ใช่เสียงเปรตไหมคะใครเคยได้ยินเสียงแหลมๆจากด้านบนบ้างคะ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Kimzo, 12 กันยายน 2012.

1. Kimzo

Kimzo เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    คือตอนนี้ได้ยินเสียงแหลมๆคล้ายคลื่นความถี่ค่ะรบกวนหูมากเลยค่ะปวดหัวเสริชในกูเกิ้ลอาการคล้ายเปรตมาขอส่วนบุญใช่ไหมคะ แต่ขอถามอย่างหนึ่งค่ะทำไมทุกครั้งได้ยินเสียงนี้เป็นตอนที่เปิดฟังเทศน์ในอินเตอร์เน็ตแล้วมันก็กระตุกทันทีค่ะแต่พอปิดโปรแกรมสักพักเสียงร้องอี๊ดก็หายค่ะใครเจอแบบนี้บ้างคะทำไงดีคะเนี่ย?

2. deity

deity เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้พวกเขาสิครับ

3. 12345*

12345* เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    เสียงวี้ดดวิ้งๆจากลำโพงรึเปล่า เสียงเปรตเสียงผีไม่ปวดหัวหรอกนะ
    ถ้าเป็นผีอย่างมากก็แค่เย็นๆจนหนาวววววๆ แบบถึงกระดูกเท่านั้นเอง:'(

4. wainkam

wainkam เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ถ้าเป็นทั้งวันคือเส้นประสาทหูเสื่อมครับ รีบไปหาหมอเลยภายใน 5 วันนับตั้งแต่ได้ยินจะมีโอกาศหายสาูมาก ผมเป็นอยู่และยังไม่หายเลยเพราะไปช้านี่แหละ T_T
    ทางที่ดีไปหาหมอก่อนเลยครับ T+T

5. Kimzo

Kimzo เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    ส่วนใหญ่จะรู้สึกได้ยินทุกครั้งที่ฟังธรรมฯค่ะไม่แน่ชัดเหมือนกันว่าเป็นอะไร

6. toseal

toseal เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ผมเคยได้ยินครับแบบคุณเพราะแถวบ้านผมเจอกันบ่อย ผมเจอทั้งเข้าฝันแระก็ได้ยินเสียงครับ

7. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยได้ยินซะด้วย เลยไม่รู้ว่าเป็นเสียงเปรตรึเปล่า ดิฉันอยู่เมกา มีความรู้สึกไม่กลัวผี้ลย ไม่นึกกลัวเหมือนที่อยู่เมืองไทย อยู่เมืองไทยนั่งสวดมนต์มืดๆก็เสียวๆ กลัวมีอะไรมานั่งใกล้ๆให้เห็นอย่างที่สมาชิกในพลังจิตได้เห็นกันว่า จะมีคนมานั่งให้เห็นบ้าง มาทำเสียงให้รู้บ้าง แต่อยู่ที่เมกา ไม่รู้สึกกลัวอะไร สวดมนต์แบบนั่งมืดๆนอกบ้านได้ไม่กลัว บางครั้งนั่งสวดใต้ต้นไม้ และในความรู้สึกบางครั้งก็คิดว่า ที่จริงอยากเจอผีฝรั่งว่าผีฝรั่งนั้นจะน่ากลัวแบบผีไทยไหม (ทั้งๆที่ไม่เคยเจอผีไทย) แต่ก็ไม่เคยมีประสพการณ์เจอผีเลย

8. wainkam

wainkam เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ถ้าไม่ได้ยินทั้งวันคงไม่เป็นไรแหละครับ :>

9. พิทย

พิทย Active Member

ผมก็ได้ยินบ่อย แต่จะไม่ยาวเกิน 7-8 วินาที เขามีจังหวะหยุด และโดยมากจะก้องๆเย็นๆ แต่ผมได้ยินเงียบๆกลางคืนนะ ไม่เกี่ยวอะไรกับคอม

10. kwansao

kwansao เป็นที่รู้จักกันดี

.
    หูดีจัง ได้ยินในสิ่งที่ คนปรกติไม่ได้ยินกัน !!

11. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ลักษณะของเสียงจะเป็นเสียงความถี่สูงดังหวีดแหวกอากาศออกมา หรือบางครั้งเป็นลักษณะของลมหวีด สามารถได้ยินในเวลาประมาณตี 2- 4 กรุณาทำบุญใส่บาตรอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เขาด้วยเจอแล้วต้องรีบทำบุญด่วน หรือสวดมนต์นั่งสมาธิแผ่เมตตาก็ได้ ถ้ายังไม่หายกรุณาไปหาหมอ หรือไม่ก็ทดสอบเครื่องคอมฯตัวเอง