ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หวัดดีเช้าวันหยุดราชการครับพี่น้อง
    ผมทำงานคือเก่าครับ เพราะราษฎรเต็มขั้น
    ซำบายดีวันหนาวหนาวครับที่ชัยภูมิ
    ^______^

2. Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

จากการเฝ้าติดตามกระทู้่ของหลวงปู่จากทางหน้าเว็็บต่างๆ ผู้ที่อาราธนาวัตถุมงคลของหลวงปู่ติดตัว ล้วนพบประสบการณ์มากบ้างน้อยบ้างแตกต่างกันไป (ของหลวงปู่เด่นมากเรื่องปากท้องลูกศิษย์ ซึ่งเรื่องการหาได้มาซึ่งทรัพย์สินเงินทอง การงาน โชคลาภเป็นเรื่องที่ผู้ที่ศรัทธาพระต้องการมากกว่า คงกระพัน แคล้วคลาด หรือพระที่ช่วยส่งในการปฏิบัติธรรมให้ได้มรรคได้ผลเร็วไวฯลฯ (ถ้าจะมีพระที่พุทธคุณครอบจักรวาล อันนี้ก็ขอขมาต่อพระรัตนตรัย ที่ผมอายุยังน้อย ยังศึกษาไม่ถึง ไม่ได้ปรามาสพระอริยะท่านอื่่น แต่อย่างใด) เหมือนเจตนารมณ์ที่ว่า "ถ้าท้องหิว จะมีเวลาศึกษาธรรมได้อย่างไร " ทำให้ปัจจุบันพระของหลวงปู่มีราคาขึ้นมามากจากเดิม และจำนวนพระส่วนมากจะตกอยู่กับหมู่ลูกศิษย์ เนื่องจากสมัยอดีต ราคาพระไม่สูงเช่นดังปัจจุบัน จากดังกล่าวมาแล้วข้างต้นว่าได้ติดตามเรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ จากช่องทางต่างๆ ประกอบกับ วัตถุมงคลไม่ได้อยู่ตามศูนย์พระ ทำให้มีขบวนการหนึ่งซึ่งเจตนาเพียงเพื่อมา กดราคาพระหลวงปู่ และช้อนซื้อเมื่อราคาตกลงไป เช่น
    ๑ การกล่าวอ้งว่ามีของเสริม จากการจับพลัง
    ๒ มีผู้ตั้งตนเป็นศิษย์วัดซับ อ้างว่าเป็นผู้ร่วมสร้างพระเหรียญชุดหนึ่ง(ทั้งที่ทะเบียนราษฎร์อยู่เขตปริมณฑล และมีเพียงข้อความ กล่าวหาโจมตีเท่านั้น ไม่ได้มีหลักฐานเช่น รูปถ่าย ใบจอง ฯลฯ มาแสดงแต่อย่างใด (กระทู้นี้จากเว็บสีส้ม) และการให้ข้อมูลแบบผิดๆ ของวัตถุมงคลที่สะสมเพียงเล็กน้อยเพื่อการกล่าวอ้างว่าเป็นสายตรง

จากการเปลี่ยนแปลงของการเช่าหาพระของหลวงปู่ดังกล่าวทำให้พี่ๆ สมาชิกที่ศรัทธาเริ่มวิตกกังวล อยากปล่อยพระที่ตัวเองถืออยู่ อยากให้ใช้วิจารณญาณสักนิดครับ ก่อนจะสูญเสียของดีที่หลวงปู่ตั้งใจทำมา(พระของหลวงปู่ที่สร้างจากวัดซับ ยืนยัน
    ครับว่า ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องที่ไม่ว่าอาจารย์ตั้วให้ใช้ม้วนตระกรุดก็ม้วน ตอกโค๊ตก็ก้มหน้าก้มตาตอก รับพระเกจิ เตรียมงานพิธีต่างๆ ฯลฯ ล้วนยังมีชีวิตอยู่ และ พี่ ป้า น้าอา เหล่านี้ ไม่เคยอ้างว่าตัวเองเป็นสายตรงแต่อย่างใด ผ่านไปผ่านมาอยากได้ข้อมูลจากท่านตาสีตาสา ชาวบ้านธรรมดาก็สอบถามได้ครับ เพราะเค้าไม่มีส่วนได้ ส่วนเสีย 555 )
    ผมก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับการปล่อยให้เช่าวัตถุมงคลหลวงปู่แล้วครับ เพราะปัจจุบันผมเก็บขึ้นหิ้งบูชาอย่างเดียว ไม่ได้นำติดตัวแต่อย่างใด

ขอบคุณครับ

3. Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

กลมๆ ที่ม้วนอยู่เป็นตัวล๊อค เคยแกะดูเป็นลูกอมเทพรำลึกน่ัะครับ ใครมีลองแง้มดูได้ครับ (ไม่แน่ใจว่ามีทุกเส้นหรือปล่าว)

4. เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ นี่หละคือความจริงที่กำลังเกิดขึ้นในขณะนี้ จิตตั้งมั่น ศรัทธามั่นคง "หนึ่งบ่มีสอง"

5. คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ศัสธาและยึดมั่นไว้ครับ เผื่ออนาคตข้างหน้า จะไม่ต้องมาเสียใจว่ามีโอกาสได้บูชาของดีไว้แล้ว แต่ต้องมาปล่อยออกไป และหากจะหวนมาหาบูชาอีกครั้ง
    จะต้องใช้ปัจจัยอีกหลายเท่าตัว หรืออาจไกลเกินเอื้อมไปสะแล้ว เหมือนพระหลวงปู่ทิมและอีกหลายๆรูป ที่คนทำงานรายเดือนจะเก็บกันได้หรือเก็บได้ก็อาจจะน้อยชิ้น แต่ก็เสียดายอยู่อย่างผมก็รอให้ราคาบูชาเบาๆลงไปเหมือนสัก 2-3ปีที่ผ่านมาจะได้เก็บใหญ่ๆอีกสักรอบ คงยากเน้อ

6. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านครับ อนุโมทนาสาธุครับ :cool::cool::cool:

7. จารุธรรมโม สมาชิก

แวะมาเยี่ยมพี่สมาชิกทุกท่านครับ

8. arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ใครวิตกกังวลว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ ที่ตัวเองมีอยู่ จะเป็นของเสริมหรือไม่ อยากจะปล่อยออกราคาเบา ๆ กรุณาส่งรูปมาให้ผมชมก่อนนะครับ ถ้าถูกเนื้อ ถูกพิมพ์ ตำหนิถูกต้องครบถ้วน ผมรับเข้าไม่อั้นครับผม

โทรได้ 24 ชั่วโมงครับ ศุภชัย 082-389-2456 (ย้ำนะครับ ถ้าอยากจะปล่อยออกราคาเบา ๆ ) 555555

9. เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

ของพี่witncr8883 ก็ใช่ย่อย

10. เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ผมจะขอแบ่งพี่โต้ง ได้ข่าวว่าพี่โต้งเก็บของหลวงปู่ไว้เป็นโกดัง มีโอกาสต้องแวะไปชมบารมีบ้างแล้วครับ

11. พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนหวยออกสักสองสามวันฝันว่าถูกหวยเลข77 ครับซื้อรัฐบาล77 เศร้าาเลยย:':)':)'(

12. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ผมมีนิดเดียวครับ ไม่ได้เยอะอะไร แค่เก็บไว้ใช้บูชาเท่านั้น
    พี่หลายๆ ท่านในห้องนี้ ที่เก็บกันตั้งแต่แรกๆ มีมากครับ

13. sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ วันนี้หาเก็บบูชาของหลวงปู่ไว้ได้ ให้หาบูชาเก็บ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นที่เช่าหาแพงๆหรอกครับ หลักร้อยหลักพันพุทธคุณย่อมไม่ต่างกัน ขอแค่ความศรัทธาที่มีต่อองค์หลวงปู่ พลังและพุทธคุณก็เกิดครับ
    ประสบการณ์ที่ก่อเกิดกับลูกศิษย์ลูกหา ที่เคารพศรัทธาต่อองค์หลวงปู่มากมาย และเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเป็นที่ประจักษ์ครับ

14. เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆท่านใดเก็บวัตถุมงคลหลวงปู่ไว้ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างครับ

15. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    มีเเต่เเบบเด็กๆนะครับ จะลงก็อายเขาครับ ...อิ อิ

16. คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันครับ :cool::cool::cool:

17. บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

มีเท่านี้ครับตามสภาพ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      12.4 KB
      เปิดดู:
      77
  18. radien เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพี่ขันติยังเด็กๆ ล่ะก็ ผมก็คงไม่กล้าเหมือนกันล่ะครับ :cool:

19. เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าวัตถุมงคลหลวงปู่ทุกชิ้นไม่ว่าจะเป็นรุ่นใหน ที่ผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่ศักสิทธิ์ทุกชิ้นครับ พุทธคุณเหมือนกันทุกชิ้น ไม่ว่าเรื่องโชคลาภ แคล้วคราด คงกระพัน สัมผัสได้จากประสบการณ์ที่พี่น้องเรานำมาเล่าให้ฟังในกระทู้นี้พุทธคุณอยู่ที่องค์พระไม่ได้อยู่ที่มูลค่าของพระ หนึ่งบ่มีสอง

20. แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    รบกวน ดูให้หน่อยครับ ว่าเหรียญมังกรคู่ ของหลวงปู่ 2 องค์นี้ แท้ / ปลอม/เสริม หรือไม่อย่างไร ครับ
    พอดี ผมเพิ่งมาเก็บ แล้วได้ยินข่าวลือ ว่าของปลอมเริ่มระบาด อีกทั้งผม งงๆ ว่าทำไม 2เหรียญนี้ถึงเนื้อต่างกัน เลยกลัวๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      857.5 KB
      เปิดดู: