๗ องค์พระประจำวันเกิดมวลสารผสมเหล็กน้ำพี้ สำหรับผู้ร่วมบริจาคทรัพย์เพื่อร่วมสร้างศาลา199บาท

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มัคคทายก, 15 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มัคคทายก

มัคคทายก Active Member

28 สิงหาคม 2008
    ทางวัดยังมีให้บูชาครับเพื่อนำรายได้ไปดำเนินการก่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรมงบประมาณ8ล้านบาทครับ

2. มัคคทายก

ทางวัดยังมีให้บูชาครับเพื่อนำรายได้ไปดำเนินการก่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรมงบประมาณ8ล้านบาทครับ

3. พยานปากเอก

พยานปากเอก Active Member

27 สิงหาคม 2008
    อยากได้พระบญจภาคีของทางวัดยังมีให้บูชาไหมชุดละเท่าไหร่ค่ะ

4. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงท่าน มัคคทายก ครับ
    ผมคิดว่า ถ้าท่านจะเป็นโต้โผใหญ่ในการร่วมบุญครั้งนี้โดยนำวัตถุมงคลของทางวัดมาให้ร่วมทำบุญก็เป็นการดีครับ (ทั้งพระสังกัจจาย ,แผ่นปั๊ม,CD,พระวันเกิด,พระเบญจ ฯ)
    ..แต่ ขอแนะนำน่ะครับ ว่าทำไมไม่รวบรวมให้อยู่ในกระทู้เดียวกันล่ะครับ เพราะผมและผู้มีความประสงค์ร่วมบุญ จะได้ไม่ต้องตาม....หา แต่ละกระทู้ และเพื่อความสะดวก รวดเร็วในการดำเนินการต่าง ๆ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ)
    ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

ปล.1 เกือบลืม เดี๋ยวผมขอร่วมทำบุญสัก 1 ชุด ครับ และจะโอนไปพร้อมกับรายการอื่น ๆเลย
    2. ถ้าถ้อยความใด ที่ขัดใจหรือพลั้งพลาดไป ขออภัยด้วยครับ

5. มัคคทายก

ขอขอบพระคุณครับที่แนะนำจะเปลี่ยนเปนกะทู้เดียวครับผม

6. พยานปากเอก

พยานปากเอก Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้