ให้บูชาวัตุมงคล เครื่องราง ของขลัง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองเพชร, 11 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเขี้ยวหมูตันเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับ

2. หนุ่มเมืองเพชร

หนุ่มเมืองเพชร สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2008
    - ขอบพระคุณท่าน sayank มากๆครับ

- รับทราบการจองของท่าน sirmai ครับ

- ท่านใดที่ลงชื่อจองวัตถุมงคลหลวงพ่อแลนะครับ ลงจองได้เลยครับ

ราคาก็ตามที่โพสๆไว้เลยครับ เมื่อท่านจองไว้แล้ว และผมตอบกลับยืนยันการจองของท่าน

ท่านสามารถโอนเงินได้เลยครับ

วันพฤหัส เช้าๆผมกลับเพชร จะไปที่วัดพระทรงอีกครั้ง ไปบุชาวัตถุมงคล ของแท้จากวัด

และทันหลวงพ่อแล ซึ่งผมรู้ว่ามีอีกไม่มากแล้วจริงๆครับ

และในวันพฤหัสนั้น ผมก้จะจัดการส่งให้ท่านที่ได้โอนเงินมาแล้วในทันทีเลยครับ

- ท่าน อายุมั่น ที่จองตะกรุด + พระขรรค์ ไว้

ผมได้รับเงินที่ท่านโอนให้ผมแล้วครับ แต่ท่านไม่ได้แจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งมาให้ผม

โปรดแจ้งชื่อที่อยู่มาให้ผมด่วนนะครับ

ผมจะได้รีบจัดส่งวัตถุมงคลอันล้ำค่านี้ไปให้ท่านโดยด่วนครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
  3. หนุ่มเมืองเพชร

ท่านอายุมั่น หากได้เห็นข้อความนี้แล้ว โปรดส่งชื่อที่อยู่มาให้ผมด่วนนะครับ

ผมจะรีบจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ทันครับ

ผมได้รับเงินท่านมาแล้ว ขอบพระคุณท่านมากๆครับ

แต่ท่านไม่แจ้งชื่อที่อยู่มาให้ผม ท่านอาจจะลืมน่ะครับ

แต่ผมไม่สบายใจเลยครับ เมื่อได้รับเงินท่านมาแล้ว

ก็อยากจะส่งวัตถุมงคลไปให้ท่านน่ะครับ ขอโทษด้วยนะครับ ที่ต้องมาเร่งท่าน

ยังไงก็ช่วยส่งมาเร็วๆหน่อยนะครับ ผมจะได้รีบส่งไปให้

ผมไม่อยากเป็นอย่างพวกมิจฉาชีพ น่ะครับ

ที่โอนเงินไปแล้ว ไม่ส่งพระให้ หรือ ให้ไม่ตรงกับรูปที่ลงจองน่ะครับ

ไม่ดี ไม่ดี

4. หนุ่มเมืองเพชร

แล้วท่านใดที่โอนเงินแล้ว และผมบอกว่าส่งพระไปให้แล้ว

หากท่านไม่ได้รับในเวลาอันสมควร ท่านแจ้งมาได้เลยนะครับ

ผมส่งแบบemsทุกชิ้น ผมเก็บใบเสร็จของไปรษณีย์ไว้ สามารถไปติดตามพัสดุได้ครับ

และหากเกิดปัญหายังไงขึ้นก็ตาม ที่ทำให้เกิดปัญหาว่าท่านไม่ได้รับวัตถุมงคล

โดยที่ปัญหาเหล่านั้นเกิดจากตัวกระผม ผมยินดีและเต็มใจที่จะโอนเงิน

ทั้งท่านวัตถุมงคล และค่าโอน ของท่านคืน อย่างไม่มีปัญหาใดๆ

**** แต่บางครั้งติดเสาร์อาทิตย์ หรือช้าบ้างนิดๆหน่อยๆ ก็รอหน่อยนะครับ สุดวิสัย****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
  5. หนุ่มเมืองเพชร

เอามาฝากให้ชมกันครับ (ไม่ได้ให้บูชานะครับ)

