขนาดไฟล์:
      288.5 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      333.7 KB
      เปิดดู:
      184
  8. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญเซฟได้เลยครับ..
    ไม่ค่อยได้เจอรูปท่านหลากหลายอริยาบถแบบนี้...
    สาธุ สาธุ สาธุ...ครับ...

ขนาดไฟล์:
      290.1 KB
      เปิดดู:
      244
      ขนาดไฟล์:
      290.2 KB
      เปิดดู:
      260
      ขนาดไฟล์:
      270.7 KB
      เปิดดู:
      246
      ขนาดไฟล์:
      271.7 KB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      305.9 KB
      เปิดดู:
      224
  9. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ ตามเก็บตามเซฟอยู่คร้าบ

10. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่นำภาพดีๆหาชมยากมาให้รับชมกันครับ...อนุโมทนาครับ:cool:

11. จ่าแจ้

จ่าแจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนชี้แจงให้ทราบโดยทั่วกันครับ
    ช่วงนี้กระแสตอบรับ เรื่องจัดทำหนังสือของหลวงปู่ ถือว่าดีมากเลยครับ ตอนนี้คนที่อยู่ กทม สามารถสั่งจองได้ตามศูนย์พระเครื่องชั้นนำทั่วไปได้ ส่วนที่ลงจองในเวปก็มีตัวแทนจองอยู่ครับ เมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมา ลงในหนังสือพิมพ์ข่าวสดทั้งสองวัน กระแสตอบรับ จากศูนย์พระเครื่องดีมากครับ โทรมาขอเป็นตัวแทนจองหนังสือหลายแห่ง เลยต้องพิมพ์บิลจองหนังสือเพิ่มมากขึ้น ขอขอบคุณศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่าน ที่ร่วมทำบุญจากการเช่าหนังสือครั้งนี้ครับ(**ขอย้ำ ว่าทุกท่านมีส่วนร่วมในการทำบุญจากรายได้ครั้งนี้**)
    ที่ผมย้ำข้อความครั้งนี้ เนื่องจากมีบุคคลบางท่านโทรมา และสงสัย เลยจะขอชี้แจงให้ทุกท่านทราบอีกครั้ง
    มีคนสงสัยว่า การจัดทำหนังสือครั้งนี้ รายได้เอาเงินเข้ากระเป๋าหรือเปล่า ทำหนังสือเพื่อจะเชียร์พระตัวเองหรือเปล่า ทำหนังสือเพื่อเจตนาไม่บริสุทธิ์หรือป่าว ผมขอตอบอีกครั้ง และยังยืนยันเจตนาเดิมอย่างที่ผมเคยกล่าวมาแล้วครับว่า
    การจัดทำหนังสือครั้งนี้ ตอนแรกเพราะอยากจะทำครับ เพราะผมคิดว่า อยากจะมีหนังสือรวมเล่มที่รวมประวัติ รวมวัตถุมงคล รวมภาพต่างๆของหลวงปู่ ไว้ดูไว้ศึกษา ซึ่งบางท่านก็คิดเหมือนผมครับ ไม่งั้นต้องมาหารูปภาพ หาประวัติกันในเวป ซึ่งบางท่านเก็บสะสม และชอบ ศรัทธา หลวงปู่ แต่ไม่รู้จะหาอ้างอิงจากที่ใด ไม่รู้ประวัติ ว่ารุ่นนี้ มาจากไหน สร้างปีใด บางท่านไม่เคยมีคอม เล่มคอม ก็ต้องหาแหล่งอ้างอิง จากปากต่อปากกันซึ่งอาจจะบิดเบือน
