เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

โถ...ยังมะรู้เลยว่าจะมีรึป่าวอะ...จองกันซะแล่ว...

อะไรจะปานนั้น...

อนุโมทนา...สาธุ...ครับ

2. misu เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติมครับ

สาธุครับพี่ เรียน ท่านอาจารย์โอม ขอแรงสุดๆ มหาอำนาจ นะจังงัง เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ มหาละลวย (รู้สึกว่าขอจะครอบจักวาล เลยครับ) แบบนึกถึงสัมพัสได้ แรงเร็ว

เพิ่มเติมครับ
    อย่าลืม มหาระทึกด้วยนะครับ
    แซวกันยามดึกคร๊าบ...<!-- google_ad_section_end -->

3. misu เป็นที่รู้จักกันดี

เขาเรียกว่า บอกกล่าวแกมบังคับ..ฮิๆๆ
    ใครได้ก็ดี...ไม่มีก็เสมอตัวครับท่านพี่..ฮิๆๆ

4. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห งั้นพี่ช่วยหา น้ำมันมหาเสน่ห์พรายนางจันทร์ ให้ผมด้วยคนได้ไหมครับ
    ขอบคุณพี่มากๆ เลยครับ (f)

5. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu
    เรียนถาม ท่านพี่
    สีผึ้งพรายนางจันทร์หนึงตลับท่านอาจารย์จะอธิฐาน นางพรายหนึ่งตน หากเรามีสองตลับเท่ากับมีพรายนางจันทร์สองตน คอยช่วย...ใช่ไหมครับ..กรณีเปิดฝาอธิฐานบอกกว่า สองตลับ (หากนางหนึ่งเอาติดตัวตลอด อีกนางอยู่บนหิ้ง เดียวนางจะน้อยใจ)
    หรือเราสามารถอธิฐานขอรวมสองนางให้เป็นหนึ่งนาง (ทำได้ไหมหนอ) เพิ่มกำลังสองจะเป็นไปได้ไหม...ครับ
    หากมีมากกว่าสองตลับ ตลับที่เราอธิฐานใช้ คือจุดธูปบอก กล่าวครั้งแรก...นางนั้นจะมาคอยช่วยใช่ไหมครับ สำหรับที่เราเก็บไว้(ไม่ได้เปิดฝาตลับอธิฐานบอกกล่าว )ก็ไม่ได้มีผลอารัย เปรียบเสหมือน เบตเตอร์รี่ ที่เต็ม แต่เก็บไว้ในโกดังใช่ไหมครับ
    สาธุ..ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ครับ...สีผึ้งหนึ่งตลับก็จะมีนางพรายหนึ่งคน (ขอเรียกเป็นคนนะครับ ดูสนิทดี) สองตลับก็มีสองคน การอธิษฐานไม่จำเป็นต้องเปิดฝาก็ได้ครับ แค่นึกถึงภาพเค้าก็ได้ครับ ทั้งสองตลับเลย ในกรณีที่เราพกติดตัวหนึ่งตลับ แล้วอีกตลับไว้ที่บ้าน เราจะบอกให้เค้ามาด้วยกันกับเราทั้งสองคนก็ได้ครับ หรือจะบอกให้เค้ามากับเราหนึ่งคน แล้วอีกคนให้อยู่เฝ้าบ้านก็ได้ครับ ถ้าใจเรารักเค้าเท่ากันแล้ว เค้าไม่น้อยใจหรอกครับ ถือว่าช่วยเราคนละหน้าที่ครับ

ในการได้มาครั้งแรก ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้จัดพิธีบอกกล่าวทุกตลับครับ เพื่อเป็นการบอกกล่าวแก่ครูบาอาจารย์ และเป็นการขอกรรมสิทธ์ในการใช้ในแต่ละตลับ และถือเป็นการแสดงความรู้จักกันระหว่างเรากับเค้าด้วยครับ

6. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จัดไป..อย่าให้เสีย..คิดว่าใครได้ไป คงได้มีการฝันดีกันแน่ครับ...คุคุคุ

7. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งานนี้ต้องช่วยกันลุ้นแล้วล่ะครับ...

8. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอวววววว....

เหลียวดูเวลา..ก็ปาเข้าไปตีสามแล้ว...

ขอตัวไปพักผ่อนก่อนะครับ พรุ่งนี้ต้องเครียร์งานก่อนออกเดินทางครับ..

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ....

