ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวนี้มีผู้ช่วยแล้วหรอครับพี่แบงก์

2. จิตมาร..?

จิตมาร..? เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    เรียนถาม ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใด คุ้มครองและคอยช่วยเหลืออยู่หรือไม่ครับ?

3. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบเช่นกันค่ะ ขอถามอีกคนนะคะ

4. PunYa_LoveLy

PunYa_LoveLy Active Member

18 สิงหาคม 2008
    เล่าให้ฟังอีกซิคะ เรื่องภัยพิบัตินะคะ

5. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยากทราบเหมือนกันค่ะเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองตัวลินอยู่ และเรื่องปฎิบัติไม่ทราบว่าตอนนี้ทำถูกต้องหรือเปล่า แฮ่ๆๆ เรื่องสมาธิอยากจะได้ญาญแต่ไม่ค่อยจะขยันเลยค่ะ เฮ้อ

6. loongpeng

loongpeng Active Member

อืมม์ ผมก็สงสัยเหมือนกันนะ เฉลยหน่อยได้มั๊ยครับ

7. Allysmile

Allysmile เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    ขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย ที่มักนำผู้มีญาณในการทำนายทายทัก มาเล่าแบ่งปันให้ผู้อื่นทราบค่ะ
    และได้มีโอกาสโทรศัพท์ไปดูแบบฟรีกับคุณแบงก์ค่ะ ขอบคุณมากนะคะที่ดูให้ค่ะ

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีจ๊ะ ลินเองนะ
    อย่าลืม pm มาบอกที่อยู่ให้ลินนะ แด๋วจะไม่ได้ของดีน้า

9. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับน้องแบงค์ด้วยค่ะ

ตอนนี้พี่ยังมีปัญหาเรื่องการเงินสาหัสมาก
    ถ้าพี่มีบุญที่เคยเกื้อหนุนกันร่วมกันมากับน้องแบงค์ เราคงจะได้เจอกัน ^^

10. เฟริส

เฟริส สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2009
    เคยไปดูกับน้องเขามาสองครั้งแล้วยอมรับเลยว่าเขาทายได้แม่นมาก
    ให้คะแนนเต็มร้อยเลยล่ะ;aa42

11. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005

คนไหนหนอ? fishh_ ทักทายกันบ้างครับ อิอิ

12. Falcon_Se

Falcon_Se เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ค้าขายล้มเหลวครับ เครียดสุดๆ ไม่รู้จะออกช่องไหนเลย อยากทราบว่าติดที่กรรมเก่าหรือเจ้ากรรมนายเวรอะไร เวลานั่งสมาธิถ้าจิตนิ่งๆ จะชอบเห็นเป็นผู้หญิง ไม่รู้ว่าตรงนี้จิตผมคิดไปเองหรือว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวรตามมา ไม่ว่าจะตอบผมหรือไม่ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณแบ้งค์ที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์หลายๆ คนที่อยู่ในช่วงอกุศลกรรมให้ผลด้วยครับ สาธุ _/l\_

13. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005

สิ่งที่จะแนะนำพี่ได้คร่าวๆ เป็นกุศลที่น่าจะทำให้เรื่องธุรกิจดีขึ้นนะครับ (แต่อาจไม่ทั้งหมด) ไปถวายเพลพระ ทำบุญเกี่ยวกับอาหาร น้ำ บ่อยๆ นะครับ และอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่เป็นผู้หญิง (ที่พี่เข้าใจน่ะถูกแล้ว) เพราะในชาติก่อนๆ พี่เคยทอดทิ้งหญิงคนหนึ่งไว้ โดยไม่เลี้ยงดูไม่ให้อาหารการกินดีๆ ไม่ให้เสื้อผ้าดีๆ ใส่ เพราะคุณนอกใจเธอไปมีคนใหม่ และทิ้งเธอไว้ให้อยู่อย่างยากลำบาก ก็ไม่แปลกอะไรที่งานคุณเงินคุณจะติดขัด และน่าจะส่งผลไปในเรื่องความรักครอบครัวคุณด้วยนะครับ ลองไปทำตามที่บอกสักพัก และดูว่าดีขึ้นบ้างไหม

