ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆ เอาวิทยาศาสตร์มาอธิบายด้วยนะพี่เอท สวดยอดเลย อิอิอิ

ไม้ใหญ่ล้มในป่า อย่าข้าม นั่นเพราะไม้ใหญ่จะมีเทวดาหลากหลายชนิด อาศัยอยู่ครับ ข้ามไปก็จะส่งผลเสียได้ เพราะสิ่งที่เรามองไม่เห็น ไม่ใช่ไม่มี เช่น มนุษย์ต่างดาว เป็นต้น อิอิอิ

หลายอย่างที่พี่เจ้าของกระทู้บอก บางอย่างไปตรงกับการติดเสนียดจากธรณีสารด้วย ก็จำเป็นที่ต้องระวังนิดนึง

2. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ขอติดตามอ่านนะครับ และขออนุญาตคัดลอกไว้ท่องมนต์ใช้ด้วย และขอเสนอบทไหนที่ห้ามจดหรือคัดลอง ถ้ามีวงเล็บกำกับไว้ ก้อดีนะครับ :cool:

3. สวนพลู

ตอนเริ่มหัดคาถาใหม่ๆ อาจจะมีคำถามว่า อย่างไรจึงจะเรียกว่า ขลัง อย่างไรจึงจะเรียกว่าสำเร็จ

แล้วจะรู้ได้ไงว่า เราท่องมนต์ บทคาถาต่างๆ ได้ขลังแล้ว แล้วคาถานี้ดีมั๊ย คาถานู้นดีมั๊ย

นี่คือความสงสัยของบุคคลจำพวกเล่นคาถา แรกๆ

รอพี่เจ้าของกระทู้มาช่วยตอบสำหรับผู้ที่จะฝึกฝนสิ่งเหล่านี้ในช่วงแรกครับ

4. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

... ^^ อย่างนี้ต้องเสนอให้เขียนเป็นคัมภีร์ หรือเป็นมรดกเก็บไว้ครับ วิชาจะได้ไม่สูญหายไปครับ .... ^^
    ... คาถามีเยอะมาก ๆครับคงจำไม่ไหว หากจะมีสักคาถาหรือสัก 2 - 3 ที่สามารถใช้แล้วคลุมได้ทั้งหมดเลย ก็คงจะดีนะครับ ...........:cool:

5. P Safe

P Safe เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยนะครับ

พระคาถาพระยาพาลี
    นะระงับดับโทโส โมละลายความคิด พุทละลายนำจิต ธาให้ลุ่มหลง
    ยะงวยงงพิศวาท ตัวกูสวาหะ พุทธังปราบถึงหัวใจ ธัมมังปราบทุกข์ขุมขน
    สังฆังปราบถึงมันสมอง โอมจิตตังพาลีลูบหลังนางเเก้ว ดาราสวาหะ อิตถีสะจิตตัง เอหิพันธัง ปิยังมะมะ
    (คาถานี้ให้ภาวนาลูบหลังสตรี โกรธเพียงใดหายสิ้นเเล)

6. P Safe

คาถามหาอุดหลวงพ่อเดิม
    นะโม3จบ
    วิเวเสนาสนัง อุทธัง อัทโธ นะโมพุทธายะ พุทธังสูญเพลิง ธัมมังสูญเพลิง สังฆังสูญเพลิง
    พุทธัง อุด ธัมมัง อุด สังฆัง อุด พุทธัง อัด ธัมมัง อัด สังฆัง อัด พุทธัง ปิด ธัมมัง ปิด สังฆัง ปิด

พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วย มะ อะ อุ

7. P Safe

พระคาถาเมตตาหลวงพ่อเดิมมีดังนี้ตั้งนะโม ๓ จบ
    สาธุ อิติพุทโธ เอหิสุคะโต มหาเสน่ห์เมตตา สวัสดีลาโภ นะชาลีติ
    พระคาถานี้ ก่อนจะเปิดร้านทำการค้า จุดธูปไหว้พระสวดมนต์แล้วว่า คาถานี้สามจบเมื่อเอาของออกเรียงเข้าที่ให้ว่าเสียสามจบ เอาน้ำสะอาดมาเสกด้วยพระคาถานี้อีกสามจบ (น้ำนั้นถ้าจะไม่ให้เสียเวลาจะตักมาแล้วสวดคาถาทำน้ำมนต์พร้อมกับการจุดธูปบูชาพระก็ได้)เอาประพรมของขาย ระลึกถึงหลวงพ่อเดิมเป็นที่พึ่ง ร่วมกับบารมีพระสิวลีของที่วางขายจะขายดิบขายดีผิดหูผิดตา ไม่เชื่อก็ลองดู
    พระคาถานี้ใช้เสกน้ำล้างหน้าจะทำให้มีเมตตามหานิยม และเป็นที่รักใคร่ยินดีของคนทั่วไปโกรธแสนโกรธ ชังแสนชัง คาถานี้ก็จะช่วยให้ร้ายกลายดีอย่าได้กังขาอย่าวิจิกิจฉาทำให้ได้จริงจะเห็นผลจริงๆ
    พระคาถานี้ เสกน้ำหอม แป้งหอมทาตัวใครได้กลิ่นก็ติดใจ เหมาะสำหรับสตรีผู้ที่ไม่ต้องการให้สามีไปมีภรรยาใหม่ก็จงหมั่นเสกพระคาถานี้กับแป้งทาตัว กับเครื่องหอมเอาไว้เสมอๆผู้เป็นสามีจะติดอกติดใจไม่ไปมีอีหนูนอกบ้าน
    พระคาถานี้ใช้ได้ทางมหานิยมแล้วแต่จะใช้ทำเอาเถิดดีนักแล

8. P Safe

พระคาถาพระเจ้าอมโลกให้
    ตั้งนะโมสามจบ
    นะกาโร กุกกุสันโธ สิโรมัชเฌ โมกาโร โกนาคมโน ละลาฐิเต พุทธกาโร กัสสโป พุทโธ จะเทวะเนตเต

ธากาโร ศรีศากยมุนี โคตะโม ยะเทวะกัณเณ ยะกาโร ศรีอาริยะ เมตตรัยโย ชิวหาฐิเต ปัญจะพุทธา

นะมามิหัง

พระคาถานี้ ใช้ภาวนาก่อนจะใช้พระคาถาใดๆ ก็ตาม จะเป็นการเพิ่มความขลังเป็นทวีคูณ

พระคาถานี้ ใช้ภาวนาสามคาบ ตั้งใจให้มั่นเป็นหนึ่งเสกน้ำมนต์ เสกแป้ง เสกไพร เสกด้าย เสกมงคล ขับภูติผีปีศาจได้ชะงัดนัก เพราะพระเจ้าห้าพระองค์เป็นที่ยำเกรงของเหล่าปีศาจ แม้แต่ยักษ์ก็ยังไม่กล้าราวี

พระคาถานี้ ใช้เสกหมอนก่อนนอนจะป้องกันการหลอกหลอนของปีศาจ ยามเมื่อไปนอนต่างถิ่น หรือสถานที่มีปีศาจร้ายคอยรบกวน จะไม่พบกับการหลอกหลอน เสกสักสามครั้ง

พระคาถานี้ ใช้ภาวนาเวลาเดินทางในที่มืด ที่เปลี่ยว ผ่านแมกไม้ หรือป่าช้าทำให้จิตใจสยองแสยง ขนลุก ขนพอง จะทำให้แกล้วกล้าเหมือนมีกำแพงมาคุ้มภัย

พระคาถานี้ ใช้อาราธนากำกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อได้ทุกอย่าง เพราะล้วนสำเร็จจาก นะโมพุทธายะ ทั้งสิ้น

