ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    พบกันอีกแล้วครับ กับ "รักไร้พ่าย"

หากใครได้เคยติดตามกระทู้ต่างๆเกี่ยวกับผู้มีญาณที่ผมได้นำเสนอในเว็บนี้
    คุณจะได้รู้จักกับผู้มีญาณที่มีรูปแบบการทำนายทายทักที่แตกต่างกันไป

หากผมถามคุณว่า
    คุณเคยพบคนมีญาณที่ดูกรรมให้คนโดยเก็บค่าครูที่แตกต่างกันไป มากบ้าง น้อยบ้างหรือไม่

ผมเชื่อว่าคุณคงเจอมาแล้ว และเชื่อว่าต้องเคยเจอมาบ่อยมากด้วย
    และผมก็เคยนำเสนอท่านเหล่านี้มาเยอะพอสมควร

หากผมจะถามว่า คุณเคยเจอผู้มีญาณที่ดูกรรมให้คนฟรี โดยไม่คิดค่าครู
    เลยแม่แต่บาทเดียวไหม
    หลายคนอาจเคยเจอมาแล้ว แม้ท่านเหล่านี้จะให้เห็นหรือให้ได้พบไม่มากเหมือนกรณีแรก
    แต่หากคนที่คลุกคลีกับคนมีญาณคงได้เจอกันมากพอสมควร
    และผมก็เคยเสนอไปแล้วบ้างบางท่าน

แต่ถ้าหากผมถามว่า คุณเคยเจอผู้มีญาณที่ไม่คิดค่าครูเลย และแถมยังให้เงินกับคนที่มา
    ดูกรรมกลับไปด้วยโดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน คุณเคยเจอไหม
    ผมเชื่อว่าหลายคนยังไม่เคยเจอ และคุณอาจตั้งคำถามว่า
    มีคนแบบนี้ด้วยเหรอ

ถ้าผมบอกว่า มีคนแบบนี้ด้วยนะ คุณจะเชื่อไหม

คูณจะได้รู้จักกับท่านนี้ จากกระทู้นี้แหละครับ

ก่อนอื่นผมขอ เกริ่นนำถึงตัวผมเองก่อนนะครับ
    เพื่อจะได้เชื่อมโยงกับเรื่องราวที่ผมจะเล่าให้ฟังต่อไป

ผมเป็นคนธรรมคนหนึ่ง ที่เกิดมาในครอบครัวที่มีฐานะพอสมควร ความเป็น
    อยู่เรียกว่าสุขสบายตั้งแต่เด็ก ไม่ค่อยได้พบความลำบากมากนัก
    เรียกว่า หุงข้าวเอง ซักผ้าเองไม่เป็น ตอนเด็กมีคนรับใช้ทำให้หมด

แต่ช่วงวัยเด็ก มีสิ่งหนึ่งที่ผมชอบมาก คือการวาดรูป ผมชอบวาดรูปเป็นชีวิตจิตใจ
    และสนใจเกี่ยวกับงานศิลปะมาก และชอบจินตนาการเพ้อฝันไม่หยุดหย่อน

จนโตมาก็ยังผูกพันกับงานศิลปะ ได้เข้าเรียนมหาลัย เอแบค ก็เรียนคณะศิลปศาสตร์
    พอจบมาก็ทำงานเป็น ครีเอทีฟ ดีไซน์ ออกแบบเกี่ยวกับความบันเทิงด้านคอมพิวเตอร์
    ต้องเกี่ยวข้องกับเรื่องรูปภาพ ภาพกราฟิค แอนนิเมชั่น
    เรียกว่าชีวิตผมไม่เคยห่างจากงานศิลป์เลย

ในบางครั้งที่จะเกิดอะไรบางอย่างกับผมขึ้น โดยเฉพาะเวลาที่ผมต้องใช้ความคิดสร้างสรรค์
    เหมือนมีอะไรมาดลใจให้สามารถคิดค้นอะไรใหม่ๆที่คนธรรมดาทั่วไปทำได้ยาก
    แต่สิ่งเหล่านี้ไม่ได้อยู่กับผมตลอดเวลา จะมาแค่บางครั้ง
    ผมจึงอยากค้นหา และเชื่ออยู่ลึกๆว่าน่าจะมีสิ่งศักดิสิทธิ์ใดคอยช่วยเหลือผมอยู่

เมื่อผมได้เห็นองค์พระพิฆเณศ ใจผมก็นึกอยุ่ว่าอาจเป็นเทพองค์นี้ก็ได้ที่คอยช่วยเเหลือผม
    แต่ผมไม่ตาทิพย์ที่จะล่วงรู้ได้ จึงต้องพยามหาทางรู้ให้ได้โดยผ่านผู้มีญาณต่างๆ

ผมเคารพศรัทธาในองค์พระพิฆเณศ ซึ่งแต่ก่อนนี้ ผมไม่เคยผูกพันอะไรเป็นพิเศษกับองค์ท่านเลย
    แต่เพิ่งจะมาทำพิธีบูชาองค์ท่านเมื่อไม่นานมานี้เอง หลังจากที่ผมได้พบผู้มีญาณท่านหนึ่ง
    นั่นคือ อ.จตุพร

แต่เมื่อผมได้เริ่มศรัทธาในองค์ท่าน ผมก็เริ่มสงสัยว่า องค์ท่านจะช่วยเหลือผมในทางไหนได้บ้าง
    เพราะสิ่งดีๆที่เกิดกับชีวิตผม ผมไม่แน่ใจว่านั่นเกิดจากบุญเก่าของผมเองที่เคยทำไว้
    หรือเกิดจากการช่วยเหลือจากองค์ท่านกันแน่

ผมจึงอยากพิสูจน์ในเรื่องนี้เหมือนกัน

นอกจากงาน ครีเอทีฟ แล้ว ผมมีความคิดในใจที่อยากจะทำงานสร้างเว็บไซด์
    ทำเป็นงานอิสระ เพื่อหารายได้เพิ่มเติม เพราะผมเป็นคนใช้เงินเก่ง
    แต่ไม่ได้สรุ่ยสุร่าย แต่ส่วนใหญ่จะหมดไปกับการเดินทางเพื่อศึกษาเรื่องจิตวิญญาณ
    เรื่องหมอดู มากกว่า

และแล้วคืนหนึ่ง ผมได้อธิษฐานต่อรูปองค์พิฆเณศที่ผมบูชาไว้ที่หัวเตียงนอน
    ว่าผมอยากทำเว็บไซด์เป็นงานเสริม อยากมีรายได้ทางด้านนี้ ขอให้องค์ท่านช่วยเเหลือด้วย
    และได้กำหนดจำนวนเงินที่ผมต้องการไป

ลึกๆในใจผมก็อยากให้ท่านได้ช่วยผมแบบปาฎิหารย์สักหน่อย เพื่อจะที่ผมจะได้แยกออก
    ว่าสิ่งดีๆที่ผมได้รับมาแบบไม่คาดคิดหรือแบบไม่สามารถเชื่อมโยงเรื่องราวที่มาที่
    ไปได้ด้วยเหตุและผลนั้น มาจากการช่วยเหลือขององค์ท่าน

หลังจากคืนนั้นที่ได้ อธิษฐานมาถึงเข้าวันรุ่งขึ้นหลังจากผมตื่นนอนและได้มา
    เปิดคอมเหมือนกิจวัตรประจำวันของผม ได้มี message ขอแอดเมลล์ผมผ่านทางเอ็ม

ผมก็กด ok

และผู้ที่แอดมานั้นได้ chat หาผมทันที
    และคำแรกที่ เขาทักผม ทำเอาผมอึ้งไปเลย

" คุณรับจ้างทำเว็บไซด์หรือเปล่า "

