ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สาธุ สาธุ สาธุ..ครับ สำหรับผม หลวงปู่หมุนเป็นพระที่สุดยอดที่สุดแล้วละครับ
    ผมเคยแขวนพระกริ่งของท่านไปนมัสการครูบาอาจารย์ที่เป็นพระดี หลายองค์ได้พบเห็นครูบาอาจารย์ที่มีจิตสัมผัสดีๆ ท่านทักว่า..แขวนอะไรอยู่? ผมก็บอกว่าพระกริ่งของหลวงปู่หมุน ท่านก็ถามว่า โยมได้มายังไง?.... พระองค์นี้เก็บรักษาไว้ให้ดีเลยนะ ท่านเป็นพระที่ศักดิ์สิทธิ์มาก สำคัญมาก...ฯลฯ บางท่านก็ทักว่าแขวนพระอะไร? ผมก็เลยถอดสร้อยให้ท่านดู ท่านก็บอกว่า โอโห...!หลวงพ่อองค์นี้ชื่ออะไร? อยู่วัดไหน? จ.อะไร? ถามท่านว่าทำไมหรือครับ ท่านก็บอกว่า...พลังแรงมาก....แรงจริงๆ ไม่ต้องเสกที่ไหนอีกแล้ว เป็นพระโบราณท่านทำไว้นะ...ฯลฯ ครูบาอาจารย์บางท่านที่ท่านสงเคราะห์ลูกศิษย์แบบพอไปหาท่าน ลูกศิษย์จะไปทำบุญ แล้วก็ชอบถอดพระในคอบ้างเครื่องรางบ้าง ถวายให้ครูบาอาจารย์ท่านเสกให้ ผมก็เคยเห็นคนเขาถอดพระของหลวงปู่หมุนให้ท่านเสก แต่ครูอาจารญ์ท่านนั้นก็หยิบแต่ของหลวงปู่หมุนออกครับ ไม่เสกทับ ท่านบอกว่า ของหลวงปู่องค์นี้ท่านดีอยู่แล้ว ไม่ต้องเสก....
    ของหลวงปู่หมุนให้ไม่เฉพาะพระกริ่งหรอกครับ อะไรก็ได้ที่หลวงปู่ท่านอธิษฐาน ดีทั้งหมดละครับ....

2. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่ง รุ่นไหนครับ อยากทราบครับ ขอบคุณครับ

3. ทุเรียนทอด

เออใช่....เพิ่งนึกได้มีเรื่องจะเล่าให้ฟังอีก (ให้ใช้วิจารณญาน..)
    เมื่อหลายเดือนก่อนผมไปเดินดูพระที่เยาวราชได้เจอคนสิงคโปร์คนนึงมาดูพระเห็นเขาคุยเรื่องพระกรุกับเซียนพระ แล้วเอาพระมาดูกันเห็นเขาใส่พระหลายองค์เป็นพระกรุเก่าๆทั้งนั้นเลยครับ ท่าทางเป็นคนรวยพอสมควร มีคนถามเขาว่า เฮียใส่พระหลายองค์ มั่นใจองค์ไหนมากที่สุด? เขาตอบ พร้อมกับเปิดเสื้อให้ดูบอกว่า ผมมั่นใจตะกรุดดอกนี้ที่สุด...ถามของใคร? เขาบอกว่า เป็นตะกรุดของหลวงปู่หมุนครับ....ผมได้ยินชื่อหลวงปู่หมุนก็เลยถามเขาว่า เฮียมีประสบการณ์อะไรบ้างมั๊ยครับ..? มีสิ..ผมเคยเอาตะกรุดดอกนี้ไปให้พระอาจารย์สายอีสานท่านเสกให้ เพราะผมมาเมืองไทย ผมชอบไปหาพระที่เก่งๆมีองค์นึงเป็นพระสายกรรมฐาน ผนเอาตะกรุดของหลวงปู่หมุนให้พระองค์นั้นเสกให้ ท่านก็เอาตะกรุดดอกนี้ใส่ในบาตร แล้วเทน้ำใส่ลงไป แล้วเอาสายสิญพันรอบบาตร แล้วก็นั่งหลับตาเสก ไม่ถึงสองนาที ท่านก็ลืมตาขึ้นมา แล้วก็ถามว่า ของหลวงพ่ออะไรนี่....ผมถามท่านว่าทำไมหรือครับ ท่านบอกว่าตอนที่อาตมาปลุกเสกพลังที่เสกพุ่งออกไปที่ตะกรุด แต่แล้วพลังก็สะท้อนกลับมา ลองอยู่หลายครั้งก็เหมือนเดิม พลังของตะกรุดดอกนี้มีอานุภาพสูงมากๆ เสกไม่เข้าเลย ผมเคยลองให้อาจารย์ที่เก่งๆจับพลังหลายท่าน ก็บอกตรงกันว่าแรงมาก ตะกรุดดอกนี้เป็นตะกรุด..รัตนะมาลาของหลวงปู่หมุน มีลูกศิษย์ของหลวงปู่เป็นคนเขียนแล้วก็สร้างให้ท่านเสกให้ครับ มีไม่กี่ดอก...แขวนแล้วรู้สึกมั่นใจทำอะไรก็ราบรื่นไม่มีติดขัด แต่ถ้าไม่ใส่ตะกรุดกลับไม่ค่อยคล่องตัว เห็นได้ชัดเลย แคล้วคลาดจากอุบัติเหตุก็หลายครั้ง...

