ไดอารี่ของหมวดตี้ที่เสียชีวิตจากภัยภาคใต้

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย zipper, 21 มิถุนายน 2008.

1. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    คงได้ข่าวที่ว่ามีตำรวจเสียชีวิตที่ภาคใต้เมื่อวานนี้กันแล้ว ผู้เสียชีวิตชื่อ ร.ต.ต.กฤตติกุล บุญลือ หรือหมวดตี้ อายุ 24 ปี เสียชีวิตในวันเกิดของตัวเองและวันเกิดของแม่

วันนี้ได้ยินจากทีวีว่าหมวดตี้ได้เขียนไดอารี่ที่เวป diaryis ก็เลยลองไปเสาะหาดู และนี่ก็เป็นไดอารี่ฉบับสุดท้ายของหมวดตี้ครับ
    <HR>
    <div style="background-color:#555555;"><table cellspacing="10px" width="100%"><tr><td>
    <RIGHT>[​IMG]</RIGHT>I'm Polize

" ก็ มั น ไ ม่ เ ค ย นิ "
    วันนี้อยู่ดูโลกให้โสภิณ พรุ่งนี้ชีวินสิ้น ไม่รู้...วันตาย

*P o l i z e
    ~ Police Specail Force Comp.II "Airborne Regiment"

<EMBED src=http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?Autoplay=0&songID=V2B77GEPB0 width=315 height=80 type=application/x-shockwave-flash scale="noscale" wmode="transparent"></EMBED>
    ~ ...... ให้คุณแม่ค้าบบ ขอบคุณที่ทำให้ป๋มมีวันนี้ค้าบบบ

ตื่นเต้นจัง
    ....
    ....
    ....
    ไม่เคยอายุ 24 มาก่อน
    ครั้งแรกในชีวิตนะเนี่ยะ ที่อายุ 24

เขิลว่ะ 55+

(บางคนบอกว่า หน้าตาทะลุ 24 ไปนานแระ แสรดดด)

สั้น ๆ ละกันครับ
    วันนี้ 20 มิถุนายน 2551
    เป็นวันเกิดหมวดตี้
    และ เป็นวันเกิดเด็จแม่หมวดตี้ด้วย โหะ ๆ

เป็นตำนานเล่าขานที่ว่าเกิดวันเดียวกับแม่
    เพราะว่า.. พ่อเป็นครูคณิตศาสตร์
    พ่อเลยคำนวนแม่น 555+

ขอบคุณเด็จแม่คร้าบบบ
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้
    ขอบคุณเด็จพ่อด้วยคร้าบ
    เด็จพ่อและเด็จแม่คงภูมิใจ
    ว่าไอ้ตัวที่แข็งแรงที่สุดเมื่อ 24 ปีที่แล้ว
    ปัจจุบันมันโตมาได้ขนาดนี้ โหะ ๆ
    (ยกเว้นสมอง ที่มันไม่ยอมโต เงอะ...)

มีวันเกิด ทำให้เรารู้ด้วยว่า
    อย่างน้อย กรูก็เคยวิ่งชนะคนเป็นล้านมาแล้ว หึ ฮ่า ๆ!!!

"วันเกิดเจ้า เกือบคล้าย วันตายแม่
    เจ็บท้องแท้ เท่าไหร่ แม่ไม่บ่น
    กว่าจะเกิด กว่าจะคลอด รอดเป็นคน
    เติบโตจน ป่านนี้ นี่เพราะใคร
    แม่เจ็บเจียน ขาดใจ ในวันนั้น
    กลับเป็นวัน ลูกฉลอง กันผ่องใส
    ได้ชีวิต แล้วก็หลง ระเริงใจ
    ลืมผุ้ให้ ชีวิต อนิจจา"

