ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สุดยอดคร้าบ :cool:

2. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่หมุนมีสร้างพระอุปคุตไหมครับ รบกวนครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      182.6 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      96.7 KB
      เปิดดู:
      69
  3. CHITPOL

CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีประสบการณ์พระผงดวงเศรษฐีเล่ากันฟังนะครับ ของดีราคาย่อมเยาว์

4. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ก็ได้ยินมาว่าประสพการณ์ ดีทางลาภโดยเฉพาะนะครับ แต่ยังไม่เคยถามเหมือนกันว่ายังไงกันบ้าง แต่ผมว่า({)..น่าใช้อ่ะ. เพราะสมัยก่อนไม่ค่อยมีใครสนใจ ตอนสร้างก็คงจะเน้นเป็นของแจกหรือของแถมกันมากกว่า แต่..ของแบบนี้แหละดีนักละ เพราะเจตนาสร้างบริสุทธิ์ครับ สมัยก่อนผมเองก็ยังเคยได้รับแจก แถมมาหลายองค์ก็แจกไปเกือบหมดเหมือนกัน บางครั้งก็เอามาห้อยบ้าง เพราะว่าเบาดีครับไม่หนักคอ ตอนหลังไม่รู้เป็นไร ชอบห้อยพระเบาๆ เล็กๆ(แบบว่าพุทธคุณใหญ่..) เช่นเหรียญเม็ดแตง เสาร์๕ บูชาครู เพราะหลวงปู่ละมัยก็ร่วมเสกด้วย อันนี้ผมนั่ง(ยืน)ยันเลย เพราะผมก็นั่งอยู่ในพิธีด้วย จริงๆ เห็นหลวงปู่หมุนท่านลืมตาเสกตลอดเวลาเลย(สงสัยจะเสกแบบเพ่งกสิณนะ..) ไม่รู้ว่าจะมีใครสังเกตุกันบ้างหรือเปล่านะ ตอนนั้นก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมาก แต่พอได้ฟังเรื่องทำนองแบบการเสกพระ หรืออภินิหารบ่อยๆ ถึงได้รู้ว่าเป็นการเสกแบบพิศดารเหนือการเสกแบบปกติไปอีกขั้นหนึ่ง เพราะผู้ที่เสกแบบนั้นได้ต้องสำเร็จกสิณ หรือว่าได้อภิญญา6 เป็นอย่างต่ำ ครับ..

เออใช่เคยเห็นคนใส่พระผงดวงเศรษฐีอยู่หลายคนเหมือนกันนะครับ บางคนก็เป็นเซียนพระ หรือไม่ก็มียศตำแหน่งดีๆก็หลายคนนะ
    สรุปใครคิดจะใช้พระของหลวงปู่หมุน หากศรัทธาจริงๆแล้วละก็ ใส่อะไรก็ได้ครับที่ท่านเสก หรือเป็นรูปท่าน จะถ่ายเอกสารรูปท่านก็ยังได้เลยผมว่าท่านก็ช่วยได้หมดละครับ อยู่ที่ใจศรัทธา ไม่จำเป็นต้องไปหาพระแพงๆ(สำหรับคนทุนทรัพย์น้อย) ของดีๆ(จริงๆ) หลวงปู่หมุนยังมีอีกเยอะแยะที่คนมองผ่าน..แถมไม่ต้องเสี่ยงกับของก๊อบด้วยครับ.. :cool:

5. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    อยากทราบด้วยครับ

6. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะแนะนำซักรุ่นสองรุ่นได้หรือเปล่าครับพี่ทุเรียนทอด ทุนน้อยแต่มากด้วยศรัทธาครับ

7. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ปัจจุบันแขวนพระหลวงปู่หมุนองค์นี้องค์เดียวครับ เห็นพี่หลายๆท่านว่าเป็นของดี ไม่มีแรงเชียร์ และส่วนตัวผมก็เ่คารพนับถือหลวงปู่ทวด และพระพิฆเณศ ขออนุญาตยืมรูปมานะครับ

8. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับ ออกในปี 2543

9. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    กริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่หมุน กริ่งพระแก้วมรกต

กริ่งพระแก้วมรกตของดีที่ถูกลืมองค์นี้พิเศษก้นอุดผงพระแก้วสมัย ร ๔ แล้วปิดก้นด้วยผ้ากำมะหยี่แดง สร้างพิเศษมีไม่กี่องค์แจกจ่ายกันในหมู่ศิษย์ใกล้ชิด

ท่านเพิ่งเดินทางมาอยู่กับผมโดยความบังเอิญเมื่ออาทิตย์ก่อนนี้เองครับ ตามมานานแล้ว

ขนาดไฟล์:
      103.5 KB
      เปิดดู:
      177
      ขนาดไฟล์:
      101.3 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      103.9 KB
      เปิดดู:
      190
  10. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อะไรจะบังเอิญขนาดนั้น ทำไมไม่บังเอิญมาหาผมบ้าง

11. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009

มีครับวัดซับลำใยสร้างหลวงปู่หมุนปลุกเสก ถ้าไม่มั่นใจคุณกวาวชไมเอามาทางนี้ได้เลยครับ

ข้อมูลกลีบบัว.jpg DSC01982.jpg DSC01986.jpg DSC01985.jpg

12. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009

มีครับวัดซับลำใยสร้างหลวงปู่หมุนปลุกเสก ถ้าไม่มั่นใจคุณกวาวชไมเอามาทางนี้ได้เลยครับ ล้อเล่นน่า

เปิดดูไฟล์ 987738 เปิดดูไฟล์ 987739 เปิดดูไฟล์ 987740 เปิดดูไฟล์ 987741

13. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พบล็อกเก็ตหลวงปู่หมุนที่ตลาดพระแถวๆบ้าน มองดูก็รู้ว่าเก๊ ด้านหลังไม่อุดอะไร มีแต่ผ้าจีวร ใครจะเช่าหาระมัดระวังกันหน่อยนะครับ ศึกษาให้ดีก่อนสะสมครับ

14. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงปู่ครับ

15. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

16. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ยิ่งอ่านยิ่งศรัทธาหลวงปู่ครับ พระบูชาหลวงปู่หมุนของผมครับ

ขนาดไฟล์:
      127.2 KB
      เปิดดู:
      95
  17. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านbat119มากครับที่ให้ข้อมูล

18. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ครับ ก็นอกจากที่ผมแนะนำไปแล้ว ผมก็ว่า หลวงปู่ทวดเนื้อผงสามเหลี่ยม ก็ดีมากๆครับ เพราะเคยได้ยินมาจากคนรู้จักกันครับ ว่า..ตอนนั้นกำลังมีปัญหาติดๆ ขัดๆ หลายอย่าง เคลียด เลยตั้งจิตสวดมนต์ขอพรกับหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนเลยมาเข้าฝันบอกว่า..ให้หาพระผงหลวงปู่ทวดเนื้อผงสามเหลี่ยม ของหลวงปู่ มาใช้เดี๋ยวก็จะดีขึ้นเอง อีกวันก็เลยมาลองหาดูทั้งๆที่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่า หลวงปู่หมุนเคยทำพระหลวงปู่ทวดเนื้อผงด้วยหรือเปล่า แต่ก็ตามหาจนเจอ ก็งง งงเหมือนกัน ก็รีบเอามาห้อยบูชาสวดมนต์ ทำบุญ ขอพร..ฯลฯ ปัญหาทุกอย่างก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี จริงๆ
    หลวงปู่ทวดรุ่นนี้ดีจริงๆครับ ผมว่าเจตนาดีนะ เพราะเจตนาจะทำเอาไว้แจกเหมือนกัน เพราะตอนนั้นหลวงปู่ก็ยังไม่ค่อยดังเท่าไหร่ วัตถุมงคลที่วัดก็ยังไม่ค่อยมีคนบูชา เหลืออื้อ..เลย ผมเองก็ยังเคยรับแจกมาก็หลายองค์ ก็แจกต่อไปอีก(ตอนนี้ก็เหลือแต่เอาไว้ใช้นะ)
    อีกรุ่นนึงที่ยังไม่แพง ก็รูปหล่อพระแก้วมรกตนี่แหละ ของดีมาก รุ่นนี้ก็ทำออกมาเป็นรุ่นแรก จริงๆ ทำตอนยังไม่ค่อยมีใครรู้จักหลวงปู่เลย ชนวนก็สุดยอดมาก ทำไมคนถึงไม่ค่อยเล่นกันก็ไม่รู้นะครับ ลองกลับไปศึกษาข้อมูลเก่าๆดูนะ ตอนที่หลวงปู่เททองหล่อพระประทาน รูปพระแก้วมรกตน่ะครับ ว่ามีปาฏิหาริย์ยังไงบ้าง นั่นแหละ เอาเนื้อที่หล่อวันนั้นเอามาหล่อเป็นองค์พระแก้วขนาดห้อยคอ แล้วหลวงปู่ยังอธิษฐานจิตอีกนาน ยิ่งหลวงปู่ยังไม่ดังยิ่งดีครับไม่มีใครรบกวน ตามธรรมดาครับของที่สร้างเป็รุ่นแรกท่านก็คงต้องทำแบบสุดๆ และถ้าทำแบบมีเจตนาดีของก็จะยิ่งศักดิ์สิทธิ์มากครับ
    สรุป..หากคิดอยากจะหาของๆหลวงปู่ หรือของครูบาอาจารย์ท่านไหนมาห้อย(ใช้)บูชา หากเป็นเพื่อการบูชาจริงๆด้วยความศรัททธา ไม่จำเป็นต้องหาของแพงเลยครับ ผมก็เชื่อว่าหลวงปู่ท่านก็คงคิดแบบนี้ ขอให้เป็นของที่ท่านทำ(เสก)จริงๆ ช่วยเราได้หมดละครับ แต่ขอเพียงแต่ดูว่ารุ่นไหนเจตนาบริสุทธิ์ ของขลังแน่ครับ ขลังตั้งแต่ยังไม่เสกด้วยมั๊งครับ เหมือนภาชนะที่สะอาด ใส่ของสะอาดลงไป ของก็จะเป็นของดี(มีคุณภาพสูง) ของที่เสกก็เหมือนกัน(เป็นคำกล่าวของหลวงพ่อพุธ ฐานิโย) ไม่ได้เขียนเพื่อเชียร์อะไร รุ่นไหนเป็นพิเศษหรอกนะครับ เพียงแค่ไม่อยากให้เรามองผ่านของที่ดีๆขององค์หลวงปู่ท่านครับ ราคาเป็นสิ่งที่เราตั้งขึ้นเองครับ แต่คุณภาพ เป็นสิ่งที่หลวงปู่ท่านทำครับ
    ขอเพียงเรารักหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนก็จะรักเราครับ..[​IMG]

