ให้บูชาวัตุมงคล เครื่องราง ของขลัง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองเพชร, 11 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หนุ่มเมืองเพชร

หนุ่มเมืองเพชร สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2008
    เหรียญหลวงพ่อจ้วน วัดเขาลูกช้าง เกครับ เหรียญนี้

นำมาให้ดูกันเล่นๆ เป็นแนวทางในการดูพระครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      26.2 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      33.1 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      28.4 KB
      เปิดดู:
      60
  2. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

คนเมืองเพชร ได้ชื่อว่าใจนักเลง ย่อมมีของดีของขลังไว้ป้องกันตัวอย่างดี ผมมีญาติอยู่ท่ายางหลายคน ก็เล่าให้ฟังมาอีกทีครับ รอดูวัตถุมงคลอื่นๆอีกครับกำลังลุ้นที่ถูกตาต้องใจ

3. หนุ่มเมืองเพชร

17.เหรียญหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ วัดมหาธาตุ เพชรบุรี

ราคา300บาท *ฟรีค่าจัดส่งแบบemsมูลค่า50บาท

ขนาดไฟล์:
      41.6 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      47.5 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      38.8 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      50.4 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2008
  4. หนุ่มเมืองเพชร

ขอบพระคุณ ท่าน นักธรรมเอก มากครับ ที่เข้ามาติดตาม และ พูดคุย

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นเพื่อหวังจะได้ทำเกี่ยวกับพระเครื่อง วัตถุมงคลครับ

เพราะผมชอบ มีความสุขที่ได้ทำในสิ่งนี้ครับ

มิได้ตั้งขึ้นเพื่อเงิน หรือ ผลกำไรเป็นหลักครับ

ดีใจมากที่มีผู้เข้ามาชมครับ พูดคุย และติดตามได้ครับ

พระเพชรบุรี ผมไม่ได้มีความรู้เสียทุกวัด ทุกเหรียญ

แต่ผมพยายามลงข้อมูลให้พลาดน้อยที่สุดครับ ค่อยๆหาความรู้ หาประสบการณ์กันไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2008
  5. Krailuck

Krailuck สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2008
    <<< ชูชก หลวงพ่อแล
    ขอจองไว้ก่อนนะครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกทีครับ >>>

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ 450 บาท
    จัดส่งตามที่อยู่ที่แจ้งใน PM นะครับ

;aa13

6. หนุ่มเมืองเพชร

รับทราบการโอนเงินของท่านKrailuckครับ

พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงผมจะไปจัดส่งชูชกให้แบบemsที่ ที่ทำการไปรษณีย์ครับ

ผมคิดว่าคงจะเปิดทำการในวันอาทิตย์ครับ เปิดครึ่งวัน

แต่ถ้าไม่เปิด ผมจะส่งให้ในทันทีเช้าวันจันทร์ครับ

กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

7. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

8. หนุ่มเมืองเพชร

รับทราบการจองของท่าน เกริกไกร ครับ

โอนเงินแล้วแจ้งชื่อที่อยู่ที่่่่่่่่่ชัดเจน มาให้ด้วยพร้อมกันเลยนะครับ

ผมจะได้ทำการจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ท่านแบบems ในทันทีที่ผมสามารถส่งได้เลยครับ

กราบขอบพระคุณท่านมากครับ

9. หนุ่มเมืองเพชร

สำหรับวัตถุมงคลหลวงพ่อแล ไม่่ว่าจะเป็นพระขรรค์ เศียรพ่อปู่ หรือ หนุมาน ทุกเนื้อ

สามารถสั่งจองได้เลยนะครับ ช่วงนี้ของหลวงพ่อแล แท้ๆ เก่าๆ ออกปล่อยบูชาที่วัด

มีพอสมควรครับ อีกไม่นานคงจะหมด เพราะหลวงพ่อมรณะภาพไปแล้วไม่นานมานี้

แต่ตอนนี้เก็บได้รีบเก็บครับ ของที่เก็บๆไว้นำออกมาให้บูชากันแล้วครับ

ราคาก็ตามที่ผมลงๆไว้ล่ะครับ จะต่างกันก็ตามเนื้อต่างๆ

ไม่แพงจริงๆ เพราะอยากให้นำของดีๆไปใช้กันครับ แท้ๆ จากวัด ทันหลวงพ่อของจริง

สนใจสั่งจองหน้ากระ่ทู้ได้เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      24.1 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      16.7 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      21.2 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      29.4 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      44.3 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      32 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      32.6 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
  10. หนุ่มเมืองเพชร

