ให้บูชาพระของ "หลวงปู่หมุน" ที่เก็บไว้

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Chati, 19 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chati

Chati เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    ดูเหมือนว่าตอนนี้ที่หลวงพี่จะไม่ค่อยมีอะไรเหลือแล้วนะครับ คุณนักธรรมเอก

ขอบคุณครับ

2. Chati

ความในใจ

เรียนท่านทั้งหลายผู้เข้าชม

ก็คิดผมคงจะเปิดให้บูชาเพียงเท่าที่ผ่านมานะครับ เพราะต้องขอพูดตรงๆ ว่า

"ตัวผมนี่ไม่ใช่นักเล่นพระ ผมแค่รักและศรัทธาหลวงปู่หลวงพ่อที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ประพฤติปฏิบัติตามพระพุทธโอวาทของสมเด็จพระจอมไตรมหามุนีอันเป็นที่เคารพรักสูงสุด แล้วการที่ผมมาเปิดพระให้พี่น้องได้ชม ได้บูชากันนี้ นอกจากจะได้ช่วยหลวงพี่ท่านแล้ว ก็ยังเป็นการทดลองทำดูอีกด้วยน่ะครับ ผมอยากจะรู้ว่าคนที่เค้าเปิดพระให้บูชากันเค้าจะมีความรู้สึกแบบไหน

...พอได้ลองๆ อย่างนี้ผมก็รู้สึกได้เลยว่าทำไมคนบางพวกถึงได้ชอบโกงกันด้วยพระปลอม พระเก๊...

เพราะว่ามันเป็นเรื่องง่ายเหลือเกินที่จะหลอกกินเงินกันบนความศรัทธา ถ้าผู้เปิดพระให้บูชาเผลอเปิดช่องให้กับมาร คือ ความโลภหรือตัณหา แม้แต่เพียงน้อยนิด ความอยากอย่างไม่มีขีดจำกัดก็จะถาโถมและกัดกินสำนึกผิดชอบชั่วดีจนเสียผู้เสียคนกันไปเลยทีเดียว ซึ่งผลที่ตามมาก็อย่างที่หลายๆท่านทราบกันและครับ ผู้ที่ถูกหลอกก็เสียเงินที่สำคัญคงเซ็งสุดๆ ส่วนผู้หลอกก็ได้เงินแบบฉาบฉวย และชีวิตก็ชิบหายวายป่วง (ใช้คำแรงไปมั๊ยเนี่ย)ในที่สุด ทั้งชาตินี้และชาติต่อๆไป จนกว่าวิบากจะหมด

ดังนั้นเมื่อผมทราบในจุดนี้ แล้วตัวผมเองก็ไม่ใช่นักปฏิบัติธรรมที่ดี ก็ปะเดี๋ยวมันจะพลาดเอาง่ายๆ ผมก็เลยเอาเป็นว่าเปิดให้บูชาเท่าที่ผ่านมานี้ก่อนก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม"

ลำดับต่อไปเป็นพระหลวงปู่ที่ผมอาราธนาขึ้นคอนะครับ มีอยู่เล็กๆน้อยๆ ก็ด้วยความที่เบี้ยน้อยหอยน้อย(จนถึงกับไม่มีเลย)

ขอถือโอกาสปล่อยไก่โชว์สักนิดก็แล้วกันนะครับ[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2008
  3. Chati

เหรียญรุ่นแรก หลังหนุมาน เนื้อเงิน

เหรียญนี้เป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่หมุน ออกที่วัดบ้านจาน

โดยรายละเอียดการจัดสร้างดังนี้
    1.เนื้อทองคำ จำนวนสร้าง 20 เหรียญ
    2.เนื้อเงิน จำนวนสร้าง 1000 เหรียญ
    3.เนื้อนวโลหะ จำนวนสร้าง 2000 เหรียญ
    4.เนื้อทองแดง จำนวนสร้าง 10000 เหรียญ

เหรียญเนื้อทองคำ เงิน และนวโลหะ จะตอกหมายเลข ส่วนทองแดงไม่ตอก ประมาณว่าอาจจะตอกกันไม่ไหว...เยอะจัด

