เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ประวัติอาจารย์โอม ต้องให้น้องวิปัสสนูมาเล่าครับ....ผมเองนานๆจะเจอท่านที่.. ท่านไม่ค่อยจะอยู่กับที่...แต่เก่งและทำของได้ขึ้นมากครับ...

2. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีหลายๆครั้ง ที่พระมหาฤาษีเจ้า ผู้ประสิทธิวิชานางจันทร์ให้กับท่านอาจารย์โอม.. ได้มาผ่านท่านอาจารย์โอม... ที่แรกก็ถามหาหมากจากผม ว่ามีหมากหรือเปล่า...ผมก็เลยถามกลับไปว่า.. เป็นอะไรไป..ถึงอยากเคี้ยวหมาก... ดูอาการก็แปลก... เหมือนไม่ใช่ตัวท่านอาจารย์โอม.. ก็เลยถามไปเลย.. กระผมอยากจะถามหน่อยครับ.. ว่าหลวงปู่ที่มานี่ชื่อกระไรขอรับ .. ท่านตอบว่า.. "ท่านก็ไม่ว่ากระไร..ได้แต่กวักมือให้เข้ามาหา.." พร้อมนั้นผมก็เลยถวายหมากให้ท่านไปเคี้ยวด้วย (ปกติผมจะมีหมากในตู้เย็น เพื่อเอาไว้ถวายครูบาอาจารย์อยู่เป็นประจำ)..ท่านก็รับไปเคี้ยว.. ผมก็ถามนั้นๆ ถามนี้ไปเรื่อย.. จนสักพักท่านก็เงียบไป.. แล้วท่านก็กลับมาพูดอีกครั้ง.. ครั้งนี้รู้เลยว่า ก็ยังไม่ใช่อาจารย์โอมอีก..แต่เป็นพระฤาษีอีกองค์ ซึ่งเป็นสหธรรมิก กับองค์แรก...มาถึงท่านก็ขอหมากกินอีกเช่นเคย... ผมก็เลยถามว่า.. "จะฉันหมาก จะเคี้ยวหมากอีกเหรอขอรับ".. ท่านก็พยักหน้า...

...เดี๋ยวมาต่อ..

3. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

พะฤาษีองค์ที่สอง ท่านดูจะอารมย์ดีมากๆๆ ชวนคุยนั้นคุยนี่ตลอด.. ผมเลยถามท่านว่า "หลวงปู่ที่มานี่ ชื่อกระไรขอรับ.. เผื่อวันหลังเกล้าจะได้ขออัญเชิญ..เพื่อมาประสิทธิประสาท สรรพวิชา ทั้งหลาย..และถวายเครื่องสักการะ"

ท่านก็เลยบอกว่า "ปู่นะชื่อพระฤาษี พรหมศวร ส่วนองค์แรกที่มานะท่านชื่อพระฤาษีพรหมเมศ"

ท่านพูดต่อไปว่า "ปู่พรหมเมศ นะท่านเก่งมากเลยนะ... เคร่งครัด และค่อนข้างจะดุ... บางที่ปู่ยังไม่ค่อยกล้าไปขัดท่านเลย..แต่ท่านก็เมตตา...และีัรักศิษย์นะ"

ผมก็ชวนท่านคุย..ถามนั้น ..ถามนี่ไปเรื่อย.(ส่วนมากท่านจะบอกว่าครูบาอาจารย์ทุกวันนี้ หาเก่งๆยาก ไม่ค่อยจะมีใครทำจริง เอาจริง.. มือยังไม่ถึง)..เลยถามถึงท่านอาจารย์แทน กับหลวงปู่พรหมศวร..ว่า .."หลวงปู่ครับ...อาจารย์แทน..อาจารย์ผมเก่ง และมือถึงพอมั้ยครับ" (ในใจผมมั่นใจอยู่แล้วว่า..อาจารย์แทนไม่ได้เป็นสองรองใคร).. หลวงปู่ท่านบอกว่า.. "โอ้ว...เก่งๆ... เก่ง..มาก... ตบะญาณ..ท่านแก่กล้า... สายเดียวกัน..."

.... เดี๋ยวต่อครับ..

4. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

โหหหหห น่าตื่นเต้นหนออออ

5. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนั้นยังชอบเมตตามหาเสน่ห์มาก... ก็เลยขอคาถาดีๆ ไว้จีบสาวหน่อย...

