ได้ไปตรวจกรรมกับ คุณหม่อม มณฑล สายทัศน์ จากหนังสือ คนเปิดกรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 15 พฤษภาคม 2009.

1. นายชัชฌาณัฏฐ์

นายชัชฌาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ทำไมชีวิตของข้าพเจ้าจึงคิดหวังสิ่งใดจึงไม่เคยได้สมความปรารถนาเลย มีแต่ความทุกข์ร้อนมาโดยตลอดครับ.

2. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ถึงน้อง air_ja

เมื่อคืนนี้ คุณหม่อมติดต่อมาหาพี่
    คุณหม่อมได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ มีความคิดเห็นหลากหลาย
    ได้เห็นกระทู้ที่น้อง air_ja โพสไว้
    คุณหม่อมคิดว่าว่า น้อง air_ja อาจเข้าใจอะไรคลาดเคลื่อน
    จึงอยากชี้แจงในบางเรื่อง แต่เผอิญคุณหม่อมสมัคร
    สมาชิกเข้าเวบไม่ได้จึงได้โทรมาหาพี่แทน

คุณหม่อมฝากบอกว่า ได้ไปงานเปิดตัวหนังสือของซันครั้งล่าสุด
    ด้วยการเชื้อชิญของเจ้าของสำนักพิมพ์หนังสือของซัน

ในงานนั้นได้มีคนรู้จักคุณหม่อม ได้เข้ามาทักทายและขอให้คุณหม่อมช่วย
    ดูกรรมให้เขาเหล่านั้นมากพอสมควร ส่วนเรื่องโอนเงินอะไรนั้น
    ไม่ได้มีอะไรแบบนี้

คูณหม่อมบอกว่าไม่ได้แย่งลูกค้าของใคร เพราะตอนนี้คนมาขฃจองคิวดู
    กับคุณหม่อมก็เยอะมาก ปาเข้าไปถึงปีหน้าแล้ว

และคุณหม่อมกับซันก็รู้จักกันดี ไม่ได้มีผิดใจอะไรกัน

คุณหม่อมเขาฝากบอกมาอย่างนี้นะเออ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2009
  3. air_ja

air_ja Active Member

ขอบคุณค่ะพี่รักไร้พ่าย
    โดยส่วนตัวแอร์แล้วไม่มีอะไรและน้องซันไม่มีอะไรเหมือนกันแต่คนที่เค้าไปขอความช่วยเหลือคงเดือดร้อนถึงมาหาและแสดงหลักฐานทั้งหมดให้และคุณซันดูเพื่อขอความช่วยเหลือ แอร์และคุณซันได้คุยกันว่าขอยุติเรื่องคุณหม่อมเพราะเปล่าประโยช์น สำหรับทุกคำพูดขอความจริงดีกว่า เพราะตัวน้องซันเองเค้าไม่เคยไปยุ่งวุ่นวายหรือพูดให้ร้ายอะไรกับใคร แต่คนส่วนใหญ่ที่เค้าไปหาคุณหม่อมวิ่งกลับมาหาน้องซันขอให้ช่วยเหลือปัญหา ทั้งที่น้องซันไม่อยากยุ่งอยากให้พี่หม่อมแก้เองมากกว่า แต่ที่น้องไม่ชอบคือทำไมคุณจะดูดวงก็ดูไปแต่อย่าเอาน้องซันหรือพ่อใหญ่คนที่เป็นครูบาอาจารย์เอาไปพูดในทางที่ไม่ดีและหาผลประโยชน์เข้ากระเป๋าตัวเองเท่านั้นแหละ และคนที่เชิญคุณไปงานไม่ใช่เจ้าของบริษัทหนังสือ แต่เป็นผู้จัดการฝ่ายการตลาดที่คุณรู้จักดี ที่เคยพาคุณเข้ามาในวงการหนังสือ แล้วคุณก็ไปทำกับบริษัทอื่น ทุกคนขอยุติเรื่องนี้น่ะค่ะคุณหม่อมเพราะคุณเป็นคนสร้างปัญหาคุณควรแก้ด้วยตัวเอง ไม่ใช่คนอื่น ขอร้องน่ะค่ะว่าจบ...จบจริงๆไม่อยากยุ่ง

