ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. welove2010

welove2010 สมาชิก

ขอความกรุณนาดูให้ด้วยนะค่ะ อยูพิจิตรค่ะ
    ชื่อทศา ทองหมื่น เกิด 30 พฤษภาคม 2523 ประมาณ 20 ทุ่ม
    ขอถามว่า มีกรรมอดีตที่ได้ทำไว้แล้วติดตัวมาเป็นอะไร จะแก้อย่างไรถึงจะหลุดพ้นได้
    ฐานะทางการเงินทำอะไรก็มีแต่เสียเปรียบตลอด ( ใช่กรรมหรือเปล่า )
    ทำไมถึงทำคุณคนไม่ขึ้นเลย ไม่ว่าจะเป็นเพื่อน หลาน พี่น้อง ( บางคน )
    ชีวิตจะดีขึ้นกว่านี้ไหม แย่มา2- 3 ปีแล้วนะค่ะ เปิดร้านกาแฟ ก็ย้ายมา 4 ครั้ง ครั้งแรกค่าเช่าแพง ครั้งที่ 2 ถูกเจ้าถิ่นรังแก ครั้งที่ 3 ย้ายมาขายหน้าร้านอาหารของเพื่อน( เสียค่าเช่าค่าน้ำค่าไฟและช่วยเหลืองานในร้านอาหารตอนว่าง) กำลังจะขายดีก็ถูกเพื่อนแขวะตลอด จนอยู่ไม่ได้ เลยย้ายออก มาเพื่อตัดปัญหา ครั้งที่ 4 เช่าหน้ามินิมาทขายได้ 10 วัน เป็นภูมิแพ้เพราะฝุ่นเยอะและแพ้ควันบุหรี่เพราะเจ้าของสูบมากและน้องพี่สะไภ้ของเจ้าของมินิมาทมาขายไก่บังหน้าร้านอีก แถมสูบหรี่อีกและเป็นวัณโรค เจ็บคอมากจนกลืนน้ำลายไม่ได้และเสมหะเป็นเลือด เลยไปหาหมอจึงกลายเป็นว่าเราเป็นหอบและภูมิแพ้ ก็เลยหยุด ว่างงานมา 5 เดือน สมัครงานไว้ก็ไม่มีใครรับ ที่สำคัญเงินเก็บหมดเลย มีโชคถูกหวยก็ยังไม่ได้เงินมา 1 เดือนกว่า แค่ 4 พัน ก็ยังไม่ได้
    ตอนนี้เครียดมาก เท่าแทบจะไม่ถูกพื้นดินเลย เพราะอยู่แต่ในบ้าน ออกนอกบ้านก็กลัวมีเรื่อง เลยกับบ้าน ขอคุณล่วงหน้าค่ะ

2. ๋๋Jeab

๋๋Jeab สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2010
    รบกวนคุณแบ้งค์ค่ะ

สวัสดีค่ะ อยากให้คุณแบ้งค์ช่วยตรวจให้หน่อยค่ะว่ามีเจ้ากรรมนายเวรอะไรที่เคยทำเขาไว้ และต้องทำบุญอะไรให้เพื่อที่เขาจะอโหสิให้ค่ะ ชอบเป็นโรคเกี่ยวกับการปวดท้องค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. เด

เด เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2009
  4. J-Daii

J-Daii สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ คือผมพึ่งสมัครเป็นสมาชิกอ่ะครับ อยากรบกวนหมอแบงค์ให้ช่วยดููให้หน่อยครับ

ผมชื่อ ธนพัฒน์ เด่นไกรรักษ์ อายุ 18 ปี เกิด 16 ก.ย. 2534 เกิดช่วงเวลา 11.50-12.00 เห็นพ่อแม่ และตา ยาย บอกว่าเกิดเวลาพระฉันท์

อยากทราบว่าชาติที่แล้วได้ทำเวรกรรมอะไรไว้บ้าง มีเจ้ากรรมนายเวรที่ดีหรือไม่ดียังไงบ้างครับ มีคนทักมาว่ามีดวงประสพอุบัติเหตุบ่อย ชอบมีเคราะห์ช่วงปลายปี