สำหรับเหรียญชุดนี้หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิต ปลุกเสกตลอดไตรมาส และ ปลุกเสกครั้งใหญ่ลำดับสุดท้ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ 15 ตุลาคม 2543 ณ วัดบ้านจาน ตำบลจาน อำเภอ กันทรารมย์ จังหวัดศรีสะเกษ

คนเค้ามักจะบอกกันว่า วัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นรุ่นเดียวที่หลวงปู่ปลุกเสกด้วยสุดยอด มหามนต์ คือ มนต์พระกาฬ ประมาณว่ามนต์สะท้อนกลับอะไรทำนองนี้ แต่ผมเคยเห็น ตะกรุดของท่านดอกนึงนะครับ ชื่อ "ตะกรุดมหาปราบมนต์พระกาฬ" ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นมนต์เดียวกันรึเปล่า แต่ตอนนี้ราคาตะกรุดนี้ก็ยังไม่สูงเท่าไหร่นะครับ เพียงแต่หาไม่ค่อยได้เท่านั้นเอง[​IMG]

หลวงปู่บอกว่าใครที่มีเหรียญรุ่นนี้ติดตัว ผู้ใดจะคิดร้ายผลร้ายนั้นจะสะท้อนกลับหรือเพียงแต่คิดเป็นศัตรู คนคิดก็แย่แล้ว

ลองชมเหรียญครับ

รูปที่ 1

รูปที่ 2

รูปที่ 3

รูปที่ 4

***อ่ายผมนี่มันความรู้เรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่เท่าหางอึ่งอ่างนะครับ ศิษย์ใต้ถุนกุฏิอย่างคุณแก่วัด คุณputsudsoi หรือคุณทุเรียนทอดเป็นต้น ก็อย่าหัวเราะเยาะในความโง่เขลาเบาปัญญาของผมถ้าพูดอะไรผิดออกไปนะขอรับ[​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      175.5 KB
      เปิดดู:
      1,087
      ขนาดไฟล์:
      200.8 KB
      เปิดดู:
      1,056
      ขนาดไฟล์:
      175.1 KB
      เปิดดู:
      1,049
      ขนาดไฟล์:
      168.3 KB
      เปิดดู:
      1,155
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2008
  4. Chati

พอดี เซิฟเวอร์ บอกผมว่า เค้าทำงานหนักครับ

ถ้างั้นเดี๋ยวค่อยๆ ทยอยลงนะครับ มีรูปเหมือนหลวงปู่เนื้อเงินกับเหรียญเตารีดเจริญลาภแบบโค๊ดชัดๆให้ดูครับ เวลาไปเดินตามตลาดพระจะได้ไม่โดน อาแปะ อาซิ้ม เค้าหลอกเอาครับ

5. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007

สวยจังครับ ถ้าไม่มีที่เก็บเอามาฝากผมเก็บที่อุบลก็ได้นะครับผม ศรีสะเกษ-อุบลใกล้เคียงกันครับ

ไม่รู้เพราะอะไรผมอยากมีวัตถุมงคลหลวงปู่ไว้ติดตัว แต่ก็หาจนแล้วจนรอด ไม่มีมาซักองค์เลยอ่ะครับ อิอิ สงสัยว่าของของผมยังไม่มากระมังเนี่ย

กราบอนุโมทนาสาธุการ นำเด้อ ข้าน้อย....

6. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับ

แนวทางชัดเจนข้อความชัดแจ้งเยียมครับ สุดท้ายผมจะโอนให้นะครับพอดีช่วงนี้วิ่งงานหนัก รบกวนรอหน่อย

7. Chati

ขอบคุณครับคุณนิโรธสมาบัติ

แต่จริงๆ ผมสิต้องอิจฉาท่าน เพราะอุบลฯอยู่ใกล้กับศรีสะเกษ เรียกว่าอยู่ใกล้หลวงปู่อยู่แล้ว ดังนั้นถึงจะไม่มีวัตถุมงคลของท่าน พอคิดถึงท่านก็ไปกราบท่านได้ทันทีเลยนิครับ...เน๊าะ[​IMG][​IMG][​IMG]

