ใครอยากเห็นหน้าตาจริงของคุณ Talwada บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Oad, 15 พฤศจิกายน 2004.

1. Oad

Oad บุคคลทั่วไป

ดีครับคุณเทวดา....หรือพระศรีอารย์

มีคนเขาเลื่อมใสคุณเทวดามากมายหลายคน อยากเห็นภาพจริงๆปัจจุบันว่าท่านเทวดาจะมีหน้าตาบุยวาสนาบารมีน่าเลื่อมใสแค่ไหน อย่างไรใครอยากเห็นภาพท่าน โปรดเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยน้า!!!!!!!!

อ่านแล้วโปรดทราบ

2. Kitty

Kitty บุคคลทั่วไป

ฝากบอก จ้า

คุณ Talwada เดินดินกินข้าวราดแกง

หากต้องการจิตแพทย์ ติดต่อได้นะ เพื่อนเราเขากำลังจะเรียนจบโทจิตวิทยาให้คำปรึกษา ที่ ธรรมศาสตร์ น่ะ รู้จักคนที่เก่งๆอีกเยอะเลย อาการอีโก้สูง อัตตาสูงนี่ บำบัดทำให้ลดลงได้นะ เห็นอกเห็นใจถึงอยากบอก

3. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความรู้พอประมาณไม่มากมายอะไรนัก มีความรู้เพียงสามารถขจัดอาสวะได้ มีความรู้เพียงมีฉัพพรรณรังสีเปล่งรัศมี ขอบคุณในความหวังดี แต่ข้าพเจ้าว่า คุณนะควรจะไปพบจิตแพทย์แล้วก็ปรึกษาจิตแพทย์ว่าคุณเป็นโรคจิตชนิดหนึ่งหรือไม่
    ส่วนรูปจริงของข้าพเจ้าโพสแล้วไม่ได้ไม่รู้โพสอย่างไร โพสรูปเป็นครั้งที่ 3แล้ว

4. แปร

แปร บุคคลทั่วไป

แปลงไฟล์ภาพให้เป็น JPG ก่อนซิ

5. telwada

ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความรู้พอประมาณไม่มากมายอะไรนัก มีความรู้เพียงสามารถขจัดอาสวะได้ มีความรู้เพียงมีฉัพพรรณรังสีเปล่งรัศมี ขอบคุณในความหวังดี แต่ข้าพเจ้าว่า คุณนะควรจะไปพบจิตแพทย์แล้วก็ปรึกษาจิตแพทย์ว่าคุณเป็นโรคจิตชนิดหนึ่งหรือไม่
    ส่วนรูปจริงของข้าพเจ้าโพสแล้วไม่ได้ไม่รู้โพสอย่างไร โพสรูปเป็นครั้งที่ 3แล้ว

6. ปอ

ปอ บุคคลทั่วไป

โพสรูปแค่นี้ยังทำไม่ได้แล้วจะเป็นพระศรีได้เร่อ ?

7. Oad

Oad บุคคลทั่วไป

ตะแง้ว

กลัวเปิดแล้วเจอไวรัส อ่ะ (f)

8. telwada

อ้าวแล้วกันหาเรื่องกันดื้ออย่างนั้นเรอะคุณ ไม่มีสมองคิดหรือว่า แค่โพสรูปไม่ได้ ก็ไม่เกี่ยวกับการหลุดพ้น และการโพสรูปก็ไม่ใช่_าณที่จะนับเข้าในวิปัสสนาได้เลยคุณ โง่แล้วยังอวดฉลาดอีกรึ

9. ไรตัวไร้ตน

ไรตัวไร้ตน บุคคลทั่วไป

อย่าไปสนใจเลยคุณ ปอ

ไปด่าเขาโง่ได้ไงเอ..คุณเทวดานี่ ไม่มีพระโพธิสัตว์ที่ไหนเข้าด่ากันหรอก พระพุทธเจ้าตรัสไว้ว่า คำด่าทอต่างๆถ้าเราไม่รับไม่แสดงอารมณ์ทุกข์ร้อนตัว คำด่าเหล่านั้นก็คืนสู่ผู้ให้มา เหมือนกับมีคนนำผลไม้มาให้เมื่อเราไม่รับผลไม้นั้นก็ยังคงเป็นของผู้ให้ ผมว่าซีรีบัมคุณมีปั_หาแล้วนา

10. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

เราขอเตือนคุณว่า คนที่บรรลุ ... ไม่ควรกล่าวเช่นนี้เราคุยกันทางจิตดีกว่ามั้ง .... ที่สุดของปลายจักรวาล แถวๆหางทางช้างเผือกนั่นแหละครับ ... ผมรอพวกคุณอยู่ (อย่างต่ำต้องฌาน4 หรือฌาน5 เป็นอย่างดีที่สุด)... รับรองคุณจะต้องร้องไห้เพราะว่าปรามาสใครๆ เขาไว้ ...เหอะเหอะเหอะ.... อ่าเฮ่.. อ่าเฮ่ ... อ่าเฮ่ ......ด่าด่าด่า ..... มันส์มันส์มันส์ ....