ราคา

พระขรรค์ 400

หนุมาน 450

นกสาริกา 350

เศียรพ่อปู่่่่่ 500

ชูชก 450

ของดีรีบเก็บครับ สนใจสั่งจองครับ เอาจากวัดเลยครับ

แท้ๆ ตอนนี้ยังทันยุคหลวงพ่อแลครับ

ต่อไปไม่มีอีกแล้วครับ ตอนนี้เก๊ๆที่ท่าพระจันทร์เริ่มระบาดแล้วครับ

เอาถูกๆแต่เสี่ยง กับทีผมนำมาให้บูชา ราคาไม่ได้แพงเลย แล้วไม่เสี่ยงด้วยครับ

ขอบคุณครับ ลงชื่อไว้เลยครับ

*พระขรรค์มีเนื้อช้างด้วยครับ ราคาสูงกว่าประมาณ 100-200 ครับ ต้องเช็คอีกที สนใจจองได้

*หนุมาน มีเนื้อไม้พยุง ราคาแพงกว่าเนื้อโลหะ ประมาณ200 ครับ เนื้องาแกะ ก็แพงกว่าประมาณ1พันครับ

สนใจจองได้เช่นกัน ส่วนราคา เดี๋ยวเช็คที่วัดให้อีกทีครับ แต่สอบถามแล้ว เนื้อไหนๆ ปลุกเสก

และมีคุณวิเศษ เหมือนกันทุกประการครับ

* หนุมาณมีแบบนอนทดน้ำ<ไม่แน่ใจว่าเขาเรียกแบบนี้ป่าวนะ แต่ลักษณะ นอน>ด้วยครับ

เนื้อออกขาวๆ สวยมาก องค์เล็กพอดีๆ เหมาะกะผู้หญิง ไม่มีภาพครับ แต่สวย

ราคา450 บาท

11. หนุ่มเมืองเพชร

ผ้ายันต์หนุมาณเชิญธง สีแดง กับ สีขาว ทางเมตตา รวม 2ผืน ราคา400 บาท

พระพรหม 400 บาท

อื่นๆ นึกไม่ออกครับ ต้องไปดูที่วัดอีกที วันพฤหัส หรือไม่ก็ วันศุกร์หน้า ครับ

พรุ่งนี้เช้ากลับกทมแล้ว มาเพชรอีกทีก็พฤหัสหน้าครับ

แต่ของที่ท่านที่จองไว้แล้ว โอนเงินแล้ว ผมส่งให้ได้ทุกวันครับ

12. robotboy

robotboy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    หนุมานมีแบบนอนทดน้ำ
    อยากเห็นครับ

ขอราคาหนุมานไม้พยุง ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

13. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณมากครับพี่

ถ้าเอารูปมาได้ก็ยังดีครับ ผมเป็นคนตัดสินใจเอง เรื่องราคานี่ก็ทราบครับเเล้วเเต่คุณจะตกลงกับเจ้าของน่ะครับ ตอนนี้ก็ห้อยไมยราพณ์สะกดทัพพ่อกุนอยู่ ใช้ดีมากครับ
    อยากได้เหรียญจันทร์ครึงเสี้ยวกับพระขรรค์มากครับ ถ้าทราบว่าท่านใด้มี กระซิบราคามาทางพีเอ็มหน่อยนะครับ

14. หนุ่มเมืองเพชร

หนุมานไม้พยุง 550 บาทครับ
    หนุมานนอน 450 บาท

รูปแรก หนุมาน เนื้อไม้พยุง

รูปสอง หนุมานนอน (ท่านอนอ่ะ ไม่รุ้ว่านอนทดน้ำ หรือว่าอะไร)