พระคาถานี้ ใช้ภาวนาเมื่อต้องข้ามแม่น้ำ ห้วย หนอง คลอง บึง ที่มีสัตว์ร้าย จงทำใจให้มั่น ภาวนาพระคาถานี้แล้วเอามือวักน้ำไปข้างหน้า จบละครั้งครบสามครั้ง ระลึกเอาพระเจ้าห้าพระองค์เป็นที่ตั้ง จะข้ามไปได้อย่างมั่นคง

9. P Safe

พระคาถาอาราธนา ปวงเทพเทวา ครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายให้เข้ามาอยู่ในตัว จะเล่าเรียนพระคาถาหรือท่องบ่นตำราต่างๆ ใช้ภาวนาก่อนจะเกิดความแม่นยำ และไม่หลงลืมตั้งนะโมสามจบ...
    สาธุข้าพเจ้าขอนอบน้อมนมัสการ พระพุทธคุณนัง พระธรรมคุณนัง พระสังฆคุณนังพระศรีรัตนตรัย แก้วสามประการ พระพุทธชินสีห์ พระพุทธชินราช พระธาตุจุฬามณีพระสีสรรเพชร พระธรรมเจ้าทั้ง ๘๔,๐๐๐ พระธรรมขันธ์ก็จบข้าพเจ้าขออาราธนาเข้ามาอยู่ในดวงจิตในหทัยของข้าพเจ้าข้าพเจ้าจะกระทำการสิ่งใดขอให้ประสิทธิ ขอเดชเดชะ คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ปวงเทพเทวา จงเป็นที่พึ่งแก่ข้าพเจ้าในกาลบัดนี้เถิด

10. สวนพลู

เราต้องช่วยกันอนุรักษ์ครับ เป็นภูมิปัญญา ของโบราณจารย์ ที่ท่านทิ้งไว้ให้ครับ

หลวงพ่อพิเชฐท่านก็บอกว่า อย่าไปเอาเยอะคาถา ให้ว่าไปเหอะ บท สองบท ให้มั่น มีเยอะมันเฝือ ..........

11. P Safe

ขอเชิญมาชมกระทู้ โชว์ พูดคุย สายเขาอ้อ บ้างนะครับ

12. สวนพลู

สายเขาอ้อ คาถาจำยากจังครับ ลิ้นไม่ค่อยไป แต่เป็นต้นกำเนิดสรรพวิชาแห่งสุวรรณภูมิเลยครับ เคยศึกษา เคยท่อง แต่จำไม่ได้ มันงงๆ ปนกันมั่ว สงสัยจะไม่ใช่ทางครับ

ยอมรับจริงๆ ว่า นอโม จำยากส์......

13. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

เห็นด้วยครับ ..... ถึงเราจะไม่ได้นำไปใช้ทุกอย่าง แต่อย่างน้อยให้มีจารึก ให้มีที่มา ให้มีเรื่องราว .... ส่งรุ่นต่อรุ่นไป ...... มันมีคุณค่าครับ ..:cool:

แล้วพี่ สวนพลู มีคาถาประจำตัวที่ใช้บ่อย ๆ ที่บอกได้บ้างหรือเปล่าครับ ... เผื่อจะได้นำไปใช้บ้างครับ ... ^^ :cool:

14. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ยินดีจริงๆมีหลายท่านมาช่วยเสริมความรู้ มากมายหลาย แขนง..คือสรุปโดยรวมนั้น ทุกสาย จะมีความแตกต่างเฉพาะ ตัวประกอบคาถาครับ..ส่วน คำบาลีนั้น จะอิงมาจาก 84000 ธรรมขันธ์ ทั้งสิ้นครับ..ส่วนความขลัง..ใช้ได้ เหมือนกัน เหมือนดั่งคำเปรียบเทียบว่า แมวไม่ว่าสีขาวหรือคำขอให้จับหนูได้ก็จบ..ดังนั้น ใครที่มีของตนเองอยู่แล้วก็ขอให้มีความ ศรัทธา มั่นใจ..อย่าลังเล สงสัยครับ..เพราะในอดีต ศิษย์สายไสยศาสตร์ภาคกลาง(ลพ.เสือดำฯ)ก็ลองความขลังกับ ศิษย์สายเขาอ้อ/สายใต้(ท่านพ่อขุนพันธ์)..เสมอกัน..นี่คือผลพิสูจน์..ดังนั้น ผมไม่แปลกใจที่ ครูบางคนของผมให้ ตัวคาถามาแค่ ๒ บท ทั้งๆที่ตัวแกเอง โชกโชนไปจดเหนือจดใต้ฝ่าอันตรายแบบของจริงมา..เป็นเพราะท่านเชื่อมั่นว่ามีของดี..ครับ..

