ในเว็บนี้มีใครปรารถนาพุทธภูมิบ้าง

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย thanan, 23 ตุลาคม 2004.

1. kasin84000

kasin84000 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2004
    เรียนคุณ aries ผม PM ไปหาคุณไม่ได้ มันerrorตลอดเลยครับ
    ผมสนใจหนังสือปราบมาร ทั้ง 5 เล่ม มากๆ
    จะหาอ่าน หรือ หาซื้อได้ที่ไหนอีกบ้างครับ
    ช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ [​IMG]
    บอกทางอีเมล์ kasin84000@hotmail.com ก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. oh...my got

oh...my got บุคคลทั่วไป

มัน คือ วิชชาธรรมกาย

ที่ไม่ได้ถูกเขียนจากพระอริยเจ้า .............มันเกินความสามารถของมนุษย์ทั่วไปที่จะหยี่งรู้
    ว่าถูกผิดอย่างไร......และไม่ได้เกิดประโยชน์แต่อย่างใดแก่มวลมนุษย์ทั้งหลาย แม้แต่ศิษย์ของหลวงพ่อสด ณ วัดธรรมกายเอง ยังบอกว่า หลวงพ่อสด คือ พระโพธิสัตว์ ที่รอคิวอยู่บนสวรรค์ชั้นดุสิต
    ...........ทั้ง ๆ ที่หลวงพ่อ นั่งยิ้มอยู่ในพระนิพพาน..............
    ..........พิจารณาข้อมูลข่าวสารที่ได้รับ และใช้ปัญญาพิจารณาให้รอบคอบ แม้พระพุทธองค์ยังทรงตรัสว่า อย่าเชื่อคำพูดของตถาคต หากเจ้ายังไม่ได้พิจารณาและ ปฏิบัติตามจนได้ผล

3. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านที่สนใจเรื่องหนังสือปราบมารให้ลงชื่อและอีเมล์ไว้ก่อนนะครับ ผมจะติดต่อกลับไปหลังจากที่ผมกลับจากวัดท่าซุงแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2004
  4. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    สนใจครับ มีภาคปราบมารด้วยเหรอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011
  5. aries

1
    ผมส่งรายละเอียดไปให้แล้วนะครับคุณ kasin84000 และคุณ jumpman แต่คุณ witt ผมส่งไปไม่ได้ error ถ้าสนใจหนังสือรบกวนขออีเมล์ด้วยนะครับ

6. witt

witt เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    พอ ดี e- mail ผมคงเต็มน่ะครับ ยังไง ผมจะสมัครใหม่ ผมใช้ hotmail ใหม่ตามนี้ครับ

witt0931@hotmail.com

7. aries

1
    ส่งไปให้แล้วนะครับ คุณ witt

8. สวัสดีทุกๆคน เราชื่อเฟมนะ

สวัสดีทุกๆคน เราชื่อเฟมนะ บุคคลทั่วไป

สวัสดีทุกๆๆคน เราขออนุโมทนาอย่างยิ่งนะ

เราถามอ.ไก่ประมาณว่าก็ปราถนาพุทธภูมิเหมือนกัน ท่านบอกว่าเป็นแบบปัญญาธิกะเหลือประมาณ60ชาติจะได้ เราขออนุโมทนาทุกๆท่านอย่างยิ่งที่ตั้งปราถนาช่วยเหลือสรรสัตว์ ถ้าใครอยากจะคุยกับเราเข้ามาคุยกันได้นะที่ whitesage_zero@hotmail.com

9. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ เพียรพยายามให้มากๆนะครับ

10. แชมป์

แชมป์ บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนาครับ

ดีใจมากๆที่มีพุทธภูมิลงมาช่วยประเทศมากมายขนาดนี้
    ขออนุโมทนาแก่ทุกท่านด้วยครับ
    ได้สอบถามกับ อ.ไก่ แล้ว ได้ข้อมูลว่าผมเป็นพุทธภูมิแบบวิริยะธิกะครับ
    อีกประมาณ 60 ชาติก็จะเต็มแล้ว
    ยินดีกับเพื่อนร่วมทางทุกคนครับ

ปล. ได้เข้ามาอ่านบทความต่างๆแล้ว ถูกใจมากๆ โดยเฉพาะกระทู้ ''อัธยาศัยของพระโพธิสัตว์" ครับ
    ตรงมาก

11. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    สนใจครับ mikky123@gmail.com

12. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    I wish potisat too! but I so bye...now... my not sure!