ล่าสุดเมื่อประมาณช่วงวันที่ 2-4 มิถุนายน 2553 ระหว่างที่ผมได้นอนอยู่ในห้องนอน ได้มีเสียงทางประตูบ้าน แล้วดังขึ้นเรื่อย ๆ ภายในบ้าน ผมได้นึกแว๊บไปถึงเรื่องที่แม่เคยเล่าให้ฟังครับว่าตอนเด็ก ๆ เคยมีโจรกำลังจะงัดบ้านแต่ผมร้องไห้โจรเลยหนีไป ทีนี้เสียงดังขึ้นจาประตูทั้งด้านหน้าและด้านหลังของห้อง ผมนึกว่ามีโจรจะมางัดบ้านครับ เลยโทรศัพทืถามแม่ว่าอยู่ไหน นึกในใจว่าจะให้ช่วยบอกพี่แถวบ้านให้เดินเข้ามาช่วยกันหน่อย ปรากฎว่าแม่อยู่ในบ้าน หลังจากนั้นผมจึงเดินไปหยิบขวดแล้วบอกให้แม่ค่อย ๆ ย่องขึ้นมา แต่ก่อนที่จะบอกแม่ให้เดินขึ้นมา ประตูห้องผมเหมือนโดนทุบอย่างรุนแรง ผมพยายามจะเอามือจับประตูเพื่อนสัมผัสว่ามีคนอยู่ตรงประตูมั้ย ปรากฎว่าประตูถูกกระแทกมาโดนมือครับ แต่แม่ผมกลับไม่ได้ยิน และไม่เห็นอะไร ทั้งประตูหน้าและหลังห้อง เหมือนโดนทุบครับ ทุกอย่างคาตาและผมมั่นใจว่ามีสติ หลังจากนั้นผมขนลุก เป็น ๆ หาย ๆ ทั้งคืนเลยครับ เมื่อเดินไปใกล้ ๆ ประตูทั้งด้านหน้าและหลังห้อง และยังมีหลาย ๆ ครั้ง บางที่สัมผัสได้กับเรื่องแบบนี้ บางครั้งก็จากในฝัน ซึ่งเมื่อไปที่ที่มีวิญญานจากคำบอกเล่า เมื่อกลับมาบ้าน จะฝันเห็นภาพเหตุการณ์ตอนที่เค้าถูกฆ่าตาย เมื่อไปถามเพื่อนซึ่งอยู่ในละแวกนั้นภาพที่เห็นในฝันตรงกับความจริง เป็นเพราะอะไรครับ

ทางด้านการใช้ชีวิต ผมรู้สึกเหนื่อยครับ บางทีที่ผมคิดตั้งใจจะทำอะไรเพื่อช่วยคนด้วยความเต็มใจ เพราะผมคิดว่าผมทำได้ ตั้งใจจะช่วย แต่กลับชอบมีคนนำไปนินทา ว่าผมเสีย ๆ หาย ๆ และพากันไม่ชอบ ทำอะไรก็มีคนชอบมาขัดขวาง เกี่ยวกับกรรมรึป่าวครับ

ทางด้านการเงิน ผมพยายามจะหาทุกอย่าง เก็บเงินซื้อรถ เพื่อที่หวังจะให้แม่สบายไปไหนสะดวก แต่ย่อมมีเรื่องมาทำให้ติดขัดตลอด

ทางด้านสังคม มีแต่คนจ้องจะเอาเปรียบในหลาย ๆ ด้าน หลอกเอาเงิน หลอกเรื่องต่าง ๆ นานา รวมถึงหลอกใช้ และมักจะมีคนคิดไม่ดีกับผมเสมอ

ทางด้านครอบครัว ผมทะเลาะกับแม่เป็นประจำครับ ไม่ว่าผมจะพูดอะไร ดูจะไม่เข้าท่าไปเสียหมด และเวลาตั้งใจจะทำอะไรซักอย่างเพื่อครอบครัว จะไม่มีใครเข้าใจในสิ่งที่ผมทำและคอยต่อว่าเสมอมาตั้งแต่ตอนเด็ก เหมือนถูกตั้งแง่ในสิ่งที่ทำ เป็นเพราะกรรมในชาติที่แล้วรึป่าวครับ

ตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินและหาเงินมาซื้อรถเพื่อให้แม่สบายครับ เนื่องจากมีแต่คนดูถูกแม่ผม ผมไม่อยากให้ใครมาดูถูกแม่ แต่เงินที่ควรจะได้กลับถูกเลื่อนออกไปไม่มีกำหนด ไม่ทราบว่าผมจะทำสำเร็จรึป่าวครับ

ในอนาคต มีคนเคยทักว่าผมจะได้ไปเมืองนอก เพราะผู้หญิงคนนึง ซึ่งมาจากแดนไกล และไปประสบความสำเร็จด้านการงานที่เมืองนอก ซึ่งไกลมาก เพราะผู้หญิงคนนั้น จะจริงรึป่าวครับ แล้วจะมีทางที่ผมจะประสบความสำเร็จในสิ่งที่ตั้งใจทำไว้หรือไม่ หรือควรแก้ไขยังไงครับ ถ้าผมได้ทำกรรมอะไรไว้หมอแบงค์ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าควรแก้ไขยังไง

ปัญหาหลาย ๆ อย่าทั้งที่ได้แก้ไปบ้างแล้วยังคาใจผมตลอดมา รบกวนด้วยนะครับหมอแบงค์

5. takzarts

takzarts สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2010
    ถึงอ.แบง

ก่อนอื่นเราขอแทนตัวเองว่าเรานะค่ะ เพราะว่าเราก็น่าจะเกิดรุ่นๆเดียวกัน
    คือว่าเรามีความทุกข์มาก เราทำบาปกรรมไว้เยอะ เหมือนกับว่าตอนนี้
    กรรมที่เราทำมันกำลังตามสนองเรา ชีวิตที่เป็อยุ่ตอนนี้ไม่ค่อยมีความสุขเรย
    เราอยากไปให้คุณดูดวงให้เรา แต่เราบอกตามตรงนะว่าเราไม่มีเงินเรย
    ชีวิตตอนนี้เหมือนมันตกที่ 0 เราอยากให้คุณช่วยแนะนำแนวทางให้เราหน่อยได้ไหม เราไม่สบายใจจิง ๆ แต่เราขอสัญญาว่าถ้าเรามีเงินเมื่อไหร่เราจะให้คุณแน่นอน เราแค่อยากให้คุณช่วยเหลือเรา เราไม่สบายใจจิงๆ คะ
    เราชื่อ น.ส.ลักขณา รักษาวงษ์ เกิดวันที่ 20 เมษายน 2531 รบกวนหน่อยนะค่ะ หรือสะดวกยังไงตอบเราบ้างก็ได้คะ lakkana_takz@hotmail.com
    นี่เป็นเมลของเรา เราขอร้องนะช่วยเหลือเราที

6. tona2511

tona2511 Active Member

ทำไมคุณแบงค์ถึงไม่ตอบคำถามในเน็ตละคะ..หรือจะต้องจองคิวทางโทรศัพท์อย่างเดียวค่ะและต้องเสียเงินเท่าไหร่ค่ะ....แต่ดูใน 84000 ไม่เห็นบอกว่าต้องเสียเงินเลย...

7. เด

เนื่องจากมีคนอยากเข้าพบ อ.แบงค์ เป็นจำนวนมาก อ.แบงค์จึงไม่ได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ เพราะในแต่ละวันก็ค่อนข้างจะเหนื่อยมากแล้ว และหากตอบออกไป ด้วยว่าใช้แรงและพลังงานมากแล้ว จึงเกรงว่าจะไม่สามารถตอบได้ชัดเจน อย่างไรสามารถโทรเข้าไปจองคิวกับอ.แบงค์เพื่อเข้าพบเป็นการส่วนตัวได้ โดยโทรไปสำรองคิวเพื่อนัดพบได้ที่เบอร์ 086-4096779 และ 086-3991344 โทรไป2 เลขหมายนี้เท่านั้น ส่วนรายละเอียดที่ได้ดูในรายการเป็นเพียงการถ่ายทอดเรื่องราวจากชีวิตจริงของอ.แบงค์เท่านั้น หากอยากพบเป็นการส่วนตัวต้องมีค่าบริการในการตวจกรรมครับผม จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ เดย์ ผจก.ส่วนตัว อ.แบงค์สเกทช์กรรมขยำกระดาษเจ้าแรกและหนึ่งเดียวในไทย

8. แบบแผน

แบบแผน สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2010
    อยากรู้ว่าชาติที่แล้วเคยทำกรรมอะไรไว้บ้างช่วงนี้ถึงทำอะไรไม่ค่อยจะสำเร็จเท่าไหร่มีปัญหาทุกเรื่องแม้แต่เรื่องเล็กๆน้อยก็ยังมีปัญหาอยากให้อาจารย์แบงค์ช่วยหน่อยค่ะถ้ามีบุญต่อกัน
    prisana1940@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  9. เด

ติดตามชมรายการ แบงค์สเกทช์กรรม(รายการสด) ได้ทุกวันเสาร์ เวลา 19.00-21.00 น. ที่ s channel (ช่องเคเบิ้ลจานดำ) :cool:

10. เด

ติดตามชมรายการ ฅ.คนรักรถ ตอน "สแกนรถ...สเกทช์กรรม"

ในวันจันทร์ที่ 28 มิถุนายน 2553 เวลา 23.20-00.00 น.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2010
  11. เด

วันเสาร์ที่ 3 กรกฎาคมนี้ เวลา 19.00-21.00 สามารถไปชมการถ่ายทอดสดรายการ แบงค์สเกทช์กรรมได้ ที่งานสหกรุ้ป แฟร์ ครั้งที่14 ณ.ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  12. เด