4. ทุเรียนทอด

[​IMG][​IMG]

พระกริ่งรุ่น....เจริญลาภครับ เป็นพระกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ครับ เคยเอาไปให้หลวงปู่หมุนท่านจารอักขระให้ที่วัดบ้านจาร หลวงปู่หมุนท่านบอกว่า "พระกริ่งของหลวงปู่ไม่ต้องจารแล้ว ดีอยู่แล้ว" ท่านเพียงแต่เสกอัดพลังให้อีกเท่านั้นครับ แล้วบอกอีกว่า "พระของหลวงปู่ เนี่ยถ้าใครมีแล้ว ขับรถชนโลด บ่ เป็นหยัง"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2008
  5. ทุเรียนทอด

ยังมีประสบการณ์อีก ทั้งของผมและของท่านอื่นๆที่เล่าให้ฟัง แล้วจะทยอยมาเล่าเรื่อยๆนะครับ....

6. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    โมทนา สาธุครับผม ของหลวงปู่หมุนท่านดีจริงทุกรุ่นขอให้ทันท่านเสกครับ
    ทุกวันนี้มีให้เช่าหากันตั้งแต่หลักร้อยยันหลักหมื่นครับ สำหรับพระกริ่งที่ได้รับความนิยมที่สุดในหมู่ลูกศิษย์ลูกหาก็คงจะเป็น"พระกริ่งเจริญลาภ"ที่สร้างไว้เมื่อปี2542ครับ ^_^

7. putsudsoi

รูปพระกริ่งเจริญลาภองค์ที่ผมบูชาอยู่ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      189 KB
      เปิดดู:
      4,361
      ขนาดไฟล์:
      184.2 KB
      เปิดดู:
      775
      ขนาดไฟล์:
      189.4 KB
      เปิดดู:
      4,279
  8. putsudsoi

สำหรับผู้ที่ต้องการบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนแบบสบายกระเป๋าผมแนะนำ
    พระผงรูปเหมือนรุ่นแรก เนื้อว่าน108 ผสมเกศา ชานหมาก วัดป่าหนองหล่ม ปี2542
    เป็นพระรุ่นแรกๆของหลวงปู่ที่หลายคนมองข้ามครับ พิธีเสกในช่วงเช้าของวันเททองพระกริ่งเจริญลาภที่วัดป่าหนองหล่ม เสกพร้อมๆกับพระบูชาหน้าตักห้านิ้วรุ่นแรก(องค์ซ้าย+ขวาที่ผมลงรูปไว้ข้าง ต้น) หลายๆองค์จะมองเห็นเกศาท่านชัดๆอย่างเช่นองค์ที่ที่ผมลงรูป ไม่น่าเชื่อว่าราคาเช่าหายังอยู่ที่หลักร้อยครับ

