ไอ้รั่ว ไบโพลา คู่แข่ง ริว จิตสัมผัส..ผมแค่ทดลองปฏิกริยาป่วย-ของมันเท่านั้นครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ใครบรรลุธรรม, 27 มีนาคม 2019.

1. ใครบรรลุธรรม

ใครบรรลุธรรม Active Member

ดู NOPPAKAN มันด่า ผมครับ ก็เหมือนมันด่า พ่อ-แม่ ตัวมันเอง-พ่อแม่มัน คงสันดานหยาบเหมือนมันนะนี่ กริยาชัดเจนว่ามันป่วยขนาดหนัก-ปฏิกริยาที่ขัดใจ ไม่ได้ดังใจ-จะรุนแรงขนาดนี้- ขัดใจไม่ได้ ใครรู้มากกว่าไม่ได้..ทนไม่ได้เลยยยย ดูคำด่าที่มันโพสต์ด่าผมครับ ทั้งที่มันสอนคนอื่นผิดๆ..
    .......................................................................................................................................
    ควรไปบอก ไอ้เฒ่า สันดานหยาบช้า
    สายตำราดัดแปลง ที่ชอบเอามาข่มคนและ
    วิปลาสทางสติ ขยะห้องอภิญญา
    ให้ มันเลิกตามด่า ตามหาเรื่อง สร้างภาพ ตอแหล ยกตัวเอง
    เสนอหน้า ทำเป็นผู้รู้ สะเออะมาวิพากษ์วิจารณ์ผมมากกว่านะครับ

บอกมันโน้น ว่านิสัย อย่างมัน ควรอายลูกมันได้แล้ว
    อย่าหน้าด้านอีก หลักฐาน ที่พูดก็ฟ้องๆกันอยู่
    คนอ่านดูยังรู้ ว่ามันสติไม่ดีไปแล้ว....
    พูดอะไรไปมันยังจำที่มันพูดไม่ได้เลย
    มีทั้งอ้างอิง ทั้งภาพถ่ายโน้น
    เคยเห็นบ้างไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2019
  2. ใครบรรลุธรรม

นี่คือคำสอนของมัน แล้วผมตอบโต้มันครับnoppakan..(ยังสอนให้ใช้สัญญา มาฝึกสมถะ อีกนะครับ-ในกะทู้อื่นๆ..วันหลังจะรวบรวมมาให้ดูว่ามันสอนผิดๆเพี้ยนๆเต็มไปหมดครับ)
    ......................................................................................................................................
    NOPPAKAN..คำสอน
    ตัดตัว
    วิญญานที่ส่งออกจากจิตไปเลย
    แต่ไม่ได้ปัญญา เหมาะสำหรับ
    จิตที่พอสัมผัสนามธรรมได้
    เป็นแค่วิธีชั่วคราว

.....................................................................................................................................
    ใครบรรลุธรรมตอบว่า..การตัดวิญญาณนั้น ต้องสะสมสุตตะมาก่อน ตัวรู้เขาจะทำงาน โดยเห็นชัดเจนภายในจิตว่า หากไม่ตัดผัสสะตรงนี้ คิดต่อไปให้จบเรื่องที่คิดจะ "ทุกข์" ทันที จะเกิดแน่นอน ..พจ.ท่านจึงสอนว่าปัญญาเกิดได้สามทาง สุตตะมัยปัญญา-จินตะมัยปัญญา-ภาวนามัยปัญญา.. แล้วไอ้รั่ว ไบโพลา มึงเอามาจากไหน คำตอบของมึงนะ ตัดแล้วไม่ได้ปัญญา-เป็นแค่วิธีชั่วคราว มึงเก่งกว่า พจ.พุทธวจน.รึ -
    ใช้เหตุผลเถียงไม่ได้-ไหนแก้มาซิ -ไม่ใช่เอาแต่ด่ากลบเกลื่อนอย่างเดียว..ไอ้ ดาว์ ซินโดรม ใครเก่งกว่ามัน รู้มากกว่ามัน-จิตใจมัน ยอมรับไม่ได้เลยยย..อ้างความรู้แบบไบโพลา-ดาว์ซินโดรม-ผิดๆทั้งนั้นมาสอนคนอื่น..

