<<++ ใครมีประสบการณ์ หลวงปู่ผาด ฐิติปัญโญ วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ เอามาแชร์กันครับ++>>

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 9 พฤษภาคม 2013.

1. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    พอดีได้อ่านเรื่องหลวงปู่ผาดจากกระทู้ ความจริงผลัดกันเล่าในเว็ลพลังจิตนี่แหละครับ เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์ของหลวงปู่ผาดโดยตรง และวัตถุมงคลของท่านด้วยครับ ผมขอเริ่มก่อนเลยแล้วกันนะครับ

วัตถุมงคลหลวงปู่ผาดชิ้นแรกที่ผมได้มาคือ พระกริ่งแต้เม้ง ที่จัดสร้างโดยอาจารย์ชินพร สุขสถิตย์ครับ โดยท่านอาจารย์ได้ไปขอความเมตตาให้หลวงปู่ผาด ปลุกเสกให้ด้วยครับ ่วนประวัติการสร้าง เต็ม ๆ สามารถหาอ่านได้จ่กเว็บ Ittiyano ครับ

ซึ่งที่ผมเริ่มศึกษาและสะสมหลวงปู่ผาดก็เนื่องจากผมศรัทธาหลวงปู่ทิมวัดระหารไร่มาก่อน และได้สืบทราบว่านอกจากหลวงปู่ทิมแล้ว ก็มีหลวงปู่ผาดนี่แหละครับที่อาจารย์ชินพรนับถือเป็นอย่างมากเสมือนหลวงปู่ทิมเลยทีเดียว

เอาหล่ะเข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ คือหลังจากผมได้พระกริ่งมาผมก็ยังไม่เคยได้อารธาขึ้นขอเลยครับ (เอาไปฝากไว้บ้านพ่อตา) เผอิญปีใหม่ที่ผ่านมาไปบ้านพ่อตา ผมก็เลยไปทำความสะอาดหิ้งพระก็เลยไปเจอพระกริ่งแต้เม้งที่บูชาไว้นานแล้ว ก็เลยนำลงขาเช็ดทำความสะอาดฝุ่นด้านล่างครับ
    ลงมาเห็นภรรยาผมกำลังซื้อหวยอยู่พอดี ก็เลยนำพระกริ่งมาอธิฐานว่าอยากชมบารมี ถ้าพระกริ่งที่หลวงปู่ผาดปลุกเสกศักดิ์สิทธิจริง ขอให้๓รรยาผมถูกหวยด้วยครับ (ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเธอซื้อเลขอะไร ก็ขอไปดื้อ ๆ อย่างนั้นเลยครับ) พอตกเย็นมา....ถูกจริง ๆ ครับ ถูก 20 บาท หลังจากวันนั้นก็รู้สึกว่าอะไร ๆ ต่าง ๆ ก็ดีขึ้นตามมาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2013
  2. เพลิงภูมิ

ประวัติหลวงปู่ผาด ฐิติปัญโญ

ประวัติหลวงปู่ผาด ฐิติปัญโญ วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ วัดบ้านกรวด เป็นวัดเก่าแก่ประจำ อำเภอ บ้านกรวด ตั้งขึ้นในปลายสมัยรัชกาลที่ 5 แห่งราชวงศ์จักรี มีอายุนับถึง ปัจจุบันไม่น้อยกว่า 120 ปี ได้รับพระราชทาน วิสุงคามสีมา เมื่อวันที่ 10 เมษายน พุทธศักราช 2469 มีประพุทธรูปศิลา อันศักดิ์สิทธิ์ เป็นประธานในพระอุโบสถ มีเจ้าอาวาสครอง วัดติดต่อกันมานับถึงปัจจุบันรวม 4 รูปด้วยกัน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันคือ พระครูวิบูลย์ปัญญาวัฒน์ หรือ หลวงปู่ผาด ฐิติปัญโญ .ซึ่งได้บวชเรียนมาตั้งแต่อายุได้ 22 ปี เมื่อครั้งอดีตสมัยท่านเป็นพระหนุ่มๆ ท่านได้ออกจาริกแสวงบุญไปยังที่ต่างๆ เพื่อศึกษาหาความรู้ทั้งทางพระเวทย์ วิชาแพทย์แผนโบราณต่างๆ ตามความเชื่อ และความนิยมของชาวพื้นบ้าน ในสมัยนั้น ได้ไปศึกษาเล่าเรียนเวทวิทยาอาคมที่จังหวัดอุดรมีชัย ถึง 3 ปี (ในสมัยนั้น จังหวัดอุดรมีชัย ยังเป็นส่วนหนึ่งของประเทศไทย ) จากนั้นท่านได้จาริกไปศึกษาหาความรู้จากครูบาอาจารย์ต่างๆ แทบจะทุกภาคของไทยและประเทศใกล้เคียง เคยธุดงค์ไปศึกษาวิชาอาคมที่นครวัต ที่ประเทศเขมร เป็นเวลา 8 ปี จนมีความรู้เจนจบในไสยเวททุกแขนง แตกฉานในวิปัสสนากรรมฐาน อย่างแจ่มแจ้ง ต่อมาเมื่อท่านมีอายุมากขึ้น ท่านได้รับถวายที่ดินจากชาวบ้าน จากนั้นท่านก็ได้บูรณะจากพื้นดินที่ว่างเปล่า จนเป็น “วัดตาอี” ให้เห็นเป็นรูปธรรมในปัจจุบัน สืบต่อมา หลวงปู่หริ่ง เจ้าอาวาส วัดบ้านกรวด ได้มรณภาพลง ชาวอำเภอบ้านกรวด จึงได้นิมนต์ หลวงปู่ผาด มาเป็นเจ้าอาวาส แต่หลวงปู่ได้ปฏิเสธการเป็นเจ้าอาวาส วัดบ้านกรวด มาโดยตลอด แต่ในที่สุดท่านก็ทนแรงศรัทธาของญาติโยมไม่ไหว จึงต้องยอมรับ เป็นเจ้าอาวาสวัดบ้านกรวด และดำรงอยู่มาจนถึงปัจจุบันในที่สุด หลวงปู่ผาด ท่านได้พัฒนา วัดสาขาของท่านถึง 4 แห่ง ก็คือ วัดตาอี,วัดบ้านปราสาท,วัดบ้านบึงเก่า และวัดบ้านกรวด เป็นรูปเป็นร่างมาจน ถึงปัจจุบันนี้ หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด ท่านเป็นพระที่รักสันโดษ ไม่ยึดติดในลาภยศสรรเสริญ ท่านได้ปฏิเสธ ในการสร้าง วัตถุมงคล มาโดยตลอด แต่บรรดาศิษยานุศิษย์ได้รบเร้า หลวงปู่ว่า มีผู้เลื่อมใสศรัธา ในตัวหลวงปู่ ประสงค์อยากจะได้พระเครื่อง วัตถุมงคลของหลวงปู่ผาดไว้บูชา เพื่อเป็นสิริมงคล เป็นขวัญและกำลังใจในการดำเนินชีวิต หลวงปู่ท่านก็เลยอนุญาต ให้จัดสร้าง วัตถุมงคล ที่ออกมาภายใต้ชื่อ หลวงปู่ผาด จึงออกมาน้อยมาก ดังนั้นคนที่มีอยู่ต่างหวงแหน ไม่ค่อยหลุดออกมาให้เห็นกัน ทำให้วัตถุมงคลรุ่นเก่าๆ ของท่าน หายากขึ้นเป็นเงาตามตัว ด้วยหลวงปู่ท่านเป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เป็นเนื้อนาบุญของพุทธศาสนา โดยแท้ ทุกลมหายใจเข้าออกท่านกำหนดจิตด้วยกรรมฐานมีสติอยู่เสมอ วัตถุมงคล ที่ผ่านการอธิฐานจิตจากท่านจึงทรงความศักดิ์สิทธิ์ ทั้งบุญญาฤทธิ์ และอิทธิฤทธิ์ ดุจมีแก้วสารพัดนึก ใครมีโอกาส ได้ครอบครอง ขอให้เก็บไว้บูชาดีๆ เพราะท่านเคยพูดกับศิษย์บ่อยๆ ว่า “อีกหน่อยพระของเราจะเป็นเพชร” จากอมตะวาจาของหลวงปู่ผาดอนาคตจึงไม่ต้องพูดถึง เพราะต่างทราบกันดีว่า หลวงปู่ท่าน “วาจาสิทธิ์” เป็นยิ่งนัก เอาเป็นว่าอนาคตอันใกล้คงต้องได้เห็นอย่างแน่นอน เดี๋ยวนี้ไม่ต้องรอนานเหมือนอดีต “ของดี”มีประการณ์ ประเดี๋ยวก็มีคนถามหากันเอง! หลวงปู่ผาด ท่านเป็นพระแท้ที่กราบไหว้ได้สนิทใจสมกับ “พุทธบุตร” โดยแท้ ไม่ว่าจะต่อหน้าหรือลับหลังพระภิกษุอย่างหลวงปู่ผาดไม่ควรจะเป็นของอำเภอบ้านกรวดเพียงอย่างเดียวควรเป็นของพุทธศาสนิกชนโดยทั่วไป เปรียบดังช้างเผือกในป่า น่าจะมาเป็นช้างคู่บ้านคู่เมือง จึงจะถูกต้อง สมกับพระบารมีของท่านเป็นอย่างยิ่ง
    กิตติคุณความเป็นผู้ทรงวิทยาพุทธาคม แม้แต่ “นักบุญแห่งภาคอีสาน” จ้าวตำรับ “กูมึง” ขนานแท้ (แม้แต่พระองค์อื่นจะใช้บ้างก็ไม่น่าพิสมัยเท่าท่าน) ยังกล่าว ยกย่องเชิดชูกับคณะศรัทธาบุญจากอำเภอบ้านกรวด ที่ได้เดินทางไปกราบนมัสการท่านที่วัด เมื่อท่านสอบถามรู้ความว่าเดินทางมาจากอำเภอบ้านกรวด ท่านถึงกับออกปากพูดว่า “มึงจะมากราบมาเอาของกูทำไม มึงไปไหว้หลวงพ่อใหญ่วัดบ้านกรวดโน่นของท่านศักดิ์สิทธิ์กว่าของกูตั้งเยอะพวกมึงไม่จำเป็นต้องมาใช้ของกูเลยของดีอยู่กับท่านยังไม่รู้ค่าอีก” สำหรับประโยคคำพูดจากปากยอดพระเกจิอาจารย์ที่ประชาชนเคารพกราบไหว้ทั้งประเทศคงยืนยัน คุณวิเศษ ในองค์หลวงปู่ผาดได้อย่างดี เป็นแน่แท้พระระดับนี้ท่านยังเทิดทูนอภิวาทหลวงปู่ผาด แล้วเราๆท่านๆจะลังเลอยู่ไยล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2013
  3. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์พระกริ่งแต้เม้งจาก web ittiyano ครับ

ฉีดคีโม ๓ ครั้ง! จนร่างกายรับไม่ได้ ผอมแห้ง.. ผมร่วง! น้ำท่วมปอด! หมดแรง! ... ตายแน่! หมอแนะให้กลับบ้าน! เพื่อนบอกหมดหนทาง ลองเอาพระกริ่งชินบัญชรของหลวงปู่ทิม ทำน้ำมนต์รักษาดูอาจหายได้! แต่จะหาพระกริ่งชินบัญชรที่ไหน? องค์ละเป็นแสนๆ... ก็ลองเอาพระชุด “แต้เม้ง” แก้ขัด แล้วก็พบสุดยอดปาฏิหารย์... อาการป่วย หายได้!
    เรื่องอันเหลือเชื่อนอกเหตุเหนือผลเรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๘ ตรงกับวันพฤหัสบดีที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๕๑ “คุณ นิพนธ์ เหมือนเมือง” ทำงานอยู่โรงเบียร์ จังหวัดปทุมธานี โทร ๐๘๔-๙๒๓๕๗๖๑ โทรศัพท์หาคุณเบิร์ด เจ้าของร้านไอเดียโฟโต้ (ตรงข้ามวัดกู้ ปากเกล็ด จ.นนทบุรี) จะขอบูชาพระกริ่งแต้เม้ง เพื่อเอาไปรักษาโรคมะเร็งปอดที่เป็นอยู่ และหมอที่สถาบันมะเร็ง ติดกับร.พ.รามาฯ ไม่รับรักษา บอกให้กลับบ้านได้แล้ว

คุณ นิพนธ์ โทรศัพท์พูดด้วยน้ำเสียงแหบแห้งแทบไม่มีแรงแม้แต่จะพูด คุณเบิร์ดเจ้าของร้านไอเดียโฟโต้บอกพระกริ่งแต้เม้งที่ร้านหมด ไว้วันอาทิตย์ที่ ๒๐ กรกฎาคม จะไปเอาจากมูลนิธิหลวงปู่ทิมมาให้ คุณนิพนธ์บอกว่า “ผมรอไม่ได้แล้ว เพราะผู้แนะนำบอกให้เอามาทำน้ำมนต์กินในวันขึ้น ๑๕ ค่ำ ติดต่อกัน ๓ วัน”คุณเบิร์ดจึงบอกว่า “มีแต่รูปเหมือนหลวงปู่ทิม “แต้เม้ง” ที่อุดผงแบบเดียวกับพระกริ่งแต้เม้งอยู่เพียง ๓ องค์เท่านั้น น่าจะเอาไปลองแก้ขัดดูก่อน” คุณนิพนธ์ คนป่วยขั้นสุดท้าย ก็เลยให้คนมาเอารูปเหมือนปูปลาห้อยคอไปใช้แก้ขัดแทนพระกริ่งแต้เม้ง

เมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๕๑ ที่ผ่านมานี้ คุณ เบิร์ด เจ้าของร้านไอเดียโฟโต้ พร้อมครอบครัว ๔ คน พ่อ, แม่, และลูกทั้งสองคน ได้มาที่มูลนิธิหลวงปู่ทิม พร้อมทั้งเล่าด้วยอาการตื่นเต้นว่า “รูปเหมือนหลวงปู่ทิมรุ่นแต้เม้ง รักษาโรคมะเร็งปอด...หายได้!” คุณนิพนธ์ เหมือนเมือง ผู้เป็นมะเร็งปอดระยะที่ ๓ หลังจากเอารูปเหมือนปูปลาห้อยคออุดผง รุ่นแต้เม้ง ไปแก้ขัดทำน้ำมนต์แทนพระกริ่งชินบัญชร “แต้เม้ง” ได้ ๓ ครั้งแล้วอาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆ มีเรี่ยวแรงเพิ่มขึ้น น้ำที่เคยท่วมปอดจนต้องเจาะระบายออกก็หยุดลงเกือบเป็นปกติ และเมื่อวันจันทร์ที่ ๒๘ กรกฎาคม ที่เพิ่งผ่านมานี้ก็สามารถถีบรถจักรยาน ๒ ล้อไปทำงานได้แล้วหลังจากลาหยุดมานาน

4. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์หุ่นพยนต์ หลวงปู่ผาด จากทหารครับ

ผมเป็นทหารทำงานอยู่ 3 จว.ใต้มา 4-5 ปีรอดอยู่ได้ทุกวันนี้ก็เพราะบารมีหลวงปู่ผาดคับทั้งโดนระเบิด 6 ครั้งซุ่มยิงอีก 9 ครั้งแคล้วคลาดปลอดภัยตลอดรวมไปถึงปืนยิงไม่ออกก็มีให้เห็นบ่อยๆ มีอยู่ครั้งหนึ่งประมาณ พ.ศ.2551 ชุดของผมซึ่งมีผมเองเป็น หน.ชุดกับลูกน้องอีก 7 คนได้รับภารกิจให้ไปซุ่มสังเกตการณ์บริเวณรอยต่อระหว่างปัตตานีและยะลา เวลาประมาณเที่ยงคืนลูกน้องในชุดของผมเกิดหลับละที้งเวรยาม ซึ่งเวลานั้นมีกลุ่มโจร 5-6 คนกำลังเตรียมจะเข้ามาถล่มชุดผมและวางระเบิดทันใดนั้นมีหุ่นดำ ตาแดง มาผลักหน้าผมให้ผมตื่นและเกิดการยิงปะทะกัน 10-15นาที ชุดของผมปลอดภัยทุกนายส่วนโจรล่าถอยเข้าป่าไป ผมเลยนึกสงสัยว่าตัวอะไรมาปลุกไม่เช่นนั้นคงโดนปาดคอทั้งชุดเป็นแน่ พอนึกได้ผมเลยมั่นใจว่าเป็นเพราะอิทธิฤทธิ็หุ่นพยนต์ของหลวงปู่ผาดที่ผมพกติดตัวตลอด ผมมั่นใจในความศักดิ์สิทธิในวัตถุมงคลของท่านมากครับ (ที่มาจาก web เพื่อนบ้านครับ)

5. เพลิงภูมิ

(จาก web ittiyano ครับ)
    รูปหล่อรุ่นแรกของท่านแจกทหารไปชายแดนใต้ประสพการณ์เยอะมาก
    ล่าสุดผู้หญิงคนนึงที่ อ. บ้านกรวดจะเลิกกับสามีที่นิสัยค่อนข้างเจ้าอารมณ์
    ฝ่ายสามีตามไปถึงบ้านจับปืนลูกโม่ กรอกปากยิงไปหมดโม่ 6เม็ด ไม่แตกสักเม็ด
    ยังไม่หายแค้น สะบัดโม่ทิ้งใส่ลูกไปใหม่ อีก6เม็ด กดตามไปอีก ไม่แตก
    สุดท้ายยอมให้ตำรวจจับเพราะแพ้บารมีหลวงปู่
    โทรไปถามว่าพี่เขามีอะไรติดตัวอยู่ ปรากฏว่ามี รูปหล่อรุ่นแรกอายุ90ปีและตะกรุดสายจารมือเส้นนึงครับ

6. เพลิงภูมิ

รูปหลวงปู่ผาดกับหลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยองครับ

7. เพลิงภูมิ

รูปหลวงปู่ผาดกับหลวงปู่หงส์ครับ (หลวงปู่ผาดท่านแก่กว่าหลวงปู่หงส์ 1 พรรษาครับ)

8. เพลิงภูมิ

เหรียญรุ่นล่าสุดครับ รุ่น อายุยืน (101 ปี)

9. Ov

Ov เป็นที่รู้จักกันดี

มีโอกาสต้องไปกราบสักครั้ง

10. เพลิงภูมิ

มาพูดถึงพระกริ่งกันบ้างครับ อยากจะบอกว่าถ้าจะนับกันจริง ๆ ที่เป็นพระกริ่งรุ่นแรกของท่าน ออกวัดท่านเอง ก็จะเป็นรุ่น พระกริ่งพุทธชยันตี ซึ่งสร้างเมื่อปีที่แล้วครับ ซึ่งออกโดยวัดท่านเอง
    โดยก่อนหน้านี้ที่เล่นเป็นรุ่นแรกกั นก็ออกโดยเรือนจำจังหวัดอุดร หรือจะเอาพระกริ่งรุ่นแรกที่หลวงปู่ท่านปลุกเสกให้ ก็จะเป็นพระกริ่งชินบัญชร๓๐ปี ที่สร้างเป็นที่ระลึก๓๐ปี การมรณภาพของหลวงปู่ทิม
    และยังมีอีกหลายรุ่นตามมาก่อนจะเป็นพระกริ่งพุทธชยันตีครับคร่าวเรียงลำดับก็
    พระกริ่ง 30 ปี หลวงปู่ทิม
    พระกริ่งเจตคุปเพชรกลับ
    พระกริ่งชินบัญชร แต้เม้ง (พิธีไฟเย็น)
    พระกริ่งเก้าฤกษ์เก้าพิธี
    แล้วจึงมาเป็นกริ่งพุทธชยันตี
    (ปล. อาจจะข้ามบางรุ่นไปบ้างนะครับ)
    ถ้าไม่ตามกระแส ศรัทธาหลวงปู่จริง ยังมีอีกหลายรุ่นที่อยากจะแนะนำครับ

เดี๋ยวจะหาข้อมูลวัตถุมงคลรุ่นอื่น ๆ มาฝากเพิ่มครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2013
  11. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าพูดถึงหลวงปู่ผาดวัดบ้านกรวด ผมได้มีโอกาศไปร่วมทำบุญกับหลวงปู่ผาดอยู่บ่อยๆๆๆ เพราะทุกครั้งที่ผมจะไปหาหลวงปู่หงษ์ผมก็จะแวะกราบหลวงปู่ผาดก่อนทุกครั้งครับ หรือถ้าไม่แวะตอนไป ผมก็จะแวะตอนกลับครับ สมัยที่ผมไปท่านยังแข็งแรงครับ ท่ายังเคยจารย์ตะกรุดให้ผมเลยครับ แต่ส่วนใหญที่ผมไปก็คือ ไปทำบุญกับหลวงปุ่แล้วก็จะให้หลวงปู่ท่านรดนํ้ามนต์ให้ครับ โอ้โห้รดกันที่เป็นถังๆๆๆครับ ถ้าพี่ๆๆๆ เพื่อนๆๆๆ เคยไปรดตอนที่ท่านยังแข็งแรงนะครับ แล้วจะรู้ว่า สุดยอดครับ ทั้งสวดทั้งรด ยิ่งถ้าช่วงหน้าหนาวๆๆๆนะผมจะนั่งเป็นคนท้ายๆๆๆๆ ส่วนเรื่องวัตถุมงคลผมก็เช่ามานะครับ แต่เช่าไว้เป็นที่ระลึก เพราะผมระลึกนึกนึกถึงท่านเป็นประจำอยู่แล้วครับ เดี๋ยวไว้รอพี่ๆๆๆ เพื่อนๆๆๆ มาเล่ากันต่อครับ ผมจะคอยตามอ่านครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

12. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    รูปหล่อองค์เล็ก ๆ ก็สวยนะครับท่าน ผมได้มาหลายองค์เลยครับ :cool::cool::cool:

13. รับโชค

สาธุ สาธุ สาธุ เรื่องรดน้ำมนต์นี่หลวงปู่ท่านรดเป็นถัง ๆ จริง ๆครับ ผมก็เคยได้รดน้ำมนต์กับหลวงปู่ด้วยครับ และอีกแย่างนึงครับ ถึงหลวงปู่จะชรามากแล้ว แต่เรื่องการเป่าหัวหลวงปู่ท่านเป่าแรงมากเลยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

14. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ในมุมส่วนตัวความคิดผมเท่าที่ได้ไปกราบท่าน....ผมว่าท่านของจริงครับ...

15. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ลืมไปเลยครับ ถ้าพี่ไม่ได้พูดถึงเรื่องการเป่า เวลาท่านเสกพระให้ หรือท่านเป่าหัวให้สุดยอดครับ เสียงประมาณว่าผิวปากครับ ดังมาก ลมดี เย็นว๊าบๆๆ อันนี้คือเรื่องจริงครับ ไม่ได้โม้ ถ้าพี่ๆๆๆ เพื่อนๆๆๆๆ เคยได้ยินหรือเห็นแล้วจะรู้ ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

16. เพลิงภูมิ

ใช่ครับแถมเวลาที่ให้ท่านอธิฐานจิตเพิ่มเติม...ไม่ต้องกลัวเลยครับ นานมาก ๆๆๆๆๆๆ คือท่านตั้งใจมาก ๆ ครับ ประมาณครั้งชั่วโมงได้ครับ และท่านไม่เคยเลือกรับลูกศิษย์เลยครับ ใครมาหาท่านสามารถเข้าถึงท่านได้ทุกคนครับ ท่านจะดูนิ่งมาก ๆ ครับ ถือครองสติตลอดเวลา

ล่าสุดไปบูชาตะกรุด 3 กษัตริย์ที่ท่านจารมือมาครับ ท่านบอกว่าเอาไปใช้ติดตัวนะ บวกกับเหรียญอายุยืนรูปไข่ครับ

17. เพลิงภูมิ

ใช่ครับผมว่าจะเข้าไปบูชาเพิ่มอีกครับ
    ของจริงนิ่งใบ้ครับ ของ ๆ ท่านของจริง ดี จริง ไม่ต้องมี หนังสือ หรือเซียนมา เชียร์ครับ ประสบการณ์ล้วน ๆ

18. รับโชค

ตื่นเต้นอยากเล่าให้ทุกๆคนฟัง ........
    คือผมไม่เคยได้กราบพระที่มีพลังจิตสูงขนาดนี้มาก่อน ผมเองทำงานในหน่วยงานเกี่ยวกับอากาศยาน เคยสงสัยว่าบนโต๊ะทำงาน เกือบทุกคน จะต้องมีรูปถ่ายหรือพระเครื่องหลวงปู่ผาดไว้ .........วันนึงได้มีโอกาสลงไปบุรีรัมย์ ได้ไปกราบหลวงปู่ผาด ถูกสวดคาถาอัดนานมากๆ (นานที่สุด) รู้สึกได้เลยว่าพระองค์นี้ไม่ธรรมดาจริงๆ * เคยลองของตอนที่หลวงปู่รดน้ำมนต์คนที่มาขอเลิกเหล้ เราก็เลยแอบลองขอว่าจะไม่สูบบุหรี่ดู (สูบมาสิบกว่าปี+เลิกไม่ได้เลย) แค่นั้นหละวันต่อๆมาสูบยังไงก็ไม่อร่อย เลิกสูบไปซะงั้นเลย งง เราทำได้ไง
    *****เดื่อนถัดมาติดใจ ไปอีก!! คราวนี้เริ่มเชื่อในอภินิหารนิดๆ ตอนคลานจะเข้าไปกราบหลวงปู่ ทางลูกศิษย์วัดบอกให้เอากระเป๋าสตางค์เป่าพร้อมพระที่เราเช่ามาเลย "เงินจะเพิ่มพูน" หลังจากนั้นกลับมาถึง กทม. นึกในใจว่าเงินจะเพิ่มได้ยังไง เลยเปิดกระเป๋าเอาแบงค์พันในกระเป๋ามาดูเลข 3 ตัว แค่นั้นหละครับ พี่น้องครับ 3 ตัวมันตรงๆ เลยครับ (ตื่นเต้นไม่เคยถูก3 ตัวมาก่อน) จนผมซื้อทองคำเก็บไว้ให้หลวงปู่เป่า และเงินบางส่วนก็ถวายหลวงปู่ไป
    ******ครั้งที่ 3 เหมือนเรื่องตลกมากๆ วันนั้นตั้งใจถอดอินธนูเครื่องแบบ (แถบบอกตำแหน่งบนบ่า) ไปให้หลวงปู่สวดอัดเป็นสิริมงคล เพราะเรามักจะเห็นทหารทำกันบ่อยๆ หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีคำสั่งให้ให้ไปปรับตำแหน่งขึ้นมา เราแอบคิดในใจ (หลวงปู่ผาดของจริงแฮะ)

********มีเรื่องเล่า คือวันนั้นเรากราบหลวงปู่เสร็จ ก็ยืนสงสัยว่าทำไมหลวงปู่สวดนานมากๆ มากกว่าปกติ ตอนช่วงจะ 6 โมงเย็นเราจะกลับ กทม. ขณะขับรถพระอาทิตย์อยู่ต่ำ ย้อนแสงจนมองไม่รู้ว่ารถข้างหน้าสวนมา เราก็นึกว่าเป็นรถฝั่งเดียวกับเรากำลังแซงอยู่ ก็เลยตบไฟและแซงออกไป แว๊วเดียว!!! ขณะแซง..รถคันดังกล่าวพุ่งเข้าจะประสานงากันอยู่แล้ว ผมตกใจรีบหักพวงมาลัยกลับเข้ามาที่เลนเรา งงซิครับ ???? มาทันได้ไง ทำไมไม่ชน ใจผมเชื่อว่าหลวงปู่ผาดท่านคงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้า และคอยปกปักรักษาลูกศิษย์ท่านทุกคน บารมีท่านช่วยผมไว้จริงๆ
    หลังจากวันนั้นมา ทุกๆ 2-3 เดือน ผมจะต้องหาโอกาสลงไปกราบหลวงปู่ให้ได้ และไม่เคยจะคิดลองของกับหลวงปู่อีกแล้ว

.....ทุกวันนี้ไม่สงสัยเลยครับที่บนโต๊ะทำงานในหน่วย จะต้องมีรูปกับพระเครื่องหลวงปู่ผาดเพื่อกราบไหว้อยู่เสมอ

สาธุหลวงปู่คุ้มครอง...ทุกท่านที่ศัทธาครับ

อ้างอิงจากhttp://www.pantown.com/board.php?id=27446&area=3&name=board9&topic=6&action=view

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  19. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีประสบการณ์หุ่นพยนต์หลวงปู่ผาดบ้างครับ ที่เป็นกระดาษน่ะ

20. เพลิงภูมิ

ส่วนตัวผมยีงไม่เคยมีครับ แต่ทางใต้เยอะมากครับ เช่นมาเดินตรวจตรารอบค่ายทหาร มาเตือนภัยทำให้ไม่โดนกับระเบิด เป็นต้นครับ แล้วส่วนตัวพี่ tatty มีประสบการณ์อะไรบ้างครับ เอามาแชร์กันบ้างซิครับ