๙๙๙๙๙ แบ่งบูชาวัตถุมงคลของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และสหธรรมิกของท่านครับ ๙๙๙

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย คำข้าว, 7 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกไหมครับ...มีอีกขององค์นึงนะครับ

2. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    เรียนคุณรักษ์ ช่วงบ่ายๆผมจะโอนเงินให้ก่อน 3 รายการคือ

1.แก้วมณีรัตนะ ทรงแก้วเจียระไน รุ่นเก่ามีจับช่อ
    ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ =850.

2.เหรียญยืน ร.6 หลังเจ้าคุณนรฯ เนื้อทองแดง พิมพ์เล็ก ปี ๒๕๑๓ =600.
    3.ล็อคเก็ต หลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต จ.เชียงราย (หลังบรรจุเกศาเดิมจากวัด)=590.
    รวม 2040+ค่าส่ง 50 รวมทั้งสิ้น=2090 บาท
    ผมจะโอนเงินให้ 2200 บาท ที่เกินไป 110 บาทขอร่วมทำบุญสร้างสไบเพชรสมเด็จองค์ประฐม วัดท่าซุงด้วยครับ

ส่วนอีกหนึ่งรายการที่จองไว้(200+50 บาท)ผมจะโอนเงินปลายเดือนนี้นะครับ

3. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษพี่รักษ์ด้วยครับ อีกหนึ่งรายการ(200+50 บาท) พิมพ์ผิด ขอแก้เป็น 2000+50=2050 บาทผมจะโอนเงินปลายเดือนนี้นะครับ

4. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้บูชาจัง ... ขอจองแปะโป้ง ไว้ก่อนได้ป่ะจ๊ะ:'( :'( :'(

5. พุทธนิรันดร์

ขอจองรายการนี้อีกนะครับพอแค่นี้ก่อนละกันครับ ....เผื่อคนอื่นเค้าบ้าง

เหรียญรูปหลวงพ่อล้อมเพชร รูปกลม (อานุภาพมหาสะท้อน)

รายละเอียด : เป็นเหรียญรูปลงยาหลวงพ่อล้อมเพชร มี ๓ แบบ คือรูปไข่ รูปหัวใจ และรูปกลม ใต้รูปเขียนว่าหลวงพ่อฤาษีลิงดำ สร้างเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๘

ปล. ตอนไปช่วยงานกฐินที่วัดท่าซุงปีนี้ หลวงพี่ท่านหนึ่งที่บวชสมัยหลวงพ่อ ได้เมตตาเล่าถึงอานุภาพของเหรียญนี้ว่า "หลังจากหลวงพ่อปลุกเสกเหรียญรุ่นนี้เสร็จแล้ว หลวงพ่อบอกว่า ผู้ที่เป็นเจ้าของเหรียญนี้ ถ้าใครก็ตามที่มาคิดร้าย ไม่ว่าจะในรูปแบบไหนก็ตาม จะสะท้อนกลับไปยังผู้ที่คิดร้ายในรูปแบบนั้น"

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) 1 องค์ๆ ละ 1,200 บาท ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    เฮ ๆ ๆ ขออนุญาตโอนเงินสิ้นเดือนนะครับ อิ อิ อิ คงไม่ว่ากันนะครับ

6. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊ะ ไม่ลืมค่ะ แต่หลง

แบบ กระทง...หลงทาง ฮี่ ๆๆ

7. พุทธนิรันดร์

เรียนพี่รักษ์ครับ
    ผมได้โอนเงินจำนวน2200 บาท สำหรับ 3 รายการ ให้แล้วนะครับเมื่อเวลา16.00น.14/11/50 ส่วนที่อยู่ผมได้ให้ไว้ใน e-mail address ของพี่แล้ว

8. ปริญญา อุดสาย

ปริญญา อุดสาย เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    จอง 1 องค์ครับ

ขอโอนเงินวันที่ 20 พ.ย.นะครับ

9. คำข้าว

คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2007
    แบ่งบูชา พระขุนแผนแขนอ่อน รุ่น ๑ ของหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน

แบ่งเพิ่ม สีเคลือบเหลือง และเคลือบน้ำตาล

สีละ 2-3 องค์ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    [​IMG][​IMG][​IMG] ผมเก็บไว้สีละ 2-3 องค์ แบ่งกันไปบูชาองค์ละ 600 บาท ครับ [​IMG][​IMG][​IMG]