ผมก็งงเลย เขารู้ได้ยังไงว่าผมคิดจะทำเว็บ ผมไม่เคยบอกใครที่ไหน
    นอกจากได้อธิษฐานต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์เท่านั้นไม่เคยไปโพสหรือลงประกาศเรื่องนี้ที่ไหนด้วย

และผมก็ถามว่า "คุณรู้ได้อย่างไรว่าผมทำเว็บ"

คู่สนทนาของผมก็ตอบกลับมาว่า

"มีคนแนะนำมา"

ขณะที่กำลัง งงๆ และพยายามประติดประต่อเรื่องราวที่มาทีไป
    เขาก็ได้ถามรายละเอียดต่างๆ และดูเหมือนเขาจะสนใจว่าจ้างผม

ผมก็ตอบไปว่า ผมรับจ้างทำ แต่เป็นฟรีแลนซ์นะ คือเป็นงานอิสระไม่ได้ทำเป็นเรื่องเป็นราวอะไร

ผมก็คุยรายละเอียดต่างๆกับเขา และเขาก็บอกว่าคุยผ่านเอ็มไม่สะดวก
    ขอคุยทางโทรศัพท์ได้ไหม

ผมตอบตกลง จากนั้นเราก็คุยกันผ่านมือถือ
    ลูกค้าของผมคนนี้ ฟังจากน้ำเสียงเป็นผู้ชาย วัยกลางคน

การพูดคุยนั้นเป็นไปตามปรกติของการเจรจาการค้า แบบผู้ว่าจ้างกับผู้รับจ้าง

แต่ลูกค้าผมคนนี้ เขาไม่ได้คิดจ้างผมทำเว็บเดียว แต่ว่าจ้างมาซะหลายเว็บมาก
    ส่วนใหญ่จะเป็นเว็บ ธรรมะ และเว็บดูดวง ผมบอกราคาไปผ่านๆ กะว่าหากต่อราคามาผมก็ลดให้
    แต่เขาไมได้ต่อรองราคาผมสักคำ เขาตกลงราคานั้นทั้งหมด และเขาบอกจะโอนเงินให้ผมก่อนด้วย
    ( โอ้โห เจอลูกค้าดีๆแบบนี้ อยากให้มีมาเยอะๆจัง )

การพูดคุยเป็นไปได้ด้วยดี แต่แล้ว ก่อนที่การสนทนาจะเสร็จสิ้น
    ลูกค้าผมคนนี้ ได้กล่าวคำลากึ่งคำอวยพร ด้วยคำหนึ่งที่ทำให้ผมแทบช๊อคเลย
    หากคำกล่าวลานั้นจะพูดว่า "แล้วเจอกันครับ" หรือ "ขอให้โชคดี"
    ผมคงไม่แปลกใจเลย

แต่คำกล่าวลาอวยพรของผู้ชายคนนี้ได้เอ่ยขึ้นว่า

"ขอให้พระพิฆเณศ ที่คุณนับถือ คุ้มครองคุณด้วย"

ผมรู้สึกอึ้งไปเลย เพราะแปลกใจมากว่า เขารู้ได้เรื่องนี้ได้ยังไงว่า
    ผมนับถือองค์ท่านอยู่ ผมคิดว่าเขาคงจะมีญาณ มีจิตสัมผัสกรรมของคนอื่นได้

ผมก็คิดหาทางจะสอบถามเรื่องนี้ให้ได้ เพราะก่อนหน้านี้
    ผมไม่ค่อยรู้ประวัติส่วนตัวเขามากนัก นอกจากรู้แค่ว่า เขามีชื่อเล่นว่า

"คุณต้น"

หลังจากนั้น ผมได้กลับมาหวนติดถึงเหตุการณ์ต่างๆที่ทำให้ผมสงสัย
    และแปลกใจเป็นอย่างมาก ถึงสิ่งที่คุณต้นได้ทักผม หรือเรื่อง
    การติดต่อเพื่อทำเว็บกับผม
    ผมตั้งข้อสงสัยเป็นประเด็นๆไปดังนี้

1 ผมไม่เคยบอกใครที่ไหนว่าผมจะทำเว็บ นอกจากได้อธิษฐานต่อสิง่ศักดิ์สิทธิ์คือ
    พระพิฆเณศ เจ้าแม่กวนอิม หรือ องค์อื่นๆ ไม่เคยไปโพสหรือประกาศกับใครที่ไหน
    หรือไม่เคยแม้แต่บอกกับคนใกล้ตัวเลย

2 หลังจากที่ผมอธิษฐานต่อองค์ท่านตอนกลางคืน
    พอวันรุ่งขึ้นคุณต้นก็ติดต่อเข้ามาเรื่องเว็บทันที ทั้งๆที่ผมกับ
    คุณต้นไม่ได้รู้จักกันมาก่อน

3 เมื่อผมถามคุณต้นว่าใครแนะนำมา เขาตอบว่ามีคน
    แนะนำมา ซึ่งเป็นไปไม่ได้ที่จะมีคนรู้ว่าผมทำเว็บ เพราะไม่ได้บอกใครที่ไหน

เมื่อผมประติดประต่อเรื่องราวเพื่อหาเหตุผล ผมจึงนึกถึงคำอธิษฐานต่อองค์ท่านที่ว่า
    ขอให้องค์ท่านได้ช่วยเหลือผมแบบปาฎิหารย์หาเหตุผลเชื่อมโยงไม่ได้

ซึ่งผมก็ได้ความกระจ่างแล้วว่า คนที่แนะนำคุณต้นมาหาผมเรื่องทำเว็บคือใคร
    และที่สำคัญจำนวนเงินในการตกลงทำเว็บทั้งหมดนั้น เท่ากับ
    จำนวนเงินที่ผมต้องการตอนอธิษฐานขอ เป๊ะๆเลย

ผมก็เริ่มอยากรู้จักคุณต้นมากขึ้นกว่านี้
    วันต่อผมกับคุณต้นได้คุยกันอีกผ่านทางเอ็ม ผมจึงอยากถือโอกาสสอบถามเรื่องราวของคุณต้น

ผมอยากให้ลองอ่านบทสนทนาที่ผมได้คุยกับคุณต้น ที่ผมได้เซฟเก็บไว้
    เป็นตอนที่คุณต้นได้ติดต่อเรื่องการโอนเงิน

......................

คุณต้น : หวัดดีครับ เดี่ยว วันนี้ หรือไม่ก็พรุ่งนี้ จะโอนเงินให้นะ

รักไร้พ่าย : อ่อ ครับๆ ขอบคุณนะครับ

คุณต้น : ออนปุ๊ปได้เงินใช้เลย

รักไร้พ่าย : ไม่ทราบว่าคุณต้น ทำงานอะไรเหรอคับ

คุณต้น : ผมทำงานสองอย่าง ธุรกิจส่วนตัว กับ สื่อญาณกับกรรมให้คนเขา

รักไร้พ่าย : สื่อวิญญาณ

คุณต้น : อืม

รักไร้พ่าย : เหมือน สแกนกรรมป่าวครับ

คุณต้น : ไม่รู้เหมือนป่าว แต่ผมเห็นผี เห็น วิญญาณ เห็น กรรมของบุคคล

รักไร้พ่าย : ผมสนใจเรื่องนี้อยู่พอดี ผมรู้สึกว่าคูณต้นเป็นคนดีครับ
    ฝักใฝ่ธรรมะ