19. chatchawan48

chatchawan48 สมาชิก

1 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ ผมก็ศรัทธาหลวงปู่หมุนเหมือนกันครับ ยังไม่มีประสบการณ์อะไรครับ แต่ก็อ่านตั้งแต่หน้าแรกจนหน้าสุดท้าย (ใช้เวลาหลายวันเลยครับ) ไม่รู้ว่าเหตุการณ์ที่ผมได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มาบูชานั้นถือว่าเป็นประสบการณ์รึเปล่าครับ เพื่อนๆช่วยพิจารณาให้ด้วยครับ คือเมื่อก่อนประมาณ 3-4ปี ที่ผ่านมาผมเิร่มสะสมพระเครื่อง พระไหนที่ว่าดี ผมพอจะเช่าบูชาได้ก็จะหามาบูชา พระวัดไหนดีก็เอามาบูชาแต่ก็ไม่ได้ศรัทธามากกะเอาแบบได้โชคลาภ เห็นเขาได้มีก็อยากมั้ง พอศึกษามากขึ้นก็รู้จักหลวงพ่อกวย รู้สึกว่าท่านนี่แหละที่เราอยากจะเป็นศิษย์ท่านจริงๆ ถึงจะเกิดไม่ทันแต่ก็นับถือและศรัทธาท่านมากอยากได้ของท่านมาบูชาแต่ก็แพง คิดไปคิดมาเอาของใหม่ของวัดนี่แหละทำบุญด้วยช่วยวัดท่านด้วย ที่นี้รู้ว่าหลวงปู่หมุนท่านเป็นพระที่หลวงพ่อกวยท่านแนะนำให้ศิษย์ไปกราบก็เลยลองศึกษาประวัติท่านรู้สึกว่าท่านก็เป็นพระเก่งและรักลูกศิษย์มากเหมือนกันก็ชอบท่านแต่ยังไม่มีวัตถุมงคลของท่านเลยเพราะของท่านก็แพงเอาเรื่อง(ของหลัก) อีกอย่างรู้สึกว่ากลัวจะนับถือหลายอาจารย์กลัวไม่ดี จนเมื่อตอนปีใหม่ที่ผ่านมาแฟนของน้องสาวพี่สะใภ้ผม เขามาเที่ยว พี่สะใภ้เลยแนะนำให้รู้จักเพราะเห็นว่าชอบพระเหมือนกันคุยไปคุยมาเขาบอกว่าจะให้พระหลวงปู่หมุน ผมก็ถามว่า หลวงปู่หมุนวัดบ้านจานเหรอ ตอนแรกผมก็ไม่ค่อนแน่ใจว่าใช่องค์เดียวกันหรือเปล่า เขาบอกว่าใช่ ผมก็เลยขอบคุณแล้วบอกว่าให้องค์ไหนก็ได้ พอเขากลับไปแล้วอีกเดือนต่อมาเขาส่งพระมาให้เป็นเหรียญที่สวยมากผมก็ไม่รู้หรอกว่าเป็นรุ่นไหน มาเปิดเวปตื่นเต้นมากที่เป็นรุ่นสมปรารถนา เนื้อทองแดง 3 โค้ด ที่ออกวัดซับลำใย วัดพระอาจารย์ตั๊ว ลูกศิษย์หลวงพ่อกวย ดีใจมากเพราะเกี่ยวข้องกันหลายอย่าง และมีอีกเหรียญที่ได้มาก่อนเหรียญนี้ก็คือ เหรียญพระพุทธชินราช ญสส. ปี 2543 เนื้ออัลปาก้า เช่าจากเวปGตอนปี52 ในราคาที่ถูกมาก 2 เหรียญ พี่ชายผมเช่าและให้ผมเหรียญนึง ผมก็ไม่รู้ประวัติเลยปล่อยให้เพื่อนไปหลายเดือนแล้ว เพิ่งมารู้เมื่อวันก่อนจากกระทู้นี้แหละครับ ว่าเหรียญรุ่นนี้หลวงปู่หมุนท่านไปปลุกเสกด้วย ก็เลยรีบไปขอเช่าคืน ตอนแรกกลัวไม่ได้คืนเหมือนกันแต่ก็ได้มาในราคาเดิมที่ปล่อยไป เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมผมจะไปกราบท่านทำบุญกับท่านที่วัดบ้านจานอย่างแน่นอนครับ รบกวนอีกนิดครับว่าหน้าที่บอกประวัติพิธีเหรียญพระพุทธชินราช ญสส. อยู่หน้าไหนครับผมจำไม่ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

20. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    พระแก้วท่านคงอยากมาเที่ยวกทม กระมังครับถึงมาอยู่กับผมทั้งๆที่แต่เดิมท่านก็อยู่ใกล้ๆกับครูเลิศนั่นหละครับแถวๆอ.พยุห์ กลายเป็นเสร็จคนไกลไปได้ แต่ท่านก็ได้ดีๆไปมิใช่น้อยนะคร๊าบสายตรงซุ่มเก็บเงียบเลยอิจฉาคนศรีสะเกษครับอยู่ใกล้หลวงปู่หมุนและศิษย์เอกหลวงปู่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้