ไม้กัลปังหาขาวแกะเสือ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ยุคต้น

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 10 มกราคม 2021.

1. otiger

otiger สมาชิก

วันหยุดมาโม้ อีกเหมือนเคยครับ วันนี้เอาของทนสิทธิ์ เครื่องรางหายากอีกชิ้นมาให้ชม ย้อนไปเมื่อหลาย 10 ปีก่อนผมได้ไปทำงานและช่วยเหลือชาวบ้านรายหนึ่งที่จันทบุรี เมื่อปลดเปลื้องความทุกข์ของเค้าได้เรียบร้อยแล้ว พอรู้ว่าผมชอบสะสมเครื่องราง โบราณเก่าแก่ แกก็เอาเครื่องรางเก่าที่ตกทอดกันมารุ่นพ่อแก ออกมาให้ผม เป็น กัลปังหาขาว แกะเสือ ลักษณะใช้พกติดตัวแต่เดิมจนเนื้อสึกมันฉ่ำ แต่แกไม่รู้ว่าเป็นของครูบาอาจารย์ท่านใหน พอส่องดูเนื้อหาพลิกใต้ฐานเสือเห็นยันต์ที่จารอยู่ รู้เลยครับของหลวงปู่ทิม พอผมบอกแก ดีใจใหญ่ ว่าได้ให้ของดี เป็นของตอบแทนความช่วยเหลือที่ผมมีให้

ไม้กัลปังหาขาวแกะเสือ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ยุคต้น เอามาให้ชมกันครับ

IMG_2276_Original.JPG IMG_2244_Original.JPG IMG_2282_Original.JPG IMG_2238_Original.JPG IMG_2232_Original.JPG IMG_2265_Original.JPG IMG_2300_Original.JPG IMG_2307_Original.JPG IMG_2310_Original.JPG