คุณคงรู้ว่าผมเป็นใคร? ...
    ด้วยอำนาจของจักรวาล ....
    ผมรู้ทุกสิ่งทุกอย่างในจักรวาล โดยเฉพาะที่นี่ "จักรวาลคู่ขนาน" ...จงเจริ_....
    เหอะเหอะเหอะ.....

11. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    ลุงให_่ท่านใจดี

12. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

ขออภัย.... ที่แท้กระเจียวก็เป็นหลานลุงให_่นี่เอง
    ถ้าเช่นนั้น .... ผมจะไม่ปราณี อีกต่อไปแล้ว .....
    เตรียมรับพลังชั่วร้ายของผม....ณ. บัดดล....

คุณจะพบกับ...อำนาจที่ไร้ขอบเขต ... เป็นอำนาจของจักรวาล
    และอนันตะจักรวาล ..... เตรียมใจไว้ให้ดี ....

วันนี้เป็นวันต่อสู้ ... ไม่มีที่สอง ... ต้องเป็นหนึ่งอย่างเดียว
    telwada ... นี่อาจจะเป็นอวสานต์ของคุณแล้วหล่ะ....
    เสียใจด้วย .....ไปเจอกันที่ปลายๆ สุดท้ายของทางช้างเผือก ของอนันตะจักรวาล ....ผมรอคุณอยู่ที่นั่น ... รอจนกว่าคุณจะไป ... ถ้าคุณไม่ไป....คุณคือคนขี้แพ้ ...และแพ้ตลอดไปชั่วนิจนิรันดร์ .....

13. เสาวนีย์

เสาวนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    กรรม อะไรกันนักหนาล่ะเนียะ หุหุ หากผู้มีฤทธิ์จริงท่านได้เห็น ท่านหัวเราะเยาะเอา 55555

ท่านจะสมเพชเอานะ เหอๆ ที่เถียงกันไปเถียงกันมา คุยทับกันไปมา
    ผู้มีฤทธิ์จริงรู้เข้า ระวังกบาลแยกกันนะ

14. ab

ab เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2004
    อยากเห็นนน..

15. กระเจียว

ง่ะ หนูไม่ช่ายยยยยยยหลานเค้า
    ไม่เอาเด็ดขาดดดดดดดดดดดดดด

ลองย้อนไปอ่านกระทู้ที่ลุงให_่แกคุยกะหนูสิ แล้วจะรู้ว่า สมควรเป็นหลานมั้ย

16. chatcharin

chatcharin บุคคลทั่วไป

555555555555555555555555555555555555555

เว็บนี้ไม่สงบแน่

17. chatcharin

chatcharin บุคคลทั่วไป

ฟังพระธรรมเทศนาโดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ช่วยทำให้ฟังได้หน่อยครับ

18. anthony

anthony Active Member

17 พฤศจิกายน 2004
    Stupid.

มีความรู้เพียงมีฉัพพรรณรังสีเปล่งรัศมี This is stupid. If you really are, send the letter to any news reporter, try to make the news out of yourself then. That way we can prove whether you really are Pharsriarayamethri, or you are just stupid and crazy person.

ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความรู้พอประมาณไม่มากมายอะไรนัก มีความรู้เพียงสามารถขจัดอาสวะได้ มีความรู้เพียงมีฉัพพรรณรังสีเปล่งรัศมี ขอบคุณในความหวังดี แต่ข้าพเจ้าว่า คุณนะควรจะไปพบจิตแพทย์แล้วก็ปรึกษาจิตแพทย์ว่าคุณเป็นโรคจิตชนิดหนึ่งหรือไม่ This means that you are angry with the comments. Not only that you are angry, but you also pookphayabart. How could you be Phrasriarayamethri. You are either mad or stupid as I said before. What you are doing is going to destroy the sassana of our current buddha. Stop doing this.

Again, if you really are, make a headline then.

19. telwada

ธรรมชาติของมนุษย์นั้น ย่อมถือเอาความคิดของตัวเองถูกต้องเป็นส่วนให_่ ไม่เห็นไม่รู้ แล้วกล่าวลอยๆ อ้างโน้นอ้างนี้ พิสูจน์ไม่ได้ ว่ามีจริงเป็นจริง แล้วใครโง่ ใครรู้ ใครไม่รู้
    หลายข้าพเจ้ามีเยอะแยะ เป็นสิบคน ข้าพเจ้าไม่ต้องการหลานที่หลงงมงายอยู่กับสิ่งที่ตัวเขาเองพิสูจน์ไม่ได้ว่ามีจริงหรือไม่ หลานข้าพเจ้าต้องเป็นคนมีเหตุมีผล รู้จักคิด ผู้หลักผู้ให_่ด่า ต้องถือว่าผู้หลักผู้ให_่ให้ความปรานีสอนสิ่งที่ดีมีประโยชน์ ไม่ใช่ยุยง ส่อเสียด
    พิจารณาตัวเองซะบ้างนะพวกคุณ

20. กระเจียว

ดีใจจัง ค่อยยังชั่ว มีลุงแบบนี้หนูคงจะทุกข์ค่ะ ไม่ดูเล้ยว่าแต่ละกระทู้เขารับลุงไม่ด๊ายยยยยยยยยยยย
    (k)