คุณต้น : ขอบคุณ

รักไร้พ่าย : แล้วดูกรรมให้คนยังไงครับ ดูตัวต่อตัว หรือ ดูผ่านโทรศัพท์ได้ป่าว

คุณต้น : ได้หมด แต่มีข้อแม้ ว่าผมไม่เก็บเงินใคร

รักไร้พ่าย : โห เหลือเชื่อ

คุณต้น : ก็ วิชาครู เน้อ

รักไร้พ่าย : คนอื่นเขาเก็บกันนะ

คุณต้น : นั่นมันเขาแต่ผมไม่เก็บ อย่างงี้ คนไม่มีเงินก็แย่สิ คนจนไม่มีสิทธิ์พ้นทุกข์หรือไง

รักไร้พ่าย : อึม ใช่ๆ คนจน คนรวยก็มีกรรม แต่คนจนไม่มีเงิน

คุณต้น : ใช่ เรื่องเงินนี่ไม่จำเป็น มีคนโทรมาเยอะมาก เวลาเขาดีขึ้น
    ผมก็ดีใจ

รักไร้พ่าย : แล้วคนที่จะดูกับคุณได้ ต้องทำไง จองคิวเหรอครับ

คุณต้น : ส่วนใหญ่เพื่อนแนะนำมา ไม่ต้องจองคิวหรอก
    คุณก็มีเบอร์ส่วนตัวผมแล้ว

รักไร้พ่าย : แล้วผมจะดูกรรมกับคุณได้ไหมครับ

คุณต้น : คุณฟังนะ เวลาผมคุยกับใครผมก็ดูไปด้วย ถ้าเขามีบุญสัมพันธ์กับผม
    ผมก็ช่วยเลย

รักไร้พ่าย : อ้าว แล้วตอนนี้ คุณดูได้เหรอ คุยกันผ่านเอ็มเนี่ยะ

คุณต้น : ในเอ็ม ผมก็ดูให้คนอื่นได้ เรื่องนี้อธิบาย ยาว

รักไร้พ่าย : น่าสนใจ ผมกำลังศึกษาด้านนี้อยู๋พอดี อยากรู้จักคนมีญาณมาก

คุณต้น : ลองให้ผมทักคุณก่อนไหมสักเรื่อง

รักไร้พ่าย : ได้ครับ

คุณต้น : จริงๆนะ ถ้าจะมองอดีตชาติ คุณไม่พ้นจากการวาดภาพ อะไรทำนองนี้

รักไร้พ่าย : 555

คุณต้น : ว่ามา ที่หัวเราะผิดหรือถูก

รักไร้พ่าย : ถูกครับ ผมชอบวาดภาพมาตั้งแต่เด็ก

คุณต้น : คุณมาชาตินี้ คุณก็ไม่พ้น เรื่องนี้เช่นกัน จะให้พูดถึงพระ
    พิฆเณศด้วยไม๊ ตรงนี้คุณน่าจะรู้ตัวคุณดี

รักไร้พ่าย : โอ้ๆๆ

คุณต้น : โอ้ๆ ไร

รักไร้พ่าย : ใช่ครับ ผมบูชาพระพิฆเณศ ผมทำพิธีบูชา ยกบายศรี เชิญท่านเป็นบรมครู

คุณต้น : นั่นแหละ เมื่อวานผมก็อวยพรคุณโดยยกพระคเณศ
    จำไม่ได้หรอ

รักไร้พ่าย : โอ้ คุณรู้ได้ไงนี่ คุณเห็นองค์ท่านเหรอครับ

คุณต้น : ใช่

รักไร้พ่าย : ท่านอยู่กับผมเหรอ

คุณต้น : เห็นในจิตตั้งแต่สนทนากับคุณครั้งแรกแล้ว ท่านอยู่กับคุณมานาน

รักไร้พ่าย : น่าทึ่ง

คุณต้น : คุณเพิ่งมาเอาจริงเอาจังกับท่านไม่นาน

รักไร้พ่าย : ใช่ๆ เกือบๆปี แต่ท่านอยู่กับผมนานยังงะ

คุณต้น : นานมากๆ ตั้งแต่คุณจับปากกาวาดภาพได้ แต่คุณก็เฉยๆกับท่านมาตลอด
    จนมาไม่นานนี้เอง คุณเพิ่งมาเอาจริงเอาจัง

รักไร้พ่าย : ใช่คับ เมื่อก่อนเฉยๆ แล้วองค์ท่านจะช่วยผมได้ป่าว

คุณต้น : เดี่ยวค่อยคุยกัน ผมเจาะลึกคุณได้อีกเยอะตั้งแต่สนทนาผมก็จับจิตคุณไปด้วย

รักไร้พ่าย : จับอะไรได้คับ บอกหน่อย

คุณต้น : ยังหรอก เดี่ยวผมจะไปข้างนอก คุยเรื่องอื่นๆก่อน แค่อธิบายให้ฟังก่อน

รักไร้พ่าย : แล้วคุณมีญาณมานานยังคับ

คุณต้น : ตั้งแต่ ป 6

รักไร้พ่าย : ได้ญาณมายังไง ฝึกเอาเหรอ หรือว่ามีเทพดลใจ

คุณต้น : ก็ ตอนเด็กผมเกิดมานะครับ แม่เล่าว่า ผมแปลกว่าชาวบ้าน ตอนเด็กๆ
    ผมชอบเล่นเป็น ฤาษี เป็นพระ เอาปากกาเขียนยันต์ตามกำแพงบ้าน
    พอ ป. 6 ก็ เริ่มเห็นและทักคนแถวบ้าน จนมาถึงปัจจุบันนี้

รักไร้พ่าย : เหมือนว่า ของเก่าติดมา

คุณต้น : เคยคิดจะเก็บเงินค่าดูอยู่ แต่มีจิตหนึ่งบอกว่า เก็บเงินเขาลงหรอ
    ตั้งแต่นั้นมา ก็เก็บไม่ลง

...........................................

หลังจากการการสนทนาเสร็จ คุณต้นได้ออกไปช่วยคนตรวจกรรม จนกระทั่งเวลา
    เย็นของวันเดียวกันนั้น คุณต้นกลับมา และเอ็มมาคุยกับผมต่อ

ลองอ่านต่อนะครับ

..............................................................

รักไร้พ่าย : เมื่อกี้ยังคุยค้างไว้อยู่ เรื่องญาณ

คุณต้น : อ้อ ว่ามา

รักไร้พ่าย : ที่คุณต้นทายผมยังไม่หมด คุณรู้อะไรเกี่ยวกับผม บอกหน่อยสิ

คุณต้น : เดี๋ยวค่อยคุยกันทางโทรศัพท์ดีกว่าไม๊ หรือไม่สะดวก

รักไร้พ่าย : ได้ครับ งั้นเดี๋ยวคืนนี้ผมโทรไปหาคุณได้ไหม

คุณต้น : ถ้าไม่สะดวกผมโทรหาก็ได้

รักไร้พ่าย : ไม่เป็นไรครับ ผมโทรหาดีกว่า

คุณต้น : ว่าแต่ว่าชวนคุยมาละกันในเอ็มเนี่ย

รักไร้พ่าย : แล้วคุณมีญาณเห็นกรรมทุกคนไหม มีเห็นไม่ได้ไหม

คุณต้น : เรื่องนี้ คืองี้นะ สายตาผมจะไม่เหมือนคนอื่นๆ เวลาคนเดินสวนกับผมนี่
    ผมก็จะรู้ทันที หรือ สัมผัสกับอีกมิติได้ ถ้าถามว่ามีไม่เห็นไหม ก็ตอบว่า
    มี สิ่งที่มองไม่เห็น ในกรรมของบุคคลอื่น คือคนนั้น ไม่มีบุญสัมพันธ์กับเรา
    หรือว่า เขาไม่เชื่อเรื่อง บาป บุญ คุณโทษ

