ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. โพธิ์โสฬส

โพธิ์โสฬส สมาชิก

13 สิงหาคม 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณวรเมตตานะครับ คุณทำกรรมดี ผลแห่งกรรมดีย่อมตอบสนองให้คุณเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ ขออนุโมทนา สาธุ

2. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณมากนะคะที่กรุณาดูดวงให้ แม่ประสบอุบัติเหตุต้องผ่าตัดใหญ่เร็วๆนี้ค่ะ จะรีบทำตามที่แนะนำด่วนค่ะ ขอบคุณอย่างสูงอีกครั้งนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2008
  3. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    ถ้าพี่มีวันเดือนปีเกิดคุณพ่อคุณแม่มาให้จะดีกว่านี้นะคะ เพราะเช็คได้ดีกว่าเช็คผ่านดวงเรา แต่ัวันเดือนปีเกิดต้องตรงนะคะ
    จะบอกวิธีแก้ดวงได้ดีกว่าค่ะ

4. วรเมตตา

1.ใจเย็นๆนะคะเืรื่องหนี้ ตัวคุณเองเก็บเงินไม่อยู่นะคะ เรื่องหนี้สินน่ะ ต้องอีก2-3 ปีค่ะแล้วจะดีขึ้นเอง เท่าที่เห็นเนี่ยก่อนหน้านั้นต่อให้ของเก่าไปของใหม่ก็มาอีกอยู่ดี
    อายุ 39 แล้วจะดีเองค่ะ
    2. เรื่องทำธุรกิจส่วนตัวน่ะต้องรออีกหลายปีเลยค่ะ ทำได้ดีตอนอายุ 40 นะคะ
    (ปีนี้ทำไม่ทันแล้วล่ะ จริงๆถ้าคุณเริ่มมิย. 51 หรือเดือนนี้จะทำได้ดี แต่คงไม่ทันแล้วล่ะคะ ต้องรอไปอีกหลายปีเลยล่ะค่ะ จึงจะทำได้ดีจริงๆ)
    3. ชีวิตคุณยังขึ้นๆลงอยู่เลยค่ะ ประมาณว่าดีขึ้นพักนึงแล้วก็แย่อีก สลับกันเืรื่อยเลย เลยไม่รู้จะตอบอย่างไรดี ไม่รู้ว่าคุณหวังให้ดีแค่ไหนนะคะ แต่ถ้าเอาแบบดีจริงๆดีมากๆเลยก็ต้องอายุ 41,42,43 เป็นช่วงที่ดีมากๆค่ะ

5. วรเมตตา

1. ตัวคุณเองพยายามอย่ารักใครมากนะคะ รักใครแล้วมักจะทุกข์ตลอดเลย
    คนเก่าๆ ไม่ตอบให้นะคะ เพราะไม่มีวันเดือนปีเกิดเขา
    2. มีแต่ดวงคู่เสริมนะคะ ไม่ใช่ดวงคู่แท้ เพราะพื้นฐานชีวิตคุณอาภัพคู่ค่ะ
    3. ดวงแบบนี้เรียนภาษาไว้เยอะๆแล้วกันค่ะ จะดีกับอนาคตของคุณเอง

6. วรเมตตา

1. ดวงช่วงนี้หางานได้ค่ะ ไม่ตกงาน ยกเว้นคุณเลือกงานเอง คือสมัครน่ะเขาจะรับ แต่ถ้าคุณปฏิเสธไม่เอาเองนั่นเรียกว่าเลือกงานนะคะ ไม่ใช่ว่างงาน แต่หางานได้งานดีเป็นช่วงธ.ค.-ม.ค.ค่ะ แต่เงินเดือนยังไม่ได้ดั่งใจนะคะ (ปีนี้ ส.ค.51 กับ ม.ค. 52 เป็นช่วงที่เริ่มงานใหม่ได้ดีกว่าช่วงอื่นค่ะ)
    2. ดวงนี้เป็นดวงอาภัพรักนะคะ รักใครแล้วทุกข์ รักใครแล้้วต้องไกลต้องห่าง(คบแบบไปๆมาๆ) ไม่อย่างนั้นจะมีเรื่องให้ร้างให้เลิกหมด รวมถึงเวลาคบใครจริงๆจังๆต้องผ่านปีที่ 2 ปีที่ 4 ที่คบเขาให้ได้ก่อนนะคะ ไม่เช่นนั้นจะมีเรืื่องให้เลิกกับคนรัก ความรักรออายุ 31 ขึ้นนะคะจึงจะดี รวมถึงตัวคุณเองช่างเลือกเรื่องคู่ ทำให้มีคู่ยากค่ะ
    3.การเงินจะดีมากๆตอนอายุ 31 ค่ะ ระวังความคิดมากเก่งของตัวเอง จะนำความทุกข์มาให้ทั้งๆที่ปัญหายังไม่ได้เกิด (ทั่วไป?? เนี่ยกว้างมากๆเลย ขอตอบเท่านี้นะคะ)

