ในสวรรค์ยังมีเสพเมถุนใช่หรือไม่ครับ

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย ukitake, 1 ตุลาคม 2011.

1. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ครับ ขอให้ทุกคนขึ้นสวรรค์ ขอให้ทุกคนหลุดพ้น
    ขอบคุณมากนะครับ

2. dooperty

dooperty Active Member

28 กันยายน 2011
    น่าจะเยอะครับ เพราะ ข่าวว่า มีคนเยอะ เลือกดูดีๆนะครับ แย่งกัน สุดๆ
    เสพกามไป วิ่งหนี ลูกไฟ ไปสนุกครับ อะนะ.อิอิ

สวรรค์ชั้น1 การเสพกามเหมือนมนุษย์ ต่อไปก็เสพกามด้วยความละเอียดอ่อน ด้วยสัมผัส ด้วยจิต ...พรหม ไม่มีคับ

3. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเรียนมาเหมือนกันน่ะว่าบนสวรรค์ยังมีการเสพกาม แต่มีในหมู่ชั้นสวรรค์กามาวจรภูมิแค่นั้น

สูงไปกว่านั้นไม่เสพกามแล้ว

4. CHOLPRATAN319

CHOLPRATAN319 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง
    และข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่เอาธรรมะที่เป็นสัมมาทิฐิมามาโพสเผยแผ่ในเว็ปพลังจิต<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

5. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ผมเคยอ่านมา สวรรค์ดุสิตนี่ไม่เสพเมถุนแน่ แต่ก็อย่าเพิ่งเชื่อผม ผมก็ เคยไปสวรรค์ดุสิต แต่อ่านมา ว่า สวรรค์ดุสิต เป็นที่อยู่ของพระโพธิสัตว์ พระโสดาบัน และพุทธบิดา และ พุทธมารดา มีบรหมสุขมาก อยู่ด้วยปิติ ผมไม่รู้ว่าปิติแบบไหน ผมไม่แน่ใจว่าฌาน1ไหม เพราะฌาน1สุขกว่ากามคุณมาก ไม่เชื่อลองสร้างฌานให้ได้(แต่ก็ไม่เที่ยง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  6. tutong

tutong เมสัมมุขขา สัพพาหะระติ เตสัมมุขขา

ตามที่ได้อ่านคำสอนหลวงพ่อฤาษีฯ กามาวจรสวรรค์ไม่มีการเสพเมถุนครับ
    จิตของเทวดาละเอียดมากครับ แม้แต่อาหารยังไม่ต้องการแล้วจะมีการเสพเมถุนได้ยังไง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2012
  7. constros

constros เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ได้ความรู้อีกแบบคับ

8. ธรรมพิศดาร

ธรรมพิศดาร สมาชิก

อืม น่าจะยากไม่ค่อยมีเวลาว่าง อยู่นะจุดนั้นธุรกิจน่าจะเยอะแถมมีคนคอยคุมอีก บรรยากาศไม่บิ้วเหมือนสวรรค์ครับ ^^

9. samusunn

samusunn เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    แหม..ขนาดนั้นคงไม่มีเวลามาเสพสมหรอกนะคะคุณ นรกนะคะ 55555