รักไร้พ่าย : ครับ แล้วทำไม จึงเห็นกรรมคนอื่นทางโทรศัทพ์ได้ แบบว่าไม่เห็นหน้าค่าตากัน
    แล้วหากมีคนโทรมาหาคุณจากเมืองนอก
    คุณจะเห็นกรรมเขาไหม

คุณต้น : เห็น

รักไร้พ่าย : ^ O ^

คุณต้น : มีสี่คน ที่อยู่ เยอรมัน สวีเดน เนเธอแลน ที่สนทนากันอยู่

รักไร้พ่าย : ยังงี้คุณก็ออกทีวีได้เลย ดังเลย

คุณต้น : จริงๆ ถ้าพูดมาถึงตรงนี้นะ ต้องกล่าวถึงคุณจะดีกว่า
    คุณหนะมีแววที่เป็นนักเขียนได้นะ และคุณก็จะมีรายได้เข้ามาด้วย

รักไร้พ่าย : โอโห สุดยอด

คุณต้น : ตัวคุณไม่ใช่ผมนะ

รักไร้พ่าย : ตอนนี้ผมมีแผนการจะเขียนหนังสือ

คุณต้น : ดัง

รักไร้พ่าย : เหรอครับ กรี๊ดดด อยากจะกรี๊ด

คุณต้น : ขอให้ทำดีๆนะ ใช้สติในการทำนะคุณ

รักไร้พ่าย : ผมจะเขียนรุ่งจริงๆเหรอ

คุณต้น : จริงๆเรื่องอนาคตไม่อยากจะกล่าวเลย หลุดปาก
    ถ้าคุณไม่คุยเรื่องทีวี

รักไร้พ่าย : ช่วยชี้แนะผมด้วย ผมจะเขียนแนวไหนดี

( ซึ่งตรงนี้ผมรู้อยู่แก่ใจแล้วว่าจะเขียนแนวคนมีญาณ แต่อยากลองใจเขา จึงถามคุณต้นดู )

คุณต้น : ผมรู้ว่าคุณต้องการทำแนวกรรม แนวคนมีญาณ และก็คิดว่าไม่ผิดด้วย

รักไร้พ่าย : โอโห ถูกเผงเลยยยย

คุณต้น : คุณทำได้ดีเลยทีเดียว

รักไร้พ่าย : ถามจริงๆ คุณต้นรู้จักผมมาก่อนป่าวเนี่ยะ ชักไม่แน่ใจ
    ทำไมรู้เรื่องผมมากกกกกก

คุณต้น : ทุกคนพูดกับผมแบบนี้หมด ถามผมแบบนี้มาหลายคนแล้ว

รักไร้พ่าย : อึมๆ น่าทึ่งมาก

คุณต้น : มี ญ คนหนึ่ง ผมบอกเขามีสามีสี่สิบคน เขาตกใจว่าผมรู้จักเขามาก่อนหรือป่าว
    วันนี้ก็มีอยู่คน ตกใจ เหมือนคุณ เขาอยู่ราชบุรี เขาเคยแค้น คนๆหนึ่ง
    แล้วผูกอาฆาตเอาไว้ พอผมบอกเค้าไป เขาก็ งง และ ตกใจ

รักไร้พ่าย : โอ้ incredible !! ขออุทานเป็นอังกฤษ

คุณต้น : เอิ๊กๆ

รักไร้พ่าย : ตั้งแต่มีญาณมานี่ คุณดูกรรมให้คนไปกี่คนแล้ว

คุณต้น : ตั้งแต่ ป 6 อ่ะครับ ก็จำไม่ได้นะ ถ้าทางเอ็ม ก็หลายคน

รักไร้พ่าย : ขอโทษ ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณต้นอายุเท่าไหร่

คุณต้น : คุณคิดว่าผมเท่าไร

รักไร้พ่าย : 45

คุณต้น : 38

รักไร้พ่าย : คือถ้าตอนนี้ คุณสามารถดูกรรมให้คนผ่านเอ็มได้ไหม แบบว่า
    สมมติให้คนทีทำงานผม ดูกับคุณ คุณจะดูได้ไหม

คุณต้น : ดูได้

รักไร้พ่าย : แบบว่า คือผมอยากให้คนที่นั่งใกล้ผม

คุณต้น : ผมก็ดูอยู่ในเอ็ม มีหลายคน คุณลองถามเขาได้ เดี่ยวประชุมเอ็มให้

รักไร้พ่าย : ไม่ใช่ครับ แค่อยากรู้ว่าคุณมีญาณดูให้คนทางเอ็มได้ไหม
    ช่วยดูให้คนที่นั่งใกล้ผม สักเรื่องสองเรื่องก็ได้ ผมแค่อยากรู้ว่าคุณมีญาณดูได้แค่ไหนเท่านั้นคับ

คุณต้น :งั้นๆ ขอชื่อ นามสกุลมา

รักไร้พ่าย : คืออยากรู้ว่า ญาณของคุณไปได้มากแค่ไหน คือดูจากชื่อ
    นามสกุล รูปถ่ายได้เลยเหรอคับ

คุณต้น : เอามา ถ้าอยากลองผมก็พร้อม

ผมได้หันไปคุยกับพี่ผู้หญิงที่นั่งใกล้ผมในที่ทำงาน แต่เผอิญ
    เธอจะรีบกลับไปทำธุระ จึงไม่ได้ลองเลย

รักไร้พ่าย :คือเขาจะรีบกลับ เสียดาย เป็นวันอื่นละกันนะครับ

คุณต้น : พรุ่งนี้ก็ได้

รักไร้พ่าย : จริงๆ ผมรู้สึกอยากเจอคุณแล้วนะนี่ คืออยากสนทนา
    เป็นเรื่องเป็นราว ไม่ทราบว่าคุณอยู่กทมiรึป่าว

คุณต้น : อยู่กรุงเทพ

รักไร้พ่าย : แล้ววันๆนี่ คุณดูกรรมให้คนกี่คน

คุณต้น : เป็นคำถามที่ดีมาก ผม วันละ 5 คนก็จะแย่แล้ว
    จิตมันเหนื่อย พอดูเสร็จ วันรุ่งขึ้น ปวดหัวมาก

รักไร้พ่าย : อ่อ มะกี้บอกว่าไปดูให้คนมา

คุณต้น : อ้อใช่ๆ

รักไร้พ่าย : คุณไปหาเขาหรือเขามาหาคุณ

คุณต้น : ผมไปหาเขาครับ

รักไร้พ่าย : แล้วไปดูให้เขาฟรีเลยเหรอ

คุณต้น : ฟรีสิ

รักไร้พ่าย : โมทนาครับ

คุณต้น : อ้าว เราไปช่วยหรือเราไปเอากรรมเขา
    ถ้าเราเห็นแต่เงิน อย่างงี้จะไปเอาเงินหรือไปช่วย

รักไร้พ่าย : ทำไมคุณไม่เปิดบ้านช่วยคน แล้วให้เพวกขามาหาคุณ
    ทำไมคุณต้องลำบากเดินทางไปด้วย

คุณต้น : คำถามที่ดีอีกแล้ว คุณคิดดูนะ สมมุติวันนี้ผมเปิดบ้าน
    จิตผมพร้อมดูให้คนได้แค่ห้าคน แต่มีคนมาหาผมที่บ้าน
    มากกว่าห้าคนแล้วผมจะทำอย่างไง

รักไร้พ่าย : อ่อ

คุณต้น : ผมสู้ไปหาเขาดีกว่า แล้วติดตามผล

รักไร้พ่าย : อึมๆ แล้วที่ช่วยคน ช่วยเขาเรื่องอะไรบ้าง

คุณต้น : ถ้าสมมุติ เขาป่วย นี่ป่วยเรื่องกรรม หรือ เราคุยกับเขาทางโทรศัพท์แล้ว
    เขายังทุกข์ เรามองกรรมเขาไม่เห็น ก็จะนัดเจอทันที

รักไร้พ่าย : โอ้โห

คุณต้น : เวลาเจอผม ห้ามเลี้ยงข้าวเลี้ยงน้ำผมด้วย ต้องให้ผมออกเงิน

รักไร้พ่าย : ทำไมหละครับ

คุณต้น : ไม่ได้เลย ผมถือ ผมทำแล้วสบายใจ

รักไร้พ่าย : โอ้ ยังมีคนอย่างนี้เหลือในโลกด้วยเหรอนี่ คุณช่วยคนฟรี
    แล้วงานการคุณหละ

คุณต้น : งานการผมก็มี ตรงนี้อาชีพ

รักไร้พ่าย : แล้วมีที่ช่วยคนไม่ได้ไหม

คุณต้น : เข้าใจถาม มีสิ คนที่ช่วยไม่ได้ รู้ไหมเนื่องจากอะไร
    ทุกอย่างมันมีเหตุของมัน

รักไร้พ่าย : แล้วคนที่ช่วยไม่ได้กับที่ช่วยได้ อย่างไหนมีมากกว่ากัน

คุณต้น : เท่าที่ช่วยมา อาการเขาทุเลาขึ้นมากๆนะ

รักไร้พ่าย : อึมๆ แล้วจะช่วยฟรีตลอดไปรึป่าว

คุณต้น : ฟรีตลอดไป

รักไร้พ่าย : คุณจะช่วยคนไปอีกนานไหม

คุณต้น : จนกว่า คนที่คุ้มครองผมจะบอกว่าพอ

รักไร้พ่าย : ใคร คุ้มครองคุณ

คุณต้น : พระพรหม กับ อวโลกิเตศวร

รักไร้พ่าย : โอ้

คุณต้น : พรหมพันกร คือ ฉายาผม

รักไร้พ่าย : เป็นฉายาคุณ มีที่มาที่ไปยังไงคับ

คุณต้น : คืออย่างงี้ ชื่อนะ พรหม ก็ คือ พรหมวิหาร พันกร ก้คือ
    อวโลกิเตศวร

รักไร้พ่าย : อ่อ เอามารวมกัน

คุณต้น : คนเราจะดีต้อง มีพรหมวิหารสี่ก่อน ใช่ไหม

รักไร้พ่าย : ใช่ครับ

คุณต้น : นั่นแหละที่มาของการช่วยคน อีกอย่างผมนับถือ
    พระโพธิสัตว์

รักไร้พ่าย : คุณไม่ทานเนื้อ

คุณต้น : ไม่ทาน

รักไร้พ่าย : อึมๆ สาธุๆๆ

...................................

หลังจากที่ผมได้รู้จักกับคุณต้น ก็ได้สนทนากันเรื่อยมา
    จนผมนับถือเขาเหมือนพี่ชายผมคนหนึ่ง

และนี่เป็นอีกบทสนทนาที่ผมคุยคุณต้นเกี่ยวกับเรื่องอดีตชาติ

.................................

รักไร้พ่าย : หากผมสามารถตั้งตัวได้ มีเงินทองมากมาย ผมจะมาเกื้อกูลช่วยเหลือพี่
    เพื่อสร้างบารมี ร่วมแรงร่วมใจกัน

คุณต้น : การสร้างบารมี ไม่จำเป็น ต้องใช้เงินนะ

รักไร้พ่าย : ทราบครับ

คุณต้น : จำไว้นะ บุญนะสำเร็จที่ใจ

รักไร้พ่าย : แต่บางอย่างต้องใช้เงิน

คุณต้น : ที่พูดนะถูก การช่วยคน สร้างทานบารมี สำเร็จได้หลายประการ
    แต่คนมีเงินส่วนใหญ่เขาไม่ทำกันหรอก

รักไร้พ่าย : อึมๆ เอาเงินไปถลุงหมด หลงกับเงิน

คุณต้น : เขาจะไปสร้างอะไรที่รกๆ

รักไร้พ่าย : มีเงินแล้วหลงง่าย

คุณต้น : งูพิษไง

รักไร้พ่าย : ใช่

คุณต้น : พี่ถึงได้ไม่จับเงิน เกิน สองพัน พี่จะพกเงิน อย่างต่ำ
    วันละ สองร้อย หรือ ร้อยเดียว

รักไร้พ่าย : โอ้

คุณต้น : แต่เดือนๆ ไม่เกิน สองพัน พี่มีเงินไม่ได้ เป็นอันไว้ให้เขาหมด

รักไร้พ่าย : อ่อ

คุณต้น : สมมุติ พี่เห็น ยายมาขอเงิน หรือ ขายของ ก้จะสั่งก๋วยเตียวให้เขากินด้วย

รักไร้พ่าย : เงินเลยหมด

คุณต้น : ก็ ขนาดนั้นๆ พกตามควร

รักไร้พ่าย : แล้วอาชีพพี่ มั่นคงป่าว

คุณต้น : ก็ มี อยู่ แต่เงินส่วนใหญ่จะหมดไปกับพวกนี้
    พี่ทำธุรกิจด้านการผลิตสินค้าให้ โรงแรม โรงพยาบาล
    ไม่ลำบากหรอก

รักไร้พ่าย : ครับ พี่ ผมอยากรู้ว่า ผมกับพี่เคยสร้างบุญร่วมกัน
    มารึป่าว ชาติก่อนผมรู้สึกว่าเหมือนเราเคยเจอกันนะ ผมกับพี่เคยเจอกันไหม

คุณต้น : เคยสิ เดี๋ยวสักวัน คุณจะได้มาร่วมบุญกับพี่แน่

รักไร้พ่าย : โอ้ ดีจัง

คุณต้น : วันนั้น คุณจะมีอนาคตที่ดี มีกำลัง มีศรัทธา แล้วมาทำ

รักไร้พ่าย : แล้วชาติก่อนผมกับพี่เจอกันยังไง เป็นอะไรกัน อยากรู้งะ

คุณต้น : มีบุญสัมพันธ์กัน เป็นกัลยาณธรรม คุณเคยวาดภาพบนกำแพงวัด
    เป็นงานศิลป์ พี่ก็อยู่วัดที่คุณไปวาดนั่น

รักไร้พ่าย : โอ้ พี่ทำนายได้ตรงกับคนมีญาณก่อนหน้านี้ที่ผมไปดูกรรมกับเขาเลย
    เขาทำนายว่าผมเคยเป็นช่างศิลป์ในวัด

คุณต้น : ก็ มาชาตินี้ ก็จะมาทำเว็บให้พี่ไง คุณเคยบอกว่า หลวงพ่อ
    ชาติหน้าขอตามหลวงพ่อไปวาดอีกนะ:

รักไร้พ่าย : พี่เป็นหลวงพ่อเหรอนี่

คุณต้น : นี่เป็นสาเหตุแห่งกรรมไง พี่มีศักดิ์ เป็นพระผู้ใหญ่ในสมัยนั้น

รักไร้พ่าย : สมัยไหนงะ

คุณต้น : เป็นที่เคารพศรัทธา ของคนในหมู่บ้าน

รักไร้พ่าย : สมัยไหน

คุณต้น : จะรู้สมัยอีก

รักไร้พ่าย : อิอิ เผื่อจะย้อนไปเปิดดูประวัติศาสตร์

คุณต้น : ปลายพุทธศตวรรษที่ ๑๙ - ต้นพุทธศตวรรษที่ ๒๔
    พี่นะ ตาย ตอน ต้นพุทธศตวรรษ