มีดหมอปากกาด้ามไม้ฝักไม้พร้อมรอยจารทั้งเล่ม ความยาวประมาณ 5 นิ้ว หลวงพ่อแล วัดพระทรง จ.เพชรบุรี ปี 2548
    มีดหมออยู่ในสภาพสวยงาม ไม่ผ่านการบูชา พร้อมรอยจารทั้งเล่ม รับประกันความแท้ 100%
    หลวงพ่อแลท่านเป็นพระเกจิที่มีชื่อเสียงตำรับเครื่องราง ของขลัง เช่น หนุมานอันเข้มขลัง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.8 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      11.3 KB
      เปิดดู:
      50
  6. หนุ่มเมืองเพชร

ตะกรุดสีผึ่ง หลวงพ่อแล วัดพระทรง จ.เพชรบุรี

สุดยอดเมตตา มหานิยมครับ ค้าขายเจรจา ครับ บรรจุในกล่องพลาสติก มี ตะกรุด 3 กษัตริย์ และ สีผึ่งให้คู่กัน กล่องยังไม่ได้เปิดครับ เพราะใครเปิดกล่องก็ต้องใช้เองครับ

ผมไม่รู้ว่ายังมีอยู่หรือป่าว ใครสนใจลองจองดูได้ วันพฤหัสจะเอาคำตอบมาบอก

ราคาไม่เกิน 400 บาท ครับ

*รุ่นที่ผมมีอยู่1ชิ้น จะเป็นกล่องกลมๆนะ รูปนี้ยืมเขาอีกที เป็นคนละรุ่น
    สร้างคนละครั้ง แต่รูปแบบเหมือนกัน ทันหลวงพ่อเหมือนกัน ไม่รู้ว่าที่วัดจะมีแบบไหนครับ

7. หนุ่มเมืองเพชร

ตะกรุดอีกแบบ

อันนนี้รู้สึกว่าที่ไปมาคราวที่แล้วจะยังมีอยู่

แต่ไม่ทราบราคา ของหลวงพ่อแล ส่วนมาก ถ้าไม่ใช่เนื้อพิเศษจำพวก

งาช้าง งาแกะ ก็จะไม่แพง คิดว่าราคาคงไม่เกิน400-500บาท สนใจลองจองได้ครับ

วันพฤหัสจะเอาคำตอบมาฝากว่ามีอยู่ไหม และราคาเท่าไหร่

ตะกรุดทั้งสองชื้นนี้ ลงจองไว้ก่อนได้ แล้ววันพฤหัสผมมา

แล้วจะเอาคำตอบ+ราคา มาบอก และจะส่งข้อความไปขอคำยืนยันไปทางPMอีกครั้ง

ท่านสามารถยกเลิกการจองได้ครับ ถ้าราคาหรือ รูปแบบไม่ตรงตามต้องการ

แต่ตอนนี้ถ้าสนใจลงจองไว้ก่อนได้เลย จะได้รู้ว่ามีผู้สนใจไหม จะได้เช่ามาเผื่อไว้เลย

ไม่เอาผมก็เก็บไว้ใช้เองเลย เพราะของดีๆแบบนี้ ผมก็อยากมีไว้ครอบครองเช่นกันครับ

แต่ถ้ามี ก็ลงจองไว้ แบ่งๆกันไปใช้ครับ สบายใจ สบายกระเป๋าครับ บูชาที่ผม

ปล.รูปทั้งสองนี้ ยืมเขามา แต่ของจริงมันก็เป้นแบบนี้ละครับ

ขนาดไฟล์:
      2.8 KB
      เปิดดู:
      322
      ขนาดไฟล์:
      32.5 KB
      เปิดดู:
      46
  8. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    คุณหนุ่ม ตรงดี จริงใจดี ผมรู้สึกดีครับ

9. อสูรฟังธรรม

อสูรฟังธรรม สมาชิก

มี พระขรรค์เขาควาย หลวงพ่อแล วัดพระทรง เหลือไหมคับ ขอจองคับ
    นายอธิศชัย
    t.089-4158485

10. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ
    เวลาประมาน 9.40 น. ครับ

ที่อยู่ตามนั้นเลยครับคุณหนุ่ม

11. หนุ่มเมืองเพชร

มีเหลือครับ ท่านสามารถโอนเงินตามราคาที่ระบุไว้ได้เลยครับ ฟรีค่าจัดส่งครับ

แล้วแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งของมาด้วยครับ ทางPMก็ได้