ทุกคนอโหสิให้คุณ!!! ถ้าคุณจะเคลียร์เรื่องทั้งหมดขอให้คุณไปเคลียร์กับพ่อใหญ่น่ะค่ะไม่ใช่คุณซัน
    (คุณซันฝากบอกมา)

ขอบคุณค่ะพี่รักไร่พ่าย
    ที่พี่อยากให้ทุกท่านทราบเรื่องราวทั้งหมดประเด็นมันไม่มีอะไร มีเพียงแค่กิเลสตัวเดียวเท่านั้นเองที่ว่า ลาภ ยศ สรรณเสริญ ทุกสิ่งมีมา
    เพียงแต่ว่าเราจะรักษามันไว้นานแค่ไหน หรือว่าเราเองจะหลงไปกับสิ่งเหล่านั้นรึไม่ ขอโทษน่ะค่ะที่ใช้กระทู้ของพี่เป็นตอบเรื่องราวแต่อยากเตือนสติกับทุกๆคนและใช้วิจารณาญด้วยค่ะ
    ปล.พี่รักไร้พ่ายน่ารักที่ซู้ดดด..อยากทราบความเป็นไปก็โทรถามละกันเด้ออ้าย..

4. รักไร้พ่าย

อึมๆ รับทราบ

ขอให้จบลงด้วยดีทุกฝ่ายนะครับ
    ขอให้แต่ละคนทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด

5. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ว่าทำไมมันยาว เพิ่งเปิดมาดู

6. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ประทานโทษเกิดอะไรขึ้นหรือค่ะอ่านแล้วงงค่ะหวังว่าคงไม่เหมื่อนสีแดงกับสีเหลืองนะคะ อนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ

7. รักไร้พ่าย

เวลาคนที่ไปดูดวงกับหลายๆหมอดู อาจเจอปัญหาหนึ่งที่พบกันบ่อย
    คือหมอคนหนึ่งทักเราอย่างหนึ่ง แต่หมอดูอีกคนทักอีกอย่าง

ครั้งหนึ่งผมคยถามซันว่า ผมควรทำงานอะไรที่เหมาะกับผม
    ซันบอกว่า เป็นนักเขียน และ ทำ organizer แล้วจะรุ่ง

ผมก็เคยถามคุณหม่อมในคำถามเดียวกันนี้
    ว่า ควรทำงานอะไรที่เหมาะกับผม
    คุณหม่อมตอบว่า เป็นนักเขียน

แล้วผมก็ถามคุณหม่อมว่า แล้ว ทำ organizer หละจะดีไหม
    คุณหม่อมตอบว่าไม่ดี

สองคนนี้ทำนายให้ผมเหมือนกันและต่างกัน
    ส่วนที่เหมือนผมไม่สงสัย แต่ส่วนที่ต่างนี่สิ
    จะเชื่อใครดี

สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของผมอยู่ดี

8. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์ติดต่อ มั่งนะ อิอิ

9. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

:boo:ตอนนี้มีเรื่องราว คุณหม่อม ทางที่วี ช่อง 5 ค่ะ รายการ 84000 ตอนประมาณ เกือบ6 โมงเย็นค่ะ วันนี้เป็นตอนจบด้วยค่ะ อืมม ..งง

เขาว่าฝึกเองได้นะ การเปิดกรรม น่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2009
  10. กำเนิด

กำเนิด สมาชิก

17 มิถุนายน 2009
    เชื่อมาก ก็ หาว่างมงาย ไม่เชื่อ ก็ หาว่ามืดบอด(เหง้าบัวในตม) เชื่อดีไม่เชื่อดี หาว่าโลเลสงสัย เฮ้อ !!! (ผมบ่นผมเองหนา)!!!

11. washiravit

washiravit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนา

ขอบคุณที่เอามาเล่าให่ฟังครับ ผมเองก็เป็นหมอดู เเต่ไม่เเม่นขนาดอาจารย์เขาหรอกครับ

12. phanrawin

phanrawin Active Member

10 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาบุญกับ จขกท และคุณหม่อมค่ะ
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้ดูเรื่องของคุณหม่อม
    จาก ละครชีวิตจริง84000 ทางช่อง 5
    ทุกวันจันทร์-พฤหัสฯ เวลา 18.00-18.30 น

ดูแล้วจะเกิดความเกรงกลัวต่อบาป
    มีหลายเรื่องเกี่ยวกับกรรมให้ดู แนะนำค่ะหากใครสนใจ ตอนนี้ดูซะติดไปแล้ว

