เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ขุนแผนครับ.......ของผมไม่เย๊อะครับ.............. แต่เวิกกกกกกกกกกกกกกก.....

ไฟล์ที่แนบมา:

2. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะออกรบแบบเต็มรูปแบบ... ไปสอยๆๆ ตับๆๆๆ ก็ต้องชุดนี้ครับ...

3. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดสาริกาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา.............เสน่ห์ๆๆๆๆๆๆ

4. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

พระสีสะแลงแงง....หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม...เก่าเก็บ......รับกับมือ....

5. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ครูจริงๆ ใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

6. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละที่ผมต้องการที่สุด บริจาคเลือดบ่อย ที่ศูนย์บริจาคโลหิตแนะนำให้กินตับเยอะๆ ครับ 555+++

7. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอ. ลูกๆผมหายไปไหนแล้วล่ะครับ :'(

8. THANAT BOON Active Member

อ้าว....ลูกอมนี่ไม่ใช่ด้านเสน่ห์หรอครับ คิดว่าเป็นด้านเสน่ห์และเป็นของอาจารย์เดียวกัน น่าจะส่งเสริมกันได้ เวลาพกติดตัวก็ไม่ต้องยุ่งยากอะไร อธิษฐานทีเดียวครบทีมเลย...ยังไงวานศิษย์พี่และท่านผู้รู้แจ้งด้วยนะครับ หากผิดจะได้แก้ไขครับ...ขอบคุณครับ

9. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กคนละแก็งค์ครับ.............ลูกๆๆๆ อยู่กับผมครบครับ... เด็กๆ ที่ savehouseนี่ แก็งใหญ่ครับ...

10. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมมหาจังงัง...นี่ครบทุกด้านครับ... มหาจังงัง... ลุ่มหลง งงงวย.. ถ้าคนมาคิดร้าย ก็งวยงง จังงัง ทำอะไรไม่ถูก.. ถ้าทางเสน่ห์เมตตา ก็เป็นมหาละลวย จังงัง งงงวย ละลวย ทำอะไรไม่ถูก.. อิอิอิ

11. misu เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากนั้นคงไม่ต้องบรรยายนะครับ...ระทึกๆ

12. THANAT BOON Active Member

ขอบคุณมากครับ งั้นคงออปชั่นไว้นะครับ

13. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เจ้าภาำพเสาเข็มฐานรากพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ วัดป่าโพธิ์ศรีธาตุ 78 ต้น รายชื่อที่ได้ทำการแก้ไข ผมได้Update วันเวลาไว้ที่หน้า491 แล้วนะครับ
    ตรวจสอบสอบข้อมูลความถูกต้อง หากมีรายละเอียดไหนไม่ถูกต้อง แจ้งในกระทู้ได้เลยนะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ

14. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เปิดทองหลังพระสำหรับวิศกรท่านนี้

15. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู
    เนื่องจากได้คุยกับท่าน อ.แทนมาครับ...ก็เลยเล่าให้ท่านฟังเรื่องที่พี่ๆเพื่อนๆได้ร่วมกันแสดงความจำนงค์เป็นเจ้าภาพเสาเข็มได้ 30 กว่าต้น แล้วก็ยังช่วยกันนำซองกฐินไปช่วยบอกบุญต่อให้อีก ท่านก็อนุโมทนาบุญด้วยครับ แถมยังบอกว่า จะเขียนชื่อเจ้าภาพขึ้นป้ายให้ด้วย เพื่อจะได้ให้ผู้ที่มาพบเห็นได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วย ผมก็เลยเสนอว่าน่าจะพิมพ์รายชื่อเจ้าภาพทั้งหมดลงแผ่นป้าย Inkjet เพื่อความสวยงามและคงทนครับ...

แต่ท่านก็ได้แนะนำเพิ่มเติมให้มาด้วยครับว่า...

สำหรับเจ้าภาพเสาเข็มท่านใดที่ได้ขอรับซองนำไปบอกบุญร่วมสมทบทุนในกองของตนเอง ก็ต้องลงประกาศต่อท้ายชื่อของท่านว่า "และคณะ" ด้วย

ตัวอย่างเช่น นายพลกฤษณ์ แข่งขัน และคณะ หรือ นายพลกฤษณ์ แข่งขัน พร้อมครอบครัว และคณะ เป็นต้น ครับ

โดยท่านให้เหตุผลว่า เวลาที่เราทำบุญ ทั้งเทวดา และเจ้ากรรมทั้งหลายของเราก็จะมาร่วมอนุโมทนาและขอรับในส่วนบุญนั้นด้วย และเมื่อเราไปบอกบุญต่อ ผู้ที่เค้าร่วมทำบุญกับเรา ทั้งเทวดาและเจ้ากรรมของเขาก็จะมาร่วมอนุโมทนาและขอรับส่วนบุญของคนที่มาร่วมบุญกับเรานั้นด้วยเหมือนกัน ดังนั้น เราจึงต้องเอ่ยถึงผู้ที่มาร่วมบุญกับเราทุกครั้ง ถ้ามีจำนวนมาก ก็ใช้คำว่า "และคณะ" แทนได้