13. PalmPalmnaraks

PalmPalmnaraks บุคคลทั่วไป

ปาล์มอธิษฐานแล้ว

ขอให้ได้ความรู้ยิ่งเป็นสรรพพัญญูรู้ทุกสิ่งทุกอย่าง และมีความรู้ดับกิเลสตนได้ และมีความสามารถในการสั่งสอนสรรพสัตว์ให้ถ่ายถอนกิเลสได้ ตามไปแดนนิพพานมากที่สุดให้มากกว่าพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ไหนๆที่ผ่านมา และอธิษฐานว่าเมื่อได้เป็นแล้วจักดำรงพระศาสนานานที่สุดเท่าที่พระสัมมาสัมพุทธเจ้าจักทรงกระทำได้เพื่อยังประโยชน์ให้สูงสุดจากการได้ตรัสรู้ ไม่ว่าจะต้องบำเพ็ญบารมีและวาสนานานเท่าใดและยากลำบากเพียงใด

14. PalmPalmnaraks

PalmPalmnaraks บุคคลทั่วไป

นิพพานไปคนเดียวจักเกิดประโยชน์อันใดเล่า

การได้ตรัสรู้แล้วสั่งสอนคนอื่นให้รู้ตาม พากันถ่ายถอนออกซึ่งกองทุกข์ทั้งมวล พาสรรพสัตว์ให้พ้นจากความทุกข์จักไม่มีประโยชน์กว่า การเห็นแก่ตัว แล้ว นิพพานไปคนเดียวหรือ?

15. ?????

????? เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ปรมัตถ์แปลว่าอะไรอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจอ่ะ

16. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีตอนปลายครับ
    กำลังใจในการทำความดีเกินครึ่งครับ

ไปอ่านเพิ่มเติมเองนะครับ
    http://Bodhisattva.name/

17. ปุจฉา

ปุจฉา บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนาบุญ กับผู้บำเพ็ญเพียรทุกท่านครับ
    ผมเพิ่งเข้ามาเวบนี้ได้ไม่กี่วัน ได้ความรู้มากมายจริงครับ ขอขอบคุณทุกท่าน ที่นำความรู้มาเผยแพร่ให้ได้อ่านครับ

18. ?????

????? เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ขอบคุณครับ คุณโมฆบุรุษ

19. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    สู้ๆครับคุณปาล์ม ยังไงก็ขอให้สมความตั้งใจครับทำมาตั้งนานแล้วทนอีกหน่อยครับ แต่ยังไงผมขอไปนิพพานก่อนนะครับ ขอให้ได้ไปชาตินี้ไม่ก็ชาติหน้าครับ อยากจะสำเร็จต่อเบื้องหน้าพระศรีอาริยเมตไตรครับ

(bb-flower

20. imaginary

imaginary Active Member

ต้องการเช่นกันครับ

ผมเองก็ต้องการพุทธภูมิในชาตินี้เช่นกันครับ เบื่อกับการที่ต้องมาเกิดเป็นโน่นเป็นนี่ไม่มีที่สิ้นสุดเต็มทีแล้วครับ

แต่ถ้าไม่ได้ในชาตินี้ก็ขอให้ได้เกิดมาอยู่ใต้ร่มเงาของพระพุทธศาสนาจนกว่าจะเข้าสู่พุทธภูมิก็พอใจแล้วครับ

แต่ยังไงก็จะพยายามให้ถึงที่สุดแล้วครับเพราะคิดว่าตัวเองก็โชคดีไม่น้อยที่ได้เกิดมาในยุคที่มีพระธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้าได้ใกล้ชิดได้ปฏิบัติเพื่อความหลุดพ้นครับ