14. littlepig_k

littlepig_k สมาชิก

เรียนคุณแบงค์
    ขอความอนุเคราะห์ช่วยบอกด้วยนะคะว่า 2 ข้อ
    1. พี่ควรจะย้ายไปอยู่จังหวัดไหน พี่เลือกสุโขทัยกับนครราชสีมา สุโขทัยเป็นจังหวัดบ้านเกิดของแฟนพี่ค่ะ นครราชสีมาเป็นบ้านเกิดของพี่และแม่พี่ท่านก็อยากให้ไปอยู่ด้วย
    ใจจริงพี่อยากไปนครราชสีมา คิดว่าหากได้ไปอยู่พี่ได้ทำงานรับใช้พระพุทธศาสนา และสังคมอย่างเต็มที่ เพราะพี่มีเครือข่ายเยอะ
    2. ก่อนพี่จะได้ย้ายพี่จะโชคดีมั้ย พี่จะได้ทุนซักก้อนเพื่อไปประกอบสัมมาอาชีพ และทำบญทำทานบารมีมั้ย

ขอความอนเคาระห์คำตอบ และเหตุผลด้วยนะคะ

15. Falcon_Se

Falcon_Se เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณมากๆ ครับ ผมติดใจเรื่องเจ้ากรรมนายเวรมาตั้งแต่ตอนเด็กๆ แล้ว เพราะว่าเมื่อตอนอยู่ ม.2 ได้มีโอกาสไปเข้าค่ายปฏิบัติธรรมที่วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรีแล้วเกิดนิมิตเห็นเป็นหน้าผู้หญิงมองมาที่ผมแบบดุๆ จนตกใจต้องลืมตาขึ้นมา หลังจากนั้นเวลานั่งสมาธิถ้าจิตนิ่งๆ จะชอบเห็นเป็นผู้หญิง ที่เห็นชัดที่สุดมีอยู่ครั้งนึงที่กำลังจะนอนเลยกำหนดลมหายใจเข้าออก จิตก็นึกภาพไปหาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เพราะผมรู้สึกว่าหน้าหลวงปู่ดูใจดีเลยขอบารมีมาช่วยดูแลรักษาก่อนที่จะนอนหลับ คิดไปว่า "หลวงปู่ดู่ช่วยด้วย" (ออกมาจากใจเอง ไม่ได้คิดว่าจะคิดอย่างนี้ จู่ๆ มันก็โพล่งออกมา) แล้วก็เห็นเป็นภาพเหมือนภาพสไลด์ขาวดำ (ประมาณ PowerPoint) เปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆ อย่างเร็ว เป็นภาพชีวิตของผู้หญิงคนหนึ่ง ภาพต่างๆ วิ่งไปเรื่อยๆ ผมก็พิจารณาดูและไม่สามารถหยุดได้ สักพักภาพนั้นก็หายไป จนปัจจุบันก็ยังไม่สามารถกำหนดให้เห็นแบบนั้นได้อีก ถ้าเห็นจะเป็นแบบหน้าผู้หญิงโผล่ๆ มาแว้บๆ อันนี้น่าจะเกิดจากผมทำสมาธิไม่สม่ำเสมอด้วยเพราะผมยังค่อนข้างติดงานทางโลกอยู่หลายๆ เรื่อง คาดว่าถ้าหากมีโอกาสในเดือนสองเดือนข้างหน้านี้อยากจะไปปฏิบัติกรรมฐานที่วัดอัมพวันดูอีก ผมจะลองทำตามคำแนะนำของคุณแบ้งค์ดูนะครับ ตอนนี้ที่ทำได้ก็คือผมตั้งใจว่าจะหยอดตู้ทำบุญสร้างโบสถ์หลังใหม่และหยอดตู้ร่วมสร้างพระประธานในโบสถ์ของวัดประจำจังหวัดที่อยู่ใกล้ๆ บ้านผมที่จ.สุพรรณบุรี (วัดหลวงพ่อโต วัดป่าเลไลยก์) ให้ได้ทุกๆ วัน (เพราะว่าอยู่ใกล้บ้านมาก เดินไปก็ได้) หากไม่มีก็หยอดแค่วันละสิบบาทยี่สิบบาท ถ้ามีก็จะหยอดหลักร้อย แล้วแต่กำลังใจและกำลังเงินในขณะนั้น ทุกวันนี้ไม่ว่าทำบุญอะไรหรือภาวนาก่อนนอนก็กำหนดจิตอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่ผมเคยทำร้ายจิตใจเค้ามาก่อนไม่ว่าจะภพภูมิไหนก็ตาม เจ้ากรรมนายเวรที่ผมเคยขโมยเงินหรือยักยอกทรัพย์มาก่อนไม่ว่าจะภพภูมิไหนก็ตาม เจ้ากรรมนายเวรที่ผมเคยฆ่าหรือทำร้ายมาก่อนไม่ว่าจะภพภูมิไหนก็ตาม (ผมเดาเอาว่าถ้าผลตอนนี้มันเป็นอย่างนี้ เหตุที่เคยทำมามันน่าจะเกิดจากสาเหตุประมาณนี้น่ะครับ) ..ก็จะพยายามทำให้ได้ทุกวันครับ

ตอนนี้ผมเพิ่งอายุ 26 ก็คิดว่ายังมีเวลาทำกรรมดีอีกพอสมควร สำหรับธุรกิจการค้าก็คงต้องลองผิดลองถูกดูอีกสักตั้ง (เดิมผมขายของทาง eBay และมีเว็บขายของ online ไปต่างประเทศ แต่ตอนนี้ปิดตัวไปหมดแล้วกำลังหาช่องทางใหม่อยู่ครับ) ผมต้องขอขอบคุณคุณแบ้งค์มากๆ ที่ช่วยตอบคำถามที่คาใจผมมาตั้งแต่เด็กๆ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่มีประโยชน์มากๆ ครับ บุญใดก็ตามที่ผมเคยทำมาไม่ว่าจะเป็นการทำทานทั้งการช่วยเหลือเกื้อกูลกันไปจนถึงธรรมทาน การรักษาศีลตั้งแต่ศีล 5 ไปจนถึงศีล 227 เมื่อตอนที่บวชเป็นพระในพระพุทธศาสนา และการเจริญสมถกรรมฐานและวิปัสสนากรรมฐาน ขอให้คุณแบ้งค์ร่วมอนุโมทนาบุญ หากว่าบุญเหล่านี้จะบังเกิดผลและประโยชน์กับผมเท่าใดก็ตาม ขอให้ผลและประโยชน์เหล่านั้นจงบังเกิดแก่คุณแบ้งค์เช่นเดียวกับที่ผมจะได้รับด้วยครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2009
  16. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยทุกท่านนะครับ

17. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ปูเสื่อนอนรอคำตอบคุณแบงค์หน่อย....อิอิ

==========================

ได้คิวแล้วเพียงรอเวลา อิอิ...^_^!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2009
  18. userx