9. putsudsoi

ถ้าชอบเป็นเหรียญก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับ
    เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ปี2542 เสกในพิธีเดียวกับพระผงรูปเหมือนข้างต้นและยังเสกซ้ำอีกครั้งในพิธีเจริญลาภ ที่วัดสุทัศน์อีกด้วย ราคาเช่้าหาอยู่ที่หลักร้อยกลางๆถึงพันนิดๆครับ
    ส่วนตัวผมเองชอบเหรียญรุ่นนี้เป็นพิเศษเรียกได้ว่าแขวนเดี่ยวไปได้รอบโลกครับ

เหรียญรุ่นนี้จะมีแบบตอกโค๊ตและไม่ตอกครับ
    เท่าที่ผมถามจากรุ่นพี่มาเหรียญที่แจกผู้มาร่วมในพิธีเจริญลาภจะเป็นเหรียญแบบไม่ตอกโค๊ต
    เหรียญที่สมมนาคุณผู้ที่จองพระกริ่งเจริญลาภจะเป็นเหรียญที่ตอกโค๊ตยันต์และเลข๗
    เหรียญส่วนหนึ่งที่ได้แบ่งไปทางวัดป่าหนองหล่มจะตอกโค๊ต"มะ"มีรัศมีล้อมรอบ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

10. ทุเรียนทอด

สาธุครับ...
    พระของคุณputsudsoi สวยมากๆครับ ถ่ายรูปออกมาก็ชัดมากเลยครับ....
    เราแนะนำสิ่งที่ดีๆให้กับผู้ที่เคารพในองค์หลวงปู่ เพื่อเผยแพร่กิติคุณของครูบาอาจารย์ที่เราเคารพนับถือครับ....
    วัตถุมงคลต่างๆที่หลวงปู่ท่านอธิษฐานเอาไว้ เสมือนเป็นตัวแทนของท่าน ให้พวกเราได้กราบไหว้บูชาอธิษฐาน เพื่อเป็นเครื่องเสริมกำลังใจได้เป็นอย่างดีครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2008
  11. putsudsoi

โมทนาสาธุครับพี่ทุเรียนทอด ผมอยากเผยแพร่บารมีหลวงปู่ที่ผมเคารพให้มากที่สุดครับผม
    ขออนุญาตแนะนำพระกริ่งราคาย่อมเยาว์อีกรุ่นครับ
    พระกริ่งเสาร์ห้าสัมฤทธิ์ผล พิธีเสาร์ห้ามหาเศรษฐี ปี2543 ออกวัดป่าหนองหล่ม เนื้อทองทิพย์ราคาเช่าหาอยู่ที่เพียงแค่หลักร้อยกลางๆเท่านั้นครับ พระกริ่งรุ่นนี้เป็นพระกริ่งรุ่นที่หลวงปู่ท่านเสกหลายพิธีมาก เรียกได้ว่าเสกนานและมากครั้งที่สุด อีกทั้งยังได้บารมีครูบาอาจารย์รูปอื่นๆโดยเฉพาะหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดินท่านมาเสกให้ในคืนก่อนวันพิธีอีกร่วมๆสองชั่วโมง(ปกติเหรียญของหลวงปู่สรวงท่านเสกเพียงแค่กำๆโกยๆไม่กี่ครั้งยังสุดยอดเลยครับ)

พระกริ่งรุ่นนี้แขวนเดี่ยวเที่ยวได้รอบโลกเช่นกันครับผม

12. ทุเรียนทอด

ประสบการณ์ หลวงปู่หมุน.....