10. คำข้าว

เหรียญรัตนจักร เนื้อชิน ปี ๒๕๒๑ (เด่นทางด้านมหาอำนาจ)

รายละเอียด : วัตถุมงคลที่สามารถป้องกันได้ถึง จรวด ปรมณู และรังสี ประกาศโดย หลวงปู่ชื้น พุทธสโร
    -----------------------------------------------------------------
    ลูกศิษย์ : หลวงปู่ครับ ทำไมพระของหลวงปู่ถึงมีพระ 3 องค์ มีจักรด้วย หมายถึงอะไรครับ (เรียกรัตนจักร)

หลวงปู่ชื้น : พระ 3 องค์ คือ พระรัตนตรัย มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จักรคืออำนาจ
    -----------------------------------------------------------------
    [​IMG][​IMG][​IMG] ผมเก็บไว้ 7-8 องค์ แบ่งกันไปบูชาองค์ละ 650 บาท ครับ [​IMG][​IMG][​IMG]
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2007
  11. ปริญญา อุดสาย

ปริญญา อุดสาย เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ลืมครับ

จองพระกลีบบัวหลวงปู่สีครับ

12. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    โอนเงินแล้วครับจำนวน500บาท วันนี้ตอน12:20นะครับ เมื่อวานโอนให้ไม่ทันครับ
    (บูชาพระผงพระพุทธฯหลวงปู่บุดดาน่ะครับ)

13. อาหยั่น

อาหยั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง พระขุนแผนแขนอ่อน รุ่น ๑ ของหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน

สีเคลือบเหลือง 1 องค์ ครับ

14. พุทธนิรันดร์

เรียนพี่รักษ์ครับ วันนี้(15/11/50) เวลา20.22น. ผมได้โอนเงินจำนวน 3250 บาทให้แล้วครับ สำหรับค่าบูชา 2 รายการคือ
    รายการ กระดาษยันต์มหาลาภและกันภัย ปี ๒๔๙๑ ของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก

รายละเอียด : กระดาษยันต์ของหลวงพ่อจงรุ่นนี้สร้างเป็นที่ระลึกในงานฉลองสิ่งก่อสร้าง และก่อพระเจดีย์ข้าวเปลือก ปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เมื่อวันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๔๙๑ ท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ร่วมธุดงค์ด้วย

ยันต์นี้ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อจงครึ่งองค์ ผ้าไตรพิมพ์สีเหลือง ซึ่งจะต่างกับของปี 2499 ที่ไม่พิมพ์สี (ตามรูปที่แนบมาครับ) และรุ่นนี้มียันต์กันภัย ยันต์กันไฟไหม้ ยันต์กันโจรผู้ร้าย และยันต์มหาลาภล้อมรูปหลวงพ่อจง รูปหลวงพ่อบูชาเกิดลาภ และขายของดี และกันภัยต่างๆ

ปล. กระดาษยันต์ของหลวงพ่อจงจะเจออยู่สองแบบครับ คือเก๊ หรือถ้าไม่เก๊ก็จะเจอสภาพฉีกขาด ไม่ก็ปลวกกิน ยันต์หลวงพ่อจงฉบับนี้จึงถือว่าสวย และสมบูรณ์แบบมากครับ

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) 1 แผ่นๆ ละ 2,000 บาทครับ

กับรายการ เหรียญรูปหลวงพ่อล้อมเพชร รูปกลม (อานุภาพมหาสะท้อน)

รายละเอียด : เป็นเหรียญรูปลงยาหลวงพ่อล้อมเพชร มี ๓ แบบ คือรูปไข่ รูปหัวใจ และรูปกลม ใต้รูปเขียนว่าหลวงพ่อฤาษีลิงดำ สร้างเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๒๘