15. tang_2536

เรื่องของวิชา เมตตามหานิยมนั้น ถ้าทุกท่านที่เคยใช้แล้วผ่านมาจะเป็นดั่งเช่น..ท่านสวนพลู..แหละตอนแรกๆอยากได้มากๆพอใช้ไปใช้ไป...มันขลังแล้วความเดือดร้อนตามมา..เมตตาแรง..แต่แรงทรัพย์นี่ตก..จริงนะครับ..มันจะหมดไปกับผู้หญิง เพราะไปจีบแข่งกะใครก็จะชนะเขาแต่ บทเมตตานั้น แปลกตรงที่เราใช้ได้ผล ใจเราก็จะมีเมตตาเขามากขึ้นๆ..ทำให้เกิดความสงสารตามมา..นี่คือหลักที่หนีไม่พ้น..ไม่มีใครหรอกครับที่ท่องบทเมตตา แล้วใจโหดร้าย..อยากจะฆ่าฟัน.คนอื่น ไป ข่มขืน.ทำร้ายร่างกาย..ผมว่าไม่มีครับ..ถ้ามีใจแบบนั้นแสดงว่าไม่ใช่ คาถา พุทธคุณเมตตา แล้วครับ..ถ้าอยากใช้บทเมตตาผมแนะนำว่าฝึกใจเราให้มีเมตตาก่อน..ฝึกลมหายใจให้สม่ำเสมอ..วิธีทดลองง่ายๆที่สุด..ภาวนาบทนี้ครับ.(บทนี้ห้ามจดครับจำเอา)..พทธังเมตตา ธัมมังเมตตา สังฆังเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะผูกจิต โมผูกใจ พุทอยู่มิได้ ธา(อี/ไอ้..) ร้องไห้มาหากู เพี้ยง สวาหะ..ครั้งแรกฝึกให้ใช้คำว่า ธา ร้องไห้มาหากูก่อนนะครับ..ภาวนาให้ใจเยือกเย็นไปหารังแตนที่น้อยๆซั้กรัง..ภาวนาแล้วใช้มือยื่นไปมา..ถ้าแตนไม่ต่อย..แสดงว่า สำเร็จขั้นต้นครับ...ผมใช้เวลา ๗ วัน สำเร็จ ครับ...๕๕๕ ครั้งแรก ต่อยมือบวม.เลย..ครูบอกจิตไม่นิ่ง..ถ้าสำเร็จบทนี้..มีเคล็ดการใช้หลายวิธี..ถ้าจะจีบสาวภาวนากำหนดชื่อ..เสกแป้งผัดหน้าไปหา..ถ้ามีโอกาส ให้เสกเกลือตัวผู้๓เม็ด(เม็ดยาวรีเรียกว่าตัวผู้)ใส่น้ำหรืออาหารให้กิน..ถ้าใช้กับผู้ใหญ่..ให้เปลี่ยน ไอ้อีเป็นชื่อเฉยๆ...แต่อาจารย์บอกนักหนา..บาปนะอย่าทำเขาให้น้ำตาตกนะลูก..๕๕ ผมก็ไม่ได้ ทำเขาน้ำตาตกหรอก..แค่อยู่ด้วยกันไม่ได้ เพราะทนเราเจ้าชู้ไม่ได้..เฮ่อ...นี่แหละหนอ.พิษ บทเมตตา..ถ้าใครอยากได้ก็ขอให้คิดตามที่ผมบอกละกันครับ....