แม่จ๋า... วันเกิดลุกไม่ได้ไปฉลองที่ไหนจริง ๆ นะแม่
    แถวนี้ไม่มีที่ให้ฉลองอะ แค่ลูกรอดกลับมาได้ก็พอใจแระ
    เดี๋ยวรอกลับไปฉลองกับเด็จแม่ที่บ้านเรา เนอะ ๆ
    ไม่ได้กลับไปหาเด็จแม่นานแล้วด้วย คิดถึ้งงง คิดถึง
    ว่าจะไปหาเด็จแม่.... ไปขอตังค์ 55+

วันเกิดเด็จแม่ เด็จลูกก็ขอให้เด็จแม่แข็งแรงเน้อ
    อยูกะลูกไปนาน ๆ ให้ถึงวันลูกติดนายพลเลยนะแม่นะ
    และก็..
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ขอให้เด็จแม่มีลูกสะใภ้คนโตสวย ๆน่ารัก ๆ นิสัยดี ๆ
    (อันนี้ออกแนวหวังผลกะตัวเอง 55+)

โอเพ่นมายอาย
    โอเพนมายมายด์
    วันนี้ใจดีแจกเบอร์ (ออกแนวใจง่ายมากกว่า 555+)
    ใครตังค์เหลือ อารมณ์ดี ก็ส่ง sms หรือโทรมาได้ที่
    087 996 2188
    ยินดีรับทุกคำอวยพร
    แต่ถ้าเปลี่ยนจากคำอวยพรเป็นเงินสดจะดีมาก

ปล.1 sms กรุณาลงชื่อด้วย กรูไม่ได้รุ้จักทุกคน
    ปล.2 ถ้าไม่สุดขีดจริงๆ ไม่ต้องโทรมา กรูงานเข้าแต่เช้า
    คงไม่สุนทรีย์ขนาดแบกปืนไปคุยไปหรอกเพคะ
    ปล.3 ใครส่งมา ขอให้รวย
    ปล.4 ตั้งใจไว้แล้วว่า ใครโทรมาคนที่ 2 กับ 4 จะให้เป็นเมียหลวง กับเมียน้อย -*-

ตื่นเต้นวุ้ย
    ไม่เคยอายุ 24 มาก่อนเลย
    จริง ๆนะ!!!
    ทำตัวไม่ถูก งุงิ ๆ
    เลยต้องทำหน้าตาดีแบบนี้ต่อปายอีกหนึ่งปี โย่ววววว

! 24 แล้วหรือเรา......
    ! ดูรูปกันคร้าบ http://ezilop.multiply.com/
    ! เปลี่ยนเมลล์ใหม่แล้วนะครับ polize_k@hotmail.com
    ! http://patty.diaryis.com ไดเจ๊ปัฐครับ
    ! http://www.thoranitsrisuk.org เว็บไซท์พี่แคนครับ
    ! พาสเวิร์ดได ขอทางเมลล์เด้อคะ (เผื่อบางวันจะล๊อก)
    ! "ขอให้โลกสงบสุข..."

</td></tr></table></div>

และนี่ก็เป็นลิงค์ไดอารี่หมวดตี้ครับ http://polize.diaryis.com/?20080620

ขอให้ไปสู่สุขคติครับ

2. faithful

faithful สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2008
    ขนลุกค่ะ

3. อุดรเทวะ

อุดรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008
    ขอคุณความดีนี้จงนำพาหมวดตี้สู่สวรรคาลัยครับ

4. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    อ่านแล้วบอกความรู้สึกไม่ถูกอ่ะ ดังนั้นอย่าประมาทกับชีวิต ไม่รู้เราจะไปในวินาทีไหน ขอให้ดวงวิญญาณทุกดวงในเหตุการณ์ครั้งนี้จงสู่สุขติด้วยเถิดหลับให้สบายอย่าห่วงอะไรข้างหลังอีกเลยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

5. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ได้ดูในสกู๊ฟข่าวทางทีวีแล้ว วันเกิดก็ตรงกับของแม่และก็เป็นวันเสียชีวิตของตัวเอง ขอแสดงความเสียใจครับ

6. บัวพ้นน้ำ

บัวพ้นน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ไหว ร้องจนได้ !!!!!!!