แต่ถ้าเราไม่เอ่ยถึงผู้ที่มาร่วมบุญกับเราแล้ว เวลาที่เหล่าพวกเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของผู้ที่มาร่วมบุญ มารอรับส่วนบุญ ก็จะไม่ได้รับส่วนบุญนั้น เพราะว่าเราไม่ได้เอ่ยชื่อของผู้ร่วมบุญ

เมื่อเจ้ากรรมทั้งหลายของผู้ที่มาร่วมบุญ ไม่ได้รับส่วนบุญจากผู้ที่มาร่วมบุญกับเรา พวกเจ้ากรรมพวกนี้ ก็จะมาทวงส่วนบุญนั้นจากเราแทน แต่เพราะว่าเราไม่ได้คิดที่จะส่งให้เค้าแต่แรกอยู่แล้วเพราะความไม่รู้ของเรา ฉนั้น พวกเจ้ากรรมพวกนี้ ก็จะไม่ได้รับส่วนบุญในครั้งนี้เลย

เมื่อพวกเจ้ากรรมเค้าไม่ได้รับส่วนบุญที่เค้าควรจะได้นี้ พวกเค้าก็จะตามทวงเอาจากเราอยู่อย่างนั้นจนกว่าจะได้ ท่าน อ.แทน ท่านบอกว่า "คิดดูเล่นๆเด้อ เราคนหนึ่งคนหนึ่งนี่ มีเจ้ากรรมเยอะแยะขนาดไหน แล้วถ้าเราไปบอกบุญคนมาร่วมกับเราซัก 100คน แล้วไม่กล่าวถึงเขา ไม่ส่งบุญให้กับเขา คิดดูซิ ว่าเจ้ากรรมของคน 100 คน มันเยอะแยะขนาดไหน แล้วถ้ามันมารุมขอส่วนบุญจากเราคนเดียว มันจะเป็นยังไง เคยสังเกตุมั๊ย ว่าทำไม เวลาที่เราทำบุญใหญ่ๆ ทำบุญบ่อยๆ ช่วยแจกซองวัดนั้น วัดนี้ ได้เงินมาเป็นหมื่นเป็นแสน ดูแล้ว ก็น่าจะได้บุญเยอะ แต่ทำไมบางคน ยิ่งทำ ยิ่งตก ยิ่งทำ ยิ่งมีแต่เรื่องมีแต่ราว ก็เพราะอย่างนี้แหละ เพราะเราทำแล้วไม่บอกส่งบุญให้กับพวกเขา ใส่แต่ชื่อเราคนเดียว เวลาส่งก็ส่งให้แต่เจ้ากรรมของตัวเอง ไม่ได้ส่งให้กับเจ้ากรรมของคนอื่นที่ทำบุญมากับเราด้วย พอพวกนั้นมันไม่ได้รับส่วนบุญ มันก็มาทวงเอา ก็ทวงเอาจากเราคนเดียว เพราะว่าเราใส่แต่ชื่อของเราคนเดียว มันก็เลยเป็นอย่างนั้นแหละ แทนที่ว่าทำบุญแล้วจะได้บุญ กลับต้องมารับกรรมแทน.."

และด้วยความเป็นห่วง ท่าน อ.แทน ท่านก็เลยฝากบอกมา ผมก็เลยนำมาบอกเล่าต่อครับ เพราะเรื่องอย่างนี้ พวกเราๆไม่ค่อยจะรู้กันเท่าไหร่ เพราะไม่เคยมีใครบอก ใครแนะนำ ก็เลยมีโอกาสพลาดได้ง่ายๆครับ แต่เมื่อท่านเมตตาบอกกล่าวแนะนำมา ก็ถือว่าเป็นโอกาสดีของพวกเราๆครับ ที่จะได้รู้ และป้องกันแก้ไขได้ เมื่อทำบุญแล้ว จะได้บุญเต็มที่ มีความสุขกันครับ...

อนุโมทนา...สาธุ...ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แต่ก่อนผมก็ทำบุญตามประสาคนอยากทำ ก็ไม่ได้คิดอะไรเรื่องนี้ จนกระทั่งมากระจ่างแจ้งกับท่านอาจารย์แทนนี่แหละครับ ว่าการทำบุญแล้วได้บุญแบบถูกต้องเป็นอย่างไร

16. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในขวดนี้พอจะสัมผัสได้ แต่เด็ก 3 องค์ข้างหลังสุดนี่ซิ ดูคุ้นๆ แต่นึกไม่ออกว่าเคยเห็นที่ไหน

17. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โดนใจเลยเส้นนี้ ดูแล้วได้อารมณ์มากครับ :cool:

18. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นด้วยครับ :cool:

19. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ของผมรึเปล่านะ ฮิๆๆ

20. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=43E_9OG3UJo]YouTube - ‪ตับ ตับ ตับ - ตุ๊กกี้‬&rlm;[/ame]