    พอเริ่มจากการอยากทำ ต่อมา ทำแล้วได้อะไรบ้าง อันดับแรกบอกไปแล้วครับว่า ทำแล้ว ศิษย์ทุกท่านที่มีหนังสือ จะได้เก็บสะสม พระเครื่องของท่านได้อย่างถูกต้อง อันดับต่อมาคือ ผมและทีมงานคุยกันไว้ ก่อนที่จะเตรียมงานตั้งแต่แรก ว่า วัดที่หลวงปู่ ท่านเคยจำพรรษา บางวัด ชำรุด ทรุดโทรมมาก ทางวัดไม่มีปัจจัย ในการบูรณะเลย จึงตั้งใจกันไว้ว่า จะจัดทำหนังสือครั้งนี้ เพื่อนำเงินมาทำบุญเพื่อบูรณะสิ่งต่างๆภายในวัดเหล่านี้ ให้ดีขึ้น ทั้งสามวัด จะได้รับเงินจากการที่ทุกท่าน ร่วมกันจองหนังสือครั้งนี้ เป็นเงินทำบุญ(หลังจากหักค่าใช้จ่าย ให้ทางสำนักพิมพ์ เหลือเท่าใด มอบให้ทั้งหมด)
    ซึ่งคำถามบางท่านสงสัยเรื่อง นำเงินเข้ากระเป๋าตังเองหรือเปล่า ผมขอตอบแทนทีมงานได้เลยนะครับ ว่าเงิน นำไปสร้าง และ บูรณะวัดแน่นอน ยืนยันครับ เพราะหลังจากที่ได้หนังสือกันแล้ว ได้เงินตามจำนวนที่แน่นอนแล้ว ผมและทีมงาน จะนำไปทำบุญทุกวัดที่หลวงปู่เคยจำพรรษา และจะนำภาพมายืนยันแน่นอนครับ
    ส่วนข้อสงสัยเรื่อง บางท่านสงสัยว่า ทำครั้งนี้เพื่อเชียร์พระตัวเอง ที่มีอยู่หรือเปล่า ทำเพื่อตัวเองหรือเปล่า เวลาหนังสือออก จะได้ไว้ยืนยันขายได้แพงๆหรือเปล่า ขอตอบดังนี้ครับว่า
    การทำหนังสือครั้งนี้ วัตถุมงคลต่างๆ ที่ถ่ายภาพลงหนังสือ เป็นภาพของศิษย์ของหลวงปู่หลายๆท่านที่เก็บสะสมไว้ หลายท่านครับ บางท่าน ไม่ขอให้เอ่ยนามด้วยซ้ำไป ไปถ่ายกันที่บ้าน ต่างจังหวัดก็มีครับ หลายจังหวัด ได้รับการอนุเคราะห์จากหลายๆท่าน ขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ บางรายการ ต้องหาเช่ามาถ่ายก็มีครับ บางรายการ ได้รับการอนุเคราะห์จากพระ จากพระอาจารย์จ่อย และพระอาจารย์ขวัญ จากศิษย์หลวงปู่ที่รักและเคารพหลวงปู่พอรู้ว่ามีการจัดทำหนังสือ โทรมา ว่ามีวัตถุมงคลที่หาได้ยาก ให้ไปถ่ายที่บ้านก็มีครับ สะสมและเก็บภาพมาเรื่อยๆ จนตอนนี้ สามารถทำหนังสือรวมเล่มได้อย่างที่ทุกท่านอยากเห็นกันครับ ซึ่งผมและทีมงาน บอกได้เลยว่า ทุกวันนี้วัตถุมงคลที่ติดตัว อยู่นั้นไม่ได้มีมากมายเลยครับ นับชิ้นได้เลย ไม่สามารถจัดทำหนังสือเพื่อจะเชียร์พระตัวเองได้เลยครับ เพราะพระหลักๆ ไม่รู้จะไปหาที่ไหน ตอนนี้ราคาสูงกว่าแต่ก่อนมาก ยิ่งเป็นพระชุดทองคำ ยิ่งยากใหญ่ แต่ในหนังสือมีภาพให้ครับ ก็ได้รับความเมตตา จากหลายๆท่านครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง พระอาจารย์ขวัญ วัดป่าหนองหล่มครับ ท่านรู้ว่าการทำหนังสือครั้งนี้ สร้างด้วยเจตนาบริสุทธิ์จริงๆ ท่านจึงร่วมยินดีในครั้งนี้ครับ
    จึงขอตอบคำถามชี้แจง ให้ศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านทราบ มา ณ.ที่นี้ครับ
    ทีมงาน จัดทำหนังสือ