7. storicienne

storicienne สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008

รบกวนอีกหน่อยนะจ๊ะ ข้อ1 อะ

1. ตัวคุณเองพยายามอย่ารักใครมากนะคะ รักใครแล้วมักจะทุกข์ตลอดเลย
    คนเก่าๆ ไม่ตอบให้นะคะ เพราะไม่มีวันเดือนปีเกิดเขา
    เค้าเกิด อังคาร 13 กันยายน 2531 อะ

ฝากดูอีกนิดนึงนะจ๊ะ คุงจ๊ะ

8. Bon chance

Bon chance Active Member

เคยฝากข้อความไว้อยู่หน้า5 คงตกหล่น งั้นขอบอกรายละเอียดอีกครั้ง รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ
    เกิด18 มี.ค 2523 เวลา 10.53 น.
    1.เรื่องกิจการร้านค้า เพิ่งเปิดร้านใหม่ค่ะ กิจการจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ จะให้สามีออกจากงานประจำมาช่วยที่ร้านด้วยจะดีไหมค่ะ
    2.เรื่องการเงิน
    3.อยากมีลูกอีกคนภายในปีนี้ จะสมหวังไหมค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ แล้วจะให้ทำบุญเป็นค่าหมอดูได้อย่างไรบ้างค่ะ อยู่ต่างประเทศน่ะค่ะ<!-- / message -->

9. tirajung

tirajung เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณค่ะ ที่สละเวลาตอบให้ ถ้ามีโอกาสจะไปหาที่ร้านนะคะ
    hello8

10. oakjarrett

oakjarrett เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 มิถุนายน 2007
    คณิสร วรานุยุตร
    4 กันยายน 2521 เกิด ตี 2 38 นาที
    I การงาน : ช่วงนี้ธุรกิจร้าน internet ของผมแย่ลงกว่าเดิมเยอะ เพราะมีคู่แข่งเพิ่ม จะดีขึ้นไหมครับ
    II ความรัก/เนื้อคู่ : เพิ่งโดนแฟนเก่าบอกเลิก ซึ่งคบกันมานานเกือบ 10 ปี ตอนนี้คบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่m ดูใจกันอยู่ครับ เธอก็ยังไม่ตอบตกลงเป็นแฟนผมเท่าไหร่นัก ไม่ทราบว่าคนนี้จะใช่คู่ผมไหม เธอเกิด 3 กรกฎาคม (ปีจอน่ะครับ 2525 หรือ 2526)
    III โชคลาภ/การเงิน : ปีนี้จะมีโชคลาภกับเค้าบางไหมครับ?
    แถมเรื่องสุขภาพให้หน่อยนะครับ เป็นภูมิแพ้อยู่ทรมานมาก

รบกวนด้วยครับของผม copy มาจากหน้า 3 นะครับ ไม่ใช่คนใหม่

11. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะครับ
    ชื่อ เอกลักษณ์ คนงาม เกิด 27 ต.ค. 2525 เวลา18.20

ที่อยากจะถาม
    1.อนาคต ตอนนี้ทำงานอยู่เป็นลูกจ้างอยู่ ถ้าทำไปอีกซักหน่อยจะได้บรรจุ
    ที่อยากจะถามคือ ว่า ควรเลือกที่จะทำงาน หรือ ศึกษาตอนนี้ให้จบแล้วทำงานตามวุฒิดีครับ
    งานเกี่ยวกับ โยธา ออกแบบ เรียนก็สายกฏหมาย
    2.เรื่องคู่อยากทราบว่าคนที่คบกันอยู่ตอนนี้ ตามพื้นดวงเป็นคู่แบบไหนคบกันได้นานไหมคับ
    ขออนุญาตไม่บอกอายุนะคับ เกิด 7 ธค. ปีวอก ครับ