13. yurika.1983

yurika.1983 สมาชิกใหม่

อยากทราบร้านที่คุณหม่อมเปิดกรรมค่ะ

อยากทราบร้านที่คุณหม่อมเปิดกรรมค่ะ;aa8อยากไปมาก
    รบกวนหน่อยนะคะ ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ จะขอขอบคุณมากเลยค่ะ

14. รักไร้พ่าย

ตอนแรก ผมสังเกตุว่าทำไมกระทู้ของผมนี้จึงมีคนมาดูเป็นร้อยๆเลย
    มารู้ทีหลังว่า เมื่อคืน คุณหม่อมออกรายการ VIP แล้วคนดูอาจมา search
    ชื่อคุณหม่อมใน googleจึงเข้ามายังกระทู้นี้

ผมขอสวัสดีคุณผู้อ่านทุกท่าน โดยเฉพาะท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิตนี้
    หรือมาจากเว็บอื่น

ผมขอแนะนำข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับการไปพบคุณหม่อมนะครับ
    เพราะผมได้เคยไปพบคุณหม่อมมาแล้ว จึงมาตั้งกระทู้นี้เพื่อเล่าเรื่องราวของคุณหม่อม

ตอนนี้ คุณหม่อมมีคิวยาวถึงกลางปีหน้าเลยครับ
    คุณหม่อมจะตรวจกรรมทุกวัน ตั้งแต่ สิบโมงเข้า จนถึง 2 ทุ่มหรือบางวันก็อาจ 4 ทุ่ม
    เว้นวันโกณ และวันพระ

ที่อยู่ของคุณหม่อม
    อยู่ตรงแยกแคลาย ถ้ามาทาง The Mall งามวงศ์วาน มาทางมหาลัยเกษตร
    ให้ตรงไปทาง The Mall แล้วตรงไป ผ่าน ห้างบางลำภูงามวงศ์วาน แล้วเลี้ยวขวาเข้าสี่แยกแคลาย
    ถนนติวานนท์ 24 ครับ

เข้าซอย ติวานนท์ 24 ไปประมาณ 50 เมตร สังเกตุทางขวามือ จะมีร้านขายวัตถุโบราณ
    ป้ายสีแดงๆ ชื่อร้านว่า "มีโชควัตถุโบราณ"
    นั่นแหละครับ เป็นสถานที่คุณหม่อมใช้ตรวจกรรม
    และต้องสังเกตุดูป้ายร้านให้ดีนะครับ เพราะคุณอาจเลยไปก็ได้

เมื่อเข้าไปในร้านจะมีรูปถ่ายคุณหม่อมขนาดใหญ่ แบบป้ายโปสเตอร์ เห็นได้ชัดเลย

ส่วนเบอรโทรติตต่อนั้น คุณหม่อมได้มอบหมายให้ คุณเหมี่ยว ซึ่งเป็นเลขา
    คอยรับเรื่องและจัดคิวให้กับคนที่มาดู
    เบอร์โทรคือ 0859532336

แม้คิวจะยาวมาก แต่คุณหม่อมเคยบอกผมว่า หากใครมีเรื่องเดือนร้อนจริงๆ
    ก็ให้บอกคุณเหมี่ยว เลขาได้ครับ คุณเหมี่ยวจะลัดคิวให้เป็นกรณีพิเศษ

และอีกเรื่องนึง กรณ๊ค่าดู ที่คุณหม่อมตั้งไว้ 1000 บาท
    ผมได้เคยถามคุณหม่อมเรื่องนี้เหมือนกัน ว่าทำไมต้องตั้งราคาแพง
    คูณหม่อมบอกผมอย่างชัดเจนว่า

หากใครเดือดร้อนเรื่องเงิน หรือมีปํญหาเรื่องเงิน
    สามารถมาตรวจกรรมกับคุณหม่อมได้ฟรี โดยไม่เสียเงินนะครับ
    แต่ต้องเดือดร้อนหรือการเงินขัดสนจริงๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2009
  15. หญิง_แกร่ง

หญิง_แกร่ง สมาชิก

19 ธันวาคม 2008
    เชื่อมั่น-ศรัทธา

หากเราเชื่อมั่นและศรัทธาต่อ อาจารย์ท่านใด ก็ให้ปฏิบัติตาม
    บางท่านอาจใช้เวลาน้อย บางท่านอาจใช้เวลาเยอะ ถึงจะเห็นผล เพราะนี่คือการรักษาด้วยบุญ ไม่ใช่ยา ส่วนตัวดิฉันมั่นใจ อ.จตุพร ญาณของพระพิฆเนศ
    และทุกวันนี้ปฏิบัติตามที่ อ.จตุพร ชี้แนะมาแล้วกว่า 10 เดือน ชีวิตดีขึ้นจริงๆแม้จะไม่เริดหรู แต่ดีกว่าเดิมที่เคยเป็นมา และจะพยายาทำต่อไปเพราะเชื่อมั่นและศรัทธาในองค์พระพิฆเนศ และ อ.จตุพร ค่ะ ท้ายนี้อยากบอกเพื่อนๆว่า เมื่อพบญาณแล้ว ก็ให้ปฏิบัติตามแล้วปฏิหารจะเกิดขึ้นกับเราเองค่ะ

16. cabin

cabin เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    คนสมัยเป็นทุกข์เพราะความคิดแท้ ๆ

ผ่านมาเห็นกระทู้นี้ ก็เข้าใจเจตนาของผู้เขียน ที่อยากแบ่งปันประสบการณ์
    แต่อีกนัยหนึ่ง ก็รู้สึกสงสารเพื่อนมนุษย์ด้วยกันแท้ ๆ ผมเองก็เคยมีความกระวนกระวาย
    กระส่ายสับ อยากจะรู้อดีตอยากจะเห็นอนาคต วิ่งตามก้นอันไหนที่เขาว่าดีก็ลองไปเยอะแล้ว จะว่าไปลองของก็ไม่เชิงหละ อยากไปให้พิสูจน์ว่าจริงมั้ย ซึ่งผมก็ไม่เคยปฏิเสธเรื่องของบุญกรรมนะ ผมเชื่อมั่นกฎแห่งกรรม แต่ผมไม่ค่อยเชื่อมั่นคนที่จะดูกรรม (ของจริงก็มีแต่น้อยมาก ส่วนมากที่ดัง ๆ ก็อาศัยกระแสทั้งนั้น) ผู้ที่ทำนายเหล่านั้นลองพิจารณาดูให้ดี หากเป็นคนตั้งจิตจะช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์จริง ๆ เขาไม่เรียกค่าดูค่าคุย
    แพงขนาดนั้นหรอกครับ 1,000.- บาท คุณคิดดูให้ดีนะ ผมว่าพวกคุณเอาเงินไปทำสังฆทาน วิหารทาน ธรรมทาน จะได้บุญกุศลเยอะกว่ามาเสียเงินให้หมอดู จริงมั้ย
    พวกเขาก็เป็นปุถุชนคนธรรมดา ยังมีกิเลส บางคนก็ยังกิเลสหนา แล้วนับประสาอะไรกับฌาณโลกีย์ที่เขาได้จะไม่เสื่อม (ผู้ที่จะไม่เสื่อมจากฌาณคือพระอริยเจ้า และ พระอริยบุคคลเท่านั้น) ถ้าจะให้พูดตรง ๆ เงินค่าครูที่เขาบอก 1000 บาท คิดเล่น ๆ นะ
    แบ่งไปทำบุญกับพ่อแม่เขา 100 บาท
    ไปซื้ออาหารทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรพวกคุณ 100 บาท
    ที่เหลืออีก 800.- บาท เป็นค่าเสียเวลา ค่าสถานที่ และเก็บเข้ากระเป๋าเหนาะ ๆ
    วัน ๆ หนึ่งมีคนเป็นทุกข์คิดแบบน้อยที่สุดเลยนะประมาณสัก 20 คน
    เงินเข้ากระเป๋าหมอดูเห็น ๆ วันละ 16,000.- บาท (เสียภาษีทำบุญให้กับประเทศบ้างหรือเปล่า)
    รายได้ 1 เดือนประมาณ 400,000.- บาท เห็นมั้ยหมอดูแต่ละคนอาศัยความทุกข์มนุษย์ สร้างบ้าน ซื้อรถคันละหลายๆ ล้าน เสวยสุขกันอย่างสุขสบาย โอ้ ตาสว่างกันหรือยังละทีนี้ ใครกันแน่ที่มีกรรม สรุปว่าคุณจะไปปลดกรรมหรือสร้างกรรมเพิ่มกันแน่ ผมไม่สงสารหมอดูหรอก สงสารพวกคุณนั่นแหละ
    เคยได้ยินมั้ย สุภาษิตบทหนึ่งของหลวงปู่ทวด "ของจริง นิ่งเป็นไบ้ ของดิ้นได้ ไม่ใช่ของจริง"