ที่สุดชีวิตของคนก้อเหมือนกัน ที่สุดชีวิตต้องรับกรรมอย่างที่เคยได้ก่อเอาไว้

ขอให้หมวดตี้ ไปสู่สุคตินะคะ มุกคนนี้แหละจะสานต่อให้โลกสงบสุขเอง

7. เวฬุวัล

เวฬุวัล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หมวดตี้ไปสู่สุขตินะคะ บุญกุศลอันใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วขอให้บุญกุศลอันนั้นไปถึงดวงวิญญาณของหมวดตี้ และขอให้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ....สาธุค่ะ

8. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ไปสู่สุขติ

9. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    วันนี้อยู่ดูโลก........ให้โสภิณ พรุ่งนี้ชีวินสิ้น.........ไม่รู้...วันตาย

หมวดตี้ยังเด็ก......จะว่าประมาทไหม....น่าจะขาดประสบการณ์มากกว่าค่ะ ทำไม....นายตำรวจนายทหารที่ไปอยู่ภาคใต้ อายุน้อยจังเลยค่ะ.....อ่านแล้วเศร้าทุกทีเลยค่ะ....คนที่อยู่ข้างหลัง พ่อแม่ญาติพี่น้อง แฟนสาว ของหมวดตี้คงจะเสียใจมากค่ะ.....

แต่หมวดตี้ก็ทำดีที่สุดแล้วค่ะ.....หลับให้สบายนะ
    ไปเกิดใหม่ในภพภูมิที่ดี....ขอให้มีดวงตาเห็นธรรม พบพระนิพพานโดยพลันเถิด.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.4 KB
      เปิดดู:
      19,550
      ขนาดไฟล์:
      23.5 KB
      เปิดดู:
      17,456
  10. mukchan

mukchan สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2011
    ขอไว้อาลัยให้หมวดดี้

ขอไว้อาลัยการจากไปของหมวดดี้ที่กำลังปฏิบัติหน้าที่รับใช้ชาติ
    ขอให้ดวงวิญญาณหมวดดี้ไปสู่สรวงสวรรค์ด้วยคุณงามความดีที่มีต่อชาติและองค์พระมหากษัตริย์ไทย ถึงท่านจะจากไปเป็นเวลาครบรอบ1 ปีแต่ชื่อเสียงคุณงามความดียังคงมีอยู่ในใจคนไทยทั้งประเทศตลอดไป
    ช่างเป็นที่น่าภาคภูมิใจของครอบครัวเป็นอย่างมากที่หมวดดี้ทำหน้าที่ปกป้องประเทศชาติและองค์พระมหากษัตริย์ไทยด้วยแรงกายแรงใจอย่างเต็มร้อย ตราบจนวันครบอายุ 24 ปีเต็มด้วยวัยอันน้อยและเป็นคนที่มีจิตใจดีมองโลกในแง่ดี อยากให้โลกเรานี้อยู่อย่างมีความสงบสุข...

11. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เคยเสียน้ำตาให้กับคนที่ไม่รู้จักมาก็หลายคน "หมวดตี้"คือ1ในนั้นครับ

12. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดาลบุญข้าฯให้ถึงแก่ดวงจิต ร.ต.ต.กฤตติกุล บุญลือ หรือหมวดตี้ จงรับบุญที่ข้าส่งมาให้เมื่อรับบุญแล้วขอจงโมทนาบุญร่วมกัน ทำบุญร่วม มีความสุขร่วมกันตลอดไป ขอจงเป็นสุขจากบุญข้าฯเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

13. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ใช่เลยค่ะ พี่หมวดตี้เป็น 1 ในคนที่ไม่รู้จักกันที่เราเสียน้ำตาให้

"นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"

เฮ้อ น่าเสียดายนะคะที่สังคมไทยขาดคนดีดีแบบพี่หมวดตี้ไป
    เพราะคนชั่วที่ยังลอยนวล T^T
    พี่หมวดตี้จะอยู่ในใจของเราไปอีกนาน