16. tang_2536

ผมแนะนำดังนี้ครับท่าน ส่างปา...ความจริงคาถานั้นมีหลักตามแขนงครับ..ใช้ต่างกรรมต่างวาระ..ตั้งแต่ ตื่นนอน ยัน หลับ จะมี แต่ละบท..แต่ ถ้าเราฝึกใหม่ๆควร เริ่มต้นที่บทง่ายๆ...คือ บทป้องกันตัว..จะใช้อราธนาพระเครื่องประกอบก็ได้..จากนั้นใช้คาถาเมตตา..เพื่อให้คนรักใคร่..ก่อนนอนก็สวดเพิ่มอีกบทคือบทป้องกันคุณไสย หรือป้องกันภัยทั่วไป..เพราะ เรานอนจิตเราจะอ่อน..ไม่มีกำลัง ถ้าสวดคาถา จะมีกำแพงมากั้นไว้ให้..
    แต่เมื่อไหร่ ใช้จนคล่องแคล่ว ชำนาญ จน เกิด วสี(ชำนาญมาก) ก็ ค่อยๆเพิ่มบทไป..เขาเรียกว่า วิชาลูกไม้ หรือแตกแขนง..เช่น วิชาสบเนตร..วิชาเป่าดับพิษไฟเล็กๆน้อยๆ..เป็นการเพิ่มสภาวะจิต น่ะครับ..

17. tang_2536

คาถาเมตตา

พทธังเมตตา ธัมมังเมตตา สังฆังเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู นะผูกจิต โมผูกใจ พุทอยู่มิได้ ธา(อี/ไอ้..) ร้องไห้มาหากู เพี้ยง สวาหะ..
    อ้อ เกือบลืมบอกครับ..ถ้า เสกสีผึ้ง.ทาปาก..เข้าหาหญิงวนซ้าย..เข้าหาชายวนขวา ครับ..หมายถึง วนสีผึ้งที่ปากเราไปตามเข็มเรียกว่าขวา..ทวนเข็มเรียกซ้าย..เอาหน้าเราเป็น นาฬิกานะ..

เคล็ดลับนี้ เป็นการใช้ สีผึ้งทุกสำนักครับ..ถ้าไม่ได้บอกแสดงว่า ท่านลืมครับ..๕๕๕

18. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านตั้งแต่เมือวานครับ...ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ได้ความรู้มากมากครับ..โดยส่วนตัวผมท่องคาถาหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือบทยาว..อิติปิโสภะควา....จิตตังวามานีมา..เพราะมีบทเมตตาและบทป้องกันครับ.....ท่ิองก่อนสวมสร้อยคอ.และยามว่างนึกได้ก้อท่องครับ...

19. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอสอบถาม เรื่อง "คาบ" หน่อยครับพี่ในความเห็นของพี่ ๆ แล้ว การภาวนา หรือ ท่องคาถา 1 คาบ เป็นเช่นไรครับ
    เพราะผมยังไม่ค่อยเข้าใจว่า ที่ให้ท่อง 3 คาบ , 5 คาบ หรือ 9 คาบ อย่างไรก็ตามนั้น ที่ถูกต้องควรภาวนาเช่นใด แต่ที่แน่ ๆ เท่าที่ผมเข้าใจ คือ ไม่ใช่การ ภาวนา 3 จบ, 5 จบ หรือ 9 จบ แบบธรรมดา ๆ แน่ ๆ ครับ ผมขอความรู้หน่อยนะครับจะได้นำไปใช้ให้เกิดผลต่อไปครับ

20. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ทวนเข็มเรียกซ้าย คือถ้าเราจะเริ่มจากมุมปากขวา (ขวามือเรา) เราก็ต้องวนขึ้นไปข้างบน จนถึงมุมปากซ้ายแล้วไล่ลงมาปากล่างมาจบที่เดิมใช่ไหมครับ:cool::cool::cool: