ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ภาพถ่าย พี่ sunny ชัดเจนดีครับ ผมเห็นด้วยกับการวิเคราะห์ นี้ครับ เพียงแต่ว่า เหรียญท้ายสุดเนี่ย ความคมชัดมันหายไปเยอะ โดยเฉพาะเส้นริ้วของรัดประคด และรอบๆบริเวณนั้น คงถือว่าเป็นเหรียญสวยน้อย อย่างที่พี่ท่านว่า

อาจจะเป็นไปได้เนื่องปั้ม จำนวนมาก 7000 เหรียญสำหรับโค๊ด วัดสุทัศน์
    ตอกโค๊ดวัดป่า 2000 แล้วก็ไม่ตอกโค๊ด ถวายให้หลวงปู่แจก 500
    ข้อมูลนี้ถูกต้องใหมครับ ???

!!!!! ท่านอาเขตเลยยังไม่ได้ดูเหรียญเสมาที่ผม ลงให้ดูเลย 555

2. เด็กสาทร

เด็กสาทร เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลเยี่ยมมากครับคุณ sunny ผมก็เห็นเหรียญที่เป็นประคำติดมาตั้งนานแล้ว
    และผมยังเคยได้เหรียญนารายณ์ทรงครุฑมาประมาณ 50 เหรียญจากผู้ที่ไปทำบุญในสมัยก่อน ก็มีเหรียญที่เป็นเม็ดประคำติดกันอยู่ในถุงครับ

3. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันตามนี้ครับพระของผมส่วนมากประคำก็ติดกันเป็นปื้นเหมือนกัน ตอนท่านแจกฟรีๆให้บูชาไม่มีปัญหา แต่พอพระของท่านมีราคาขึ้นมา ปัญหามีตามมามากมาย นานาจิตตัง

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สุดยอดข้อมูลครับคุณ Sunny แท้แน่นอนครับ เจอก็เก็บครับ

5. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

ส่วนตัวผมว่า "เก๊" ล่าสุดครับ ทำได้ค่อนข้างดี

6. eddsalaya

eddsalaya Active Member

29 กันยายน 2011
    ขอขอบคุณ พี่ sunny และพวกพี่ ๆ ทุกคนครับ ที่ให้ข้้อมูลและข้อคิดเห็นหลาย ๆ ด้าน
    ซึ่งทำให้เพื่อนสมาชิกได้มีความรอบรู้เพิ่มเติมดีครับ

7. witncr8883

witncr8883 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่sunnyสำหรับข้อมูลดีๆครับที่มีค่าสำหรับน้องๆครับ

8. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ สำหรับความรู้และความขยันในการจัดทำข้อมูลของ คุณ sunny<!-- google_ad_section_end -->
    ทำให้หลายคนสบายใจขึ้น:cool:

ยืนยันอีกหนึ่งเสียง ประคำติดกันเป็นปื้น ไม่มีรอยบล๊อกแตกในจุดที่ 1 ก็มีเหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2012
  9. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    แน่นทั้งภาพ และ คำอธิบาย เยี่ยมมากๆครับ คุณ sunny และต้องขอบคุณครับที่ไม่ได้หายไปจากกระทู้หลวงปู่ ขอให้อยู่ช่วยกันไปนานๆนะครับ

10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พระแก้วงดงามมากครับ ตอนนี้หาไม่ค่อยมีแล้ว แม้กระทั่งเนื้อทองผสมก็ยังหายากเช่นกัน ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

11. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยมีคนพูดถึงประสบการณ์พระแก้วรุ่นนี้เลยนะคะ อ่านที่ไหน ก็พูดแต่ว่า ประสบการณืมาก แต่ไม่มีรายละเอียดสักเรื่อง อยากทราบเกี่ยวกับพุทธคุณของพระแก้วรุ่นนี้น่ะค่ะ ว่าแตกต่างจากรุ่นรวยทันใจหรือไม่คะ

12. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    หลวงปู่ว่าใว้ ติดขัดอะไร ให้อธิษฐานขอพระแก้ว ครับ ประสบการณ์คนเราไม่เหมือนกัน ลองอาราธนาหลวงปู่ดูครับ บุญกรรม ทำแต่ง ให้คนเราแตกต่างกัน
    ขอบารมีหลวงปู่ เมตตาทุกท่านครับ

13. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

รอรับฟังประสบการณ์พระแก้ว ด้วยคนครับ

14. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    บางคนมีประสบการณ์ แต่ไม่ได้นำมาบอกเล่าก็มีีครับ เพราะถือเป็นเรื่องส่วนตัว ครับ ........แต่ พูดคุยกับเพื่อนๆที่เล่นพระหลวงปู่หมุนแล้ว พูดเป็นเสียงเดียวว่า พระหลวงปู่หายาก ไม่ค่อยมีใครออกให้บูชาแล้วครับ. .................

15. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008

กริ่งพระแก้วมรกต รุ่นแรกหลวงปู่หมุน ปี 2542

กริ่ง พระแก้วมรกตรุ่นแรก สร้างต้นปี 2542 จำนวน 1000 องค์ หลวงปู่หมุนสร้างยุคแรกๆ ที่หลวงปู่มาอยู่วัดป่าใหม่ๆ เป็นที่ระลึกในการหล่อ พระแก้วองค์ใหญ่ ถือว่า เป็นพระกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ที่สร้างก่อนกริ่งชนิดอื่น ผ่านพิธีใหญ่ที่วัดป่าหนองหล่มอีกหลายวาระ เช่น เจริญลาภ เสาร์ห้ามหาเศรษฐี และ ไตรมาสรวยทันใจ สร้างจากเนื้อโลหะที่เหลือจากหล่อพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ 59 นิ้ว พระประธานวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว และแผ่นยันต์ กับเหรียญคณาจารย์สายกรรมฐานทั่วประเทศไทย

หลวงปู่เคยบอกว่าพระแก้วที่ท่านให้สร้างนั้นใครปรารถนาสิ่งใดให้อธิฐานขอได้ ดั่งใจหวังครับ พุทธคุณสูง เมตตามหานิยม คงกระพันแคล้วคลาด กันสิ่งอัปมงคล ค้าขาย โชคลาภ แล้ว แต่จะอาราธนาใช้ครับ

กริ่งพระแก้ว ลป.หมุน อิทธิฤทธิ์ในการอำนวยผลสำเร็จในชีวิต

16. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สำหรับประสบการณ์ของวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่เจอกับตัวเองน่าจะเกี่ยวกับ การเช่าหาวัตถุมงคลของท่าน ครับอย่างเช่น ผมเช่าวัตถุมงคล รุ่นเบ้าทุบนำฤกษ์ในราคา...เท่านี้ แต่อีกไม่นานผมก็จะได้เงินจำนวนประมาณ เท่านั้นคืนมาในด้านอื่น เป็นแบบนี้เกือบจะทุกครั้งที่เช่าหาวัตถุมงคลของท่าน เหมือนท่านให้คืนครับ สรุปง่ายๆวัตถุมงคลของท่านเหมือนกับว่าผมได้ฟรีครับ แต่ละคนอาจมีประการณ์แตกต่างกันไป สำหรับผมส่วนมากจะเป็นแบบนี้ครับเท่าที่สังเกตุดู :cool:

17. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ที่นิมนต์ติดตัวตลอดจะเป็นพระกริ่งอุดปรอท ช่วยเรื่องสุขภาพจริงๆ ไม่ค่อยเป็นไร หรือถ้าเป็นหวัดก็ฟื้นตัวเร็วกว่าคนอื่นๆ
    ส่วนองค์อื่นๆจะสลับๆกัน

องค์พระแก้ว ติดตัวแล้วรู้สึกอบอุ่นปลอดภัยค่ะ แต่มีบางช่วงจะรู้สึกว่า เหมือนพลังพระท่านแรงมากๆ ใส่แล้วบางทีมึนไปเลย ไม่รู้มีใครเป็นบ้างไหมคะ บางทีใส่แล้วหนัก มึนไปเลย ต้องถอดชั่วคราว

หลวงปู่ทวดของหลวงปู่หมุน จะใส่เวลาจะให้งานที่ทำลุล่วงด้วยดี ไม่ผิดหวังค่ะ งานไม่มีปัญหาเลย

ส่วนปิดตารวยทันใจ ประสบการณ์คงคล้ายท่านอื่นค่ะ ค้าขายคล่อง ^^

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ผมเอง มีประสบการณ์กับพระท่านพอสมควร เช่นปิดตารุ่นแรกปี 42 และเตารีดเจริญลาภ ผมว่าพระของท่านเน้นเรื่องการทำมาหากินดีครับ ไม่ผิดหวัง
    ส่วนพระแก้วผมไม่เคยแขวน ได้แต่นำท่านใส่ไว้ในครอบแก้ว และวางท่านไว้ที่โต๊ะหมู่บูชา เพื่อกราบไหว้หวังจะให้เป็นสิริมงคลกับตัวเองและครอบครัว
    วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน เป็นอีกหนึ่งครูบาอาจารย์ที่ผมใช้แล้วมีประสบการณ์ ในหลายๆ เรื่อง ใครมีไว้ขอให้ภูมิใจครับ ว่าท่านมีของที่เป็นมงคลอย่างมากอยู่กับตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2012
  19. eddsalaya

eddsalaya Active Member

29 กันยายน 2011
    ตัวผมเองก็นิมนต์พระกริ่งอุดปรอทของหลวงปู่หมุน ติดตัวอยู่ตลอดเวลา เรื่องสุขภาพดีขึ้นกว่าเดิมมาก จิตใจสบายไม่มีอาการหงุดหงิดหรือโมโหง่าย
    ส่วนเรื่องอุบัติเหตุแคล้วคลาดดีมากครับ ถ้าโดนก็ไม่เป็นอะไรมากถึงไม่เป็นอะไรเลย ( ได้ประสบมากับตัวเองครับ ) เรื่องขอเรื่องการงานแน่นอนมากครับ
    เงินทองไม่ขาดมือครับ
    ส่วนพระกริ่งเจริญลาภมีประสบการณ์เพิ่มก็คือ มักมีผู้คนชอบมาพูดคุยด้วยมากกว่าปกติ ส่วนเรื่องอื่น ๆ ก็ดีทั้งหมดสุดยอดเหนือคำบรรยายจริง ๆครับ ส่วนพระรุ่นอื่น ๆ ถ้ามีประสบการณ์เพิ่มจะมาเล่าสู่กันฟัง โอกาสหน้านะครับ น้องใหม่ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านด้วยครับ

20. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    มีพี่ๆเพื่อนๆพี่น้องท่านใดพอจะถ่ายทอดประสบกราณ์เตารีดเจริญลาภให้เป็นวิทยาทานอีกมั่งมั้ยครับ ??? ใครๆก็บอกว่าพิมพ์นี้ รุ่นนี้ สุดยอดทางด้านความเจริญก้าวหน้า ความเจริญรุ่งเรือง การทำมาค้าขาย ... ฯลฯ
    พอดีผมเพิ่งได้รุ่นนี้มาจากผู้ใหญ่ใจดีท่านนึงที่เมตตาผมมา ... ถึงแม้ว่าท่านจะหวงของท่านมากๆและได้ในสิ่งที่ต้องการแล้ว แต่ก็ยังคงรักษาคำพูดที่ให้ไว้กับผม หลวงปูหมุนท่านของจริงแท้แน่นอนครับและผมว่าลูกศิษย์ (แท้ๆ) ของท่านก็ของจริงไม่แพ้กัน ทำให้ผมได้เตารีดเจริญลาภมาเติมเต็มในชุดพระเครื่องหลักของผม ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้