รักไร้พ่าย : ผมกับพี่ใครตายก่อน

คุณต้น : อย่าไปสนใจอดีตเลย เราเพียงแต่หยุดกรรมไว้ในชาตินี้

รักไร้พ่าย : อึมๆ

คุณต้น : พี่แก่มากกว่าคุณนะ ตอนนั้นคุณยังหนุ่ม
    พอหลังจากนั้นพี่ก็ไปเกิดที่ ทิเบต มีตำแหน่ง ทางพระว่า เกยีน
    มีตำหนิแผลที่ มือขวาและต้นแขน

รักไร้พ่าย : หลังจากชาตินั้นพี่ก็มาเกิดเป็นพี่ต้นในชาตินี้

คุณต้น : เมื่อสิบปีที่แล้ว มีพระจากภูฎาน มาตามพี่กลับไป
    เขามาหาพี่ ที่ไทยนี่แหระ

รักไร้พ่าย : พี่นี่เกิดมาปฎิบัติธรรมทุกชาติเลย

คุณต้น : อืม มาทุกชาติเลย แต่มาชาตินี้แปลก ทำธูรกิจ
    เหมือน พี่เป็น มูลนิธิเลย

รักไร้พ่าย : ขอย้อนกลับไป ตอนที่พี่เจอกับผมชาติที่เป็นพระ
    พี่ตายไปแล้วเกิดเป็นท่านเกยิน แล้วผมหละ ผมตายยังไง

คุณต้น : ตอนนั้น พี่ไปเกิดแล้ว ก็จำคุณไม่ได้แล้ว
    หรอกว่าคุณไปเกิดต่อเป็นอะไร ถ้าจำไม่ผิด ก็ไปเสวยบุญอยู่

รักไร้พ่าย : ผมไปเป็นเทวดาเหรอ

คุณต้น : ใช่

รักไร้พ่าย : ดีใจจัง คนอย่างผมเคยเกิดเป็นเทวดาด้วย
    รู้สึกภูมิใจกับภูมิหลังตัวเอง นึกแล้วก็เกิดกำลังใจ สร้างบุญต่อ

คุณต้น : จำไว้นะ ถ้าบุญเราพอ อะไร ก็ได้เกิด เป็นอย่างนั้น ถ้าบุญเราพอต่อการ
    เกิดเป็นคน ก็จะได้ไปเกิดเป็นคน บุญพอจะไปเกิดเป็น หมา ก็ได้ไปเป็นหมา
    สร้างบุญไว้นะ บุญสำเร็จด้วยใจ ใจเป็ประธาน ใจเป็นใหญ่ ใจนี่แหระ เป็น บุญ

รักไร้พ่าย : นึกว่าไปลงอบาย

คุณต้น : อยากลงไหมหล่ะ อบายมันทุกข์นะ

รักไร้พ่าย : ม่ายเอา

คุณต้น : ชู้ สิบ คน นี่ ปลูกต้นงิ้ว สิบต้นนะ
    คุณนะมีปัญหา เรื่องความรักนะ เพราะอดีต คุณนะเจ้าชู้ มากๆ

รักไร้พ่าย : โอ้ จริงเหรอนี่

คุณต้น : ไปรักผู้หญิง มีอะไรกันแล้วคุณก็ทิ้ง:
    ผู้หญิงต้องทุกข์กับคุณมาก

รักไร้พ่าย : เหรอครับ สงสารจัง

คุณต้น : นั่นมันอดีต แก้ไขได้ไหม ตอบ

รักไร้พ่าย : ไม่ได้ครับ

คุณต้น : เราต้องแก้ไข ในปัจจุบันนะ รักใคร ก็ รักให้จริง ต้องมีความจริงใจ

รักไร้พ่าย : จะพยายามครับ แม้จะยากก็ตาม พี่ทำนายเตรงกับที่คุณหม่อมทำนายผมเลย
    เรื่องผมเจ้าชู้ในอดีตชาติ

คุณต้น : ตอนนี้ความรักเป็นอย่างไง

รักไร้พ่าย : ก็ไม่ดีเลย

คุณต้น : หรือความกะล่อน เจ้าชู้ ยังติดตามมา

รักไร้พ่าย : 5555 พี่อย่าตอกย้ำ เป็นอย่างงั้นเลย

คุณต้น : คุณนะไปสวรรค์ ก็ ไปเสพนางฟ้า จนต้องมาเกิด

รักไร้พ่าย : อ้าวเหรอ

คุณต้น : รู้จักห้ามนะ ดัดสันดานมัน

รักไร้พ่าย : ผมเป็นไงมั่ง ตอนเป็นเทวดา

คุณต้น : จิตดวงนี้มันไม่ตาย ตายแต่สังขาร พี่ไม่รู้จริงๆ รู้ได้แค่นั้น

รักไร้พ่าย : ครับๆ รู้ว่าผมเคยเป็นเทวดาก็ชื่นใจแล้ว

คุณต้น : เพลาๆ บ้างๆ มาชาตินี้แล้ว จิตมันจะได้ สงบลง
    ต้อง พึ่งสติ ตั้งใจนะ ทาน ศีล ภาวนา แผ่เมตตา นี่ ทุเลากรรมได้นะ

รักไร้พ่าย : พี่พูดเหมือนเทศน์แบบพระเลย

คุณต้น : พี่เป็นมาหลายชาติก็เป็นแบบนี้

รักไร้พ่าย : เออ ใช่

คุณต้น : คุยกะใคร เขาคิดว่าพระเล่นเน็ต เพราะจิตเดิมนะมันติดมา

รักไร้พ่าย : แล้ว อนาคตผมหละพี่ ผมอยากรู้อนาคตผมเป็นยังไง

คุณต้น : พี่เคยบอกแล้วนะถ้าจำไม่ผิดว่าอดีต คือ นิ่ง มันนิ่งแล้ว
    อนาคต มันยัง กระเพรื่อม คือไม่แน่นอน

รักไร้พ่าย : อ่อ จำได้

คุณต้น : แต่ว่า คุณทำปัจุบันให้ดี เดินให้ถูก อนาคตก็ดี

รักไร้พ่าย : แต่ช่วยบอกอนาคตให้เป็นภาพลางๆได้ไหม
    แม้จะกระเพรื่อมก็ยังดีกว่าไม่รู้เลย

คุณต้น : ได้ อนาคต คุณจัดได้ว่าไม่ลำบาก มีฐานะ พอสมควร
    ผนวกกับ คุณมีจิตใจ ที่เชื่อเรื่องเวรเรื่อกรรม แล้ว พื้นฐานคุณดี
    ก็เลยได้มาเสริมเป็นทุน พี่ อยากบอกแค่นี้
    บอกอนาคตมากไปไม่ดีหรอก ทำบุญบ้างนะ
    ล้างห้องน้ำให้วัดบ้าง แล้วอีกอย่างนะ
    อยากจะขอบอก อย่าถือโทษโกธรกันนะ

รักไร้พ่าย : ครับ

คุณต้น : คุณนะ ควรใช้ชีวิตที่อยู่กับปัจจุบันให้มีสติ รู้จัก ใช้ รู้จักเก็บการเที่ยว
    ไปหาคนมีญาณตามที่ต่างๆ นะ ลดๆบ้าง หันมา เก็บเงิน ไว้ สร้างบุญบ้าง

รักไร้พ่าย : ครับ

คุณต้น : คุณ ก็ มีดีของคุณอยู่ ปฎิบัติบ้าง

รักไร้พ่าย : ทุกวันนี้ไม่ค่อยปฏิบัติเลย จะจำคำสอนพี่ไว้ครับ

คุณต้น : ถ้าคุณปฎิบัติ สิ่งดีๆ ก็จะบังเกิด คุณยังได้รู้ ถืง บาป ถึงกรรม คุณยังมีทุน
    ที่จะสร้าง ถ้าคุณไม่ทำเลย ใครละ จะผดุงคุณ คืนหนึ่งๆ ก่อน นอน
    ไหว้พระสวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา
    ไว้นะ จะเป็นบุญเป็นกุศล

...................................
    และนี่เป็นบทสนทนาเกี่ยวกับการรักกษาโรคของคุณต้น

รักไร้พ่าย : แล้วพี่ออกไปช่วยคนรักษาโรคบ่อยไหม

คุณต้น : ไปบ่อย โดยเฉพาะคนอาการไม่ดีจริงๆ
    แบบหนักๆ และ แรงมาก

รักไร้พ่าย : แล้วเขาหายไหม

คุณต้น : ทุเลา บางคน ที่โรคเบาบางอยู่แล้ว ก็หายเลย
    บางคนที่อาการหนัก ก็ ทุเลา แต่บางคนไม่หายก็มี ส่วนใหญ่
    พี่ดูแล้ว รักษาได้เลย

รักไร้พ่าย : รักษายังไงเหรอ

คุณต้น : การรักษานี่ไม่ใช่ทุกคนนะ ต้องคนที่มีบุญสัมพันธ์
    น้องเชื่อเรื่อง การประทับทรงไหม ตอบมาก่อน

รักไร้พ่าย : เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง

คุณต้น : อืม ต้องแบบนี้ ทีนี้จะวกเข้ามานะ อธิบายยากนะเนี่ย
    เวลาถ้า เจอ พวกเคสแปลกๆ พี่จะมี โลกอีกมิติหนึ่งมา
    คล้ายประทับทรง แต่จะใช้เวลา เพียงแค่ สอง ถึง สาม วินาที ในการรักษานะ

รักไร้พ่าย : โอ้ น่าสนใจ ได้ความรู้ใหม่เลยนะนี่ แล้วพี่เชิญเทพมารักษาเหรอ
    แล้วประทับทรง หรือว่าพี่เป็นคนทรงเอง

คุณต้น : ไม่ใช่เชิญ แต่ถ้าต้องรักษา จะเกิดเองเลย พี่ไม่ใช่ร่างทรง ไม่มีตำหนักอะไร
    สมมุติว่า พี่ไป ดูนาย ก นะ เพราะดู นาย ก เสร็จ เห็นว่า นาย ก นี่
    จะรักษาได้ จิตพี่จะมีอีกมิติ มาสวมทันที การร่ายคาถา ก็จะเป็นอีกภาษา
    จะใช้เวลาสั้นมากตรงนี้อธิบายยาก ต้องคุยถึงจะเข้าใจ

............................................

นี่เป็นแค่การสนทนาบางส่วน การที่ผมได้รู้จักกับคุณต้น ผมรู้ว่าผมได้พบกัลยาณมิตร
    ที่ดีเพิ่มขึ้นอีกคนแล้ว

และผมก็เพิ่งมารู้ความจริงบางอย่างว่า จริงๆแล้วที่คุณต้นมาจ้างผมทำเว็บ
    ไม่ได้เกิดจากการที่เขาอยากได้เว็บจริงๆหรอก

แต่อยากช่วยผมให้มีรายได้มากกว่า เพราะตอนที่ผมถามรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องเว็บว่าจะให้ทำแบบไหน เขาไม่ได้บอกรายละเอียดอะไรมาก

แต่กลับบอกให้ผมอยากทำแบบไหนก็ทำไปเลย แล้วเขาจะโอนเงินให้
    และหลังจากที่ผมได้เงินแล้ว แต่เว็บยังไม่ได้ทำเลยสักเว็บ
    เขาก็ไม่ได้มาทวงเรื่องานอีกเลย

และการที่คุณต้นแอดมาหาผม ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน ผมเชื่อว่าอาจเป็น
    ความตั้งใจของเขาอยู่แล้วที่เขารู้ด้วยญาณบางอย่าง
    เพียงแต่อยากให้ดูเนียนจึงทำเหมือนมาติดต่อธุรกิจด้วย

ผมได้ไปหาข้อมูลเกี่ยวกับคนที่ได้รับการช่วยเหลือจาก
    พรหมพันกร ก็จะคล้ายๆกรณีของผมเลย
    คือ คุณต้นจะทำทีเป็นแอดเมลล์ผิด หรือโทรผิด หรือ ทำทีไปเจอคนโดยบังเอิญ แล้วก็หาทางจะช่วยเหลือคนเหล่านั้น โดยที่ไม่ให้คนนั้นรู้ตัว

เอาหละหลังจากได้อ่านเรื่องราวกันมาอย่างยาวนาน
    ก็มาถึงช่วงไคลแมกซ์ แล้ว

หากใครที่มีควาทุกข์ หรือมีวิบากกรรมกับชีวิตและยังหาทางออกไม่ได้
    และอยากพบคุณต้น พรหมพันกร ก็สามารถติดต่อได้ครับ

โดยเข้าไปที่เว็บ ญาณทิพย์ www.yantip.com เป็นเว็บของผมเอง
    แล้วไปขอเบอร์ติดต่อ อีเมลล์ของคุณต้นในเบอร์ดนะครับ

คูณต้นบอกว่า สามารถตรวจกรรมให้คนทั้งแบบมาเจอตัว หรือดูผ่านโทรศัทพ์
    หรือ ผ่านเมลล์ หรือคุยผ่านเอ็มได้หมด

หากเป็นเรื่องไม่หนักร้ายแรงมาก เช่นเรื่องชีวิตทั่วไป ก็อาจคุยทางโทรศัพท์
    ผ่านเมลล์ แต่หากคนมีทุกข์มาก มีโรคร้ายแรง หรือ เจอเจ้ากรรมนายเวร
    เล่นงานหนักมากก็อาจไปเจอตัว โดยคุณต้นจะไปหาเอง หรือแล้วแต่คนนั้นจะสะดวก

คุณต้นบอกว่า เขาถนัดในการช่วยคนที่มีอาการหนักๆ ใครอาการหนัก เขาจะช่วยเหลือให้ก่อน

แต่คุณต้นมีข้อแม้ 3 ข้อ
    1 จะไม่ดูเรื่องความรัก นอกนั้นดูได้หมด
    2 จะไม่เรียกเก็บเงินค่าดู ดังนั้นไม่ต้องเอาเงินทอง
    หรือเอาอะไรมาให้เขา
    3 ขอให้คนนั้น เมื่อได้รับการช่วยเหลือแล้ว
    ให้มีสำนึกในบาปบุญคุณโทษและตั้งมั่นอยู่ในศีลในธรรม

.................