ผมได้ฟังประสบการณ์ของพระภิกษุรูปหนึ่ง จากคำบอกเล่าของศิษย์หลวงปู่หมุนที่ วัดบ้านจาน....ว่า (โปรดใช้วิจารณญาน..)
    มีพระรูปหนึ่งอยู่ต่างประเทศ(ต้องขอโทษด้วย..ผมจำประเทศไม่ได้)เป็นวัดไทย วัดหนึ่ง พระรูปนี้ท่านเดินอยู่ในวัด ท่านเห็นพระแก่ๆรูปหนึ่งเดินอยู่หน้าวัด พระรูปนี้จึงเดินเข้าไปหา หลวงปู่รูปนั้น แล้วเอ่ยปากถามหลวงปู่ท่านนั้นว่า..
    หลวงปู่มาจากไหนครับ..?
    หลวงปู่ตอบว่า....ข้าชื่อหมุน..อยู่ที่วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ..ประเทศไทย..
    แล้วหลวงปู่มากับใครครับ..?
    (หลวงปู่ท่านไม่ตอบ แต่ท่านพูดว่า) ถ้าเอ็งมาทำธุระที่เมืองไทยอยากให้เอ็งเป็นเจ้าภาพให้ข้าสักคืนหนึ่ง...
    (พระรูปนั้นก็คิดว่า เราไม่ได้มีธุระที่เมืองไทย แล้วหลวงปู่ท่านนั้นท่านพูดอะไร...???)
    แล้วหลวงปู่ท่านก็เดินจากไป.....
    พระรูปนั้นก็เดินไปที่โบสถ์เห็นโยมคนหนึ่ง ยืนอยู่ที่โบสถ์ข้างๆตัวเขามีรูปพระแก่ๆองค์นึง ใส่กรอบอย่างดี วางพิงอยู่ที่ซุ้มประตู..
    พอพระรูปนั้นเห็นรูปที่ใส่กรอบ ก็จำได้ ว่าเป็นพระรูปเดียวกันกับพระที่ท่านสนทนาเมื่อสักครู่นี้ จึงเข้าไปถามโยมคนนั้นว่า..
    โยมหลวงปู่องค์ในรูปนี้ท่านไปไหนแล้ว..?
    โยมคนนั้นทำหน้ารู้สึก งง?? กับคำถามของพระรูปนั้น..
    ใครครับ หลวงพ่อ....
    ก็พระองค์ที่อยู่ในรูปนี่ไง เมื่อกี๊อาตมาพบท่านที่หน้าวัด..(พระตอบ)
    หลวงปู่องค์ที่อยู่ในรูปนี้ ท่านชื่อหลวงปู่หมุน ท่านมรณภาพไปเดือนกว่าแล้วนะครับ..(โยมคนนั้นพูด)
    เป็นไปได้ไง ก็เมื่อกี๊อาตมายังคุยกับท่านอยู่เลย..(พระตอบ)
    จริงๆครับท่านมรณะภาพแล้วจริงๆ..
    พระรูปนั้นรู้สึกขนลุก แต่ยังไม่ค่อยเชื่อในคำพูดของโยมคนนั้น จึงขอที่อยู่จากโยมคนนั้นโดยละเอียด(เผื่อว่าจะไปเมืองไทย)
    ผ่านไปไม่กี่วัด พระรูปนั้นต้องมีธุระไปเมืองไทยจริงๆ เมื่อมาถึงเมืองไทยก็เหมารถจากสนามบินมา วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ พอมาถึงที่วัดถึงกับตกตลึงเมื่อเห็นงานบำเพ็ญกุศลกับสังขารขององค์หลวงปู่ พระรูปนั้นก็บังเกิดศรัทธาในองหลวงปู่ขึ้นมาอย่างที่สุด และร่วมเป็นเจ้าภาพสวดบำเพ็ญกุศลแด่องค์หลวงปู่ด้วยโดยถวายให้กับทางวัดจำนวน 4,000 บาท และเล่าเรื่องนี้ให้ทางวัดโดยละเอียดและทางวัดก็ได้บันทึกเอาไว้เป็นหลักฐาน....

13. ร.รพินทร์

ร.รพินทร์ ด้วยความเคารพ ... ร รพินทร์

19 สิงหาคม 2008
    เคยได้มีโอกาสได้กราบท่านหนึ่งครั้ง ตอนนั้นท่านมาพักที่วัดซับลำใย จ.ลพบุรี ซึ่ง พระอาจารย์ตั้ว ได้นิมนต์ท่านให้อยู่ปลุกเสกวัตถุมงคลที่วัดในระยะหนึ่ง ตอนเย็นในวันหนึ่งนั้น ก่อนที่ผมจะกลับเข้าไปที่เขตตัวเมืองลพบุรี ท่านนั่งอยู่ที่หน้าโบสถ์ใหญ่ ผมเข้าไปกราบท่าน...พร้อมทั้งนำตะกรุดเส้นหนึ่งที่ผมติดตัวมานานแล้ว ให้ท่านอธิษฐานจิตให้สักครั้ง ผมก็ยังไม่ได้พูดอะไรไป ท่านก็นำตะกรุดเส้นนั้นไปถือไว้แล้วก็หลับตา ท่านใช้เวลาถึงเกือบ 5 นาที ในการอธิษฐานจิต แล้วท่านก็ยื่นให้...หลังจากนั้น ผมก็ไหว้ท่านแล้วก็บอกท่านว่า-นมัสการลานะครับ หลวงปู่- ท่านก็ยื่นมือมาลูบหัวผมหนึ่งครั้ง ในความรู้สึกตอนนั้น ผมรู้สึกเย็นจนขนลุก และสัมผัสได้ถึงกระแสเมตตาของท่าน (เป็นความรู้สึก)..นี่เป็นเหตุการณ์เดียว ที่ผมขออนุญาติเรียกว่า "ประสพการณ์ของผมที่มีต่อหลวงปู่หมุน"
    โดยเหตุการณ์ทั้งหมด ท่านไม่ได้พูดอะไรกับผมเลย แม้นกระทั่ง คำเดียว........

14. ทุเรียนทอด

ครับ ผมขออนุโมทนาด้วยนะครับ เป็นบุญของเราจริงๆครับที่หลวงปู่ท่านเมตตา สงเคราะห์ เคยฟังว่าหลวงปู่หมุนท่านเป็นพระอริยะเจ้า(ชั้นสูงมาก) ท่านเก็บตัวมานาน ออกจากป่ามาเพื่อ โปรดญาติโยมในยุคนี้เลยครับ..ฯลฯ

15. putsudsoi

เอารูปเหรียญรุ่นแรกเนื้อทองแดงมาฝากครับ พี่ๆมีบุญที่ได้กราบหลวงปู่ครับ อนุโมทนาครับ

ขนาดไฟล์:
      187 KB
      เปิดดู:
      859
      ขนาดไฟล์:
      190 KB
      เปิดดู:
      832
  16. ทุเรียนทอด

ครับ...เหรียญสวยมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2008
  17. ทุเรียนทอด

เหรียญสวยจริงๆครับคุณ putsudsoi รักษาพระได้ดีมากเลยครับ แทบไม่มีรอยเลย...เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญ "รุ่นแรก" ของหลวงปู่อย่างแท้จริงครับ ถ้าผมจำไม่ผิดจะเป็นเหรียญที่ออกไว้ที่วัดป่าหนองหล่มตอนหลวงปู่ยังไม่ดังเลย..ตอนที่พระอาจารย์จ่อยท่านนิมนต์หลวงปู่มาอยู่ที่วัดป่าหนองหล่ม จะมีคนมาภาวนากันที่วัด หลวงปู่ท่านก็แจกเหรียญรุ่นนี้ส่วนหนึ่งให้กับญาติโยมเป็นที่ระลึกด้วย..เหรียญนี้สร้างประสบการณ์มากมายครับ