userx เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    "รักไร้พ่าย" ต้องบอกว่า ชื่อนี้นำแต่เรื่องที่มีคุณภาพมาให้ ที่เกริ่นอย่างนี้ก็ต้องบอกว่าผมเป็นแฟนคลับคุณรักไร้พ่ายคนนึงที่ติดตามเรื่องที่คุณรักไร้พ่ายโพสในเวบพลังจิต โดยเฉพาะเรื่องหมอดู ผมคงปฎฺเสธไม่ได้ว่าผมชอบดูดวงเป็นชีวิตจิตใจ จะเป็นเพราะอยากรู้วิธีแก้ปัญหาชีวิตอยากรู้เรื่องกรรมอยากรู้เรื่องอนาคตผมเองเป็นคนชอบเรื่องเร้นลับหรือเป็นเพราะอยากทดสอบด้วยมั้ง เท่าที่ดูกะหมอดูและอาจารย์ในเวบก็หลายท่าน แต่ละท่านความแม่นยำและความสามารถก็แตกต่างกันไปผมจะไม่ขอกล่าวถึงในที่นี้ แต่ผมจะขอพูดถึงคุณแบงค์ ที่คุณรักไร้พ่ายเจ้าของกระทู้นำมาเสนอเลยละกันนะครับ จะเริ่มตั้งแต่ที่เข้าไปในเวบของคุณแบงค์เพื่อหาเบอร์โทร แล้วก็โทรตามเบอร์ที่พบ ซักครู่มีคนรับโทรศัพท์เสียงวัยรุ่นผู้ชายบอกว่าเป็นเลขาและคนจัดคิว(คิดในใจยาวอีกแล้วสินะ)น้องเค้าก็จัดคิวให้และบอกให้โอนเงินตามที่แจ้งในเวบ(ที่ต้องโอนเงินเพราะผมต้องการดูแบบละเอียด) ผมได้คิว1ทุ่มของวันถัดไป ก่อนถึงคิวประมาณ 10 นาที น้องเลขาได้โทรบอกว่า อีกซักครู่ คุณแบงค์จะโทรเข้าไปนะครับ ถึงเวลานัดคุณแบงค์ได้ยิงเบอร์เข้ามา ผมโทรกลับ เริ่มแรกน้องเค้าก็ถามชื่อเล่น อายุ(อ้าวแล้ว ว.ด.ป. ไม่ถาม?) เริ่มดู น้องทักขึ้นมาคำแรกอึ้งเลย ตรง!! ทักมาอีกครั้งที่สอง แล้วก็ครั้งที่สาม กระทั่งผมได้ถามกลับไปว่า เอ๊!!นี่คุณแบงค์ ได้ถามวันเดือนปีเกิดแล้วก็ชื่อจริงพี่ป่าวนะ ทำไมตรงอย่างนี้ สรุปว่าน้องเค้าไม่ได้ถามเลขาก็ไม่ได้ถาม เรื่องบางเรื่องที่เป็นส่วนตัวสุดๆ แล้วไปดูที่ไหนๆก็ไม่มีท่านใดทัก น้องเค้าก็ทักขึ้นมา(ไม่ใช่ว่าที่อื่นไม่แม่นนะ แต่อาจเพราะเป็นเรื่องส่วนตัว) ก็ดูไปเรื่อยๆ ทักมาตรงเกือบทั้งหมดให้90%แล้วกัน อีก10%อาจเป็นเพราะยังไม่เกิดขึ้น (ที่ทราบมาหมอดู60%ก็ถือว่าแม่นเอามากแล้ว) จนมาถึงช่วงที่ผมทดสอบ เลยยิงคำถามส่วนตัวไปอีกเรื่องนึงเกี่ยวกับเรื่องเร้นลับที่ผมเคยเจอ คือถ้าน้องเค้าสัมผัสจิตได้หรือมีสัมผัสที่6จริงต้องตอบได้ สุดท้ายก็ตอบได้จริง ตรงกะที่ผมเคยประสบมา ช่วงระยะเวลาที่ดูเกือบๆชั่วโมงครึ่ง ต้องบอกว่าน้องเค้าแม่นยำมากโดยเฉพาะเรื่องกรรมและผลของกรรมถ้าเป็นคะแนนให้9เต็ม10 แล้วที่สำคัญน้องเค้าคุยสนุกครับ แล้วก็แนะนำวิธีแก้ปัญหาชีวิต(การทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวร)แล้วน่าจะแก้ได้ตรงด้วย เพราะผมเชื่อในความแม่นยำของน้องเค้า สรุปก็คือคุ้มค่ามากๆทั้งคุ้มค่ากับเวลากับเงินที่เสียไป(คิดว่าน้อยไปด้วยซ้ำเมื่อเทียบกับความแม่น)และที่สำคัญไม่ผิดหวังจริงๆ ไม่ผิดหวังที่ คุณรักไร้พ่ายแนะนำ สุดท้ายก็ขออนุโมทนาบุญกับสิ่งที่คุณแบงค์ได้ทำด้วยครับ ขอบคุณคำแนะนำดีๆ

19. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ครับ ถามแค่ชื่อเล่นกับจังหวัดที่อยุ่แค่นั้นแหละครับ

แล้วก็แม่นจริงๆ

20. Dragonpower

Dragonpower Active Member

ผมก็รู้สึกเหมือนๆคุณนั่นแหล่ะ ข้อมูล วัน เดือน ปีเกิด ชื่อจริง ไม่ได้ถามซักอย่าง แต่รู้ละเอียดมาก ตรงมากๆ ผมก็พึ่งจะเคยเจอหมอดูแบบนี้ แม่นครับแม่น ยอมรับครับคุณแบงค์