รบกวน2ข้อเท่านี้ล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

12. วรเมตตา

วรเมตตาปิดการรับดูดวงชะตาไปตั้งแต่ก่อนหน้านี้แล้วนะคะ ท่านที่ให้ดูทีหลังปิดการดูดวงชะตา คงต้องขอโทษด้วยนะคะ ส่วนสาเหตุการปิดได้แจ้งไว้แล้ว ส่วนท่านที่วรเมตตายังไม่ได้ตอบ หรือตอบแล้วสงสัยถามเพิ่มไม่ใช่ลืมหรอกนะคะ แต่ช่วงนี้วรเมตตามีเรื่องเข้ามากวนใจ
    เหนื่อยใจมากๆเลยค่ะ สมาธิดูดวงไม่มีเลย เลยไม่ได้ตอบดวงใครเพิ่ม ไม่อยากดูดวงให้แบบพลาดๆค่ะ ขออภัยด้วยนะคะ ที่ตอบช้ามากๆ

13. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรค่ะพี่
    เหนื่อนนักก็พักหน่อย...
    อย่าเอาของภายนอกมาก่อกวนใจเราค่ะ เราดูคิดก็พอแล้ว
    สู้ๆนะคะ อย่าคิดมากเลย
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

14. 135

135 สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2008

อือออม ความจริงก็หมดเวร หมดกรรมไปเมื่อปลายปีที่แล้ว นะครับ ตั้งใจจะถามเพิ่มเกี่ยวกับทางแก้ในเรื่องคู่ครอง แต่เห็นว่าไม่สบายใจก็ไม่รบกวนดีกว่า
    (ถามมาก เกรงใจ) ยังไงก็ต้องขอบคุณนะครับที่ช่วยกรุณาตอบให้

ขอขอบคุณและขออนุโมทนา ครับ

15. taw_wan

taw_wan เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้ด้วยค่ะ

1. การงาน/การเงิน จะเจริญรุ่งเรืองเมื่อไร และไม่ดีเมื่อไร
    2. ความรัก จะเจอคู่เมื่อไร
    3. การปฎิบัติธรรม
    ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2009
  16. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแนะนำให้คุณวรเมตตา ไปแก้ไขข้อความที่ ข้อความแรกว่า
    ปิดการทำนายไว้ก่อนน่ะคับ เด๋วจะมีผู้เข้าใจผิด ถามมาอีก

17. l_nuni_l

l_nuni_l เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณวรเมตตาด้วยนะค่ะ
    ส่งข้อความไปวันที่23/08ถามของน้องสาว รบกวนคุณวรเมตตาด้วยนะค่ะ (มาจากหน้า 8 )
    แล้วถ้าคุณวรเมตตาจะกรุณารบกวนดูให้ตัวเราด้วยนะค่ะ(ถ้ามีเวลา)
    14 เม.ย. 2522
    ถาม1.เรื่องหนี้สิน(ทางบ้าน)/การงาน
    2. ความรัก(กับคนเก่า และคนใหม่จะเข้ามาเป็นอย่างไร)
    3. การปฏิบัติธรรม
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    ขอ อนุโมทนาสาธุด้วยนะค่ะกับคุณวรเมตตา

18. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณในความอนุเคราะห์อย่างสูงนะคะ วัน เดือน ปีเกิดของคุณพ่อคุณแม่ไม่มีค่ะ ท่านเดินทางมาจากประเทศจีนตั้งแต่ยังเด็ก(ประเภทเสื่อผืนหมอนใบแน่ะค่ะ) รู้แต่ว่าพ่อเกิดปีระกา อายุ 87 แม่เกิดปีขาล อายุ 82 ค่ะ ปกติเราจะใส่บาตรหน้าบ้านทุกวัน(เว้นวันพระไม่ได้ใส่เพราะพระไม่มารับบาตร) ช่วงนี้ป่วยทั้งคู่เลยต้องงดกิจกรรมใส่บาตร เพราะลูกๆต้องผลัดกันเฝ้าดูแลพ่อและแม่ นอนไม่พอ ตื่นเช้าไม่ค่อยไหวค่ะ ขออนุโมทนากับคุณวรเมตตาในกุศลกรรม สงเคราะห์เพื่อนมนุษย์ในครั้งนี้นะคะ ขอให้เจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

19. ต้นโมก

ต้นโมก สมาชิก

เป็นวันเกิดของพี่ชายคะ 22 เมษายน 2511 เวลา กลางวัน ขอถามดังนี้นะคะ
    1. ตอนนี้พี่ชายตกงานอยู่คะ แล้วจะได้งานทำเมื่อไรคะ มีโอกาศกลับ ไป ทำงานที่เก่าม๊ะคะ
    2. ครอบครัวพี่ชายเป็นอย่างไรบ้างคะ
    3. การเงินของพี่ชาย
    ขอบคุณคะ

20. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ดูดวงค่ะ

เกิด 17 พฤศจิกายน 2511 ปีวอก วันอาทิตย์
    ขอขอบคุณ
    ขออนุโมทนา