9. misu เป็นที่รู้จักกันดี

ในการทำพระเครื่องหรือของขลัง ในรุ่นมักจะีตัวเด่นกว่าเพื่อนเสมอ
    ไม่ทราบของท่านอาจารย์โอมมีไหมครับ...มีแบบไหนบ้างครับพี่

10. misu เป็นที่รู้จักกันดี

นอนหลับฝันดีครับ เดินทางปลอดภัยครับพี่ สาธุ

11. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงที่ผ่านมาก็พยายามทำบุญเรื่อยๆ เผื่อจะได้ผ่อนคลายกรรมเก่าที่เคยทำไว้
    ก็หวังไว้ว่าบุญนี้จะช่วยให้ได้ของดี มาช่วยเหลือให้มีเงินทำบุญเยอะๆ
    สาธุ

12. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

เดินทางปลอดภัยครับ :)

13. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดียามเช้าครับ หนุ่มๆ เขาชอบมาดึกๆ
    ส่วนผมดึกๆ ชอบหลับ ฮิๆๆ

14. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    เมื่อวานแจ้งทางน้อง วิปัสสนูไปว่า จะโอนปัจจัยที่ผบ ของผม ที่ได้ค่าทำบุญจากการช่วยดูลายเซ็นของพนักงาน เป็นเงิน 1380 เลยเพิ่มให้เต็มๆเป็น 1400 แล้ววานให้น้องวิปัสสนู เรียนให้ท่านอาจารย์แทน ส่งผลบุญให้กับครูบาอาจารย์และเจ้ากรรนายเวรทั้งหลาย.ทั้งของผบ ผม และผู้ที่มาร่วมบุญทุกๆท่าน.แล้วเอาเงินส่วนนี้สบทบสร้างเจดีย์พระอุโบสถไปเลยครับ(ผบ ผมได้แจ้งแก่ผู้ที่มาดูอย่างนั้น)

และอีกอย่างหนึ่งที่น้องวิปัสนูฝากมา คือที่น้องวิปัสสนูไปครั้งนี้ ก็เพื่อที่จะไปเริ่มดำเนินการตอกเสาเข็ม.. จึงได้บอกบุญกับพี่น้องผองเพื่อนเราว่า ใครอยากจะเป็นเจ้าภาพในการตอกเสาเข็มฐานราก พระธาตุ-พระอุโบสถ ซึ่งมีจำนวน 76 ต้น .. ราคาต้นล่ะ 5500 บาท.. (ทางน้องวิปัสสนูแจ้งว่า คงจะจัดทำเป็นผ้าป่า เพื่องานนี้ด้วย หรือพี่น้องท่านใดที่ปรารถนา เป็นเจ้าภาพ แล้วก็ไปตั้งเป็นกองผ้าป่า ทางสายตัวเองก็ได้ครับ)

อานิสงค์การสร้างเสาฐานราก นอกจากจะได้ในส่วนของมหาวิหารทานแล้ว ยังได้ทั้งความมั่นคง ในชีวิต ทั้งสุขภาพร่างกาย ทั้งหน้าที่การงาน.... ขอเชิญเลยนะครับ...

ผมขอประเดิมเลยครับ เป็นเจ้าภาพเสาเข็ม 1 ต้นครับ

รายนามผู้เป็นเจ้าภาำพ เสาเข็มฐานราก พระอุโบสถเจดีย์ วัดป่าโพธิ์ศรีธาตุ
    1. suttip และ ผบ พร้อมครอบครัว 1 ต้น

15. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

น้องวิปัสสนู และน้องฝน ขอยื่นความจำนงค์เป็นเจ้าภาพ 2 ต้นครับ

updated
    รายนามผู้เป็นเจ้าภาำพ เสาเข็มฐานราก พระอุโบสถเจดีย์ วัดป่าโพธิ์ศรีธาตุ
    1. suttip และ ผบ พร้อมครอบครัว 1 ต้น
    2.น้องวิปัสสนู และ น้องฝน 2 ต้น

16. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> suttip, Daverko, กะจะสัก, w.สุรพล, misu</td></tr></tbody></table>

ขอเชิญพี่น้อง ทั้งที่เป็นขาประจำ และไม่และไม่ประจำ ที่ผ่านไปผ่านมา มาช่วยกันนะครับพี่น้อง...

17. w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freemind
    โอ้โห งั้นพี่ช่วยหา น้ำมันมหาเสน่ห์พรายนางจันทร์ ให้ผมด้วยคนได้ไหมครับ
    ขอบคุณพี่มากๆ เลยครับ (f)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

งานนี้ต้องช่วยกันลุ้นแล้วล่ะครับ...<!-- google_ad_section_end -->

เผื่อผมด้วยครับ เดี๋ยวตกเทรน..............................................
    เดินทางปลอดภัยครับ

18. misu เป็นที่รู้จักกันดี

updated
    2.น้องวิปัสสนู และ น้องฝน 2 ต้น<!-- google_ad_section_end -->
    3.คุณสมชายและภรรยาพร้อมครอบครัว 1 ต้น

19. w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008

ขออนุญาติร่วมบุญเป็นเจ้าภาพเสาเข็มด้วยครับ 1 ต้น

20. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีในบุญและอนุโมทนาครับ