ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เคยล่าวว่าเมื่อท่านสิ้นของที่ท่านเสกจะศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้น และในพิธี เกจิอาจารย์หลายท่านกล่าวว่าหลวงปู่ท่านมาร่วมเสกด้วย เช่นหลวงปู่หงษ์ หลวงปู่เกลี้ยง ความคิดผม หากเจตนาการสร้างดีย่อมดีครับ แต่ถ้าจะเอาแน่ๆก็เอารุ่นที่ท่านเสกก่อนละสังขาร อยู่ที่จริตของแต่ละคน แต่ผมก็เก็บนะครับรุ่นนี้ ขอเป็นมีรูปท่านผมถือว่าศักดิ์สิทธิ์ ตอนนี้ยังเก็บรุ่นที่ทันท่านได้อยู่ก็เก็บกันก่อน เอาไว้สู้ราคาไม่ไหวค่อยว่ากัน อันนี้ความคิดของผมผิดพลาดประการใด สิบนิ้วของผมยกประนมขอขมาหลวงปู่ก่อน และขอโทษทุกๆท่านที่มีเหตุผลแตกต่างกันครับ ส่วนตัวผมนั้นหาเก็บรุ่นที่ทันท่านครับรุ่นหลังที่ท่านกล่าวก็พอมีไว้เป็นก๊อกสองครับเพราะเกจิปลุกเสกหมู่พิธีดีเช่นกันครับ

2. ลลิงหางยาว Active Member

13 สิงหาคม 2011
    พญาหงษ์ทองของหลวงปู๋
    แล้วจู๋ๆก็เจื่อยแจ้วส่งเสียงร้อง
    ดึกสงัดตื่นตกใจเล็งเพ่งมอง
    หาเสียงร้องเย้าหยอกกันนั้น"ของจริง"

ครั้งแรกเริ่มเดิมทีต้องผวา
    เสียงนั้นหนาน่ากลัวกว่าผีสิง
    ฤา หยอกล้อเล่นกันยังกะลิง
    ตัวแนบนิ่งสั่นเทาในราตรี

คงมามอบของขวัญ กำนัลโชค
    ไร้ทุกข์โศกไล่ตะเพิดตะเหลิดหนี
    เข้ามามอบตอบให้สิ่งดีๆ
    เจ้าจงมีสุขสมหวังหลั่งชโลม โอมมะอะอุ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อุอะมะ นะมะภะทะจะภะกะสะ สาธุจงมา จงมา
    เสียงปริศนานั้นผมคิดว่าน่าจะเป็นพญาหงษ์ทองครับ

3. kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ผมพึ่งกลับจากวัดบ้านจานมาครับ เหะๆ ไกลดี

มีอะไรอยากจะบอก เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ครับ
    เท่าที่เห็น พูดจากความรู้สึก ผมว่าวัดบ้านจานคงต้องการ บูรณปฏิสังขรณ์สิ่งต่างๆภายในวัดอีกพอสมควรเลยครับ
    พระเครื่องหลวงปู่ท่านดี ท่านดังแท้ๆ แต่วัดเอง เห็นแล้วน่าจะขาดปัจจัยอีกมาก
    ได้โอกาสดีๆ ถ้าใครพอจะมีเวลา และกำลัง ก็ช่วยทำบุญให้วัดหลวงปู่กันซะหน่อยนะครับ

พี่คนศรีษะเกษ กับพี่เจริญลาภ มีบัญชีให้ร่วมบุญไหมครับ
    ผมไม่สะดวกจะเดินทางไป

ปล. ขอขอบคุณพี่คนศร๊ษะเกษที่ช่วยบอกทาง ให้ด้วยครับ หลงไปซะได้ 555

4. goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ความคิดดีครับเวลาใครสะดวกอาจจะร้อยสองร้อยบ้างหรือมากกว่าแล้วแต่กำลังเรามาร่วมกันมันก็มากเอง ทำอะไรถวายหลวงปู่วัดท่าน บ้านท่าน เราได้สิ่งดีๆจากหลวงปู่มาก็มากเราก็ทำถวายท่านบ้าง

5. goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้ข้าพเจ้าได้ทำบุญใส่บาครขออุทิศผลบุญผลกุศลถวายแด่ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจานกับท่านท้าวเวสสุวรรณกับเหล่าบริวารของพระองค์ขอบุญนี้จงถึงด้วยบารมีแห่งพระรัตนตรัยด้วยเทอญ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ผมก็ว่าดีนะครับ ถ้าเป็นคนในพื้นที่แล้วเปิดบัญชีไว้ หรือผู้ใดที่สะดวกแล้วเปิดบัญชีไว้โดยเฉพาะ เพื่อร่วมทำบุญกันจะในโอกาสใดก็ได้ หรือจะกำหนดว่า 3 เดือนจะนำไปถวายวัดในวันที่...เดือน...พ.ศ... สักหนึ่งครั้ง

7. mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    เช้านี้ นำตะกรุดมาให้ชม 1 ดอกครับ
    ตะกรุดพระลักษณ์หน้าทอง รุ่นแม่ทัพ
    ไม่รู้ว่า แท้-เก๊-เสริม นี่ดูยังไงครับ

ขนาดไฟล์:
      198.5 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      188.8 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      187.7 KB
      เปิดดู:
      67
  8. มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    กราบหลวงปู่หมุน และสวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ สะบายดีมีชัยกันทุกคนน่ะครับ

9. goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ เพราะผมหรืบางท่านอยากที่จะทดแทนพระคุณหลวงปู่ ทำสิ่งดีๆถวาหลวงปู่แต่ไม่สามราเดินทางไปเองได้ก็จะได้มีส่วนร่วม ใครโอนเงินเข้าบัญชีมากน้อยเราก็ถ่ายสำเนาเอามาโพสกันเพื่อเป็นแบบอย่างที่เราจะทำให้หลวงปู่ท่านทราบถึงความกตัญญู ที่พวกเราไม่เคยลืม หลวงปู่ท่านมีจิตอันเป็นทิพย์ ผมเชื่อว่าหลวงปู่ท่านรับรู้แน่นอนครับ ผมคนหนึ่งที่จะแบ่งเงินที่ผมหามาได้โอนเข้าบัญชีถวายหลวงปู้จะมากน้อยผมตอบไม่ได้แต่ความตั้งใจผมมีสูงครับ

10. Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเล่าเรื่องเล็กๆให้ศิษย์หลวงปู่ฟังกัน น้องที่ทำงานบูชาพระปิดตารุ่นแรกของหลวงปู่หมุนมา5องค์เพราะเห็นว่าราคาไม่แพงจากพี่ในเวปนี้แหละด้วยใจอยากลองเพราะอ่านบทความของคุณหนุ่มเมืองแกลงเขียนไว้ ผมและน้องไม่รู้จักหลวงปู่มาก่อนดูพระก็ไม่เป็น... ด้วยน้องเป็นคนจิตใจดี เลยให้พระป้าขายอาหารตามสั่งข้างบริษัทไปหนึ่งองค์ด้วยเพราะสงสารแกอายุมากแล้วมีโรคประจำตัวแต่ต้องมาทำงานหนักกำไรจากการขาย200บาทต่อวันนี้เป็นเรื่องยากมากครับเพราะมีร้านขายกันหลายร้านช่วงแรกแกก็ไม่ใส่เหมือนแกไม่เชื่อ น้องเลยบอกว่าไม่ใส่จะขอคืนแกเลยใส่จากนั้นไม่นานทุกอย่างก็ดีขึ้นทันตาเห็นครับจากได้มั่งไม่ได้มั่งตอนนี้แกต้องหาคนมาช่วยเพราะวันนึงได้กำไรเป็นพันบาทคนที่ไม่เคยมานั่งกินก็มาเป็นลูกค้าประจำทำให้ร้านติดกันเงียบไปเลยครับตอนนี้ชีวิตแกก็ดีขึ้นมีตังค์ไปหาหมอ......และแกไม่ยอมถอดหลวงปู่ออกจากคออีกเลย...เรื่องที่เล่าพิสูตรได้ที่ร้านป้าจุกขายอาหารตามสั่งที่ กลางซอย18ถนนสรงประภา ดอนเมืองครับ......ปล.พระที่แกใช้เป็นปิดตาออกวัดคลองทรายนะครับ.