18. ทุเรียนทอด

ครับ....เมื่อวานไปคุยกับศิษย์หลวงปู่หมุนท่านหนึ่ง เล่าให้ฟังเหมือนกันว่า....ตอนนี้มีแต่คนตามเก็บหลวงปู่หมุนกันมาก และบางอย่างมีราคาที่สูงมาก บางอย่างก็มีใบสั่งแต่หาของไม่ได้ผมเลยถามเขาว่า... ทำไมช่วงนี้ถึงมีแต่คนตามเก็บหลวงปู่หมุนกันมาก เขาบอกว่า....เท่าที่ถามลูกค้าที่มาเช่าบอกว่า ก็ของอย่างอื่นใช้แล้วไม่ได้ผลไม่เคลียห์...แต่ของหลวงปู่หมุนใช้แล้วได้ผลไว บางคนบอกว่า โดนกระทำคุณไสย ป่วย หรือแม้แต่ธุรกิจฝืดเคืองไม่ค่อยราบรื่น ฯลฯ แต่พอเอาวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนมาบูชาและขอบารมีหลวงปู่ช่วย กลับ ดีขึ้น และดีขึ้นเรื่อยๆ เอาไปแช่น้ำทำน้ำมนต์ อาบ-กิน ประพรมบ้าน ห้างร้าน รู้สึกว่าทุกอย่างราบรื่นหมด คนมีอาการป่วยคล้ายโดนคุณกระทำย่ำยีก็หาย........ฯลฯ เหมือนกับว่าของหลวงปู่หมุนสามารถช่วยพลิกชะตาชีวิตให้ได้ราบรื่นมีความเจริญรุ่งเรือง ปลอดภัยจากอันตรายต่างๆ (ถ้าไม่เกินกฎของกรรม..)
    ที่เล่ามาเป็นประสบการณ์ของผู้ที่ได้พบมานะครับ จากคำบอกเล่าของคุณพี่ท่านหนึ่งที่เป็นศิษย์หลวงปู่ครับ....

ผมว่าของที่มีพระอริยะเจ้าที่มากด้วยบารมี อย่างหลวงปู่หมุน อธิษฐานจิตให้ของท่านถึง แรงมาก มากด้วยพุทธคุณล้วนๆครับ ไม่ได้แรงด้วยคุณของมนต์ดำ ของนั้นจึงไม่มีผลข้างเคียงใดๆกับผู้ใช้ครับ....

ที่เล่ามานี้โปรดใช้ วิจารณญานในการอ่านด้วยนะครับเป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ และผมก็ไม่มีส่วนรู้เห็นใดๆกับการซื้อ-ขายพระเครื่องของหลวงปู่ครับ เพียงแค่อยากถ่ายทอดเรื่องดีๆ ให้ท่านที่เคารพ ศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุน และท่านที่สนใจเท่านั้นครับ..ให้ได้พบกับครูบาอาจารย์ที่ดีๆครับ จริงๆแล้วครูบาอาจารย์ที่ดีก็ยังมีอยู่หลายองค์ครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเปิดตัวกันครับ....กว่าจะรู้ก็มรณะภาพลงแล้วครับ
    ปัจจุบันนี้ผมก็เข้าหาครูบาอาจารย์หลายองค์ ....(ปัจจุบันผมก็ อุปัฐถากพ่อแม่ครูบาอาจารย์อยู่แถบจ.จันทบุรีครับ) แต่ละองค์ก็จะมีความสามารถและความถนัดที่ต่างกัน เช่น (จากคำบอกเล่าของหลวงตาพระมหาบัว ท่านกล่าวยกย่อง..ว่า) ถ้าชอบเรื่องอิทธิฤทธิ์ปาฏิหารย์ต้องไปหาหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนท่านเลิศในทางฤทธิ์ครับ ท่านสามารถสงเคราะห์คนได้เป็นจำนวนมาก เป็นต้น....
    คือหัวเรื่องของกระทู้นี้....กล่าวถึงหลวงปู่หมุน ก็เลยเน้นเรื่องของหลวงปู่หมุนเป็นหลักนั่นเองครับ..

[​IMG];aa12

19. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

เคยนำพระไปฝากพิธีที่ท่านอธิษฐานจิตครั้งหนึ่งครับ

พระกริ่งที่ออกวักซับลำใยก็น่าบูชาครับ

อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2008
  20. ทุเรียนทอด

ครับ.....ช่..วัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านน่าบูชาทุกรุ่นครับ..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้