พบกับ อ.แบงค์สเกทช์กรรม ได้ในงานYesterday Once More ที่ซีคอนสแควร์ ในวันศุกร์ที่ 9 ก.ค นี้ เวลา 14.00-18.00 และในงานนี้ยังมีนักพยากรณ์มากมายหลายศาสตร์หลายวิชาอีกด้วย

13. artbuddhabless

artbuddhabless เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอความกรุณา อ.แบงค์

ผมมีปัญหามากมาย เป็นหนี้ ทำอะไรก็ไม่ประสบความสำเร็จ ไม่รู้จะจบจะสิ้นเมื่อไหร่ ตั้งแต่เด็กจนโตผมรู้สึกว่าผมเจอแต่เรื่องที่ไม่ดี ดวงตก ทำให้อับอายขายหน้าหลายครั้งหลายหน อยากทราบว่าในอดีตชาติผมทำกรรมอะไรไว้มากมาย แม้แต่ชาตินี้ก็ทำไว้ไม่น้อยเลยครับ ผมควรทำอย่างไร อยากแก้กรรมมากครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เองครับเพราะตอนนี้ชีวิตผมมันตกต่ำมากเลย ปัญหาก็มีมาเรื่อยๆ เหนื่อยมากๆครับ........
    เนื่องจากผมไม่ค่อยมีเงินทองอะไร ผมจึงอยากขอให้อ.แบงค์ช่วยสงเคราะห์ตอบคำถามผมด้วยนะครับ ผมขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายและบุญกุศลที่ผมเคยทำมาช่วยเกื้อหนุน ให้อาจารย์รวมถึงผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหลายให้มีแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปครับ

14. artbuddhabless

artbuddhabless เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณา อ.แบงค์ (แจ้งชื่อ)

ผมลืมบอกชื่อครับ ผม นายศรัณยู อารินทร์ เกิดวันพุธ(กลางวันประมาณ 14.30 น.) วันที่ 19 ตุลาคม พ.ศ.2526 ขอขอบพระคุณครับ

15. Salim_Za

Salim_Za Active Member

ภาพบรรยากาศ และคลิ๊ปวีดีโอ อ.แบงค์สเกทช์กรรม ที่งานสหกรุ๊ป แฟร์ ครั้งที่14 ณ.ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตติ์ เข้ามาชมได้นะคะ

อ.แบงค์สเกทช์กรรมในงานสหกรู๊ปให้นักช้อปได้รู้กรรมของตัวเอง

16. Salim_Za

Salim_Za Active Member

บรรยากาศงาน Yesterday Once More "ตามหาภาพเก่า เรื่องเล่าความสุข” หวนคืนสู่อดีตที่ซีคอน
    ในงานนี้ อ. แบงค์ ไปร่วมสเกทช์กรรมกันด้วยนะคะ

ดูบรรยากาศงานได้ที่

"ตามหาภาพเก่า เรื่องเล่าความสุข”

งานเริ่มวันที่ 9-18 กรกฎาคม ตอนนี้ใครอยากไปเที่ยวงานก็ยังสามารถไปกันได้นะคะ ^^

17. เด

ผู้ที่ส่งเรื่องราวมาสอบถามอ.แบงค์ กรุณารอคอยสักหน่อย หากอ.แบงค์ว่าง จะเข้ามาตอบในนี้ให้นะครับ

18. เด

ขอเรียนเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างอาคารสถานปฏิบัติธรรมอริยะมุนี จังหวัดฉะเชิงเทรา กับอ.แบงค์สเกทช์กรรมได้นะครับ จะออกเดินทางไปวันอาทิตย์ ที่ 8 สิงหาคมนี้ หรือสามารถเดินทางติดตามไปร่วมบุญกันได้นะครับ

19. เด

สำหรับหลายๆท่านที่ได้แจ้งเรื่องราวต่างๆมาในนี้ อย่างไรอ.แบงค์จะเข้ามาตอบให้นะครับสำหรับผู้มีปัญหาจริงๆ อ.แบงค์จะเลือกที่จะตอบให้ อย่างไรรอหน่อยนะครับ

20. เด

พบกับ อ.แบงค์สเกทช์กรรมได้ ในงานแสดงดอกไม้ประจำปีครั้งที่ 24 ณ โรงแรมสวิสโฮเต็ล ปาร์คนายเลิศ ในวันพฤหัสที่ 30 กันยายน ตั้งแต่เวลา 12.00 -17.00 งานนี้เชิญดูดวงตรวจกรรมได้ พร้อมทั้งได้บุญกุศลด้วยนะครับ