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับทุกๆท่าน....
    ผมเป็นหนึ่งคนที่เลื่อมใสและเคารพหลวงปู่หมุนมาก....เพียงแค่ 1 สัปดาห์ที่ได้เข้ามาเริ่มอ่านกระทู้ของหลวงปู่หมุนนี้ตั้งแต่หน้าแรกจวบจนตอนนี้ก็หน้าที่ 25 แล้วครับ..หลายๆเรื่องราวที่ได้อ่านจากประสบการณ์ของแต่ละคนที่ได้สัมผัสพุทธคุณของหลวงปู่หมุน...ก็ยิ่งทำให้ผมเกิดศรัทธามากยิ่งๆขึ้น ( แม้ในตัวตอนนี้จะมีเพียงแค่รูปหลวงปู่หมุนที่ปริ้นมาจากเวปนี้ขึ้นหิ้งบูชาเพียงเท่านั้น) ยังไงผมก็ขอเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่หมุนด้วยอีกคนนะครับ...

อยากรบกวนขอ CD หลวงปู่หมุนจากพี่ๆในเวปด้วยคนนะครับ....อยากได้จริงๆครับ..ขอบคุณครับ...

นรเกติ์ ยองประยูร
    อาคารชาญอิสระ 2 ชั้น 36 เลขที่ 2922/333 ถ.เพชรบุรีตัดใหม่
    ห้วยขวาง บางกะปิ กรุงเทพ 10310