"หลวงปู่ ขอคาถาเมตตา มหาเสน่ห์หน่อยครับ...จะเอาไปจีบสาว.." ท่านก็หัวเราะพร้อมกับพูดว่า "สะ สะ สะ"

แล้วก็หัวเราะ..... คุยได้สักพักท่านก็เงียบไป.....จนสักครู่ใหญ่ก็เลยสะกิดท่านอาจารย์โอม.. ท่านก็บอกว่า "เฮ้อ..นังหลับซะแล้ว..ฝันแปลก..ไปเจอปูฤาษีสององค์.. องค์หนึงดุมาก อีกองค์หนึ่งใจดี.. ท่านให้เอาหมากถวาย.. " และก็ตื่นมานี่ล่ะ... พวกผมก็ได้แต่อมยิ้ม.. ไม่ได้พูดอะไร.. เพราะส่วนตัวท่านอาจารย์โอม..ท่านไม่ชอบทางทรงเจ้าอยู่แล้ว.. แต่เนื่องจากช่วงนั้นท่านเหนือยอ่อน เนื่องจากกรำงานปลุกเสกมามาก...ท่านยังเคยบอกมา..ครูบาอาจารย์ที่จะมาเทียบมาทรงท่านได้..ต้องเป็นครูบาอาจารย์ที่มีฌาณขั้นสูง (สูงกว่าท่าน)..

6. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

และต่อมา..ผมจึงได้เล่าให้ท่านอาจารย์โอม.. ฟัง... และเมื่อผมจะสวดมนต์ ไหว้พระปฏิบัติกรรมฐาน หรือกล่าวคำอัญเชิญครูใด.. ก็จะระลึกถึงองค์มหาฤาษี ทั้งสอง ตลอดจนครูบาอาจารย์ และทิพญาณที่มาปรากฏสอนสั่ง สรรพวิชาต่างๆ ในนิมิตรเสมอ...

เมื่อเราเป็นศิษย์ของท่านอาจารย์แทนแล้ว... ครูบาอาจารย์ในนิมิตรต่างๆ ครูบาอาจารย์ของท่านอาจารย์แทน ก็จะมาช่วยท่าน...

บางท่านอาจจะเคยฝันเห็นท่านอาจารย์แทน... บางท่านอาจจะเคยฝันเห็น พระฤาษีในชุดขาว.พระฤาษีเดินดงค์ ถือไม้เท้า ..พระฤาษีนั่งบนบุศบกธรรมมาศ...บางท่านอาจจะเคยฝันเห็นพระสงฆ์.. ล้วนแต่เป็นทิพญาณและครูบาอาจารย์ที่จะมาช่วยประสิทธิ และคุ้มครองดูแลเรา..

ทำจิตให้ถึง...ทิ้งหมดได้หมด.. เอาหมดได้หมด...

7. HONDA_FEENO เป็นที่รู้จักกันดี

8. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

จนวันหนึ่งผมได้คุยกับเพื่อรุ่นพี่ ซึ่งศรัทธาและเป็นศิษย์ที่นับถือทางองค์มหาพรหม มหาเทพ.. (ของแท้ครับ)..จึงได้เอยถ่ายเพื่อนรุ่นนี่ท่านนั้นไปว่า.. พี่พอจะทราบหรือเคยได้ยิน..ชื่อองค์พระฤาษีที่ผมจะบอกนี้ได้มั้ยครับ...รุ่้นพี่ก็ตอบมาว่า "ลองบอกชื่อท่านมา.. ถ้าผมไม่รู้..เดี๋ยวผมจะไปถามองค์หลวงปู่ อาจารย์ผมให้." ผมจึงบอกรุ่นพี่ไปว่า "หลวงปู่พรหมเมศ และ หลวงปู่พรหมศวร"... รุ่นพี่บอกว่า .. "รุ้จักสิ...หลวงปู่พรหมเมศ หรือหลวงปู่พรหมปรเมศ..หลวงปู่พรหมศวร หรือ หลวงปู่พรหมเมศวร ทั้งสององค์ท่านเป็นหัวหน้าของเหล่ามหาพรหมฤาษี..มีฤทธิ์ เดช อำนาจมาก... เก่งมากๆ... หลวงปู่พี่ก็นับถือท่านเหมือนกัน.. แม้จะเป็นระกับเดียวกัน"

....แปลกดีครับ...

....เล่าให้ฟังนะครับ.. ไม่ได้เล่าให้เชื่อ..

9. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

พักไปทำงานก่อนนะครับ...ต่อไปจะใช่ของดี ท่านอาจารย์แทน ท่านอาจารย์โอม.. ก็ให้ระลึกถึงปู่ฤาษีท่านด้วยนะครับ...จะได้สำเร็จ สัมฤทธิ์ผล.. ปู่ฤาษีที่ท่านได้ไปเมื่อวันครอบครูก็เป็นตัวแทนของท่านครับ...

10. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เมื่อสักครู่คุณ jDaiJaiDee โทรมาแจ้งความจำนงค์ร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ จองสีผึ้งเสน่ห์พรายนางจันทร์ รุ่น3 พิเศษ 1 ตลับ

รับรองไม่ผิดหวังครับพี่ ได้ทั้งบุญได้ทั้งวัตถุมงคลดีๆ ไปเป็นที่ระลึกในการทำบุญ

อนุโมทนาด้วยครับ

11. misu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับพี ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆๆ ว่า แต่ คาถา สะ สะ สะ ใช้แบบไหน..ฮิๆๆ
    ปล. อย่าลืมที่ผม pm ไปนะครับ เดียวความหมายเปลียนหมดเลย

12. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เคยแต่กินไม่เคยเห็นต้นจริงๆ ซักที :cool:

13. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มานึกดูก็พอมีเก็บไว้เป็นที่ ระทึก กับเขาบ้างเหมือนกัน ฮ่าๆๆ

14. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานสวดพุทธคุณ 108 จบ ระหว่างสวดเห็นนิมิตเหมือนปู่ฤาษียืนหลังโค้งๆ ก็แปลกใจ แล้วก็นึกได้ว่า รูปร่างคล้ายๆปู่ฤาษีที่ได้มาเมื่อวันไหว้ครูเลย

เล่าให้ฟังเล่นๆครับผม แหะๆ

15. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ศรัทธาไม่มี บารมีไม่เกิด

16. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนากับอีกหนึ่งความคิดเห็นดีๆ แบบไม่มีนิยายครับ :cool:

17. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมพิมพ์ผิด พิมพ์ตกไปบ้าง ก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ...ปกติไม่ค่อยพิมพ์ไทยสักเท่าไหร่.. อิอิ

18. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

น่านละครับชั่ยเลย... เมื่อก่อนสมัยที่ผมยังชอบทำวิชา ทำนั่นทำนี่.. ท่านก็มาสอนมาบอกอะไรหลายๆอย่างเหมือนกัน...

ถ้านึกชื่อท่านไม่ออก ..ก็ให้เรียกท่านว่า องค์ปูฤาษีในนิมิต... หรือไม่ก็เรียกเลยครับ.. องค์ปู่ฤาษีพรหมเมศ องค์ปู่ฤาษีพรหมศวร ขอได้โปรดเมตตา อนุเคราะห์สอนสั่งแก่ข้าพเจ้า ทั้งสรรพทิพและวิทยา ทั้งปวง.. ทั้งในการปฏิบัติกรรมฐาน ขอให้เกิดปัญญา มีดวงตาเห็นธรรม จะกระทำสิ่งได้ก็ขอให้มาช่วย ลูกศิษย์ลูกหา..ให้สำเร็จ.. ไปอับ ไม่จน ไม่ต่ำกว่าคนทั้งหลาย..สาธุ..

19. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นานมาแล้วคุณ HellBoy (อาจารย์ทิพย์) ก็เคยเล่าให้ฟังเหมือนกันว่าฝันเห็นชายใส่ชุดห่มขาวมาหา ตอนนี้ก็ยังสงสัยว่าเป็นท่านอาจารย์แทนหรือไม่ เพราะไม่เคยรู้จักมาก่อน จนกระทั่งคุณ HellBoy ได้ร่วมทำบุญบูชารูปหล่อท่านอาจารย์แทนไป พอเห็นรูปหล่อถึงกับบอกว่า ท่านอาจารย์แทนนี่แหละที่เห็นในฝัน

20. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านไม่ได้บอกนะ.. ไปอธิษฐานใช้เอาเอง... ให้ระลึกถึงท่านด้วยนะ...ลองเสกแป้งผัดหน้าดูก็ได้.. เอาแป้งเทใส่มือ.. เขียนตัวสะ สะ สะ ลง ไป อธิษฐาน.. ถึงปู่ฤาษี.. ขอให้มีอิทธิคุณด้านไหน อย่างไรก็บอกกท่านไป.. แล้วเสกใส่แป้งที่มือสัก 3 - 5 - 7 - 9 จบแล้วทาดูครับ...

คาถานี้ผมขอให้กรรมสิทธิ์กับทุกท่านที่จะนำไปใช้ได้ครับ.. ให้กล่าวอธิษฐานถึงปู่ฤาษีท่านก่อน.. ว่าจะขอเรียนและใช้พระคาถานี้..จากนั้นจึงกล่าวกับตัวเองว่า "ขอกรรมสิทธิ์ จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด" แล้วกลืนน้ำลายลง..เป็นอันสำเร็จครับ...