ขอสรุปตรง ๆ เลยนะครับ
    คุณรู้ไป คุณแก้ไขอดีตไม่ได้ (จะรู้ไปให้ฟุ้งซ่านทำไม) แต่คุณแก้ไขปัจจุบันให้ดีได้
    คุณรู้ไว้ คุณเนรมิตอนาคตไม่ได้ (จะรู้ไปให้เกิดกิเลสทำไม) แต่คุณเนรมิตปัจจุบันได้ดีได้
    หนทางแก้กรรมไม่มีอะไรเลยครับ เป็นเหมือนกันหมดทุกที่ทุกสำนัก
    ต่อให้คุณเสียเป็นแสน เป็นล้าน เขาก็แนะนำให้คุณ รักษาศีล สวดมนต์ ภาวนา ทำทาน ขออโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมนายเวร ซึ่งเป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งนั้น
    หรือจะมีใครเถียงว่าไม่จริง ใครเรียนผูกผู้นั้นต้องเรียนแก้ หมอดูก็ทำได้แค่ดูและแนะนำสมชื่อหมอดูนั่นแหละ

ทำไมหนอ คนเราถึงไม่เชื่อสิ่งที่บรมครูสอน กลับต้องแหวกว่ายไปตามกระแสและวิ่งไปเสียเงินให้ปุถุชนบอกก่อน จึงจะยอมเชื่อ ถ้าไม่ได้เสียเงิน ไม่ได้ระบายความทุกช์ให้หมอดูฟัง คงจะไม่ยอมเชื่อ คนเราก็เป็นแบบนี้แหละ ตื่นกันเถอะครับ ตื่นกันเสียที
    เชื่อมั่นในคุณพระรัตนตรัย และประพฤติตามคำสอนของพระพุทธองค์ แค่นั้นแหละเพียงพอที่สุดแล้วครับ สัจธรรมนี้ไม่มีวันตาย เชื่อผมเถอะแล้วคุณจะไม่ต้องเสียทั้งเวลา และเสียทั้งเงินโดยใช่เหตุเลย ชาวพุทธหนอ ชาวพุทธ หยุดตกเป็นเหยือใจตัวเองซะที

ผมเตือนท่าน ๆ ด้วยความหวังดี ด้วยจิต เมตตา กรุณา มุทิตา และ วางอุเบกขา

17. Cartoonzaa

Cartoonzaa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาสาธุค่ะ (good)

18. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ผมก็ติดตามอ่านหนังสือของคุณหม่อม มาตั้งแต่เล่มแรกแล้วครับ
    หนังสือประเภทนี้ผมอ่านมาเกือบทุกท่าน
    แต่ผมเน้นอ่านของพระกับของนักปฎิบัติธรรมนะครับ (ผมศรัทธาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

ถ้าเป็นฆราวาสธรรมดาๆ ไม่ค่อยอยากจะอ่านเท่าไร เพราะกลัวตัวปลอม

เคยนึกอยากไปหาคุณหม่อมเหมือนกันครับ
    แต่มานึกๆดูแล้ว ตัวผมเองตอนนี้ก้อไม่ได้มีปัญหาอะไรเท่าไร
    ไว้มีปัญหาเยอะๆ แล้วจะไปหาคุณหม่อมบ้างครับ
    แต่เห็นบอกว่าคิวยาวถึงกลางปีหน้าเลยหรอครับ
    (แซงคิวได้ป่าว อิอิ พูดให้คุณหม่อมมาอ่าน)

ขอแซวคุณ รักไร้พ่าย หน่อยครับ
    ผู้ที่ "ไร้พ่าย" ทำไมถึงมีปัญหาเรื่องรักล่ะค๊าบ บบบบบบบบบบบ

19. nutagul

nutagul เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้อ่านงานเขียนของคุณหม่อมเล่มแรกมีความรู้สึกอยากเจอตัวจริงมากๆเลย

20. ต้นไทร

ต้นไทร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คับ