13. จ่าแจ้

มีเพื่อนๆบางท่านสงสัย เคยเข้ามาอ่านกระทู้ในนี้ครับ ว่าประสบการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นจากบูชา วัตถุมงคลหลวงปู่หมุน เป็นเรื่องแต่งขึ้นหรือเป็นประสบการณ์จริง ผมได้ตอบเขาไปแล้ว และจะตอบให้ทุกๆท่านทราบครับ
    ประสบการณ์ทุกอย่าง ที่เกิดขึ้นกับผม และคนรอบข้างที่เคยเขียนมา ไม่ว่าจะหน้าเก่าๆ หรือหน้ากระทู้ใหม่ๆ เป็นประสบการณ์จริงทั้งสิ้นครับ ไม่ได้แต่งขึ้นเองแต่อยากใดเลย
    ทุกวันนี้ ถ้าคนรู้จักผม ขอดูในคอได้เลยครับ ว่า ไม่มีวันไหน ที่ไม่เคยใส่หลวงปู่หมุนบูชาที่คอ ทุกวันต้องมี ขาดไม่ได้ครับ บางวันใส่องค์นี้ บางวันใส่องค์นั้น แต่งต่างกันแต่ละวันครับ ไม่ได้รักองค์ใดองค์หนึ่งเป็นหลักครับ เพราะผมคิดว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่ทุกชิ้นต้องดีหมดทุกชิ้น บางวันผมห้อยเม็ดแตงทองแดงด้วยซ้ำไปครับ ไม่ได้เป็นชุดหลักด้วยซ้ำไปครับ เพราะผมเชื่อมั่นในวัตถุมงคลของหลวงปู่ทุกชิ้น ที่ได้รับการปลุกเสกจากหลวงปู่ ประสบการณ์ทุกๆอย่างทั้งที่เคยเขียนในกระทู้ และไม่ได้เขียน มีเยอะจนบรรยายไม่หมดครับ ถามว่าผมเชียร์พระหลวงปู่มั้ย ผมขอบอกได้เลย ว่าผมเชียร์ครับ ผมเชียร์ให้ทุกๆคนรอบข้างผม บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ ให้ห้อยคอกันทุกคน ไม่ผิดนี่ครับ ที่ผมเชียร์ เพราะผมอยากให้คนรอบข้างได้มีวัตถุมงคลดีๆติดตัว มีของดีๆติดตัว พ่อ แม่ พี่ชาย พี่สะใภ้ และคนใกล้ตัว เพื่อน ผมเชียร์ หมด อยากให้เขาได้มีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตครับ ซึ่งวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนดีจริง เป็นของจริง ไม่ใช่เชียร์เพื่อขายครับ ผมขอยืนยัน
    ทุกวันนี้ ผมไปไหน ไปตามสนามพระต่างๆ เพื่อตามเก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่ ซึ่งเมื่อก่อนตอนสะสมใหม่ๆ ตอนเล่นใหม่ๆ ตามสนามพระยังมีอยู่เยอะครับ หาได้ไม่ยากนัก แต่พอมา ณ.วันนี้ หาได้ยากครับ เพราะมีคนตามเก็บกันเยอะ บางทีผมไป ตาม ตจว ตามสนามพระเล็กๆ ตามตลาดนัดต่างจังหวัด มีโต๊ะพระเล็กๆ มีคนเดินเก็บวัตถุมงคลของท่าน จนผมแปลกใจ มีคนเก็บเยอะขนาดนี้เชียวหรือ เลยถามเขา ได้รับการยืนยันกับท่านเหล่านั้นเลยครับว่า มีพระหลวงปู่แล้วขึ้นคอสบายใจดี ปาฎิหารย์เยอะ ขอได้สมหวังจริงๆ เขาเลยมาเดินตามเก็บ ซึ่งเป็นการยืนยันอีกทางหนึ่งว่า วัตถุมงคล ของหลวงปู่หมุน หายาก มีคนตามเก็บนั้น เกิดจากประสบการณ์เยอะมากๆครับ ไม่ใช่แต่ประสบการณ์ในที่เขียนในกระทู้เท่านั้น แต่เกิดจากหลายๆท่าน รอบตัวของผม และของทุกๆท่าน ทั้งตจว และครอบครัวของผมจริง
    ของจริงแท้ แน่นอนครับ ส่วนบางท่าน ที่คิดว่า เชียร์ ปั่นราคาให้แพง วัตถมงคลบางอย่างแพงเกินจริง ผมขอตอบเลยนะครับว่า
    การปั่นราคาพระเครื่อง ต้องเกิดจากผู้ปั่นราคา นั้น มีสะสม และเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่จำนวนมากๆ ครับ ถึงจะมีผลครับ คนๆเดียวไม่สามารถอุปโลก ประสบการณ์ในวัตถมงคลของหลวงปู่ได้หรอก ผมเชื่อเช่นนั้นครับ ทุกรายการ มีพระที่สร้างจำนวนเท่าเดิม แต่คนนิยมมากขึ้น มีคนสะสมมากขึ้น พอหาของราคานี้ไม่ได้ก็ต้องขยับในการเช่าขึ้นถึงจะได้พระมาครอบครอง ซึ่งเป็นเรื่องธรรมชาติครับ อย่างนี้เขาไม่เรียกว่าการปั่นราคาเลย ใครจะคิดว่า ในสนามพระ วัตถุมงคลของหลวงปู่ เป็นการปั่นราคา ผมก็ห้ามความคิดเขาไม่ได้ เพราะเขาไม่ได้เกิดจากการศรัทธาจริง เขาแค่ซื้อมาเพื่อขายเท่านั้น ผมห้ามความคิดไม่ได้ แต่ถ้าใครมาอ่านกระทู้นี้ ผมบอกได้เลยว่า กลุ่มคน กลุ่มศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน ในกระทู้นี้ รักและศรัทธาหลวงปู่ครับ จึงมาร่วมเล่าประสบการณ์และถ่ายทอด เรื่องราวแลกเปลี่ยนกันฟังครับ แบ่งกันถ่ายภาพ ให้ท่านอื่นได้ร่วมชมกันเป็นบุญตากัน ส่วนบุคคลภายนอก ที่เป็นมืออาชีพในการซื้อขาย วัตถุมงคลและบอกว่าขายตามกระแสนิยม ก็แล้วแต่ท่านครับ ห้ามไม่ได้ครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งล่ะ ที่สะสม และบูชา จากการศรัทธา หลวงปู่ด้วยใจครับ ถึงแม้ผมจะเป็นศิษย์หางแถว ซึ่งมาสะสมไม่นาน ผมก็รักและศรัทธาไม่น้อยกว่า ศิษย์พี่ หลายๆท่านที่ทันหลวงปู่ครับ ผมขอตอบข้อสงสัย มา ณ.ที่นี้ครับ ขอบคุณครับ
    พรุ่งนี้ วันคล้ายวันเกิด ของพระอาจารย์ขวัญเมือง(อาจารย์ขวัญ) วัดป่าหนองหล่ม ครับ ผมและทีมงานจัดทำหนังสือ จะไปร่วมทำบุญในวันคล้ายวันเกิดครั้งนี้ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมใจ ร่วมแรงกันทำบุญไปในงานบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ

14. จ่าแจ้

มีข้อสงสัยเรื่องการจัดทำหนังสือและการจอง ติดต่อสอบถามโดยตรงที่ ร้านเทพเศรษฐี ได้เลยครับ ที่เบอร์ 084-9168884 ครับ

15. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    นับถือจริงศัทธาจริง สักวันเมื่อถึงยามคับขัน ย่อมมีประสบการณ์ดีๆแน่ๆครับ
    ไม่ต้องใจร้อนไปว่าทำไมวันนี้เราบูชาแล้วถึงไม่มีประสบการณ์เหมือนท่านอื่นๆ
    ผมเชื่อโดยส่วนตัวของผมอย่างนี้ วันนี้เราได้บูชาพระของหลวงปู่ที่ผมว่าทุกท่านที่บูชา
    คงเชื่ออย่างเดียวกันว่า ท่านเป็นพระที่ปฎิบัติดีมาตลอด เท่านี้ก็ถือว่ามีของดีไว้ติดตัวแล้วละครับ

16. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาครับผม

17. Norragate

ผม...อยากมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ติดตัวไว้บ้างสักองค์ครับ...จึงอยากจะขอรบกวนพี่ๆสมาชิกในเวปเมตตาแบ่งให้ผมบูชาสักองค์ได้มั้ยครับ...เพราะผมไม่รู้จะไปหาบูชาจากที่ไหนดี จะไปตามร้านพระเครื่องก็ดูพระไม่เป็นว่าเป็นพระจริงหรือเก๊..ก็เลยอยากบูชาต่อจากพี่ๆที่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่หมุนในเวปนี้อ่ะครับ...ได้อ่านประสพการณ์จากพี่ๆหลายคนแล้วก็อยากมีหลวงปู่หมุนมาบูชาติดตัวสักองค์เผื่อชีวิตจะได้ดีขึ้นบ้างอ่ะครับ...เพราะได้ทราบว่าความศักดิสิทธิ์ของหลวงปู่จะสามารถช่วยให้คนที่ศรัทธาและบูชาท่านจริงได้มีชีวิตที่ดีขึ้นครับ..
    ผมคนหนึ่งที่ได้รู้จักกับหลวงปู่ช้าไป...แต่ก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ท่านด้วยคนครับ..

รบกวนพี่ๆสมาชิกด้วยนะครับ
    ติดต่อผมได้เบอร์นี้โดยตรงเลยนะครับ 02-715-5411 ขอบคุณมากครับ..

18. Norragate

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับที่ยิ่งอ่านยิ่งศึกษาก็ยิ่งนับถือและเลื่อมใสหลวงปู่หมุน..แต่ตอนนี้ก็ได้เพียงแค่บูชารูปที่ปริ้นมาจากเนตเท่านั้นครับ ก็หวังว่าสักวันจะได้มีโอกาศได้มีพระเครื่องของหลวงปู่ได้ติดตัวบ้างครับ...
    ตอนนี้ผมได้อ่านกระทู้จากหน้าแรกจนถึงหน้า 66 แล้วครับ ยิ่งอ่านยิ่งเพลินยิ่งศรัทธามากขึ้นครับ

19. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    รอประโยคนี้มานาน รอให้ใครจะออกมาพูดสักที
    ก็เพราะคนพวกนี้แหละค่ะ ที่ทำให้ไม่ค่อยอยากจะเข้ามาเลย
    คนที่ไม่มีความศรัทธา คิดแต่จะมาหากินอย่างเดียว
    ทำให้กระทู้เดี๋ยวนี้เกือบจะเปลี่ยนแนวไปแล้ว เห็นแล้วเศร้าจริงๆ

20. azone

azone เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนหาได้จากเว็บพระเครื่องทั่วไปครับเช่น
    G-Pra.com:

ขนาดไฟล์:
      92.2 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      95.9 KB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      52.2 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      73.4 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      65.1 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      73.4 KB
      เปิดดู:
      132
      ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      121
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้