ปล. ตอนไปช่วยงานกฐินที่วัดท่าซุงปีนี้ หลวงพี่ท่านหนึ่งที่บวชสมัยหลวงพ่อ ได้เมตตาเล่าถึงอานุภาพของเหรียญนี้ว่า
    "หลังจากหลวงพ่อปลุกเสกเหรียญรุ่นนี้เสร็จแล้ว หลวงพ่อบอกว่า ผู้ที่เป็นเจ้าของเหรียญนี้ ถ้าใครก็ตามที่มาคิดร้าย ไม่ว่าจะในรูปแบบไหนก็ตาม จะสะท้อนกลับไปยังผู้ที่คิดร้ายในรูปแบบนั้น"

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) 1 องค์ๆ ละ 1,200 บาท ครับ

ไม่มีรายการจองค้างแล้วนะครับ ว่าแล้วก็ตามไปหารายการอื่นจองต่อไปๆๆๆๆ

15. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    [​IMG] [​IMG] ผมขอบูชา สีละ 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

16. พุทธนิรันดร์

ใจชักแป้วแล้วเด้อที่เนื้อกระดาษมีความเก่าและเปราะบางมาก ก็หวังว่าพี่คงจะหาวิธีที่ปลอดภัยที่สุดในการจัดส่งได้นะครับ จะเรียกเก็บค่าจัดส่งเพิ่มก็ได้นะครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พุทธนิรันดร์ [​IMG]
    เรียนพี่รักษ์ครับ วันนี้(15/11/50) เวลา20.22น. ผมได้โอนเงินจำนวน 3250 บาทให้แล้วครับ สำหรับค่าบูชา 2 รายการ มีรายการจองค้างแล้วนะครับ ว่าแล้วก็ตามไปหารายการอื่นจองต่อไปๆๆๆๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รู้สึกว่าพี่ copy ข้อความตกไปนิดนะครับ ที่จริงเป็น " ไม่มีรายการจองค้างแล้วนะครับ ว่าแล้วก็ตามไปหารายการอื่นจองต่อไปๆๆๆๆ "

17. พุทธนิรันดร์

ขอเริ่มจองรายการใหม่เลยนะครับ
    1.เหรียญรัตนจักร เนื้อชิน ปี ๒๕๒๑ (เด่นทางด้านมหาอำนาจ) 1 องค์ = 650

2.พระขุนแผนแขนอ่อน รุ่น ๑ ของหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน สีเคลือบเหลือง 1 องค์ = 600

3.พระสมเด็จมหาลาภ (พระหางหมาก) 1 องค์=600(ขอคัดองค์สวยๆและมีผงคล้ายแป้งอยู่แยะๆให้นะครับ ถ้าไม่ได้เดี๋ยวจะงอน)

4.พระผงพิมพ์พระรอด รุ่น ๑ ของ ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ฐานบรรจุเกศา อุดด้วยครั่ง = 600

5.
    <TABLE width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=style25>พระสมเด็จมหาลาภ (พระคำข้าว)รุ่น ๒ สร้างปี ๒๕๓๓ =500 (ขอคัดองค์สวยๆและมีผงคล้ายแป้งอยู่แยะๆให้นะครับ ถ้าไม่ได้..บ่เป็นหยั่งครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

18. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมว่าผมจะส่งคู่มือฝึกหัดพิมพ์ดีดให้ดีกว่านะครับจะได้พิมพ์ไม่ตก
    (555) (555) (555)

19. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    [​IMG] [​IMG] ผมขอบูชา สีละ 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

โอนเรียบร้อยแล้วครับ วันนี้เวลา 12:27 น. จำนวน 1,250 บาท
    ที่อยู่ส่งให้ทาง PM นะครับ

20. คำข้าว

ภาพบูชาพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อปลุกเสกปี ๒๕๒๐

รายละเอียด : หลวงพ่อให้ไว้เป็นที่ระลึกแก่ญาติ และศิษยานุศิษย์ ทั้งผู้ที่นับถือทั่วไป เพื่อให้มีลาภ มีความสุขความเจริญ คุ้มภัยอันตราย อาราธนาอธิฐาน โดยไม่ผิดธรรม ตามความปรารถนา

เนื่องในงานผูกพัทธสีมา วันที่ ๒๔ เมษายน พ.ศ. ๒๕๒๐

พระมหาวีระ ถาวโร

---------------------------------------------------------------------------------

[​IMG][​IMG][​IMG] ผมเก็บไว้จำนวนหนึ่ง แบ่งกันไปบูชาฉบับละ 690 บาทครับ [​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้