ในที่สุด ผมก็ตัดสินใจที่จะบวชแล้วครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย redeye127, 20 กุมภาพันธ์ 2015.

1. ปทุมมุต ผมเป๋นใตร?

14 กรกฎาคม 2013
    อนุโมทนาสาธุด้วยคนครับ บวชแล้วปฏิบัติอย่างจริงจัง ของจริงเอาชีวิตเข้าแลก สาธุๆ

2. ZIGOVILLE เป็นที่รู้จักกันดี

แชร์ประสบการณ์หลังจากบวชพระครับ

หลังจากผมสึกมาได้สัก 4-5 เดือน มีวิญญาณมาเข้าฝันบอกเหตุการณ์อนาคตล่วงหน้าบางอย่างเกี่ยวกับตัวเอง...และดูหน้าตาท่านคุ้นมาก นึกตั้งนานว่าใครกันนะนึกไม่ออกสักที...เลยมานั่งนึกดูดีๆ ถึงได้จำได้ว่า เป็นวิญญาณของคนตายที่เราเคยไปสวดศพให้ตอนญาติคนตายนิมนต์ไปสวดศพให้ตั้งแต่วันแรกจนวันเผา...ได้ส่งแกตั้งแต่วันแรกยันวันเผากันเลย...สงสัยมาตอบแทน...แต่ในฝันน่ะ ท่านใส่ชุดขาว ดูมีแสงออร่าออกจากตัวนิดหน่อย อยู่สูงกว่าพื้นสัก 2-3 เมตรได้ ดูดีกว่าตอนเป็นมนุษย์เยอะเรยครับ ท่านคงไปชิลแระ...ส่วนเรื่องที่ท่านบอกมาล่วงหน้านั้นใกล้จะถึงเวลาเข้ามาแล้วครับ

3. หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องอะไรน๊อ น่าสอดรู้สอดเห็น เอ๊ย! มะใช่ น่าสนใจจังเลย
    เลขท้ายสามตัวแม่นๆ อะป่าว เผื่อแผ่น้องนุ่งบ้างก็ดีนะคุงพี่

4. ZIGOVILLE เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่หวยจ้าาาาน้องหัวมัน เป็นความฝันตั้งแต่ประมาณ 2 ปีที่แล้ว ส่วนเรื่องหวยอ่ะ จะเล่าเสริมให้อ่าน...พี่เคยทดลองมาเยอะแล้วครับ ดวงพี่ต้องบำเพ็ญวิริยะบารมีครับ ซื้อยังไงก็ไม่ถูก พวกลาภลอยได้มาง่ายๆนั้นยาก อิอิ แต่ถูกตัว "โลภะ" มันก็ล่อหลอกปรุงแต่งไปเรื่อยๆ บวกกับผลกรรมที่ต้องชดใช้เงินบางส่วนคืนให้แผ่นดิน เมื่อกรรมนั้นมันค่อยจางหายไปเราก็ถึงสำนึกได้ว่า สู้เอาเงินที่จะซื้อหวยไปหยอดกระปุกออมสินไว้ดีกว่า จะมีเงินออมนั้นเก็บไว้ทำบุญสร้างประโยชน์ได้บุญบารมีเพิ่มมากกว่าไปเสียกับหวยสะอีก ....

ส่วนเรื่องที่ท่านมาบอกนั้นเกี่ยวกับชีวิตพี่เองครับน้อง ในฝันนั้นมีสติอยู่นะ อิอิ...เพราะพี่ถามย้ำท่านถึง 3 ครั้ง...แล้วพี่ก็มองเข้าไปในดวงตาของท่านเพื่ออ่านใจ แต่ท่านก็ยืนยันคำเดิมหนักแน่น...แต่ยังไงก็แล้วแต่ ฝันก็คือฝัน อิอิ...อย่ากึ๊ดหนั๊กเน้อน้องเอ๋ยมันจะเป็นการประมาทไป เพราะ "อนาคตเป็นสิ่งที่ยืดหยุ่นได้ตามเหตุปัจจัยในอดีต และปัจจุบัน"...อย่าลืมนะเรื่องหวยอ่ะ อิอิ...เลิกได้แล้วจะสบายใจเหมือนพี่ เอาเงินไปทำบุญช่วยเหลือญาติพี่น้อง ช่วยสาธารณะ วัดวาอาราม ดีกว่า เย้ๆๆๆๆๆๆๆ :cool::cool::cool:

5. หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

อะเคร...
    ต่อไปหนูจะสนับสนุนสินค้าถูกกฏหมายเท่านั้น จะได้มีส่วนในการช่วยเหลือสังคมโด้ยยยย ^^

ปล.ขออนุโมทนาบุญ บวชในครั้งนี้ กับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

6. king938 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุโมทนาบุญ บวชในครั้งนี้ กับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

7. manymoons123 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

8. M_Y เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยนะคะ ถ้าดิฉันเป็นผู้ชายก็จะลาบวชเหมือนกันค่ะ^_^