8. Chati

รับทราบคร๊าบบบ

ถ้าเหนื่อยกับงานมากนักก็หยิบพระหลวงปู่ขึ้นมาดูนะครับ จะได้ชื่นอกชื่นใจ หายเหนื่อยและมีกำลังใจครับ[​IMG]

9. Chati

กำไลจักรพรรดิ์ เนื้อสำริด

อันนี้สภาพผ่านการใช้งาน 100% นะครับ[​IMG] (ปกติเห็นพวกขายพระชอบบอกว่า อันนี้เก็บอย่างดีสภาพ 100% ก็เลยเอามั่ง) สภาพเลยออกดำปึ๊ดๆ ซักเล็กน้อย

(ว่างๆ ก็ว่าจะเอาน้ำมะขามเปียกมาขัดสีฉวีวรรณซะหน่อย จะได้สลวยเป็นเงางามดังเดิม)

พูดถึงเรื่องขัดพระด้วยน้ำมะขามเปียก ก็มีเรื่องจะเล่าให้พี่ๆน้องๆ ที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้ฟังซักนิดครับ

(ฟังหลวงพี่องค์หนึ่งท่านเล่ามา[​IMG]) มีอยู่วันหนึ่ง หลวงพี่ท่านก็นั่งตรงตู้รับบริจาคของวัด มีโยมผู้หญิงเดินเข้ามาปรับทุกข์ ว่า
    "เอี้ยนมองเห็นอะไรแปลกๆ อยู่ตลอดเลยค่ะท่าน..."
    หลวงพี่ว่า "อะไรรึ ที่ว่าแปลกๆ"
    โยม "เอี้ยนว่า เอี้ยนมองเห็นผี มองเห็นเทวดานะเจ้าค๊ะ"
    หลวงพี่ว่า "แล้วไม่ดีรึโยม"
    โยม "ก็ดีนะเจ้าคะ แต่ไปพูดให้ใครฟังเค้าก็ไม่ค่อยเชื่อ แล้วก็ไม่รุว่าทำไมเอี้ยนมองเห็นอยู่คนเดียว คนอื่นก็มองไม่เห็นกัน"
    หลวงพี่ก็นิ่งไปสักพักเล็กๆ หลวงพี่ก็เอ่ยขึ้นว่า "อ้อ... สมัยเด็กๆ โยมชอบทำอะไรกับพระพุทธรูปล่ะ"
    โยม ...(นึก)...และก็ (นึก) ... สุดท้ายนึกไม่ออก (ดู๊..ดู ตัวเองทำอะไรไว้ยังไม่รู้เลย)
    หลวงพี่ก็พูดขึ้นว่า "สมัยก่อนโยมชอบเช็ด ชอบล้างพระพุทธรูป ด้วยน้ำมะขามเปียกอยู่เสมอใช่มั๊ย โยมจะขัดจนสะอาดเอี่ยมเลย"
    โยมก็พูดขึ้นด้วยเสียงสูงปี๊ด "โอ้...ท่านรู้ได้ยังไงคะ ใช่ค่ะ โยมชอบเอาน้ำมะขามมาถูพระ เพราะเวลาที่อีฮั้นเอาน้ำมะขามเปียกมาเช็ดพระพุทธรูปทีไร พระพุทธรูปก็จะขึ้นเงาวับทุกทีเลย..."
    หลวงพี่ก็เลยสรุปต่อว่า "ก็เพราะเหตุนี้แหล่ะ ถึงทำให้โยมได้ทิพยจักษุในปัจจุบัน"

เห็นมั๊ยครับ แค่เช็ดพระด้วยน้ำมะขามเปียก ก็ได้ตาทิพย์ซะเฉย...