ขนาดไฟล์:
      21.5 KB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      14.1 KB
      เปิดดู:
      66
  15. หนุ่มเมืองเพชร

หลวงพ่อแล กล่าวว่า " สมัยสงครามโลก อาตมายังนั่งสักยันต์เลย ลูกระเบิดลงตูมๆ ๆ อาตมายังไม่หนีเลย ยังนั่งสักยันต์อยู่เลย ขนาดหมอนรอง รางรถไฟยังถูกระเบิดแหลกไปหมด แต่หลายคนจะบอกว่า สักยันต์ของอาตมาแล้วกัน ระเบิดกันกระสุนปืนได้หรือไม่นั้น ก็รับรองไม่ได้ ( หัวเราะ) เพราะคนที่สักยันต์พอโดนระเบิดแล้วไม่ตาย แต่ต่อมามันก็ต้องตาย เพราะมันช้ำในตาย ( หัวเราะ) ยิ่งสมัยนี้ มีอาวุธที่รุนแรงมากกว่าสมัยก่อนเยอะ ดังนั้น ในปัจจุบัน อาตมาจึงเน้นไปในทางเมตตา แคล้วคลาดดีกว่า ถือว่าดีที่สุด และปลอดภัยกว่าคงกระพัน "

กระทู้ เกี่ยวกับหลวงพ่อแล ที่น่าสนใจ http://palungjit.org/showthread.php?t=54973

จากรูป - วัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายของหลวงพ่อแล ชื่อรุ่นแก้วมหามงคล

ด้้านหน้าเป็นรูปพระพิฆเนศ ๔ กร ถือลูกแก้ว
    ด้านหลังเป็นรูปหนุมานเชิญธงขี่สิงห์ (หนุมานตัวเก้าของหลวงพ่อแล เก่งสุดๆ)
    ขนาด ๔.๕ ซม. ออกแบบโดยสำนักช่างสิบหมู่ กรมศิลปากร ทั้งนี้ เพื่อให้มีมงคลแก่ชีวิตตลอดชั่วนิรันดร

ไม่แน่่ใจว่าทางวัดจะยังมีอยู่หรือไม่
    ราคา แบบธรรมดา 300 แบบทาทอง 500 รวมค่าจัดส่งแล้ว
    สนใจจองได้ครับ มีสองสี ดำ ขาว
    ให้จองสีดำแบบธรรมดาได้1องค์ สีขาวแบบธรรมดาได้1องค์
    และสีดำแบบทาทองได้1องค์

เพราะผมมีอยู่แล้ว

ถ้ามีสนใจเพิ่มเติมยังไง แล้วผมจะไปดูให้ที่วัดครับ ใกล้ๆบ้านเอง ว่ายังมีอยู่ไหม

16. หนุ่มเมืองเพชร

หนุมาน ฆ่าไม่ตาย เก่งในการต่อสู้ เรื่องเจ้าชู้นั้นเอาไว้ต่างหาก

ธง เป็นสัญญลักษณ์แห่งชัยชนะ การนำทัพ

หนุมานเชิญธง น่าจะหมายถึงการเอาชนะคู่ต่อสู้และอุปสรรค เครื่องรางรูปหนุมานเชิญธงก็คงมุ่งให้มีอานุภาพในทาง เกื้อหนุนให้ได้รับชัยชนะในการทั้งปวง

ธรรมะที่ปู่สอนเป็นคำเพียงที่หายกลุ้มคือ "อุเบกขาซิลูก"

17. หนุ่มเมืองเพชร

ครับ แล้วผมจะลองไปเสาะหาได้ครับ

18. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับ รายละเอียดทาง PM ครับ

19. หนุ่มเมืองเพชร

รับทราบการโอนเงินครับ

แล้วผมจะจัดการส่งให้แบบemsในวันพรุ่งนี้เช้าเลยครับ

คนเพชรด้วยกันเองนี่ครับ อิอิ! ขอบพระคุณมากๆครับ

20. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    คุณหนุ่มครับ

ผมจอง หนุนมารสี่กรครับ

ยืนยันให้ผมด้วยจะได้โอนเงินเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้