3. ใครบรรลุธรรม

ยังมีกะทู้-มันได้ยินผีคุยกัน-คุยกับผี-เอาวิทยาศาสตร์ มาอ้างเป็นพุทธศาสตร์-เอาคลื่นความถี่-อ้างพลังงาน-ที่จับต้องไม่ได้-มาหลอกคนอ่านให้คล้อยตาม มันป่วยครับ..ขอแจ้งให้ทราบ

4. ใครบรรลุธรรม

อาการ ดาว์ ซินโดรม มันไม่ยอมใครหรอกครับ มันต้องโชว์โง่ ทุกกะทู้ มันต้องใช้สำนวนเหนือกว่าเขา ต้องอย่างนี้-อย่างนั้น-คุณทำดีแล้วครับเดี๋ยวทำตรงนี้อีกหน่อย จะดีกว่านี้อีก-บลาาาฯลฯ ไบโพลา-ดาว์ซินโดรม เลยครับ
    ..รอสักพักนะครับ ดูอาการมันได้ มันจะมาโพสต์ไล่เต็มทุกกะทู้ผมเลย-แถมแจ้งลบอีก-มอดต้องให้ความเป้นธรรมนะครับ(มันจะเกณฑ์ ไอ้พวกคนป่วยหลังไมด์มาช่วยกันแจ้ง แก๊งค์มันเลยครับ)

5. ใครบรรลุธรรม

ไอ้นี่มันด่าผม-หยาบคาย มาหลายครั้ง เริ่มด่าผมก่อน ทุกครั้ง..ผมอภัยให้หลายครั้ง มันก็กำเริบตลอด ของเก่าผมยังเซฟไว้เลย ผมยกโทษให้มัน ผมทำในสิ่งที่คนอื่นทำได้ยาก ตามหลักศาสนานะครับ ยืนยันได้ว่า มันป่วยหนักแบบไม่รู้สึกตัว..ผมเพียงต้องการให้มันไปหาหมอ รักษาตัว ..หยุดเล่นบอร์ดสักระยะหนึ่ง อาการดีขึ้นแล้วค่อยมาเล่นใหม่ ผมเป้นกัลยา ณ มิตร ของเขานะครับ จึงมาเตือน ตามหลัก พุทธศาสนา กัลยา ณ มิตร ..NOPPAKAN..ควบคุมอารมณ์ให้ได้ อย่าไปด่าใครเขามันย้อนกลับมาที่ตัว คุณ และ การดูแลสั่งสอน ของ พ่อ -แม่ คุณเสมอ..น่าเป้นห่วงจริงๆไปหาหมอซะ. (อย่าด่าผมอีกนะ มันผิดกฏหมาย)

6. ใครบรรลุธรรม

คลื่นความถี่ต่ำ กับ พลังงานสกปรก-แสง-สี-เสียง-ริดสีดวงทวาร- เล่นงานไอ้รั่ว ซะอยู่หมัดเลยรึ ไปหาหมอ ผมบอกแล้วจะตามรักษาคุณให้หายยังไง

7. ใครบรรลุธรรม

ผมเป็นกัลยา ณ มิตร คุณ นะครับ ผมจะรักษาคุณเอง..NOPPAKAN..คุณจะได้หยุดด่าคนอื่นในบอร์ดอีก หากเขาโต้แย้งหรือเถียงคุณ ต้อง ประชาธิปไตยหน่อย..เป้นพุทธศาสนิกชนด้วย ไม่งั้น พ่อ แม่ คุณ ตกนรกแน่สอนลูกมาแบบนี้ได้ยังไงหือ ยังจะด่าอีกรึ

8. ใครบรรลุธรรม

ผมเป็นกัลยา ณ มิตร คุณ นะครับ ผมจะรักษาคุณเอง..NOPPAKAN..คุณจะได้หยุดด่าคนอื่นในบอร์ดอีก หากเขาโต้แย้งหรือเถียงคุณ ต้อง ประชาธิปไตยหน่อย..เป้นพุทธศาสนิกชนด้วย ไม่งั้น พ่อ แม่ คุณ ตกนรกแน่สอนลูกมาแบบนี้ได้ยังไงหือ ยังจะด่าอีกรึ