ใครเป็นเหมือนเราบ้างเวลาเข้าเวปพลังจิตทีไร แล้วชอบกลับไปฝันแปลกๆทุกทีเลย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย warunee1981, 31 มกราคม 2011.

1. warunee1981

warunee1981 สมาชิก

29 พฤษภาคม 2008
    ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนเรารึป่าว เวลาล็อคอินเข้าเวปนี้ทีไร ต้องกลับไปฝันแปลกๆทุกทีเลย ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าวนะค่ะ อาจจะเป็นที่จิตเราฟุ้งซ่านไปเองก็ได้

2. TomKaizer

TomKaizer Active Member

30 พฤศจิกายน 2010
    ฝันถึงกันบ้างก็ดีนะ :VO:VO:VO

3. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ฝฝันอะไรครับ

4. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เวบนี้อาจมีพลังวิเศษก็ได้.....

อย่าไปคิดมากครับ........ไม่มีอะไรหลอก....ที่นี่มีสิ่งดีๆหลายอย่างที่คุณจะได้รับ....

5. ตายแน่!

ตายแน่! เป็นที่รู้จักกันดี

สวนรวมชาวพุทธยุคใหม่หลายท่านปฏิบัติธรรม หลายท่านสำเร็จฌาน เมตตาจิตเต็มเปื่ยม

6. ๖T8๙

๖T8๙ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ไม่หรอกครับ...ผมเข้าทุกวันก็ แปลกบ้าง ปกติบ้าง จำไ่ม่ได้บ้าง เป็นเรื่องธรรมดาครับ...

7. crimsonn

crimsonn เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นครับ ส่วนใหญ่ผมมักจะฝันซ้อนฝัน2-3ชั้น(Inception:cool:)และบางทีก็เหมือนรู้ว่าตัวเองฝันอยู่แต่ก็ไม่ตกใจอะไรก็เรื่อยๆในฝันอ่ะครับ^^

8. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นค่ะ ถึงไม่ล็อคอินก็ฝันอยู่แล้ว มีแปลกบ้าง ไม่แปลกบ้าง
    แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้ใส่ใจ นอกเสียจากว่า ฝันนั้นจะเป็นเรื่องที่เรารู้สึกว่าแปลกประหลาดไปจากประสบการณ์ปกติที่เราเคยพบเห็น ก็จะคิดทบทวนหรือสนใจกับมันอยู่พักนึง แล้วก็วาง :d

ถ้าคุณเข้าเว็บนี้แล้วเป็น อาจเป็นเพราะเราได้อ่านเรื่องแปลกๆ หรือมีบางเรื่องที่อ่านแล้วทำให้เราเก็บไปคิด แล้วก็เลยเก็บเอาไปฝันต่อ ก็เป็นได้นะคะ (เป็นข้อสันนิษฐานส่วนตัวค่ะ)

หรือว่า มีท่านใดในเว็บนี้ที่พลังจิตแก่กล้า ไปสร้างฝัน หรือ Inception ให้กับคุณ warunee1981 รึเปล่า? โปรดแสดงตัวด่วน!

^ .......... (ล้อเล่นนะคะ) :cool:

9. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

หนังเรื่องนี้ก็สนุกนะคะ ซับซ้อนดี
    หนังจบ คนดูยังไม่จบ เหมือนเรื่อง The Matrix เลย yimm