วันพฤหัสบดี ผมจะจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ท่านครับ

กราบขอบพระคุณมากๆครับ

12. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. หนุ่มเมืองเพชร

- วันนี้ ผมส่งสาริกาให้ท่าน sophon_ka เรียบร้อยแล้วครับ
    หากไม่ได้รับ ในเวลาอันสมควรแล้ว ติดต่อด่วนนะครับ ไม่มีปัญหาครับ

- เช็คเงินของท่าน sirmai ที่โอนมาให้ เรียบร้อยแล้วนะครับ
    จะจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ อย่างเร็วคือในวันพฤหัสนี้นะครับ อย่างช้ามากๆๆที่สุดๆเลย
    ก็วันศุกร์นี้ครับ แต่คิดว่าจะส่งให้ทันในวันพฤหัสนี้ครับ รวมทั้งท่านๆทั้งหลายที่สั่งจอง
    และได้โอนเงินแล้ว ในช่วงนี้นะครับ จะจัดส่งไปให้พร้อมกันครับ
    ไม่มีปัญหา สบายใจได้ครับ

-รับทราบการจองของท่าน อสูรฟังธรรม ครับ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยครับ
    ผมจะได้จัดการส่งให้ พร้อมๆกับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆเลยครับ วันพฤหัสนี้ครับ
    แล้วท่านโอนแล้วก็แจ้งการโอนเงิน พร้อมชื้อที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2008
  14. หนุ่มเมืองเพชร

ขอบพระคุณครับ ท่าน เกริกไกร

15. หนุ่มเมืองเพชร

- รับทราบการสั่งบูชา ชูชก หลวงพ่อแล ของท่าน ransang ครับ

และจะจัดส่งให้พร้อมๆกันกับเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆนะครับ

ที่อยู่เดิมใช่ไหมครับ โอนเงินแล้วแจ้งการโอนด้วยนะครับ

ขอบพระคุณท่านมากๆครับ เช่าบูชาไปหลายครั้งแล้ว

16. หนุ่มเมืองเพชร

รับทราบการสั่งจองเพิ่ม ของท่าน ransang ครับ

มี หนุมาน 1
    พระขรรค์เขาควาย 1
    และ ที่สั่งเดิม คือ

ชูชก เนื้อไม้พยุง 1

รวมเป็นสามอย่างนี้นะครับ

โอนเงินแล้ว เมื่อแจ้งการโอนมา ผมจะรีบจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ทันทีครับ

*ฟรีค่าจัดส่งแบบemsมูลค่า50บาท

17. หนุ่มเมืองเพชร

วันนี้จัดส่งหนุมานให้ท่าน sirmai เรียบร้อยแล้วครับ

วันนี้จัดส่งตะกรุด กับ พระขรรค์ ให้ท่าน อายุมั่น เรียบร้อยแล้วครับ

รอการแจ้งการโอนของท่าน ransang ครับ ของพร้อมส่งแล้วครับ

18. ถังไม้

ถังไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2008
  19. หนุ่มเมืองเพชร

ขอบพระคุณท่าน ถังไม้ มากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2008
  20. หนุ่มเมืองเพชร

ท่านใดจองไว้แล้ว ช่วยโอนเงิน วันพรุ่งเป้นวันสุดท้ายนะครับ

เพราะผมจะได้จัดส่งให้ท่านทันก่อนที่ผมจะกลับไปสอบ ที่ กทม ครับ

ไม่เช่นนั้นท่านอาจต้องรอไปอีกนานหลายวันเลยล่ะครับ

*ส่วนท่านที่ผมจัดส่งไปแล้ว แต่ท่านยังไม่ได้รับของในเวลาอันสมควร ติดต่อ ได้ที่

083-1607178 คุณมอส ไม่มีปัญหาครับ จะติดตามให้

*ส่วนของท่าน ransang ไว้ผมจะส่งให้นะครับ ขอเวลาสัก2-3 วัน
    นะครับ แต่ของมีพร้อมหมดแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปไปรษณีย์เลยครับ
    ช่วงนี้ยุ่งกับการเตรียมตัวสอบ แต่ยังไงจะรีบจัดส่งให้ครับ
    ส่งแล้วจะแจ้งไปทางPM ส่วนเรื่องเงินท่านสะดวกเมื่อไหร่ ไม่มีปัญหาเลยครับ
    สำหรับท่านเป้นกรณีพิเศษครับ

ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้