๙๙๙๙๙ แบ่งบูชาวัตถุมงคลของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และสหธรรมิกของท่านครับ ๙๙๙

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย คำข้าว, 7 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าน้อยฯ....ก็ขอคาราวะ และโมทนาบุญกับท่านคำข้าวและท่านกระพี้ ด้วยค่ะ

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจองรายการที่499/502 ด้วยครับ

3. jimmyuro

ผมขอจองรายการที่504/506 (รายการนี้ 2 องค์)

4. นายเทิด

นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วมณีรัตนะสารพัดนึก วรรณกสิณสีเขียวอ่อน รุ่นเก่า(มีจับห่วง) ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

รายละเอียด : หลวงพ่อท่านสร้างขึ้นมาเพื่อให้ใช้เป็นนิมิตของกสิณ หลวงพ่อท่าต้องศึกษาวิธีทำกับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าถึง 2 คืน ใช้แก้วลูกยอดของพระเจ้าจักรพรรดิ์เป็นประธาน หลวงพ่อท่านบอกไว้ในหนังสือสมบัติพ่อให้ว่า สมเด็จท่านทำไว้ให้ทุกอย่าง สุดแท้แต่อธิษฐานครับ

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) 1 องค์ๆ ละ 490 บาท ครับ (*) (*) (*)
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    จองครับ

5. ลัก...ยิ้ม

[​IMG]ว้าว...นี่ก็รัก ซุ๊ด อีกแระ ผู้ใดมี แบ่งให้ยิ้มบ้างนะค่ะ ฮือ ๆๆๆ

6. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    พี่ครับพี่กล้าให้พระผงอายุยืนของหลวงปู่สีแบบฟรีป่าวึครับบ5555

7. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

(ทดสอบกําลังใจเล่นนะ)5555ล้อเล่นครับบบบบบบบบบบบบบบบ

8. teerins

teerins เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2007
    ผมจองบูชาองค์นี้ครับ

9. ลูกพ่อลิงดำ

มาสร้างความตลกต่อพี่ไง

10. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    วันนี้ได้รับพระและหนังสือแล้วครับ

ไม่ทราบยังพอมี พระพุทธเจ้าเหนือพรหม ของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก อีกหรือไม่ครับ ถ้ามีผมขอบูชา ซักองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2007
  11. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชารายการต่อไปนี้นะคะ
    เหรียญหมดทุกข์" ของ ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน

รายละเอียด : เป็นเหรียญโลหะ ชุบทองแดง ด้านหน้าเป็นรูปครูบาพรหมจักรครึ่งองค์ ด้านหลังมียันต์ ใต้ยันต์มีข้อความ "พระสุพรหมยานเถร (ครูบาพรหม พฺรหฺมจกฺโก) หมดทุกข์"

เป็นเหรียญหายากของท่าน สร้างน้อย ความหมายดี ตามประวัติเหรียญนี้ท่านให้อธิษฐานขจัดความทุกข์ทางกาย และทางใจครับ

แบ่งบูชา : [​IMG] [​IMG] [​IMG] 1 เหรียญๆ ละ 450 บาท ครับ
    เศียร "นิลพัท" หน้าฝังเพชร หลังฝังพลอย ของวัดเชิงหวาย จ.นนทบุรี

รายละเอียด : ตัวเศียรทำจากโลหะเนื้อดี ด้านหน้าฝังเพชรกระจก ด้านหลังฝังพลอยสังเคราะห์ 9 เม็ด ออกวัดเชิงหวาย จ.นนทบุรี เศียรนิลพัท เป็นวัตถุมงคลที่เด่นทางด้านมหาอำนาจ บ้างนำไปเลี่ยมห้อยคอ บ้างนำไปทำเป็นเข็มกลัดติดเสื้อ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="80%" border=0><TBODY><TR class=normalfont><TD>นิลพัท เป็นลิง กายสีน้ำรัก (สีดำสนิท) มีเขี้ยวแก้วเช่นเดียวกับหนุมานมีฤทธิ์เดชเก่งกล้ามาก เมื่อพระรามให้พวกวานรทำถนนข้ามไปกรุงลงกา นิลพัทกับหนุมานเกิดทะเลาะวิวาทและต่อสู้กัน แต่ไม่มีใครเอาชนะได้ เพราะต่างก็มีฤทธิ์เดชเท่าเทียมกัน พระรามกริ้วมากสั่งให้นิลพัทไปรักษาเมืองขีดขินคอยส่งเสบียงอาหารให้กองทัพของพระราม ส่วนหนุมานก็ให้ทำถนนให้เสร็จภายใน 7 วัน

แบ่งบูชา : [​IMG] [​IMG] [​IMG] 1 องค์ๆ ละ 400 บาท ครับ [​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พระกลีบบัว เนื้อผสมน้ำหมาก ชานหมากหลวงปู่สี (ส่วนผสมอย่างเดียวกับ พระผงอายุยืน ปิดตานะมิ พระรอด) พ.ศ. ๒๕๑๙

รายละเอียด : สร้างจากมวลสารพิเศษต่างๆ ผงวิเศษของท่าน อาทิ ผงเรียกธาตุสี่ หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า สูตรนารายณ์สี่กร ประกอบด้วย 1. อิทธิเจ-ธาตุไฟ 2. ฆะเตสิ-ธาตุดิน 3. ตรีนิสิงเห-ธาตุน้ำ 4. มหาพุทธา-ธาตุลม และผงมหาพุทธา อันมี ผงมหาพุทธา-ผงปิโยมนาราช ในพระผงรุ่นนี้ได้ทำการผสมผงเหล่านี้ลงไปในเนื้อพระมากเป็นพิเศษ สามารถมองเห็นได้ชัดเจน และมวลสารสำคัญๆที่ลูกศิษย์ลูกหาท่านรวบรวมมาจำนวนมาก...

