ไปงานประกวด 2 งานที่ผ่านมา ผลคือ ......

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ลีฟ, 14 พฤษภาคม 2013.

1. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ตลกดีครับ มีแต่คนบอกว่า อยากได้ที่ 4 อิอิ

จนข้างหน้าทางออกมีคน รับซื้อรางวัลที่ 4

2. addy2500

addy2500 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2013
    เห็นมีคนพูดเยอะครับว่าคนรับพระจะคอยคัดพระถ้าสวยกว่าพรรคพวกตัวเองก็เอามือจับทั้งองค์พระ แล้วเอานิ้วโป้งป้ายและปาดไปที่หน้าพระของเรา เพราะ กลัวของตัวเองหรือพวกกันพลาดรางวัล ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2013
  3. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    มาอัพเดทให้เมื่อวานนี้เอง ผมเพิ่งออร์เดอร์ขุนแผนกรุวัดอัมพวันองค์ดารามานี่เอง
    ไว้จะเอามาศึกษาแล้วดูให้นะครับ ว่าจริงไม่จริง แค่หมื่นกลางๆเลยสั่งมาพิสูจน์ดู ไหนๆถึงแม้จะไม่ชอบเป็นการส่วนตัว แต่ขอเกาะกระแสเซียนดังดูหน่อย
    ....................................................
    เรื่องรับพระ อันนี้อยู่ที่ด่านแรกเท่านั้น ถ้าผ่านไปแล้วดูที่ความสวยล้วนๆเก๊แท้ไม่เกี่ยว
    เวลาผมไปเอง มันไม่มองพระเราเลย แต่ถ้าฝากขาใหญ่งานประกวดผ่านฉลุยถ้าไม่เก๊น่าเกลียดเกินไป เพราะถ้าไม่รับเขาโวยวายกล้าต่อเถียงกับคนรับพระได้เสมอ ข้อเสียถ้าพระท่านสวย จะโดนขาใหญ่นั้นหักคอเอาเก็บเอง

4. narmja

คิดว่า พี่ๆคงได้ใบประกาศ งานกองทัพบกและงานท่าพระจันทร์กันแล้วนะครับ

5. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

งานงอกครับ เจอแผงจังไรญ ปากบอกรับประกัน พอไปคืน มันออก

แนวกวนทีน ครับ แถมติดเงินผมด้วย ระยำจริงฯ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร

พอมีคนอื่นมาหยิบองคืที่วางคืน มันบอกเห็นไหม พี่เขายังดูแท้ พอใครมาหยิบ

มันก็บอกเห็นไหม เป็นรอบที่ 2 และ 3

เห้น!!!พองไง งั้นทำไมคนหยิบไม่ซื้อไปล่ะ ผมคิดในใจ กลัวมันได้ยิน

มันยังไม่จบ ชวนคนที่หยิบ คือ พวกมันมั้ง ว่าผมอย่างโน้น อย่างนี้

ผมบอก พี่ เอามั้ย พระแท้ของพี่ทั้งแผง ผมเช็ค ทีเดียวทั้งหมด แท้ไม่แท้

เอาให้รู้เลยไม๊ (ใบหน้าผมร้อนผ่าว อาจจะเพราะเสือหลวงพ่อวงษ์ รุ่น 6 ที่ห้อยอยู่)

เพื่อนมันรีบออกตัวให้จบฯ คืนเงินเขาแล้วก็จบ โถพวกเยอะ ไอสลัดเอ๊ย กลัวที่ไหนฟะ

อยากจะย้อนมันจัง ที่หลังอย่าเสรือกรับประกัน ตอนแรกผมก็ไม่ได้อยากได้เล้ย

แต่มานรับประกันเสียงแข็ง ไอเราก็โง่เองดันเชื่อ ผมเลยคว้าสมเด็จ ปลอมฯมั้ง

มา 2 องค์ แล้วบอกว่า เงินที่ติดไว้หักไปเลย ผมไม่เอาแล้ว จบครับ

6. เหลิมม

เหลิมม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ปัดฝุ่นรอว่าที่เซียนใหญ่
    เผื่อกลับจากงานประกวดที่สามพราน จะมีเรื่องมาเล่า

7. ลีฟ

ลีฟ เป็นที่รู้จักกันดี

มะวาน ไปเอา ใบประกาศ ที่สมาคม

เดิน เล่น วนไป วนมา พระในตู้ ของพวกแม่ง เนื้อ สู้ กรูไม่ได้สักองค์

โดย เฉพาะ สมเด็จ ของกรู เจ๋งกว่าเป็น เห็น ๆๆ

จน มาถึง ร้านไอ้ ศักดิ์ น้อง ๆๆ น้องถือ ใบอะไร อ่ะ

"ใบประกาศ ไง เล่าไอ้ ควายย " กรู ตอบมัน

" ที่ สอง โว๊ยย"

เอา องค์ จริงมา รึป่าวพี่

ไม่ได้ เอามา ว่ะ

พุทธโธ น้อย แม่ ชี บุญเรือน พิมพ์ใหญ่ เลี่ยมทอง นี่เท่าไหร่ ว่ะ

แสนนึง น้อง

เยก ตาแม่ เด๋ว นี้ ราคา แสน นึงแล้วหรอ ฟ่ะ

สัปดาห์ที่แล้ว มีคนจะมาขายกรู สี่พัน รับประกัน ด้วย

ใครมีฟามรู้ ช่วยอธิบายหน่อย มันแสนนึง จิง ๆ หรอว่ะ

8. เด็กโก-ลก

แม่ชีบุญเรือนพุทโธน้อยราคาพิมพ์ใหญ่มันยังหลักพัน สวยๆแค่แตะหมื่นนะถ้าจำไม่ผิด
    ตั้งราคากะขายควายมั๊ง ถ้าเอาก็ฟลุ๊ก

