ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. Me, myself บุคคลทั่วไป

อนุโมทนาด้วยค่ะ

2. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา

ขออนุโมทนาคร้าบ

เดี๋ยวขอตามไปทำบุญด้วยคนนะคร้าบ

3. เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    อนุโมทนาด้วยค่ะ อิ่มบุญค่ะ อิ่มบุญ เพราะรู้ว่าคนทำตั้งใจมาก
    ^_^ สาธุค่ะ

อืมม์.....วันนี้ไปเจอข่าวการทำบุญใหญ่มาค่ะ กระทู้เดียวกับที่คุณ RICK ไปทำบุญมาอ่ะค่ะ ^_^
    เลยเอาข่าวบุญใหญ่มาบอกพวกเราด้วยค่ะ เผื่อมิตรแก้วสหายฅำอาจจะยังไม่ทันเห็นค่ะ

จากกระทู้นี้ค่ะ

http://palungjit.org/threads/ข่าวดี...สร้าง-พระชำระหนี้สงฆ์-ใหญ่ที่สุดในโลก.194798/

ไปเห็นข้อความนี้ในกระทู้ค่ะ

เลยเกิดความคิดว่า กระทู้ของพี่me,myselfเนี่ยมีคนเข้ามาอ่านเยอะมาก เป็นแรงผลักดันให้หลายๆคนไม่หลง และตาสว่าง(เหมือนข้าเจ้าอ่ะ)หลายคนได้รับประโยชน์มากมาย และโดยส่วนตัวแล้วเนี่ย อยากทำบุญร่วมกับพี่me,myselfจับจิตค่ะ ไม่ทราบว่ามิตรแก้วสหายฅำทุกท่านมีความคิดเห็นเป็นประการใดกันบ้างคะ จะเป็นไปได้ไหม ที่พวกเราจะทำบุญร่วมกันกับพี่me,myselfเจ้าของกระทู้ที่ได้ให้ธรรมทานแก่เรา แล้วแต่จิตศรัทธาน่ะค่ะ อันนี้เป็นข้อเสนอเฉยๆค่ะ ^^ บุญและกุศลจะช่วยหนุนส่ง เร่งให้การบำเพ็ญบารมีเร็วยิ่งขึ้นค่ะ

และอีกกระทู้หนึ่งค่ะ ที่คุณชนะ สิริไพโรจน์เป็นหัวเรือใหญ่อยู่ค่ะ
    เป็น ดำริในการสร้าง ศูนย์พุทธศรัทธา ของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง

http://palungjit.org/threads/ดำริในการสร้าง-ศูนย์พุทธศรัทธา-ของหลวงพ่อฤาษี-วัดท่าซุง.178431/

เผื่อบางคนอาจจะยังไม่ทันเห็น เพราะมีบางคนเข้ามาทางลัดโดยการaddกระทู้นี้ไว้เพียงกระทู้เดียว เลยไม่เห็นหน้าเวปบอร์ดน่ะค่ะ ^_^

พี่จ๋า น้องสาวพี่ยุ่งแหมแร้ววววววววว ขอสูมาเต๊อะเจ้า ^^
    เก๊าะพี่บอกว่าไม่ให้บอร์ดเหงางัยคะ คริคริ

4. เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

บารมี 3 ขั้น
    1. บารมีต้น
    2. อุปบารมี
    3. ปรมัตถบารมี

นักเรียนทำการบ้านไว้รอแล้วค่ะ แต่ขยายความไม่เป็นค่ะ
    รอคุณครูมาเฉลยค่ะ ^_^

5. wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอโมทนาสาธุครับ ขอสนับสนุน 1 เสียงครับ

6. เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่โดนไม้เรียวแล้วเรา มีพี่ร่วมอุดมการณ์แระ
    555 พี่อยู่หน้านะคะ อ้อยหลบหลังพี่ เอิ๊กกก
    อนุโมทนาค่า

7. เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องฝนหายไปไหนไม่รุ๊
    น้องฝนจบบริหารมาใช่ป่ะคะ(ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ถ้าผิดก็ต้องขอสูมาเต๊อะเจ้า)^^
    ปรึกษาน้องฝนหน่อยนะคะ ว่าจะทำยังไงหากมิตรแก้วสหายฅำทุกท่านจะโอนเงินในนามกระทู้ของพี่me,myselfน่ะค่ะ
    รบกวนด้วยนะคะ ^_^

8. wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เดี๋ยวรอเสียงสนับสนุน จากหลายๆๆท่านก่อนนะครับ
    ผมว่า การทำบุญถ้าทำด้วยใจ ไม่มีอะไรยาก
    ขอสนับสนุนเต็มที่ครับ เดี๋ยวรอพี่สาวเรา พี่ Me, myself มาอนุมัติโครงการก่อนนะครับ

ขอบพระคุณครับ

9. เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

โอเชค่ะพี่
    งั้นคืนนี้อ้อยไปนอนก่อนดีกว่าค่ะ
    พรุ่งนี้ค่อยมาเกาะติดสถานการณ์(บุญ)ใหม่ค่ะ
    ฝันดีนะคะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ
    นิพพานัง ปรมัง สุขัง

10. แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้ก็ได้โทรศัพย์ไปให้หลานที่เมืองไทยเอาบัตรเอทีเอ็มเราที่ฝากไว้ ให้ไปโอนเงินทำบุญซื้อที่ดินสร้างพระใหญ่วัดท่าซุง 1500 บาท ก็ขอบุญนี้จงสำเร็จกับทุกท่านในกระทู้นี้ค่ะ

11. naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

ความคิดดีเลยครับ แต่ผมต้องขออณุญาติพี่ก่อนครับ เพราะถือเป็นลิทสิทธิ์ของพี่ Me, myself ครับ ถ้าได้ผมจะ copy ไว้ทุกคำนำไปเรียบเรียงแล้วแสดงบนเว็บไซต์ใหม่ครับ จะจดโดเมน และเช่าโฮสเอาครับ พอดีผมเป็นเจ้าของโฮสติ้งอยู่

ถ้าสนใจก้ลองดูว่าจะเอาชื่อ www.__________.com ไรกันดีนะครับ

12. naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

13. naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

ผม add ไว้แล้วครับรอเก็บตังครบ 10,000 บาทแล้วจะทำบุญเลยครับ

14. naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ

15. naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

16. konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนากับบุญของทุกๆท่าน และสนับสนุนทุกโครงการบุญครับเป็นอีกหนึ่งเสียงครับสาธุ

17. Me, myself บุคคลทั่วไป

อ่ะ...จัดให้

• บารมีต้นในขั้นเต็ม ท่านผู้นี้จะเก่งเฉพาะทาน กับ ศีล แต่การรักษาศีลของบารมีขั้นต้นจะไม่ถึงศีล 8 และจะยังไม่พร้อมในการเจริญพระกรรมฐาน กำลังใจไม่พอ อาจจะไม่ว่างพอหรือเวลาไม่มี
    • อุปบารมี เป็นบารมีขั้นกลาง พร้อมที่ทรงฌานโลกีย์ ท่านพวกนี้จะพอใจการเจริญพระกรรมฐาน และทรงฌาน แต่ยังไม่ถึงขั้นวิปัสสนา ยังไม่พร้อมที่จะไปและไม่พร้อมที่จะยินดีเรื่องพระนิพพาน พร้อมอยู่แค่ฌานสมาบัติ
    • ปรมัตถบารมี ในอันดับแรกอาจจะยังไม่มีความเข้าใจในเรื่องนิพพาน พอสัมผัสวิปัสสนาญาณขั้นเล็กน้อย อาศัยบารมีเก่า ก็มีความต้องการพระนิพพาน จะไปได้หรือไม่ได้ในชาตินี้นั้นไม่สำคัญ เพราะการหวังนิพพานจริง ๆ ต้องหวังกันหลายชาติจนกว่าบารมีที่เป็นปรมัตถบารมีจะสมบูรณ์แบบ

18. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

19. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุน

ขอสนับสนุนอีก ๑ เสียงครับ
    ขอให้เริ่มดำเนินการเลยครับ

20. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา

ขออนุโมทนาครับ