แม้แต่"หลวงปู่แหวน สุจิณฺโณ " พระอรหันตเจ้าแห่งวัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่ ก็เป็น"ศิษย์"ของหลวงปู่สี ฉันทสิริมาก่อนถวายองค์เป็นศิษย์ในท่านพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโตเสียด้วยซ้ำ โดยหลวงปู่แหวนถึงกับไม่ยอมเสกเหรียญหลวงปู่สี ที่ท่านเพียงเอามือคนๆเหรียญแค่ 3 ที จนคนสร้างใจเสีย เลยหอบเหรียญวิ่งโร่มาให้หลวงปู่แหวนเสกซ้ำอีกที ก่อนกล่าวว่า
    "หลวงปู่สีเอามือซาวเหรียญสามที ดีกว่าฮาเสกปีหนึ่งหนา..!!!!!"

แบ่งบูชา : 3 องค์ๆ (เนื้อเกินที่ขอบ 2 องค์/ เนื้อไม่เกินตามรูป 1 องค์) ละ 590บาท ครับ (หายากกว่าพระผงอายุยืน พระปิดตานะมิ และพระรอดครับ)

12. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
  13. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    [หลวงพ่อโสธร (รุ่นสังฆาฏิหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    กล่องเดิม

ข้อความจากหนังสือ "อิทธิฤทธิ์ หรือความบังเอิญ ของ หลวงพ่อ "ฤาษีลิงดำ" โดย พ.ต.อ. อรรณพ กอวัฒนา : ...กาลเวลาได้ล่วงเลยมาจนเมื่อประมาณปลายปี พ.ศ. ๒๕๓๓ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ได้นำคณะลูกศิษย์ ไปเยี่ยมอดีตนายร้อยตำรวจโทผู้ริเริ่มโครงการสร้างพระผงสังฆาฏิชุดนี้ที่ อ.บางคล้า...ปรากฏว่าแกก็ยังหาวิธีป่นผงสังฆาฏิไม่ได้ แต่นายตำรวจผู้นี้ได้ทดลองปรับเปลี่ยนวิธีการสร้างพระผงโดยทำแบบหลังองค์พระให้เป็นเบ้า แล้วเอาชิ้นส่วนของสังฆาฏิที่ตอกออกมาเป็นแผ่นวงกลมบรรจุลงไปในเบ้า...เสร็จแล้วได้นำมาเสนอขอเปลี่ยนแปลงกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ปรากฏว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ก็พอใจในพระเครื่องที่ได้สร้างและนำมาเสนอนี้ โดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ได้กรุณาปลุกเสกให้ แล้วได้กรุณามอบให้นำไปหารายได้ซ่อมแซมสถานีตำรวจ...

ปล. สังฆาฏิที่บรรจุด้านหลัง เป็นสังฆาฏิที่หลวงพ่อครองขณะที่ท่านยังทรงขันธ์ 5 อยู่ครับ

แบ่งบูชา : 2 องค์ๆ ละ 1,300บาท ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------<!-- / message --><!-- attachments -->[/quote]

องค์นี้ยังพอมีให้บูชาอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามีช่วยแจ้งด้วยครับ ขอจอง 1 องค์

14. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    มีคำพูดของหลวงปู่ดู่ว่า พระของข้าไม่เป็นสองรองใครในแผ่นดินหรอก ดังนั้นน่าเก็บครับ

15. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    คุณ chirakit เพิ่งบูชาไป 1 องค์ เหลืออีก 1 องค์ครับ[/quote]

งั้นจอง 1 องค์ครับ ปิดทองมาแล้วใช่ไหมครับ เด๋วอาทิตย์หน้า จะโอนเงินให้ครับ

16. dragonn

ผมขอจองครับ

17. ลัก...ยิ้ม

[​IMG][​IMG]

ชุดนี้บูชาพร้อมแก้วมณีรัตนะ ช่ายไหม และไม่คิดแยกชุดบ้างเหยอ

แล้วชุดนี้รึป่าว ที่เคยมาหลอกหลอนเขานะ ตัวเอง ฮี่ ๆๆ

18. dragonn

วันนี้เวลา 12.38น ได้โอน เงินจำนวน 1400 บาท ไปแล้วครับ

(พระพุทธเจ้าเหนือพรหม + ที่ค้างอีก 600)

ที่อยู่ตามเดิมนะครับ

19. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน 1490.00 แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

20. jimmyuro

ผมขอจองรายการที่538/539ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้