ผมเจอประจำ ขุนแผนอัมพวันสั่งออร์เดอร์จากเซียนใหญ่เองจะขายผมแสนนึง ต่อๆไปลง6หมื่นแพง กลับบ้านนอนไปเช่าพระอื่นที่อยากได้ดีกว่า

9. narmja

พิมพ์ใหญ่สวยๆถ้าพี่ฟิตๆ ก็หมื่นครับพี่ แสน น่าจะแสนสาหัสนะครับ

10. ลีฟ

ไอ้ สัด แสดง ว่า แม่งเห็น ว่าที่เซียนใหญ่ อย่างกุ ควายสิว่ะ

บ่าย นี้ เด๋วกรู กลับไป ต่อ มัน 9 หมื่น ให้แม่ง รู้ ว่า จะมาหลอกกรูไม่ได้นะเฟ้ย

11. narmja

พี่ก็ต่อสัก 9 หมื่นแล้วแถม บางขุนพรหม ไปอีกองค์สิครับ อิอิ ให้รู้ซะบ้าง ไผเป็นไผ

12. เด็กโก-ลก

กระทู้นี้ฮาขี้แตกขี้แตนโครตๆ น้าลีฟมีอะไรให้น้องขำได้ตลอดสิน่า

13. ลีฟ

อย่า มัวแต่ ฮา เอา เมม เบอร์ เอมมานูเอล มาด้วยยย

14. ลีฟ

เป็นฟามคิดที่ ดี บางขุนพรม กรู องค์เป็น ล้าน ของมัน แค่พุทธโธ น้อย

ถ้า แถม ให้มันพร้อมเงินอีก 9 หมื่น มันจะได้ รู้ ว่ากรูนะ ของจริง

และ จะต้อง ยกย่องให้กรู เป็น เซียนใหญ่ แน่ๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ

15. เหลิมม

เอาขี่ไก่หาง 3 เส้นหมัก 20 ปีไปแลกเลย
    เห็นว่าใครได้ส่องเป็นต้องชะตาขาด
    เจรจาแลก เผื่อได้พระแล้วมีตังค์ทอนอีกหลายหมื่น

16. เด็กโก-ลก

ยังแต่งนิยายไม่จบไม่ให้ ไม่สนุกไม่จ่าย โอเคทุกคนพยานนะครับ

ผมว่าจะแกล้งน้าลีฟหน่อย หลอกว่าที่เซียนใหญ่ได้คงดี ให้เมมเหลือๆที่เดอะลอรด์ซัก4พัน พอดีใจไป โดนค่าน้ำ ค่าทิป ค่าอาหารจิปาถะ เซียนก็เซียนเถอะน้าลีฟตัวลีบแน่ๆ

17. toya57

toya57 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2011

ราคาตอนนี้ขายเกิน 30,000 ก็หรูๆๆๆ รูฟิตๆๆๆๆๆ แล้วครับ

18. นัฐวงศ์

นัฐวงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

น้าครับน้า นี่ก็ครบรอบสัปดาห์แล้วนะครับ ขึ้นไว้แล้ว ต้องต่อให้จบนะครับน้า อิอิอิ

19. สองสหาย

สองสหาย Active Member

2 มิถุนายน 2013
    ผมก็อยากรู้ถ้าผมเอาไปประกวดบ้าง พระที่แท้มันแต่ตีเก๊ เอาตำราเอาใบประกาศงานที่ได้รางวัลไปโชว์ให้ดูเปิดตำราตำหนิพระ เนื้อ พิมพ์ทรง แล้วเราถามพวกกำมะกือไม่ใช้กรรมการ ว่าพระแท้เป็นยังไง ตำหนิ เนื้อ พิมพ์ มวลสาร มันเป็นยังไง ที่มีในองค์พระแท้แล้วโวยวายมัน ว่าที่เราส่งเข้าประกวดก็มี อันนี้ก็ใช่ ใบประกาศก็แท้ แล้วมันจะตอบเรายังไง ผมนึกภาพไม่ออกเลย คงต้องมีคนมาลุมดูกันมันเลยนะครับ 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2013
  20. เหลิมม

ไม่รู้น้าเด็กโก-ลก ได้เสียตังค์เช่ากรุอัมพวันมาครอบครองแล้วหรือยัง
    ถ้ายัง นับว่าไม่ถึงฆาต ชะตายังไม่ขาด เพราะสีกาอ่างออกมาเฉลยผลการทดสอบในแล็บที่ที่ทีมตำรวจเอาไปพิสูจน์กันมา

สนามพระ 01/09/56 - ข่าวไทยรัฐออนไลน์

นับว่าไอ้โก๋ ของน้าลีฟ ฝีมือปลอมพระถึงขั้น บวกแรงเชียร์เซียนใหญ่ปั่นเข้าไปอีก ใครได้ส่อง ลงกล้องแล้ว ชะตาขาดกันไปหลายราย