[​IMG]เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ เดี๋ยวจะไม่ได้ชมกำไลซะที (จริงๆ ยังมีเรื่องคนที่ได้ทิพยโสตอีกนะครับ แต่เอาไว้โอกาสหน้า ...ถ้ามี)

รูปที่ 1

รูปที่ 2

รูปที่ 3

รูปที่ 4

รูปที่ 5

สำหรับกำไลจักรพรรดิ์ มี 2 เนื้อ 1 เนื้อเงิน สร้าง 999 วง 2. เนื้อสำริด สร้าง 999 วง เหมือนกัน รุ่นจักรพรรดิ์นี้ก็พิธีดีครับ หลวงปู่เอาไปเสกนานด้วยครับ

***อ้อ ขอเตือนนิดนึงนะครับ ถ้าใครมีกำไลแบบนี้ เวลาใส่ต้องใส่ด้านข้างนะครับ อย่าดันทุรังใส่เข้าไปตรงๆ เพราะถ้ามันหักละก็ซ่อมยากมากเลย (ที่สำคัญมันหักง่ายซะด้วย)[​IMG]

ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      1,359
      ขนาดไฟล์:
      63.9 KB
      เปิดดู:
      1,325
      ขนาดไฟล์:
      60.7 KB
      เปิดดู:
      1,334
      ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      1,331
      ขนาดไฟล์:
      106.4 KB
      เปิดดู:
      1,349
  10. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    สนใจกำไรครับ ให้บูชาเท่าไหร่หนอ...

11. Chati

[​IMG] ยังไม่มีความคิดจะให้บูชาคร๊าบบ เพราะมีอยู่วงเดียวละครับ และคือตั้งใจว่าจะเอาไปให้แม่ใช้นะครับ จะได้เป็นคุณนายกะเค้าบ้าง

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  12. Chati

ส่งพระชานหมากพร้อมพระธาตุให้คุณ kajit ในช่วงสายๆ วันนี้แล้วนะครับ

13. สักกะ

อยากได้กำไรบ้างอ่ะ หาได้จากไหนหนออออออ...

14. Chati

วันนี้ภูมิใจเสนอ "เหรียญเตารีดเจริญลาภ"

ลองชมดูครับ โค๊ดแบบชัดๆ เลยนะครับ ดูเป็นแบบได้ ปกติจะไม่ค่อยเห็นสักเท่าไหร่ เพราะได้ตอกกันแบบไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย แต่องค์นี้โค๊ดชัดเจน

รูปที่ 1

รูปที่ 2

รูปที่ 3

รูปที่ 4

รูปที่ 5

รูปที่ 6

ขอให้ทุกท่านมีความสุขและสุขภาพแข็งแรงนะครับ[​IMG]

ขนาดไฟล์:
      166.8 KB
      เปิดดู:
      869
      ขนาดไฟล์:
      134.1 KB
      เปิดดู:
      867
      ขนาดไฟล์:
      82.8 KB
      เปิดดู:
      858
      ขนาดไฟล์:
      121.6 KB
      เปิดดู:
      858
      ขนาดไฟล์:
      117.7 KB
      เปิดดู:
      853
      ขนาดไฟล์:
      202.8 KB
      เปิดดู:
      852
  15. Chati

ต้องลองอธิษฐานจิตกับหลวงปู่ดูนะครับ

คุณสักกะคงจะรู้อยู่แล้วว่าหลวงปู่ท่านเมตตาและท่านศักดิ์สิทธิ์แค่ไหน[​IMG]

และขอให้คุณสักกะได้เจอกำไลในเร็ววันนะครับ[​IMG]

16. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ถึง คุณ chati

ผมขอแจ้งยกเลิกรายการตระกุดครับ เนื่องจากไม่สดวกเรื่องการเงินในช่วงนี้ หากรั้งรอไว้ไม่แจ้งเกรงว่าจะไม่ดีไปยิ่งกว่า ต้องขออภัยเป็นอย่างมากที่อาจทำให้คุณต้องเสียโอกาสไปในช่วงที่ผ่านมาครับ

17. Chati

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับ[​IMG]

18. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

ขอร่วมโชว์ด้วยคนนะครับ

ที่จริงถ่ายไว้หลายแบบ แต่แผ่นพัง เลยเหลือไม่กี่ภาพที่กู้กลับมาได้

19. Chati

ด้วยความยินดีเลยครับ คุณ HellBoy[​IMG]...สาธุ

ปล.แต่ไม่ทราบ XX นี่เป็นวัตถุมลคลรุ่นไหนคร๊าบบ พี่ HellBoy

20. สักกะ

เคยได้ยินชื่อท่าน แต่ไม่เคยมีวัตถุมงคลของท่านเลย จะหาบูชาของแท้ๆของท่านจากที่ไหนดีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้