หากคุณอยากเข้ากระทู้นี้แบบง่ายๆ ให้ เข้าไปใน google
    แล้ว พิมพ์คำว่า
    พรหมพันกร
    สังเกตุกระทู้ที่เขียนว่า
    "ได้พบ คุณต้น หรือ พรหมพันกร ผู้มีญาณเบิกฟ้า"
    ก็จะสามารถเข้ามากระทู้นี้ได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2010
  2. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุค่ะ ทั้งเจ้าของกระทู้ และ คุณต้นค่ะ
    ขอนั่งหน้าเลยนะคะ (ถ้ามีบุญสัมพันธ์คงได้สนทนากันค่ะ) ^___^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2009
  3. kurei

kurei Active Member

14 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาสาธุค่ะ^^~
    กับคุณต้นและพี่รักไร้พ่าย

อ่านไปอ่านมาเราก็อึ้งๆ

ดีจังเลยนะค่ะ แม้จะห่างกันขนาดไหน ชาติภพนี้ก็ยังได้เจอกันอยู่...
    เป็นกัลยามิตรที่ดีเที่ยงแท้จริงๆค่ะ^^~

อืม ไม่ขอรบกวนละกันค่ะ ปัญหาของหนูมันน้อยนิด ให้ท่านที่มีปัญหาหนักได้ใช้สิทธ์ก่อนละกันค่ะ^^~

เพราะยังไงก็ขอทำปัจจุบันให้มันดีก่อนละกันค่ะ อนาคตยังมองไม่เห็นแต่เดี๋ยวก็มาเอง...ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆมาบอกต่อค่ะพี่รักไร้พ่าย^^~

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2009
  4. rookun

rookun เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    คุณรักไร้พ่ายค่ะ ทำอย่างไรถึงจะติดต่อกับคุณต้นได้บ้างค่ะ
    มีเรื่องทางครอบครัวหนักมากจริงๆ

5. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เคยคุยกับคุณต้นแล้วคะ คุณต้นให้คำแนะนำดีมาก

6. cherry-63

cherry-63 สมาชิก

สวัสดีค่ะ คุณรักไร้พ่าย ดิฉันเคยส่งข้อความไปแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบกลับมา จริงๆแล้วอยากรบกวนขอเบอร์ เพื่อขอคำปรึกษาด้วยตัวเอง ไม่เคยคิดจะเลยซักครั้งองของแต่ที่ผ่านมายังไม่มีใครช่วยได้เลย บางครั้งก็เหนื่อยใจ ก็พยายามทำบุญทำสมาธิเต็มที่เท่าที่ทำได้แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น ทั้งที่อาจารย์ก็บอกว่าต้องมีอะไรสักอย่าง เพราะถ้าเป็นคนอื่นก็ดีไปนานแล้ว แต่ไม่ได้บอกทางแก้ไขว่าควรทำตรงจุดไหน ล้มจนเหนื่อยแล้วค่ะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป รบกวนช่วยตอบกลับที่ cherry-re@hotmail.com ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ปล.ขอโทษค่ะคิดค่าทำเว็บแพงไหมค่ะ เพราะทำไม่เป็นแต่ก็อยากทำเพื่อเพิ่มช่องทาง ขอบคุณค่ะ

7. 8377

8377 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    อ่านแล้วแอบกรี๊ดดตาม คุณรักไร้พ่ายด้วยคนค่ะ

จริงๆแล้วก็อยากให้ตรวจค่ะ ไม่ตรวจเรื่องรักหรอก
    เรื่องชีวิต การงาน ตอนนี้มีปัญหาเรืองการทำงานค่ะ มันทำไม่ได้ ...ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร เหมือนโดนห้ามไม่ให้ทำ...ทำไม่สำเร็จอย่างที่คิด....ไม่ทราบว่าจะพอช่วยได้ไหม นะค่ะ เพระาว่าใกล้เดดไลน์ แล้ว งานนี้ ไม่มีตังค์ใช้แน่ๆ

อยากตรวจ ว่าเกิดจากอะไรค่ะ

อีเมล์ ehoi@hotmail.com

ขอกราบขอบพระคุณคุณรักไร้พ่าย และคุณต้น ล่วงหน้าเลยค่ะ

8. cloud2Btakecare

cloud2Btakecare Active Member

คุณรักไร้พ่ายค่ะ ช่วยตอบกลับ pm ด้วยค่ะ ส่งไปแล้วเมื่อสักครู่

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

9. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

คนจนไม่มีสิทธิ์พ้นทุกข์หรือไง !
    พูดได้สะใจมากๆ ลูกพี่ 555 เจ๋ง!

เก็บเงินเขาลงหรอ ?
    จิตใจอ่อนโยน มีเมตตามากจัง นับถือ

ญ คนหนึ่ง ผมบอกเขามีสามีสี่สิบคน!
    ญ โหดไม่หยอกเลย อึ้ง!

ไปสวรรค์ ก็ ไปเสพนางฟ้า

คุณ รักไร้พ่าย ร้ายกาจจริงๆ คุณนี่
    ยังอุตส่าห์ตามไปฟาดนางฟ้าซะนี่
    ผมหล่ะแอบอิจฉาคุณมั๊กมาก! อิอิ

10. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมๆ ขอผมดูมั้งนะครับ ขออยู่ในลิสด้วย

11. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    จองด้วยค่า

12. nirada_r

nirada_r Active Member

20 สิงหาคม 2009
    รบกวนหน่อยคะอยากพบคุณต้นคะ

อยากได้เบอร์ติดต่อ หรือ อีเมลล์คุณต้น หน่อยคะ มีเรื่องทุกข์ใจมากอยากได้คนช่วยเพราะเจอแต่หมอดูหลอกลวงเยอะคะ รบกวนหน่อยคะ
    เมลล์ดิฉัน nirada_r@hotmail.com ขอบพระคุณคะ

13. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    หาคนช่วยแบบนี้มานานแล้ว อนุโมทนา ฝากเมลล์ดูให้ด้วย chonyitree@hotmail.com ดูกับคุณต้นแล้วจะเลิกดูกับคนอื่นซักที ตามแบบคุณรักพ่ายมานาน หมดตังค์มาก็เยอะ สาธุ สาธุ

14. คนปราจีน

คนปราจีน Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมกำลังแย่เลยครับ ช่วยผมด้วยเถอะ jirapipat_ton@hotmail.com or 081-7580669 ผมยังไม่เคยดูดวงกับผู้มีญาณเลยครับ ตอนนี้ผมทุกข์ใจมากครับ

15. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    คุณรักไร้พ่ายคะ
    ตอนนี้ก้อยมีปัญหา มากมายในชีวิต ไปดูที่ไหน เค้าก็ว่ากรรมเก่า กำลังเล่นงาน แต่ไม่มีใครบอกได้ว่า กรรมอะไร

ตอนนี้ปัญหา สารพัดค่ะทั้งเรื่องงาน เงิน ชีวิตครอบครัว ก้อยรบกวน ขอเบอร์และอีเมล์ คุณต้นด้วยค่ะ

nognkib@hotmail.com

16. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    จะเป็นผู้มีญาณท่านแรกรึเปล่าน๊าาาา...ที่ผมจะรู้สึกว่านี่คือของจริง!

17. สัจจวาจา

สัจจวาจา Active Member

13 พฤศจิกายน 2008
    ขอเมลล์คุณต้นหน่อยคะพี่รักแพ้พ่าย ma.niaz@hotmail.com

18. rose_tk4

rose_tk4 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้จักไว้เป็นกัลยามิตรไว้ด้วยสักคนค่ะ
    rose_tk4@hotmail.com

19. mainoii

mainoii เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    โมทนาสาธุ เป็นแฟนคุณรักไร้พ่ายมาตลอด ได้รับแต่สิ่งดีๆแปลกๆ มีธรรมแฝงไว้เสมอ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

20. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอ email คุณต้นด้วยนะครับ ผมมีปัญหาเรื่องงาน อยากให้คุณต้นช่วยแก้ไขให้ครับ

nattanon_k@hotmail.com

ขอบคุณคุณรักไร้พ่ายล่วงหน้าครับ