ใครเคย อ่านหนังสือเรื่อง "ผีอำ" ขอนายพลศักดิ์บ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย undeath13, 24 ธันวาคม 2005.

1. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    เขา บอกว่า พระเจ้ามีจริง

ย้อนไปในอดีตกาลนาน มาก ท่าน อยากเล่นเกม เลยสร้างเกมส์หนึ่ง ขึ้นมา

ชื่อเกมส์ อัตา อนัตตา

ท่าได้แบ่ง ร่างของท่าน เป็นวิญาณ แต่ละดวงคือพวกเรา

สร้าง สวรรค์ นรก ผู้คุม สวรรค์ ผู้คุมนรก และวางกฏแห่งกรรมเอาไว้

2 อย่างนี้ ต้องดึงดูด วิญาณ ให้ไปเข้าพวกตัวเองมากที่สุด

หากใคร ต้องการเคลีย เกม คือ ละทุกอย่างแล้วเข้าสู่พระนิพพาน

กลับไปเป็นส่วนหนึ่งของพระเจ้าทีแท้จริงดังเดิม

และ มีมนุษย์ผู้หนึ่ง ก้อเคลีย เกมส์นี้สำเร็จเปนคนแรก นั่นคือ "องค์พระปฐม" นั่นเอง

พรมโลก คือที่พัก เกมส์ สวรรค์คือรางวัล นรกคือบทลงโทษ พระนิพพานคือจุดจบของเกมๆนี้

เกมส์ที่เราต้องเล่นไม่รุ้จักจบจักสิ้น

นายพลศักดิ์ บอกว่า ตนเองได้เข้าไปในพระนิพพาน 3-5นาที และเขาก้อได้รุความลับของฟ้า คือที่กล่าวมานี้

คิดยังไงครับ

ทุกท่าน

ปล.สิ่งที่เขายืนยันที่ผมเชื่อแน่ๆคือ พระพุทธเจ้าบอกว่า ทุกอย่างคือ อนัตตา คือไม่มีตัวตน

ปัจจุบันหลัก ควอตัม ฟิสิกข์พบว่า มีสิ่งเล็กกว่าอะตอมหลายร้อยเท่า

คือ อนุภาค คว้าก คว้าก เป็ฯพลังงาน แต่อยู่ในรูป แช่แข็ง

สรุป พวกเรา ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลก แท้จิง

คือพลังงาน

พลังงานไม่มีตัวตน

สรุปทุกสิ่งคืออนัตตา

นักวิทยาศาสตร์พึ่งคิดได้ แต่พระพุทธเจ้าของเรา คิดมาถึง2548จะ2549ปีแล้ว

ปล.2 ผมกลับมาแล้วหลังที่หายไปนาน(bb-flower

ปล.ผมมีเบอร์เค้าครับใครอยากได้ไปคุย ติดต่อมาน่ะ ผมโทรไปคุยแล้ว

เขาบอกว่าที่เขียนน่ะแค่ 80% ความลับฟ้า อีก20%เปิดเผยไม่ได้ อยากรุ้ดทรคุยเองนะ เพราะว่ามัน บรึ๋ย- -"

2. undeath13

มันไปตรง กะหลักของ ฮินดูด้วยอ่ะคับที่เขาบอก มาน่ะ ฮินดูบอกว่า เพ่อการหลุดพ้น การเกิด คิอไปรวม ร่างกะพระผู้สร้าง

อ่อ นายคนนี้ยังบอกอีกด้วยว่า หากเจ้านรก และจ้าว สวรรค์ ไม่พอในกะ ผู้เล่น สามารถ ล้างกระดานได้ คือวันพิพากษา แล้วเริ่มต้นเกมส์ใหม่อีกครั้ง โดยมีพระเจ้าที่แท้จริงคอยดูอยู่เงียบๆ

แต่นายคนนี้ก้อไม่ได้ตั้งตนเปน พระศรี เหมือนใครบางคนในบอด นะ อุอุ^^

3. เติมบุญ

เติมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ดีจังอยากรู้บ้างความลับของฟ้า.....แต่อย่าเลยปล่อยให้สัตว์โลกเป็นตามกรรม......แสดงตามบทของตนให้ดีที่สุด.....

4. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วคล้ายกับมีเหตุผลสอดคล้องกันดี แต่มีข้อสงสัยอยู่เล็กน้อยคือ
    1.พระเจ้าที่ว่ามีจริงนั้น พระเจ้าเกิดขึ้นมาได้อย่างไร ?ใครเป็นผู้ให้กำเนิดพระเจ้า?ถ้ามีผู้ให้กำเนิด ก็ต้องมีประชากรพระเจ้า ถ้าไม่มีผู้ให้กำเนิดแล้วเกิดขึ้นเองแต่เพียงผู้เดียว ก็น่าเห็นใจ คงจะเหงา จึงได้เกิดข้อสงสัยข้อที่2ขึ้น

2.หากพระเจ้ามีจริง เกมที่ว่า จะสร้างขึ้นมาเพื่ออะไร? ความสนุกเกิดกับพระเจ้าแต่เพียงผู้เดียว คนที่ถูกลงโทษในนรกก็ไม่สนุก คนที่เล่นจบเกมได้เข้านิพพานก็แสนจะลำบาก ต้องใช้เวลานับเป็นหลายอสงไขย หลายแสนกัป ไม่เบื่อบ้างหรือไง ดูคล้ายเอาสนุกแต่เพียงผู้เดียว ใครจะเป็นอย่างไรก็ช่าง สร้างขึ้นมาแล้วก็แล้วกัน อย่างนั้นหรือ?

3.หากทุกคนเล่นจบเกมเข้านิพพานหมดไม่มีใครตกค้าง แล้วท่านจะเล่นเกมอะไรอีก? จะเล่นอีกกี่เกมถึงจะพอถึงจะเลิก (ดูคล้ายกับเด็กชอบเล่นเกม)

ขอย้ำว่านี่เป็นข้อสงสัยจากหนังสือข้อความข้างต้นเท่านั้น มิได้มีเจตนาจะปรามาส ลบหลู่พระเจ้าของศาสนาใดๆทั้งสิ้น และหากยังแคลงใจอยู่ ก็ขอให้ย้อนกลับไปอ่านข้อเขียนจากหนังสือที่กระทู้แรก แล้วมาอ่านข้อสงสัยของผมอีกครั้งด้วยใจเป็นกลางว่า ความสงสัยของผมทั้ง3ข้อนั้นสอดคล้องกันหรือไม่?

สวัสดีที่ขี้สงสัยไปหน่อย
    จากคนที่ยังเล่นไม่จบเกม

5. undeath13

เขาบอกว่า

พระเจ้า ไม่มีที่มาที่ไป

พระเจ้า คงเหงา

เพราะล้วนมีแต่ความมืดมิด

ก่อนที่จะส่งมานี่พระเจ้าได้ลบควาทรงจำทั้งหมด ให้พวกเราเปนคนใหม่ เพื่อจะได้เล่นเกมได้

ถ้าเคลีย แล้ว หมดทุกคน

ท่านคงนึกเกมส์ใหม่ออกมาล่ะมั้ง- -. ติดตามดูละกัน

6. มินมิน~*

มินมิน~* เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยค่ะ แบบนี้สมมติถ้าดวงจิตกลับไปรวมใหม่หมดไม่มีอะไรเหลือแล้ว พระเจ้าจะเล่นเกมส์ใหม่หรอค่ะ ?? งี้ก็แปลว่า นิพพาน ไม่เที่ยงสิค่ะ เพราะถ้าเล่นเกมส์ใหม่ ไม่ว่าเกมส์อะไร ดวงจิตก็ต้องหลุดออกมาใหม่....

7. undeath13

งี้ก็แปลว่า นิพพาน ไม่เที่ยงสิค่ะ เพราะถ้าเล่นเกมส์ใหม่ ไม่ว่าเกมส์อะไร ดวงจิตก็ต้องหลุดออกมาใหม่....<<<<ตรงกะของฮินดูอ่ะ คับ เป๊ะๆเลย

8. undeath13

งี้ก็แปลว่า นิพพาน ไม่เที่ยงสิค่ะ เพราะถ้าเล่นเกมส์ใหม่ ไม่ว่าเกมส์อะไร ดวงจิตก็ต้องหลุดออกมาใหม่....<<<<ตรงกะของฮินดูอ่ะ คับ เป๊ะๆเลย

9. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ผมว่าเป็นเกมส์ของนายพลศักดิ์มากกว่า

10. สายชน

สายชน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจิตเดิมของคนบริสุทธิ์และกลับมามีมนทินได้จะให้คิดยังไงละท่านนั้นก็หมายความว่า
    เป็นพระอรหันแล้วก็กลับมาเกิดใหม่ได้แล้วจะสร้างบารมีกันทำไมพระพุทธเจ้าไม่ได้สอนอย่างนี้

11. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ชี้เกียจอ่าน ขี้เกียจตอบ คิดถึงว่ะ

12. undeath13

คิดถึงยายผีป่ามากๆๆเหมือนกันค้าบบบบบบบบบบบบบบ

ปล.อยากกอดยายสักครั้ง

13. undeath13

นายพลศัก บอกว่า ได้เข้าไปในนิพพาน แล้วพระพุทธเจ้าบอกเองอ่า