11. innocenti Active Member

27 ธันวาคม 2006
    พระสวยๆ..............

12. อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    น่าตื่นเต้นจังครับ ท่าน ล.ลิง งวดนี้ผมยังตามท่านอยู่นะครับ อิอิ ขออาศัยวาสนาเพื่อนพ้องด้วยอีกคน

13. กันโป้ง สมาชิก

23 กันยายน 2011
    กราบ หลวงปู่ครับ หนึ่งบ่มีสอง ครับ

14. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พระสวยๆด้วยครับ
    ผมว่้่าจะเลิกเก็บพระของหลวงปู่แล้วครับ
    ไม่มีเหตุผลอันใดนอกจากเสบียงเริ่มเหลือน้อยแล้วครับ อิอิ

15. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้เป็นไง พี่ๆ ช่วยพิจารณาหน่อย แสงไม่เท่ากันครับ

16. เจริญลาภ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2008

ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุน และผู้ที่ประสงค์ร่วมทำบุญบูรณะวัดบ้านจาน
    ผมขอเป็นตัวแทนนำเงินที่ท่านได้ทำบุญไปรวมกับยอดเงินกฐินปี2554 โดยถือว่าท่านร่วมกันทำบุญทอดกฐินด้วยกัน
    โดยที่จะทอดในวันที่16 ต.ค 2554 นี้ โดยที่ใครทำบุญโดยการโอนเงินมานั้น ขอรบกวนโพสต์แจ้งให้ทุกท่านในที่นี้(เวปแห่งนี้ทราบโดยทั่วกัน)เพื่อให้ทุกคนรับรู้และหลวงปู่หมุนรับรู้ในการร่วมกันทำบุญถวายแด่หลวงปู่หมุน และวัดบ้านจานในครั้งนี้ด้วยครับ และผมเองจะสรุปยอดเงินทั้งหมดและชื่อผู้ร่วมบุญทุกท่านอีกครั้ง แจ้งให้ทุกท่านได้ทราบ เงินทุกบาททุกสตางค์ถึงวัดบ้านจาน แน่นอนครับ
    เลขบัญชีขอให้โอนเข้าบัญชีนี้น่ะครับ
    147-461-7881
    ชื่อบัญชี นาย สามารถ คล้ายสุบรรณ
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสุรวงศ์

เบอร์ติดต่อร่วมทำบุญ 089-672-9294

ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับผม

17. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนากับคุณเจริญลาภที่รับเป็นสะพานบุญให้กับศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน

ดังนั้นเพื่อไม่ให้สับสนขอให้เป็นบัญชีของคุณเจริญลาภเพียงคนเดียวนะครับ

แล้วพบกันวันงานครับ

18. kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษย์หลวงพ่อกวยกราบหลวงปู่หมุน :cool:

19. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    1. น่าเก็บครับ ราคายังไม่แรง หลวงปู่ท่านเสกชนวนมวลสารเองครับ

2. ไม่น่าจะจริงนะครับ เพราะกำหนดการพิธีได้กำหนดล่วงหน้านานแล้ว
    คือกำหนด 12 เมษา 46 แต่หลวงปู่ท่านละสังขารก่อน คือ 11 มีนา 46
    แต่ผมก็คิดว่าหลวงปู่ท่านต้องมาเสกด้วยแน่นอน (ความเห็นส่วนตัวครับ)

20. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องไปถามแกหน่อยแล้ว ซอยเดียวกับบ้านแฟนผมเลย ประสบการณ์เยี่ยมครับ กำลังว่าจะให้แฟนใช้ปิดตารุ่นแรกอยู่เหมือนกัน :cool::cool: