ใครมีประสบการณ์ หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง มาแชณกัน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้มลิง, 27 มีนาคม 2013.

1. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    อันนี้คุยกันนอกเหนือจากหลวงพ่อเชิญ โดยตรง
    ผมออกรถมาคันหนึ่งปลายปีที่แล้ว
    ขับขึ้นล่องต่างจังหวัดตลอด หลายเดือนแล้วก็ยังไม่ได้ไปเจิม
    ก็เลยเอา ผ้ายันต์หลวงพ่อเชิญหลังยันต์เกราะเพชรแขวนติดรถไปก่อน
    เพื่อคุ้มครอง ไปก่อน
    พอต้นปี56 มีเวลาก็เลยไปให้หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ราม2
    ท่านเจิมรถให้
    ผมไม่ได้เอาผ้ายันต์หลวงพ่อเชิญออก หลวงพ่อเณรท่านมาเจิมรถ
    พอเห็นยันต์หลวงพ่อเชิญ หลวงพ่อเณร แกหัวเราะชอบใจบอกผมว่า
    วันนี้ศิษย์กับอาจารย์ได้มาพบกัน
    แล้วท่านก็เจิมรถให้
    แล้วบอกว่า "หลวงปู่รักกูเอาตำรามาให้กูอยู่เรื่อยพอเวลานิมนต์มาที่วัด"
    ศิษย์หลวงพ่อเณรลองถามหลวงพ่อ ว่าที่ผมบอกนี่เป็นความจริงไม๊?
    เรื่อง หลวงพ่อช่อ วัดฤกษ์บุญมี
    ที่มีการถามถึง
    ท่านย้ายจากวัดฤกษ์บุญมี ไปอยู่วัดสุพรรณภูมิ
    ตัวจังหวัดสุพรรณตอนปลายชีวิตท่าน
    และมรณภาพไปหลายปีแล้ว
    หลวงพ่อช่อ ท่านนี้แหละ ที่สอนวิชาเป่ายันต์เกราะเพชร
    ให้กับหลวงพ่อเณรล่ะ

2. beedemon

beedemon เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2013
    ครับผมปกติเนื้อเงิน ธรรมดาราคาทุนก็ 700แล้วครับอย่างต่ำต่อเหรียญ

3. beedemon

เนื้อเงินจะมีนาคปรกพิมพ์ซ้อนนะ ลองแล้วปืนแตกครับบ้านผมอยู่ใกล้ๆวัดโคกทอง ผู้ใหญ่เอาไปลองกันไม่นานนี้ครับต้นปี

4. beedemon

ของปี 36 รุ่นเสาร์ 5 น่าเก็บครับ ประสพการณ์เยอะแล้วก็ถูกมากๆ 100 เหรียญ 30 ผงมีตะกรุด 110

5. beedemon

ยังมีประสพการณ์ตกรางรถไฟแล้วไม่เป็นอะไร

หลวงพ่อเชิญ ได้มาที่วัดหงส์รัตนารามเรียนกับหลวงปู่กล้าย ท่านนี่อาจไม่ดังเปรี้ยงปร้างแต่ท่านผู้นี่เก่งสุดๆครับ
    ยังมีเรื่องเล่าว่าหลวงพ่อท่านมีญาณหยั่งรู้คนได้อีก
    ไว้ว่างๆผมจะถ่ายภาพวัตถุมงคลมาให้ดูนะ

6. beedemon

ของๆท่านเสกเดี่ยวทุกอย่างครับบางอย่างเอามาเป่าทีเดียวใช้ได้เลยครับ เสียดายตอนท่านยังอยุ่ผมอายุไม่ถึง 10 ขวบเลย

7. นรสีหย์

ผมอยู่ไม่ใกล้นัก อยู่ไผ่ขวาง สุพรรณ
    แต่ตอนเรียน มหาลัย มาบ่อย จากกรุงเทพ
    ขึ้นรถจากหน้าคุกลาดยาว มาบ้านแพน
    แล้วนั่งรถบ้านแพน-ผักไห่ มาลงที่สะพาน แล้วเดินเข้ามา
    รุ่นที่ผมชอบนี่เป็น ราชสีห์เชิญธงของหลวงพ่อ
    เสียดายที่สุด มีดหมองาของหลวงพ่อไม่ได้เช่าไว้เลย มีแต่กะตุดงา
    อ้อผมบอกเรื่องหลวงพ่อช่อ ผิด
    แกมาอยู่วัดปราสาททอง ใกล้ๆโรงบาลยมราช นะ
    เนื้อเงิน หลวงพ่อเชิญนี่ล่าสุดก็ร่อยหรอลงเรื่อยๆแล้วนะ

8. นพเก้ามหา

นพเก้ามหา Active Member

15 พฤศจิกายน 2011
    พอจะมีรายระเอียดไหมครับว่ามีอะไรที่เหลืออยู่ที่วัดบ้างครับ

9. supatk

supatk เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ผมเคยไปกราบท่านก็นั่งเก้าอี้แบบนั้นเป๊ะเลย กราบหลวงพ่อด้วยครับ

10. POUND@

POUND@ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ยังไม่สูญหลอกครับท่าน ในสายวัดท่าซุงยังมีอยู่และทำได้ไม่แพ้บูรพาอาจารย์หลวงปู่ปานและหลวงพ่อวัดท่าซุงท่านก็ครอบครูไว้แล้วหลายท่าน ลองไปหาอ่านดูนะครับแล้วจะรู้

11. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    อยากให้ได้ไปทำบุญกันครับ ผมไปมาวันนี้เอง บูชามา 4 องค์ก่อนหน้านี้บูชามา 6-7 องค์ ประสบการณ์ไม่แน่ใจครับ แต่ที่แน่ๆ คือผมต้องหันไปมองตลอดเวลาจะออกจากห้องไม่ก็นึกถึงเลยห้อยซะเลย วันนี้เจอหลวงพ่อเจ้าอาวาสด้วยครับ ผมรู้สึกใบหน้าของท่านคลายๆหลวงพ่อเณรวัดทุ่งเศรษฐีราม 2 เลยครับ แต่ดูท่านแก่พอสมควร วัดเงียบร่มเย็นดีครับ มาวัดตูมที่ไร รู้สึกอบอุ่น ดีครับ อากาศข้างนอกร้อนมากแต่ในวัดนี้เย็นสบายเลยครับ

12. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    วัดตูมนี้อยู่ตรงไหนครับ ในอยุธยาน่าจะมี2วัด

13. bunzenji

วัดตูมอยู่ที่เดียวกับหลวงพ่อทองสุข อยู่เส้นทางที่ไปอ่างทอง ใกล้ๆวัดจะผ่าน อนุเสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราชครับ

14. bunzenji

TTT333 องค์นี้รึเปล่าครับท่านแต่ที่ผมไปนี้ผมไม่เห็นแล้วครับ
    มีแต่องค์อื่น แต่ผมเพิ่งผ่าน ปสก มาหยก ว่าของท่านดีจริงครับ

ขออนุญาตยืมรูปมาจากอีกที่ นะครับ webpra

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ฅนคลองหลวง

ขอบคุณครับ ผ่านไปถึงหน้าวัดมาแล้วแต่คิดว่าไม่ใช่
    วันหยุดนี้ต้องไปหาของดีไว้บ้างแล้ว

16. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดพอจะแนะนำไปแบบรถประจำทาง หรือรถตู้บ้างครับ

17. นรสีหย์

นั่ง รถ บ.ข.ส. กรุงเทพ-บ้านแพน
    จะนั่งจาก หมอชิตใหม่ หรือ ดักขึ้น กลางทางก็ได้
    รถวิ่งมาทาง ถ.วิภาวดี เลี้ยวเข้า ถ.งามวงศ์วาน
    สมัยเรียน ผมจะมาดักขึ้นรถ ที่หน้าคุกลาดยาว
    รถวิ่งไปทางตัวจังหวัดปทุมธานี เข้าเสนา จอดท่ารถตลาดบ้านแพน
    แล้วต่อรถบัส บ้านแพน-ผักไห่ บอกเขาว่าลงวัดหลวงพ่อเชิญ
    เขาจะจอดให้ที่สะพานปูน เดินเอาหน่อยครับ ออกกำลังกายดี
    ขากลับ ออกจากวัดเดินไปทางขวามือครับ
    จะมีเรือพายข้ามฟาก ไม่รู้ว่าป้าแกยังสบายดีอยู่มั้ย 20 กว่าปีมาแล้วครับ

18. ฅนคลองหลวง

แล้วรูปหล่อหลวงพ่อยังมีอยู่หรือเปล่าครับ

19. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาทางไปรษณีย์ ได้หรือเปล่าครับ

20. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ผมไปวัดโคกทองมาสามครั้งแล้วครับ วัดสะอาดมากๆทั้งๆที่มีพระจำพรรษาเพียงแค่สามรูปเท่านั้น วัดที่มีเกจิดังๆ ดูแล้วยังไม่เป็นระเบียบเรียบร้อยเท่าวัดนี้เลยครับ แต่ละครั้งที่ไปก็จะมีพี่,น้อง,เพื่อนๆหลายคนฝากเช่าบูชาวัตถุมงคล
    สำหรับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเชิญต้องบอกว่าวัตถุมงคลที่ดีมีพุทธคุณดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ น้องท่านหนึ่งฝากผมเช่าบูชาวัตถุมงคล เน้นเฉพาะผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ ด้านหลังปั้มหลังยันต์เกราะเพ็ชร กับผ้ายันต์ที่เป็นรูปหลวงพ่อหลังปั้มยันต์เกราะเพ็ชร ผมใคร่อยากรู้ถึงความต้องการของน้องคนนี้จึงถามไปว่า มีประสบการณ์อะไรมาถึงต้องเจาะจงเช่าบูชาผ้ายันต์ของหลวงพ่อ น้องคนนี้เล่าให้ฟังว่า มีคนขับรถไปคว่ำพลิกลงข้างทาง สภาพรถบอกได้คำเดียว "ไม่รอดแน่ๆ" ปรากฏว่าคนขับไม่ตายมีแต่กระจกบาดนิดหน่อย หน่วยกู้ภัยถึงกับอึ้งกันไป สอบถามกันใหญ่ว่าในคอของพี่คนขับรถห้อยพระอะไร ถึงแคล้วคลาดรอดตายมาได้ แต่พี่คนขับกลับไม่ได้ห้อยพระอะไรเลย ตะกรุดคาดเอวก็ไม่มีสักดอก ในรถคันนั้นมีเพียงแต่ผ้ายันต์หลวงพ่อเชิญติดไว้ที่รถผืนเดียว น้องคนนี้เน้นผมว่า "มีเพียงผืนเดียว" นะครับ
    หลังจากทราบเรื่องราวทำให้ผมเองก็อดไม่ได้ที่จะเช่าหาเก็บไว้บ้าง ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง ปกปักรักษาให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